CÁC CÂU LẠC BỘ - GIAO LƯU & HỘI HỌP

Hai vợ chồng KHẮC tuổi đây, mời vô.........

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 32.9K Lượt đọc
  • 330 Trả lời

• 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi To Am
    Tỵ và Dần là mạng gì vậy các mẹ, nghe nói vc em cũng khắc thì phải
    Tỵ là mệnh thổ (cát sa trung thổ) còn Dần là mệnh Thuỷ. Mình và ông xã cũng tuổi này đây. Thấy bảo xung khắc lắm. Hồi đầu chuẩn bị cưới Mẹ mình thì lo cuống lên bảo với gia đình chồng là tuổi chúng nó không hợp nhau. Ông bố chồng mình gạt đi bảo: chẳng có chuyện gì đâu. Chuyện này mãi đến khi cưới xong mình mới biết. Nhưng quả thật cưới nhau được 5 năm rồi nhưng vẫn chưa thấy có chuyện gì xảy ra cả, hai vợ chồng vẫn tính cảm như hồi đang yêu vậy mặc dù theo số mạng thì vợ chồng mình xung khắc cả cung, cả mệnh. Có người bảo do vợ chồng mình sinh con mệnh Kim (tuổi rắn-2002) cho nên gia đình hoà thuận: Thổ ---> Kim ----->Thuỷ mà .
    Nhà To Am cứ yên tâm đi không có chuyện gì đâu.
    • Co?
    • 9 năm
    • 2,897 Bài viết

• 1,632 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi _cuncon_
    Mình mạng Hoả, ko biết năm tới (Bính Tuất) là mạng gì nhỉ, để xem nếu sinh con thì có khắc mạng ko.
    Năm Bính Tuất 2006 mạng Thổ. Hoả sinh Thổ là sinh xuất. Hạp mạng, không khắc.
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vuthuy_chíp
    Troi!!! Làm sao nói được. Mạng phải được tính dựa trên năm/tháng/ngày/giờ sinh chứ nhỉ? Tôi nghĩ vậy!
    Đúng rồi, mình cũng nghĩ là Mạng phải được tính dựa trên năm/tháng/ngày/ giờ sinh thôi (mệnh này là cố định, không thay đổi theo năm). Nhà cún con muốn có thêm một thành viên mới để hạp với tuổi của Mẹ hoặc Bố thì cần quan tâm đến tuổi của Bố, Mẹ và năm sinh của Bé. Theo như các Mẹ nói trên thì mệnh Hoả hạp với mệnh Thổ đấy nhà cún con ạ.
    Chúc nhà cún con đạt được nguyện vọng của mình.
    • Co?
    • 9 năm
    • 2,897 Bài viết

• 1,632 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi To Am
    Tỵ và Dần là mạng gì vậy các mẹ, nghe nói vc em cũng khắc thì phải
    Tuổi Dần (1974) mạng Thuỷ
    Tuổi Tỵ (1977) mạng Thổ

Thổ khắc Thuỷ, lại là vợ khắc chồng nên không tốt lắm. Nếu sanh được con mạng Kim (năm2010,2011) sẽ hoá giải.
    Tỵ Dần nằm trong Tứ hành xung, nhưng 2 con này không có khắc nhau trực tiếp => ok....
    Nhưng mà nói chơi cho vui thôi, quyết định là mình là chính. Đừng tin quá nhé.
    • 53 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Có vc em cũng vợ mèo, chồng chuột đây, nghe đâu hai tuổi này chỉ khắc khẩu thôi, mạng thì hợp, em đây cũng hơi mê tín nên nhất định không dám sanh con năm dậu, và năm tý, cả nhà tứ hành xung thì cũng lo lắm.
    • 355 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoacomay
    Tỵ là mệnh thổ (cát sa trung thổ) còn Dần là mệnh Thuỷ. Mình và ông xã cũng tuổi này đây. Thấy bảo xung khắc lắm. Hồi đầu chuẩn bị cưới Mẹ mình thì lo cuống lên bảo với gia đình chồng là tuổi chúng nó không hợp nhau. Ông bố chồng mình gạt đi bảo: chẳng có chuyện gì đâu. Chuyện này mãi đến khi cưới xong mình mới biết. Nhưng quả thật cưới nhau được 5 năm rồi nhưng vẫn chưa thấy có chuyện gì xảy ra cả, hai vợ chồng vẫn tính cảm như hồi đang yêu vậy mặc dù theo số mạng thì vợ chồng mình xung khắc cả cung, cả mệnh. Có người bảo do vợ chồng mình sinh con mệnh Kim (tuổi rắn-2002) cho nên gia đình hoà thuận: Thổ ---> Kim ----->Thuỷ mà .
    Nhà To Am cứ yên tâm đi không có chuyện gì đâu.
    Hai vợ chồng mình cũng Dần-Tỵ, sinh con gái năm Bình Tuất, không biết tốt hay xấu đây, mẹ nào tinh thông tướng số chỉ giùm nhé.
    • 815 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Co?
    Tuổi Dần (1974) mạng Thuỷ
    Tuổi Tỵ (1977) mạng Thổ

