CÁC CÂU LẠC BỘ - GIAO LƯU & HỘI HỌP

CLB các mẹ sinh năm 1979-Tuổi Mùi lận đận...

Đến trả lời mới nhất
  • 5 Lượt chia sẻ
  • 79.1K Lượt đọc
  • 1.49K Trả lời

15 Người đang theo dõi

• 6,974 Bài viết

• 1,841 Được cảm ơn

Hi các mẹ sinh năm 79, mình muốn mở topic này để các mẹ vào đây tâm sự về chuyện đời, chuyện người chuyện con cái, để xem số phận chúng ta có giống nhau không nhé. Vì những người bạn của mình, đa phần là 2-3 tập không àh, sao cái tuổi lận đận quá vậy các mẹ ơi....:Crying::Crying::Crying:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 390 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Trời, sao nghe bi quan vậy bà? Tui chưa tập nào nhưng con thì lớn tướng rồi. Cũng là tại mình thôi. Chẳng đổ lỗi cho ai được.
    Nói vậy nhưng đâu phải ai cũng giống mình đâu bà, tuổi nào cũng có người thế này thế kia. Bọn bạn tôi kìa, cũng nhiều người happy lắm đấy. Đừng bi quan quá nhé.
    Không biết bà thế nào nhưng tôi luôn hướng về tương lai và tin rằng nó sẽ tốt đẹp hơn.
    • 1,225 Bài viết

• 220 Được cảm ơn

Hi các mẹ,
    Tuổi này đi xem nghe các thầy phán nếu cưới trước 25 tuổi thì sẽ ít nhất 2 tập.....:Smiling::Smiling::Smiling: Mình nghĩ là cứ bằng lòng với những gì mình có....đó là hạnh phúc!
    Chúc các mẹ luôn zui zẻ, hạnh phúc nhé!!!
    Sự sống nảy sinh từ trong cái chết, hạnh phúc hiện hình từ trong những hy sinh, gian khổ, ở đời này không có con đường cùng, chỉ có những ranh giới, điều cốt yếu là phải có sức mạnh để bước qua những ranh giới ấy...
    • 571 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Mình cũng sinh 1979 đây, hiện đang có 1 chồng và 1 cô công chúa đáng yêu vô cùng, nói chung là từ trước đến giờ cuộc sống của mình tương đối an nhàn, không biết tương lai thế nào nhỉ? Hôm nay đọc được topic này tự nhiên lại thấy lo lo.
    • 6,974 Bài viết

• 1,841 Được cảm ơn

hehehe. Tui không bi quan đâu, tui cũng đang sống vui vẻ đây,Nhưng lâu lâu ngồi ngẫm lại thấy cũng buồn chứ. Mà tui cũng được thầy phán là cưới sớm sẽ 2 đời đó, từ nhỏ tui xem sacg1 bói cũng nói vậy, thế là để đến 28t cưới, ai ngờ dè đâu,,,,,kakakakka.

Mỗi ngày ta lại lớn thêm, khôn hơn và biết được bao nhiêu việc, bao nhiêu chuyện mà mình phải làm và không làm. hehhe.
    • 134 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Mình cũng 79 đây, tham gia với các mẹ cho vui, mình cưới năm 28t, bây giờ 1 bé trai rồi, nói chung hiện tại ổn cả (mỗi tiền ít thôi :Laughing::Laughing::Laughing, tương lai thì... chưa biết. Bạn thân mình mấy người 79 đều ổn hơn mình nhiều (đều cưới năm 26-27t).
    • 136 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Cám ơn Mecusing đã mở topic này để những người tuổi Mùi chúng ta có dịp trò chuyện, tâm sự với nhau.

Mình cũng sinh năm 79 đây. Trước giờ cũng nghe những người lớn tuổi nói tuổi này phải lập gia đình trễ không khéo thì phải 2 lần đò. Có lần mình đi xem tử vi thầy cũng nói như vậy nhưng lúc đó thì mình đã lập gia đình rồi. Mình lấy chồng năm 26t. Hiện tại cuộc sống gia đình mình đang gặp trở ngại. Mình và con gái 3t đang ở bên ngoại. Vợ chồng mình tạm xem như đang ly thân rồi. Thật sự mình không muốn như vậy đâu nhưng chồng mình rất cứng nhắc, cố chấp. Con người đâu có ai là hoàn hảo. Nếu có khuyết điểm thì quan trọng là bản thân phải cố gắng sửa đổi, hoàn thiện. Thôi thì tuỳ chồng quyết định vậy. Cái gì không phải của mình thì có cố níu kéo cũng chẳng phải là của mình.
    • 6,974 Bài viết

• 1,841 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me-Mimi Xem bài viết
    Cám ơn Mecusing đã mở topic này để những người tuổi Mùi chúng ta có dịp trò chuyện, tâm sự với nhau.

