CÁC CÂU LẠC BỘ - GIAO LƯU & HỘI HỌP

Các mẹ Quý Sửu 1973 - Năm tuổi và hạn

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 6.59K Lượt đọc
  • 54 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
    • 90 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

:Sad::Sad::Sad:
    • 160 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DuongLam Xem bài viết
    Chị gái em sinh năm 73 đây ạ. Chị ấy vất vả từ bé vì nhà đông em, lấy chồng lại nhà đông anh em, được cái tốt tính, chịu khó nên chiều được hết. Thế mà vừa rôi gặp nạn nặng đến nỗi bà ý nằm trong viện mà cứ khóc “có nằm mơ cũng không ngờ mình bị thế này” thương lắm các chị ạ.
    Chả là 2 vợ chồng chị ý làm ăn cũng vất vả, bàn tính mãi cuối cùng quyết định mở cửa hàng ăn uống, mở được 1 tuần em gọi điện về bảo đông khách lắm, chưa kịp mừng thì sáng hôm sau đã phải vào viện chăm cả hai vợ chồng bị bỏng vì ga bị xì bén sang bếp lò bên cạnh khi cả hai vợ chồng đều ở trong bếp, chồng bị 40% vợ 49% (chồng sinh năm 71 ạ), em choáng váng hết cả người, 2 vợ chồng nằm viện bỏng gần một tháng, mất hơn 100 triệu, toàn của anh em họ hàng cho vay, cứ chờ công ty gas bảo hiểm cho ít nào, bây giờ nó lại bảo nó chỉ bảo hiểm bình gas, không bảo hiểm van và dây dẫn, chán quá,
    Chị dâu chị ý cứ bảo là đi xem người ta bảo hai vợ chồng không hợp tuổi phải bán tuổi vợ hoặc chồng, em thì cũng hay mày mò xem sách, xem mạng thấy chẳng có gì không hợp, con cái và bố mẹ cũng hợp chỉ là hạn tam tai lại trùng với năm tuổi thôi. Khổ thật là khổ, bao giờ mới trả hết nợ nần lại còn nuôi con ăn học nữa.
    Khổ thân bà ấy nhỉ,tớ năm nay nặng nề nhất vẫn là tình cảm thôi,tiền tài thì cũng mất nhưng không nhiều lắm
    • 266 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Quý Sửu ơi, cố lên, còn 3 tháng nữa thôi....
    • 160 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Nào thì cố,thứ 2 tuần sau là tớ đi đăng ký sinh em bé rồi
    • 977 Bài viết

• 447 Được cảm ơn

mình nghe nói "sao kế đô không xô cũng ngã", sợ lắm
    • 266 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Mình rất muốn đi khám sức khỏe tổng quát, nhưng là năm tuổi, nên phải cố thêm 03 tháng nữa...qua khỏi năm tuổi nhanh nhanh đi..
    • 160 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngotrucquan Xem bài viết
    Mình rất muốn đi khám sức khỏe tổng quát, nhưng là năm tuổi, nên phải cố thêm 03 tháng nữa...qua khỏi năm tuổi nhanh nhanh đi..
    Chết cười cho mẹ này,khám sức khỏe thì liên quan gì đến năm tuổi hả:Laughing:
    • 1,101 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Finkl Xem bài viết
    Nào thì cố,thứ 2 tuần sau là tớ đi đăng ký sinh em bé rồi
    Cậu sinh bé ở đâu vậy?
    Công Cha như núi Thái Sơn
    Nghĩa Mẹ như nước trong nguồn chảy ra

:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

• 147 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Lâu rồi ko vào nên giờ tớ mới biết topic này.

Ôi tuổi Quí Sửu nhiều cái lận đận lắm, người ta đi đường thẳng 1 phát tới luôn, còn mình cứ phải đi đường vòng. Nhưng được cái vòng vo mãi rồi cũng đến đích.

Trộm vía tỉ lần, cho tới nay tớ chưa bị cái gì trầm trọng lắm. Có thể cách đây mấy tháng vì 1 chuyện đặc biệt nên mình bắt đầu thực hiện 1 điều đặc biệt hàng ngày. Mình rất tin việc này giúp mình rất nhiều mặc dù lúc đầu mình ko tin tẹo nào. Mẹ nào quan tâm thì PM cho mình, mình sẵn sàng chia sẻ.
    • 327 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi choachnhim Xem bài viết
    Lâu rồi ko vào nên giờ tớ mới biết topic này.

Ôi tuổi Quí Sửu nhiều cái lận đận lắm, người ta đi đường thẳng 1 phát tới luôn, còn mình cứ phải đi đường vòng. Nhưng được cái vòng vo mãi rồi cũng đến đích.

Trộm vía tỉ lần, cho tới nay tớ chưa bị cái gì trầm trọng lắm. Có thể cách đây mấy tháng vì 1 chuyện đặc biệt nên mình bắt đầu thực hiện 1 điều đặc biệt hàng ngày. Mình rất tin việc này giúp mình rất nhiều mặc dù lúc đầu mình ko tin tẹo nào. Mẹ nào quan tâm thì PM cho mình, mình sẵn sàng chia sẻ.
    Mẹ này nói chuẩn quá, ngẫm từ mình thì thấy luôn phải đi đường vòng và lận đận, vất vả.
    Từ tháng 8 ngoái đến năm nay nhiều điều không may về công việc lắm, làm ăn thêm thì lại OK. Không biết sang năm có tốt hơn không nữa? Sang năm 73 sao gì nhỉ ?
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào cả nhà. Cho Quý Sửu này nhập hội với. Cũng giống như các mẹ năm nay mình cũng khá lận đận về công việc & cs. Mọi chuyện cứ rối tinh lên, nhiều lúc mình có cảm giác như ko thể vượt qua được. Hy vọng năm sau sẽ tốt đẹp hơn với chúng mình. Mình nghe nói năm sau sẽ rất tốt cho Quý Sửu đấy các mẹ ạ. Chúng ta sẽ gặp may mắn về tiền bạc (nhất là việc mua bán nhà). Mong cho năm cũ nhanh qua & năm mới sắp đến. Cùng vui lên nhé.:Laughing::Laughing::Laughing:
    • 327 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi haiha99 Xem bài viết
    Chào cả nhà. Cho Quý Sửu này nhập hội với. Cũng giống như các mẹ năm nay mình cũng khá lận đận về công việc & cs. Mọi chuyện cứ rối tinh lên, nhiều lúc mình có cảm giác như ko thể vượt qua được. Hy vọng năm sau sẽ tốt đẹp hơn với chúng mình. Mình nghe nói năm sau sẽ rất tốt cho Quý Sửu đấy các mẹ ạ. Chúng ta sẽ gặp may mắn về tiền bạc (nhất là việc mua bán nhà). Mong cho năm cũ nhanh qua & năm mới sắp đến. Cùng vui lên nhé.:Laughing::Laughing::Laughing:
    Nghe hay đấy, hi vọng năm sau đỡ gian nan hơn năm nay ! Các mẹ có biết chỗ nào xem tốt không? Đầu năm mình muốn đi xem xem cụ thể vấn k hạn, làm ăn, sức khỏe thế nào....
    • 374 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Sắp hết năm rồi, hy vọng một năm mới sắp tới mang nhiều niềm vui và may mắn hơn cho Quý Sửu tụi mình. Mình ở HCM có mẹ nào biết ở đâu xem bói "thiêng" không share cho mình với. Tks cả nhà.

• 111 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Mình cũng tin là năm mới có nhiều niềm vui và may mắn cho QS
    :Rose:Cả nhà ta cùng thương yêu nhau!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Đau khổ !

Các mẹ ơi. E sinh năm 1980 nhưng e ly hôn từ năm 2004 và 1 mình e nuôi con đến bây giờ. Con gái đã...

• Hội các mẹ Quý Sửu Sài Gòn (tiếp)

Các mẹ trâu vàng Sài gòn nhá, tám tám ác liệt vậy mà bảo mở phần 2 chẳng chịu mở! Thôi thì tôi hay lê la trên này, để tôi mở hàng vậy! Các bà tám tiếp đi nhá! Hihi nhớ hồi trước Wampee chỉ chăm chăm mở topic mới mà còn đang ít trang quá, mọi người bảo không cần, Giờ đã đến trang 102, bài post...

• Mẹ nào thử cách chữa ho của mẹ Nhật chưa?

Có lần mình đọc báo thấy cách chữa ho của mẹ Nhật là hấp nguyên quả cam trong nồi cơm rồi múc từng...

• Hội các mẹ Quý Sửu (CLB các mẹ sinh năm 1973)

Xin MIN, MOD cho hội Quý Sửu xây nhà mới ạ. Nhà cũ của bọn mình chật chội, khó thở quá. Các mẹ nhà mình toàn đeo kính cả nên tìm nhau mỏi cả mắt. Hội Trâu vàng dễ thương lắm nếu phải chết ngạt thì thật tội nghiệp. MIN, MOD ơi năn nỉ mà.

• Cung cấp người giúp việc cho tất cả mọi gia đình.

Kính gửi Quý Khách Hàng! Lời đầu tiên, Công ty chúng tôi xin gửi lời chúc đến Quý Khách hàng luôn...

• 1,226 Bài viết

• 1,413 Được cảm ơn

Topic của QS Hà nội đây các bà. Vô đây than thở nhé!
    http://www.webtretho.com/forum/f34/q...9/index16.html

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3