Thổ khắc Thuỷ, lại là vợ khắc chồng nên không tốt lắm. Nếu sanh được con mạng Kim (năm2010,2011) sẽ hoá giải.
    Tỵ Dần nằm trong Tứ hành xung, nhưng 2 con này không có khắc nhau trực tiếp => ok....
    Nhưng mà nói chơi cho vui thôi, quyết định là mình là chính. Đừng tin quá nhé.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi conyeucuabome
    Hai vợ chồng mình cũng Dần-Tỵ, sinh con gái năm Bình Tuất, không biết tốt hay xấu đây, mẹ nào tinh thông tướng số chỉ giùm nhé..
    Ủa, hoá ra mình ko phải là thiểu số, chồng Dần vợ Tỵ đây. Các mẹ ơi, có nhiều cái chia sẻ lắm đấy. Có phường để bán than thế này thì mình yên tâm quá rùi.
    VC em có lẽ khắc khẩu là chủ yếu (toàn mình to mồm hơn thôi), muốn học tập mấy đôi Dần Tỵ khác để thuần nhau có đc không? Theo Co? thì đền tận 4-5 năm nữa mới nên sinh à? Eo ơi, thế thì lâu quá nhể, mình định năm nay làm tập II giống conyeucuabome đây mà hổng dám vì cũng tính đi coi xem thế nào? Trước đây, thực sự là mình ko hề để ý đến tử vi số má, nhưng mà giờ là "người lớn" rồi mới thấy hơi giật mình, ko biết nhà các mẹ thế nào chứ nhà mình thì có vẻ như vía Rắn nặng hơn vía Hổ nên cái gì mình cũng phải quyết, nhiều khi cũng thấy "uất" phết
    • 35 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Bé Bí
    Mẹ Bo ơi, có mình đây, mình là con mèo chính hiệu, còn AX là con chuột cống. Nhưng mình thì meo meo nhiều hơn chít chít đấy (bịnh đàn bà mà)
    Nhà mình chắc là cũng khắc khẩu nhau đây. Mình thì tuổi Thìn còn Ax thì tuổi tuất, cãi nhau suốt ngày chẳng thằng nào chịu thằng nào cả.
    • 37 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chồng Quý Sửu vợ Kỷ Mùi đây.
    Thấy Lịch VS bảo :Kỷ phá Quý, Sửu Mùi xung đối. Tuy nhiên, xem sách của một chuyên gia về vấn đề này, thì QS ko sung với Kỷ Mùi, chả biết thế nào?
    có em nào như vậy ko?
    • 200 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

undefined
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nambebe
    Mình có chút thông tin đây, nhớ được mọt chút nè:

Sinh năm 70&71 mạng Kim
    72&73 mạng Mọc
    74&75 mạng Thuỷ
    76&77 mạng Thô
    78&79 mạng Hoả

Kim sinh Thuỷ, Thuỷ sinh Mọc, Mọc sinh Hoả, Hoả sinh Thỏ, Thô sinh Kim (những cặp này thì hạp đó)
    Ui nhớ đến thế thôi hihihi
    Ônh xã nhà minh 71 mạng Kim, mình 74 mạng Thuỷ đúng là một cặp Kim sinh Thuỷ sao mình chẳng thấy hợp chút nào cả, khắc khẩu kinh khủng khiếp!
    Bố tuổi Hợi, mẹ tuổi Dần, sinh ra con gái tuổi Thân, ông nội thì tuổi Tỵ ..... không biết thế nào đây các bạn nhỉ???
    • 234 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Vợ Kỷ Mùi - chồng Qúy Sửu đây. Bình thường vợ nói nhiều, át hết lời chồng nhưng lúc điên tiết "lão" ấy cũng mạnh mồm ra phết đấy. Thấy bảo 2 tuổi này xung nhưng hợp mệnh, tương sinh gì đó... Nhưng mình thấy điều này là thật, đó chính là từ khi lấy nhau công việc của mình nhiều cái thuận lợi hơn thật. Không mê tín đâu nhưng đúng đấy.
    • 277 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nambebe
    Mình có chút thông tin đây, nhớ được mọt chút nè:

Sinh năm 70&71 mạng Kim
    72&73 mạng Mọc
    74&75 mạng Thuỷ
    76&77 mạng Thô
    78&79 mạng Hoả

Kim sinh Thuỷ, Thuỷ sinh Mọc, Mọc sinh Hoả, Hoả sinh Thỏ, Thô sinh Kim (những cặp này thì hạp đó)
    Ui nhớ đến thế thôi hihihi

Theo như triết lý của bác Nambe be thì em sẽ phải sinh em bé mạng Hoả để giải quyết xung khắc cho 2 vợ chồng.
    (vợ mạng Mộc, chồng mạng Thổ) Mộc ---->Hoả -----> Thổ.

Vậy em bé phải sinh năm nào các bác nhỉ????Ai biết chỉ giúp em với
    • 3,014 Bài viết

• 486 Được cảm ơn

Mình thì vợ Dần (mạng Thủy), chồng Tý (mạng Mộc), con trai đầu Tỵ (mạng Kim), con trai út Thân (mạng Thủy). Mà sao mình thấy mình khắc khẩu hết với cả 3 bố con, đấy là chưa kể mình và 2 thằng con là nằm trong bộ tứ hành xung (Dần - Thân - Tỵ - Hợi) :4: .

Có ai biết xem mạng xem hộ mình tí nhé, nghe bảo là Thủy mà gặp Thủy cũng không tốt lắm đâu. Mà hai ba Thủy cùng tưới 1 cây Mộc chắc cũng úng mất thôi
    JD
    Nhà mới của JD :Kiss: :LoveStruc:
    • 889 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Nhà em thì Bố Hoả- Mẹ Mộc- Con Thuỷ nghe có vẻ "Bố là tất cả" thì phải? :4:

Nhưng khi xem 2 cung của vợ và chồng thì nói là 2 VC sẽ tan tác.