Mình cũng sinh năm 79 đây. Trước giờ cũng nghe những người lớn tuổi nói tuổi này phải lập gia đình trễ không khéo thì phải 2 lần đò. Có lần mình đi xem tử vi thầy cũng nói như vậy nhưng lúc đó thì mình đã lập gia đình rồi. Mình lấy chồng năm 26t. Hiện tại cuộc sống gia đình mình đang gặp trở ngại. Mình và con gái 3t đang ở bên ngoại. Vợ chồng mình tạm xem như đang ly thân rồi. Thật sự mình không muốn như vậy đâu nhưng chồng mình rất cứng nhắc, cố chấp. Con người đâu có ai là hoàn hảo. Nếu có khuyết điểm thì quan trọng là bản thân phải cố gắng sửa đổi, hoàn thiện. Thôi thì tuỳ chồng quyết định vậy. Cái gì không phải của mình thì có cố níu kéo cũng chẳng phải là của mình.
    Chuyên của mình thì chẳng giống ai cả, mình thì quyết định LH vì sống mà CÓ CHỒNG HỜ HỮNG CŨNG NHƯ KHÔNG, còn một nguyên nhân có người thứ 3 LÀ MẸ CHỒNG đó.Nhưng có ai muốn đâu nhỉ?Thật tình ai không muốn có cs hạnh phúc bên chồng con, tại ép mình đến đường cùng nên mình mới qd thế chứ.Vậy mà lại đỗ lỗi là mình là người gây ra mọi chuyện. ox nói LH là do vợ nói ra, vợ qd, ox k hề biết, hề hay, kakaka. Nói là còn thương vợ thương con lém, ặc ặc....Mà không có lấy một lời kêu hãy suy nghĩ lại, chỉ thấy chia tiền cho tui.... Chửi như chó mèo,,,,,,....ặc ặc...

Còn nữa chứ cả nhà chồng và ox lại nói NÓ NGOẠI TÌNH đó, vì thấy nó chat trên mạng..KAKAKA. điều này vui nhất nè, nói có bằng chứng cơ,...kakakakka.

suốt thời gian yêu nhau, cưới nhau đến sanh con ở nhà chồng, dường như hổng dám đi đâu, hehehhe... đi thì sợ kêu ko có chồng lại đi đâu với thằng nào àh, chết chết........

Mà từ đó đến giờ ox đi làm ở nước ngoài,hehhe ko lên mạng nói chuyện thì làm sao, mà không lên biết tay ah, k lên chat với ông là chắc có lẻ đi với thằng nào àh. Pó tay nè....

Từ ngày ra ở thuê riêng nè, mẹ em cắt phăn mái tóc dài, nhuộm tóc để quên hết buồn đau, thì nhà ox thấy nói,,, thấy chưa mới đó mà nó thay đổi gớm chưa kìa....chắc chuẩn bị theo thằng nào việt kiều gì đó kìa ( Điều này hay nữa nè, thằng VK nào mà ngu quá vậy ta, lại lăn nhăn với con nhỏ đã lấy chồng lại có con nhỏ kìa)))))) ặc ặc....

Cái level của cả gia đình ox đến đó thôi, cãi thiện mãi không được... Kakaka đành chuồn thôi...

Mẹ có lỗi với con vì mẹ không thể sống trong cảnh ngày nào cũng ưu tư nặng trịch, mất ngủ triền miên vì ba của con như vậy, kakaka, đi câu cá suốt ngày ...mà với một lão đực rựa chứ,...kekeke.............đi nhậu lại với ng đó,.. về nhà lao đầu vào game........

Tự nhiên hnay xúc động quá...huhuhu.........chắc tại lão mới tới thăm con tối qua, và nói chuyện với bà ngoại nên mình tức wa..hehehe

Nhưng quán triệt tư tưởng chia tay vẫn là bạn, điều này có mỗi mình nghĩ nè....

Mẹ sẽ cho ctha6a65t nhiều hạnh phúc.....
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,875 Bài viết

• 3,487 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi moon1979 Xem bài viết
    Hi các mẹ,
    Tuổi này đi xem nghe các thầy phán nếu cưới trước 25 tuổi thì sẽ ít nhất 2 tập.....:Smiling::Smiling::Smiling: Mình nghĩ là cứ bằng lòng với những gì mình có....đó là hạnh phúc!
    Hôm nay vào đây mới biết là tuổi 79 nên cưới muộn. Tớ thuộc thành phần rất rất hiếm khi đi xem bói và tử vi nên k biết các thầy phán thế. VỪa nhẩm lại tớ cưới sau SN lần thứ 25 đúng 2 ngày, hic

• 191 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Mình biết mình sẽ lận đận từ lúc chưa cưới cơ. Biết trước cũng giảm được nhiều tác hại

Các mẹ đi xem tử vi trọn đời cho mình & cho chồng đi, tâm lý được giải toả nhiều lắm đấy.

Chúc các mẹ hạnh phúc nhé:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    • youngmi
    Mình cũng 79 nè, mình cưới chồng năm 25 tuổi, không biết sao nữa, giờ mình có 1 bé trai gần 3 tuổi, hai vợ chồng cũng tạm ổn, mình có mỗi 1 chuyện buồn là chưa có việc làm thôi, vì nghĩ ở nhà trông con lâu quá, giờ chẳng còn tự tin đi làm, mà kiếm việc làm cũng khó, giờ con đi học rồi nên cũng đang lăn tăn thôi:Sad:
    • 6,974 Bài viết

• 1,841 Được cảm ơn

Đã có và còn hạnh phúc thì hãy phát huy lên bạn ơi. bạn không nên vào forum này nhé. Chúc bạn luôn vui vẻ và hạnh phúc.
    • 656 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Hi các mẹ,
    hì,chị ui,tuổi nào cũng thế đấy ạ,vì lấy muộn hơn sẽ chín chắn hơn trong suy nghĩ
    Brừm ...brừm . chạy mau thoai...
    • 114 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Mê tín dị đoan vớ vẩn:Sad:
    • 1,225 Bài viết

• 220 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ptmthuy2005 Xem bài viết
    hì,chị ui,tuổi nào cũng thế đấy ạ,vì lấy muộn hơn sẽ chín chắn hơn trong suy nghĩ
    Em nói đúng....nhưng chị vẫn tin vào số phận! Có tuổi lấy sớm có sao đâu. Những người tuổi 79 mà chị gặp thì đa số đều lận đận, chỉ có ít người hiện tại vẫn tròn trịa thôi....
    Sự sống nảy sinh từ trong cái chết, hạnh phúc hiện hình từ trong những hy sinh, gian khổ, ở đời này không có con đường cùng, chỉ có những ranh giới, điều cốt yếu là phải có sức mạnh để bước qua những ranh giới ấy...
    • 656 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Em nói đúng....nhưng chị vẫn tin vào số phận! Có tuổi lấy sớm có sao đâu. Những người tuổi 79 mà chị gặp thì đa số đều lận đận, chỉ có ít người hiện tại vẫn tròn trịa thôi....
    oki,tin vào số phận thì em tin chứ bi giờ chị thấy tuổi nào cũng thế,cũng đều lận đận mà:Sad::Sad::Sad:
    Brừm ...brừm . chạy mau thoai...
    • 2,101 Bài viết

• 4,858 Được cảm ơn

Mình cũng 79, cũng nghe thầy phán thế từ năm 22 tuổi. Ráng cố gắng nhịn, nhưng đến 26 cũng phải cưới, ko thì chẳng có lần đò nào cũng nên :Laughing:
    Bây giờ có 1 nhóc gần 5 tuổi rồi, nói chung là vẫn ổn, mình cũng nghĩ là do mình thôi. Cuộc sống cần đến sự chia sẻ và cảm thông. Tuổi mình thường bướng tính và cũng rất tâm lý, gặp anh nào biết yêu vợ thì gia đình ok ngay.
    Hạnh phúc cũng do mình tạo ra thôi các bồ ạ, nói chung lận đận thì cũng nhiều lắm, như mình đây... cũng lận đận nhiều thứ ... nhất là lận đận chuyện tiền nong :Sad:.
    Chúc các bồ tự tin, bản lĩnh. Cuộc đời luôn tươi đẹp mà :Smiling:
    Nhà Thêu mở hội => TÁC PHẨM CỦA NĂM
    Y!M: huongdiep_cpt - Sky: luuhuongdiep
    Alo: 0917 744 799 - 0912 10 88 11
    • ms.moon

Đụng hàng đụng hàng roài, sì pam tí, mình cũng là moon 1979 đây. Khốn nỗi là half moon rồi, hu hu
    • ms.moon
    cho các mẹ đọc cái này, nghiệm thử xem (cái này dành cho năm nay- năm Kỷ Sửu 2009)
    Tập tin đính kèm
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ms.moon; 10/03/2009 vào lúc 09:41 PM.
    • ms.moon
    2. NỮ MẠNG :

Cuộc Đời :

Tuổi Kỷ Mùi khá tốt, có gặp nhiều may mắn trong cuộc đời, về việc làm ăn, cũng như về vấn đề công danh và sự nghiệp. Số có nhiều sung sướng, cuộc sống không bao giờ gặp cảnh trái ngang trong cuộc đời. Tuổi Kỷ Mùi việc làm ăn được phát đạt vào thời trung vận và hậu vận thì an nhàn phú quý.
    Tóm lại, tuổi Kỷ Mùi được tốt đẹp về phần tài lộc, tình cảm cũng như về cuộc sống của bạn.

Tình Duyên :

Nếu bạn sanh vào tháng 3, 6, và 10 âm lịch thì tình duyên bạn sẽ có ba lần thay đổi .
    Nếu bạn sanh vào tháng 2, 4, 7, 9 và 11 âm lịch thì tình duyên bạn sẽ có hai lần thay đổi .
    Nếu bạn sanh vào tháng 1, 5 và 8 âm lịch thì tình duyên tốt.

Gia Đạo Và Công Danh :

Phần công danh, chỉ ở vào mức độ bình thường. Về gia đạo có phần tốt đẹp, con cháu yên hòa, cuộc sống đầy đủ hoàn toàn về hạnh phúc tình duyên.

Sự Nghiệp, Tiền Tài :

Sự nghiệp có phần tốt đẹp và hoàn toàn được mau lẹ vào 34 trở đi. Tiền bạc có phần dư dả và dễ tạo vào trung vận.