• 4 Lượt chia sẻ
  • 30.6K Lượt đọc
  • 720 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 140 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi janine
    Bạn đổi nick rùi à, nếu như Đốm nhè không nói thì tớ cũng không biết. Bây giờ bạn có bầu 4 tháng rùi à lại là con trai nữa, chúc mừng nhé. Nghĩ đến tương lai phải sáng sủa hơn chứ, lạc quan lên bạn ơi.
    Chúc 2 mẹ con khoẻ, cu con nhanh nhanh chong lớn ra chơi với các chị nhé :1:
    :1: :1: :1:
    Tớ phần nào vẫn còn dư âm của những gì đã qua nên mới nói vậy. Tớ thay đổi từ khi bắt đầu có "2 vạch" rồi. Bây giờ đang phải cố ăn nhiều để Baby khoẻ và tăng đủ trọng lượng tiêu chuẩn.

Mẹ Janine đã chuẩn bị cho tập 2 chưa? Mang bầu lần này tớ thấy mệt mỏi và ăn kém so với trước quá chắc tại "tuổi cao sức kém" rồi đây mừ.
    • 1,651 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi N & T
    :1: :1: :1:

Mẹ Janine đã chuẩn bị cho tập 2 chưa? Mang bầu lần này tớ thấy mệt mỏi và ăn kém so với trước quá chắc tại "tuổi cao sức kém" rồi đây mừ.
    Tớ thì cuối năm nay mới khởi động, dự định sinh bé vào cuối năm sau. Đúng là tuổi cao mang thai mệt mỏi lắm, mình thấy các cô trẻ ở CQ mình nó mang thai cứ như không ấy. Cố gắng lên nhé :1:
    • 140 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ yêu Tuti
    Chúc mừng N&T nhé, bạn ơi vui lên nhé cho con vui vẻ, mình cũng có cô bạn ở hoàn cảnh như bạn và bây giờ cũng đang cố gắng để có em bé. Chức hai mẹ con khoẻ mạnh nhé.

Cám ơn bạn nhiều nhiều !!!!!!!!!
    • 140 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Đốm nhè
    đến bây giờ vẫn chỉ độc 1 câu "Ôi dà ơi" thôi, chả hiểu câu ý của cậu chàng có ý nghĩa gì nhỉ Nói thì thế, còn đi thì vẫn bò 4 chân.
    Yêu thế. Con mới được hơn 1 tuổi mà.
    • 969 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Bao Long
    Mình cũng sinh năm 1972 đây, nhưng lại vào tuổi hợi chứ không phải tý nữa. Ai cũng bảo số mình sướng, chẳng biết có phải thế không. Bạn hien'smom ơi, đôi khi vất vả nhưng lại thanh thản... Mình cũng sống xa nhà từ sớm, sau khi hết PTTH, sang Nga học và ở lại cho đến giờ. 1 chồng 1 con trai và lúc nào cũng đày ắp những trăn trở, lo âu, mặc dù không phải lúc nào cũng thiếu thốn, vất vả.
    Bạn babeo đang ở đâu vậy?? Mình ở moscow đây.
    Hế lô tất cả các bạn chuột. Mọi người uéo cằm tớ phát để tớ tăng thêm khí thể buôn nào. Tớ cũng giống me Bao Long cũng đầu con chuột đuôi con lợn. Thấy mọi người cũng bảo tuổi hợi nằm đợi mà ăn nhưng tớ vừa nằm ,vừa ngồi có cả đứng nhưng chẳng thấy có ăn đâu cả nên lại phải dậy lọ mọ cày cuốc thì mới có cái cho vào miệng. . Tớ cũng có 2 thị mẹt , 1 đứa 8 T và đứa kia gần 20 tháng. AX nhà tớ bảo với tớ thì chỉ thế thôi đã.Còn đâu thì để gửi chỗ khác xem có tòi ra thằng cu nào không. Tớ ủng hộ cả 2 chân và 2 tay luôn nên rất Happy với 2 cô con gái.
    • 373 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Đốm nhè
    Véo cằm, ưôm ly véo cằm bà quá bộ sang nhà tôi chơi. Bà thông cảm, tôi có nhận được tin nhắn của bà đấy, nhưng thú thực là tôi thuộc loại dút dát, và hay run trước người mới quen nên chưa đủ tự tin trả lời ngay cho bà khi nhận được tin nhắn. Thế hôm nào mát trời bà ới cho tôi 1 câu để tôi còn chuẩn bị tiếp đón bà nhá. Nhà tôi ở số 2 A14 tập thể trường Đoàn (Đối diện cái sân có bể nước ấy bà) trân trọng mời bà sang giao lưu.