Em nên tin vào cung hay mạng đây ạ?
    Mời các bác bình giải giúp em
    Thanks
    • 1,493 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Proud-of-you
    Vợ Kỷ Mùi - chồng Qúy Sửu đây. Bình thường vợ nói nhiều, át hết lời chồng nhưng lúc điên tiết "lão" ấy cũng mạnh mồm ra phết đấy. Thấy bảo 2 tuổi này xung nhưng hợp mệnh, tương sinh gì đó... Nhưng mình thấy điều này là thật, đó chính là từ khi lấy nhau công việc của mình nhiều cái thuận lợi hơn thật. Không mê tín đâu nhưng đúng đấy.
    Bố mẹ cuboong cũng Quý Sửu và Kỷ Mùi đây. Chuẩn bị sinh con trai tuổi Tuất. Thìn, Tuất, Sửu, Mùi tứ hành xung. Chẳng giống các mẹ, bố boong to mồm lắm nên toàn bắt nạt mẹ boong thôi. Đi xem bói cũng thấy người ta nói là sẽ tốt cho mình mà từ khi cưới chẳng thấy tốt gì cả, chán quá.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, có ai biết là chồng Quý Sửu (Mộc) vợ Mậu Ngọ (Hoả) thì có xung khắc khủng khiếp không nhỉ? Vợ chồng mới lấy nhau được 1 năm mà tớ thấy hình như hai tuổi này không hề hợp? Tôi xem sách thì Mộc sinh Hoả và 2 tuổi này hợp với nhau nhung cuộc sống ngoài đời thì hình như không phải vậy?
    • 108 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Híc híc, chắc vợ chồng tui thuộc loại xung khắc nhất nhì đây: Giáp dần và Đinh Tỵ. Có nhà bác nào giống nhà tui ko? giơ tay cho tui biết để xin vài kinh nghiệm. Ra ngoài xã hội, tui có thể bảo vệ được mình ko sợ ai bắt nạt, ấy vậy mà về nhà tui bị át vía các bác ạ, nhiều lúc nhẫn nhịn, mà thấy ấm ức, tức tưởi quá đi mất.
    Hồi xưa iu thì ko đến nỗi, lấy nhau rùi thì lại... híc híc...
    Thế là tết năm nay, vợ chồng tui quyết định đi mua chữ "Nhẫn" đấy, ko biết có ăn thua gì ko các bác ạ.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cardpt
    Các mẹ ơi, có ai biết là chồng Quý Sửu (Mộc) vợ Mậu Ngọ (Hoả) thì có xung khắc khủng khiếp không nhỉ? Vợ chồng mới lấy nhau được 1 năm mà tớ thấy hình như hai tuổi này không hề hợp? Tôi xem sách thì Mộc sinh Hoả và 2 tuổi này hợp với nhau nhung cuộc sống ngoài đời thì hình như không phải vậy?
    • 108 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Tui thấy bảo là Đinh Tỵ và Giáp Dần khắc tuổi, khắc mệnh, dẫn đến xung khẩu, nhưng thấy bảo hợp cung với nhau, tương sinh đấy. Nhà tui thì xung khẩu khủng khiếp, ko thể nói chuyện với nhau được lâu, khác nhau cả suy nghĩ và một vài quan điểm sống nữa... Túm lại là khắc nhau, nhưng thấy thầy bói nói vậy thì tạm tin để hy vọng, tui bị át vía thì cũng cố nhịn chờ "tương sinh" :1: :1: :1: (hiện giờ thì cũng chưa thấy tương sinh gì sất ). Thầy bói còn nói rằng tụi mình sinh con vào năm Kỷ Sửu thì sẽ tốt cho mình (hình như là 2009). KHông biết có chịu được ko he he...
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Bimbim yêu
    Ủa, hoá ra mình ko phải là thiểu số, chồng Dần vợ Tỵ đây. Các mẹ ơi, có nhiều cái chia sẻ lắm đấy. Có phường để bán than thế này thì mình yên tâm quá rùi.
    VC em có lẽ khắc khẩu là chủ yếu (toàn mình to mồm hơn thôi), muốn học tập mấy đôi Dần Tỵ khác để thuần nhau có đc không? Theo Co? thì đền tận 4-5 năm nữa mới nên sinh à? Eo ơi, thế thì lâu quá nhể, mình định năm nay làm tập II giống conyeucuabome đây mà hổng dám vì cũng tính đi coi xem thế nào? Trước đây, thực sự là mình ko hề để ý đến tử vi số má, nhưng mà giờ là "người lớn" rồi mới thấy hơi giật mình, ko biết nhà các mẹ thế nào chứ nhà mình thì có vẻ như vía Rắn nặng hơn vía Hổ nên cái gì mình cũng phải quyết, nhiều khi cũng thấy "uất" phết
    • 815 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Maianhnt
    Tui thấy bảo là Đinh Tỵ và Giáp Dần khắc tuổi, khắc mệnh, dẫn đến xung khẩu, nhưng thấy bảo hợp cung với nhau, tương sinh đấy. Nhà tui thì xung khẩu khủng khiếp, ko thể nói chuyện với nhau được lâu, khác nhau cả suy nghĩ và một vài quan điểm sống nữa... Túm lại là khắc nhau, nhưng thấy thầy bói nói vậy thì tạm tin để hy vọng, tui bị át vía thì cũng cố nhịn chờ "tương sinh" :1: :1: :1: (hiện giờ thì cũng chưa thấy tương sinh gì sất ). Thầy bói còn nói rằng tụi mình sinh con vào năm Kỷ Sửu thì sẽ tốt cho mình (hình như là 2009). KHông biết có chịu được ko he he...
    Eo căm Maianhnt nhé, tui thấy mừng mừng tủi tủi đến là, vì cặp Dần-Tỵ ko phải là hiếm làm mình "vững tâm" hơn. Dưng mà Mai Anh ơi, nghe Co? nói & bằng chứng của hoacomay thì có lẽ tui cũng thấy có lí, nên cố "nhịn" đến 2010 bà ạ
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Co?
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoacomay
    Nhưng quả thật cưới nhau được 5 năm rồi nhưng vẫn chưa thấy có chuyện gì xảy ra cả, hai vợ chồng vẫn tính cảm như hồi đang yêu vậy mặc dù theo số mạng thì vợ chồng mình xung khắc cả cung, cả mệnh. Có người bảo do vợ chồng mình sinh con mệnh Kim (tuổi rắn-2002) cho nên gia đình hoà thuận: Thổ ---> Kim ----->Thuỷ mà .
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 173 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me be xinh xinh
    Theo như triết lý của bác Nambe be thì em sẽ phải sinh em bé mạng Hoả để giải quyết xung khắc cho 2 vợ chồng.
    (vợ mạng Mộc, chồng mạng Thổ) Mộc ---->Hoả -----> Thổ.

Vậy em bé phải sinh năm nào các bác nhỉ????Ai biết chỉ giúp em với
    2008 hoặc 2009
    [