:
    vâng, cảm ơn bà có lời mời, hôm nào rỗi rãi tôi sẽ cố gắng lê cái tấm thân gần tạ sang nhà bà chơi nhẩy (ờ, nhưng mờ đấy là nhà bà hay nhà ngoại thế?)

Mẹ N&T ơi, ở tuổi mình mà bây giờ chuẩn bị sinh nở thì đúng là mệt nhỉ, mẹ nó cố gắng ăn uống cho con khỏe nhé.
    Hoa mướp vàng rụng từng đoá vàng rải rác
    Lũ chuồn chuồn nhớ nắng ngẩn ngơ bay

:Rose: :Rose: :Rose:
    • 1,422 Bài viết

• 202 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linhanh
    (ờ, nhưng mờ đấy là nhà bà hay nhà ngoại thế?)
    Nhà ngoại tôi đấy bà ạ. :1: Nhà tôi cách nhà ngoại tôi 10' đi bộ. Bây giờ tôi ở nhà ngoại tôi, nhờ bà trông cháu cho mà, bao giờ thằng cu đi bộ đội thì lại về nhà mình. Bà nhớ hôm nào rỗi rãi sang chơi nhé :1:
    • 1,750 Bài viết

• 421 Được cảm ơn

Các mụ lại lập topic mới à? Nhưng topic bên kia bị chìm rồi nên họ chuột nhà ta vào đây buôn với nhau vậy.
    Xin chào tất cả các mụ nhá ! Tôi cũng đuôi chuột đây !
    • 254 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hien'smom
    Các đồng chí mà tuổi chuột chúng mình thỉnh thoảng tâm sự nhé, xem tuổi đó có vất vả không, chứ mẹ cháu thấy tuổi này vất vả quá hu hu....
    Túm lại là chuột chạy đi đâu hết rồi? Nhà nghèo xơ xác, trống huyếch trống hoác.
    Thành viên này đã đổi nick 01 lần (do bộ gõ TV)
    và có cả blog bên Opera
    • 51 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

@ Cunbe: còn tớ thì chưa đủ dũng khí để vào trận chiến thứ 2. Tớ thấy nuôi con vất vả thế nào tớ cũng chịu được, nhưng sao cái đoạn bầu bì của mình nó căng thẳng quá... đến OX chắc cũng thấy xót nên dù muốn lắm mà chưa dám ho he gì hết
    @các bà ơi, bài của meTuti nhà tớ cũng đã thử rồi nhé,2 đứa tớ đêu đi làm, nhà không có ng giúp việc nên tự phân công chẳng hạn như em nấu cơm thi anh đổ rác, kết cuộc là cơm ăn rồi nhưng rác thì cho đên sáng hôm sau vẫn yên ổn trong thùng... dần dần thôi tự làm cho nhanh. những công việc hàng ngay chắc phải ghi lên bảng quá...
    Nhưng cũng phai công bằng là có những việc vẫn nhờ được, thí dụ tắm con nè, chơi với con và thỉnh thoảng đọc truyện cho con ngủ... để mẹ xem phim VN...sướng chưa!!!
    • 1,651 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

Nói tóm lại là chỉ nhờ được những việc liên quan đến con thôi he he he vì con hắn nên hắn mới phục vụ như là: tắm cho con, chơi với con, cho con ăn.... chứ còn các việc khác thì như mẹ Bảo Long nói đấy vẫn y nguyên đến ngày hôm sau
    • 125 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Babeo là son nhất, nhận được 1 bạn từ thuở quấn tã và 1 đồng hương ở xứ lạnh, sướng nhất hội này đấy, khao cả làng đeeeeê [/QUOTE]
    He he he ! ngày trẻ có 1 người xem bói cho tui bảo là số cháu có đi đến đâu cũng không lo lạc đường vì đi đâu cũng gặp người quen. Bây giờ lời tiên đoán mới thành sự thực Nhà tôi ở A12. Nhưng tôi vẫn chưa hình dung ra A14 nhà bà ở đâu. Có phải ở nền hội trường B ngày xưa không hả Linhanh. Ngày tôi đi mới có đến A13.
    • 1,422 Bài viết

• 202 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi babeo
    Nhà tôi ở A12. Nhưng tôi vẫn chưa hình dung ra A14 nhà bà ở đâu. Ngày tôi đi mới có đến A13.
    A14 có từ đời nảo đời nào rồi í bà ơi. Tôi dám khẳng định thế là vì giấy tờ nhà tôi mua, chủ cũ được cấp từ những năm 80 của thế kỷ trước cơ. :4:
    Ngày bà rời nước Việt ra đi chắc là dẫy A14 nhà tôi vẫn đang là nhà cấp 4 tồi tàn lụp xụp, mái ngói pha mái phi bờ rô xi măng vá chằng vá đụp cho khỏi dột. Chuột coi nhà chủ như nhà mình, chạy ra chạy vào vô tư lự. Bây giờ dẫy ấy chỉ còn lại 1, 2 nhà là chưa xây thôi, còn đâu thành nhà ống 4, 5 tầng hết cả rồi, trông cứ như phố nhớn ý chứ. Nhưng địa điểm thì vẫn ở chỗ cũ, tức là quay mặt vào hông của dãy nhà 5 tầng cho sinh viên trường Đoàn ở ý, và quay đít vào hông trường Đoàn bà ạ. Thế chị Tuyết bà ở dãy nhà cấp 4 đó hay là ở nhà tập thể 3 tầng của Trường xây? À mà có lẽ nhà chị bà quay ra mặt đường phố Chùa Láng rồi, nên tôi mới ko biết chị bà chứ
    • 125 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

@ Đốm nhè ! Cám ơn bà đã cấp nhật thông tin cho bộ nhớ cũ kĩ của tôi. Bây giờ ở VN thay đổi từng giờ mà tôi vẫn sống bằng những kí ức của 20 năm trước nên lạc hậu là phải. Vậy thì nếu nhà Linhanh không chuyển đi thì nhà bà và nhà Linhanh đối diện nhau , nằm hai đầu của cái nhà 5 tầng đó. Các bà đã nhận ra hàng xóm chưa. ( mách nhỏ nhé: Linhanh bị bọn bên học viện quan hệ quốc tế lôi về bên đó để.... quan hệ quốc nội rùi) chạy thôi !!!!!!!!!!!!!!!
    • 33 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

day day roi roi minh xin loi go tiêng viết ko dau.lau nay minh cu hoi sao ko co hoi nham ti nhi ,bay gio thi minh vui roi la la la co mót bay chướt me dang buôn dua voi nhau.me babeo oi?ax tươi con de phai ko lam dang lam nha con minh tươi de cung day diêu kinh khung
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hien'smom
    Các đồng chí mà tuổi chuột chúng mình thỉnh thoảng tâm sự nhé, xem tuổi đó có vất vả không, chứ mẹ cháu thấy tuổi này vất vả quá hu hu....
    Xin chào cả nhà chuột. Mình cũng là tuổi chuột đây. Cho mình tham gia hội của nhũng chú chuột với nha. Có tin gì hay nhớ thông tin cho mình biết với.
    • 805 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

úi chùi ui, me Bao long chăm sóc chồng kỹ quá. chồng mình cũng toàn kêu vơ nhổ tóc bạc thôi , mặc dù trông ko dến nỗi già lắm nhưng thấy sợi tóc bạc nào là lo lắm, sợ già hơn vợ mà, chồng mình hiện giờ đang ở czech.
    • 1,651 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi boby
    úi chùi ui, me Bao long chăm sóc chồng kỹ quá. chồng mình cũng toàn kêu vơ nhổ tóc bạc thôi , mặc dù trông ko dến nỗi già lắm nhưng thấy sợi tóc bạc nào là lo lắm, sợ già hơn vợ mà, chồng mình hiện giờ đang ở czech.
    thế Boby để AX 1 mình ở czech àh hay là cả 2 VC bạn đang ở Czech. MÌnh thấy hội mình có mấy người thôi mà hầu hêt ở xa thì phải Ở HN có tớ và nhà Đốm nhè còn ai nữa nhẩy :1:
    • 1,422 Bài viết

• 202 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cunbe
    Hế lô tất cả các bạn chuột. Mọi người uéo cằm tớ phát để tớ tăng thêm khí thể buôn nào.
    Hê nhô mẹ Cunbe và meoheocon nhé. Mọi người năng vào đây cho dzui dzẻ nào :4: Me Cunbe co hai cong chúa là nhất rồi đấy. Sau này có bạn tâm giao và giúp việc nhà đỡ đần. Chứ mấy ông tướng thì chỉ tổ hầu chúng nó ko biết đến bao giờ À mà ko biết bà Hien'smom bà ấy mở ra cái topic này để mong được giao lưu với các bạn đồng niên đồng thời là nơi để bà ấy than thở, kể khổ, xả các loại xờ trét.... thế mà chả thấy mặt bà này đâu từ khi có topic đến giờ. Bao nhiêu mẹ mới vào đây, chả thấy bà ấy ra tiếp đón chào mời ôn hôn tặng hoa... gì cả.

@ boby: Chồng bạn đang ở Czech à, thế bạn về Việt nam 1 mình hay sao? Về thăm gia đình hay về hẳn đấy? Chồng ở xa thì chăm con chắc vất vả lắm nhỉ?

@ janine: Ở HN có bà, tôi, nhà linhanh, mẹ Cún&Bống đấy. Chả biết có thiếu nhà nào ko nữa, cũng gần được 1 mâm rồi đấy.

@ babeo: Ơ, thế bao nhiêu lâu rồi bà ko được về thăm quê hương mà lại cập nhật thông tin chậm thế Tôi chủ quan lại cứ nghĩ 1 năm đôi lần vợ chồng con cái bà phải về VN để thăm chốn xưa kết hợp đi du lịch luôn chứ nhỉ? Thế các con bà chúng nó có nói được tiếng mẹ đẻ ko?

@ Các mẹ dự định sinh thêm: Tôi cũng tính sinh thêm nhóc nữa, nhưng thấy tình hình máy móc và nội thất bên trong rệu rão quá, chả biết nếu đẻ thêm có còn sức mà chăm nổi con với chồng không nữa. Mặt khác chồng lại đang ngần ngại ko muốn có thêm đứa nữa, thế có chán ko cơ chứ.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 373 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi janine
    thế Boby để AX 1 mình ở czech àh hay là cả 2 VC bạn đang ở Czech. MÌnh thấy hội mình có mấy người thôi mà hầu hêt ở xa thì phải Ở HN có tớ và nhà Đốm nhè còn ai nữa nhẩy :1:
    ấy ấy, còn tôi nữa nè :4:

các mẹ ơi, nghe các mẹ than chồng chả giúp được cái giề, chỉ giúp được cái tắm cho con và chơi với con thôi, nghe mà tội nghiệp cho cái thân tôi, đến tắm cho con cũng chả nhờ được chồng, chỉ nhờ được mỗi cái đi đổ rác thôi, các bà có chiêu nào hay hay post lên cho tôi nhờ với.

Nhà Đốm nè, hôm nào tôi cho bọn trẻ con ra sân đu quay thì tôi ới bà nhé, nhà bà là nhà nào tôi hình dung ra rồi (có khi gặp nhau chan chát rồi mà chả bít cũng nên)

gớm, bà béo ơi, bà vưỡn hình dung ra cái khu mình như thế à, bây giừ khác rồi, về mà thăm quan nhé, về rồi hội mình off cái cho rôm rả nhể
    Hoa mướp vàng rụng từng đoá vàng rải rác
    Lũ chuồn chuồn nhớ nắng ngẩn ngơ bay

:Rose: :Rose: :Rose: