CÁC CÂU LẠC BỘ - GIAO LƯU & HỘI HỌP

Các mẹ Quý Sửu 1973 - Năm tuổi và hạn

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 6.59K Lượt đọc
  • 54 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 374 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

Chào các bạn trong hội Quý Sửu 1973,

Năm nay là năm tuổi của Quý Sửu, cũng là năm hạn của tuổi tụi mình, cuối năm 2008 mình bị một traffic accident, làm mình bị liệt mất một giây thanh quản phải mổ để cải thiện, giờ mình bị mất 15% sức khỏe, không còn hát karaoke được nữa, không thể nói to bình thường được, nói chung cũng ảnh hưởng đến cuộc sống nhiều, từ khi bị tai nạn, hai bé nhà mình cũng phải thích nghi với hoàn cảnh của mẹ, nghĩ thấy tội hai con quá, vì nhiều khi không thể hát cho con một bài hát được, con đành bảo mẹ là: "mẹ ơi, khi nào mẹ hết đau cổ mẹ hát cho con bài trăng sáng mẹ nhé", nghe con nói mà thương con quá đi thôi, bé chỉ biết là mẹ bị đau cổ không thể hát được nên cứ hẹn mẹ dịp khác. Mình bị cái hạn này lớn quá, buồn thật nhiều nhưng không thể thay đổi được gì nữa, nhiều lúc dễ cáu bẳn, thay vì bình tĩnh giải thích cho con thì lại la con, hoặc đánh đòn con, mình cũng biết nên cũng rất cố gắng hạn chế để không la mắng con, các bạn QS khác có ai rơi vào hoàn cảnh như mìnhh không? Mình cũng nghe nói về hạn năm tuổi, giờ mình bị mà cứ nghĩ mãi đúng là TAI NẠN thì chẳng biết đâu mà tránh cả.

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 69 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Chia sẽ với bạn cùng tuổi nhé, thật là không tin nhiều nhưng mình thấy bạn bè xung quanh tuổi này (72-73) đến giờ không lập gia đình cũng nhiều mà gãy đổ hết 80%. Bạn như thế là hạnh phúc rồi đấy, đừng nghĩ mãi đến chuyện xui mà ảnh hưởng tinh thần cuộc sống của mình. Bây giờ cũng gần 40, con cái, sức khỏe cũng không bằng tuổi trẻ, nên bản thân hay mệt mõi cáu gắt với chồng con thôi, mình nghe bạn bè ai cũng feeling như thế hết, đừng lo nghĩ nhiều. Chúc bạn luôn được vui vẻ, khỏe mạnh, may mắn trong cuộc sống & gia đình luôn hạnh phúc nhé.
    • 374 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TinTho Xem bài viết
    Chia sẽ với bạn cùng tuổi nhé, thật là không tin nhiều nhưng mình thấy bạn bè xung quanh tuổi này (72-73) đến giờ không lập gia đình cũng nhiều mà gãy đổ hết 80%. Bạn như thế là hạnh phúc rồi đấy, đừng nghĩ mãi đến chuyện xui mà ảnh hưởng tinh thần cuộc sống của mình. Bây giờ cũng gần 40, con cái, sức khỏe cũng không bằng tuổi trẻ, nên bản thân hay mệt mõi cáu gắt với chồng con thôi, mình nghe bạn bè ai cũng feeling như thế hết, đừng lo nghĩ nhiều. Chúc bạn luôn được vui vẻ, khỏe mạnh, may mắn trong cuộc sống & gia đình luôn hạnh phúc nhé.
    Tks bạn nhiều vì đã chia sẻ với mình. Đúng là mình có một gđ ổn định, có hai cô công chúa tuyệt vời, quấn quýt lắm, mình thấy viên mãn, nhưng giá như cái hạn vừa rồi mà mình tránh được chắc mình chẳng mong gì hơn, tuổi thơ của con sẽ hạnh phúc hơn nữa. Mình sẽ cố gắng hơn nữa vì con, nguồn sống của mình. Dù sao cũng cảm ơn bạn nhiều.

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng tuổi Quý Sửu, nói thật mình cũng là loại vô thần, vô thánh,nhưng đúng thật năm nay mình cũng có rất nhiều chuyện không vui. Công việc cũng không suôn sẻ, lại những hai lần bị mất cắp. Mẹ mình thì cứ an ủi " Của đi thay người, năm nay năm tuổi". Bạn thân mến, bạn cũng nghĩ như vậy đi cho thanh thản. Cuộc sống ai mà chả phải trải qua những lúc đắng cay, ngọt bùi
    • 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

năm hạn tốt nhất không làm gì , đi chơi thôi, có bao nhiêu tiền tiêu hết vig nếu không cũng mất hết...
    • 5,201 Bài viết

• 9,684 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ mèo béo Xem bài viết
    Mình cũng tuổi Quý Sửu, nói thật mình cũng là loại vô thần, vô thánh,nhưng đúng thật năm nay mình cũng có rất nhiều chuyện không vui. Công việc cũng không suôn sẻ, lại những hai lần bị mất cắp. Mẹ mình thì cứ an ủi " Của đi thay người, năm nay năm tuổi". Bạn thân mến, bạn cũng nghĩ như vậy đi cho thanh thản. Cuộc sống ai mà chả phải trải qua những lúc đắng cay, ngọt bùi
    Mình cũng tuổi này, cũng khá vô thần, nhưng năm nay mình cũng gặp 1 cái xui trong công việc! Dù trước đây mình nghĩ rủi ro đó là do tính cách của mình tạo nên nghiệp chướng đó!
    Nhưng cũng có thể là do tuổi lắm chứ!
    Thôi, nếu mà là do tuổi thì mình nghĩ đó còn may mắn hơn là rủi ro khác!
    • 1,952 Bài viết

• 4,575 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Candy tran Xem bài viết
    Tks bạn nhiều vì đã chia sẻ với mình. Đúng là mình có một gđ ổn định, có hai cô công chúa tuyệt vời, quấn quýt lắm, mình thấy viên mãn, nhưng giá như cái hạn vừa rồi mà mình tránh được chắc mình chẳng mong gì hơn, tuổi thơ của con sẽ hạnh phúc hơn nữa. Mình sẽ cố gắng hơn nữa vì con, nguồn sống của mình. Dù sao cũng cảm ơn bạn nhiều.
    Mình nghĩ khi nói câu đậm đậm ở trên là bạn đang hơi tham quá rồi!
    Nhiều người mơ ước được như bạn đấy. Thôi thì năm tuổi có hạn phải trả, cứ nghĩ rằng mình gánh hạn cho cả gia đình, mình chịu thiệt một tí mà cả nhà yên ổn, gia đình yên ấm là ổn thôi bạn ạ.
    • 291 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

Em thì không phải sinh năm 73 mà là 85. Năm nay cũng là năm tuổi. Nói chung thấy rất ko thuận lợi . Cả về công việc, tiền bạc, tình cảm. Động đâu hỏng đấy. Mong cho năm nay qua nhanh để còn tiếp tục các dự định. Vì năm nay thấy chán quá nên cứ gác lại hết ở đấy, chưa làm được gì. Nản quá các chị ạ. Nhiều khi gặp chuyện không may cứ phải AQ là " tại năm tuổi ".
    Love you more and more each day as time go by ........
    • 160 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Tớ cũng 73 đây,quả thật năm nay mất mát nhiều quá cả tình cảm lẫn kinh tế..
    • 561 Bài viết

• 273 Được cảm ơn

Ôi, thật là thế k? hic, có 1 người chị em rất quý, cũng sinh năm 73, :Sigh: lo quá, ko dám nghĩ đến :Crying:
    • 991 Bài viết

• 1,444 Được cảm ơn

Cố gắng lên nhé mấy chị, sắp hết năm rồi. Em tuy chưa phải năm tuổi nhưng cũng liểng xiểng vì hạn Tam tai nè. Chồng em cũng sinh năm 73 gặp đủ các loại hạn, nào La Hầu, hạn Tam tai và cả đang nằm trong đại hạn 10 năm xấu nhất của cuộc đời nữa nên ốm đau liên miên, nợ nần chồng chất suốt từ 2006 giờ mới ổn một chút, suýt bị kiện tụng nữa chứ, vợ chồng xém bỏ nhau. Nói chung, hạn thì khó tránh chỉ cố gắng giữ gìn thôi, rồi mấy năm sau đó sẽ hồi lại mà.
    Buồn, nản sẽ mau già lắm đó
    Mong sang năm Dần, các chị may mắn hơn.
    Mong con yêu sớm về cùng Ba Mẹ! Đó là ước nguyện lớn nhất của Mẹ lúc này.
    • 266 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Mình cũng thế. VN 73. Đầu năm đến giở bệnh hoài. Khg phải bệnh gì nặng, nhưng cứ liên tục phải đi BS...Lúc nào cũng mệt mõi ....Mong cho nhanh qua năm nay....
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng dính tai nạn. gãy chân, đứt dây chằng, vỡ xụn. mình đã nghĩ vĩnh viễn " thọt". may nhờ vật lý trị liệu, nay đã đi được, nhưng vòng khiềng, xấu xí. Tối về đau ko leo lên gác được toàn bò.

lại thêm vụ " tai nạn xxx" tí nữa mất cả gia đình

mình ghét quý sửu lắm. Mà con gái mình Giáp thân, ko biết sau này có khổ như mẹ nó ko?
    • 266 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Các Quý Sửu 1093, năm sau mình thế nào hả??? Có ai biết thì post lên để mình hy vọng vơi!
    • 416 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

Vô hù các mẹ Quý Sửu một phát. Mình Quý Sửu con trâu vàng nè. Kể các mẹ nghe nhé. Vừa hết năm chuột bước qua năm con trâu được 2 ngày, tới ngày thứ ba (mồng 3 tết Kỷ Sửu) là mình nhập viện vô nằm nhà thương gần 2 tháng luôn. Mà bệnh nặng chít người mới ghê chứ.

Mùng 5 tết mổ lần 1.
    Mùng 15 mổ lần 2.

Hai lần đại phẫu cách nhau 10 ngày.

Mổ lần 2, bác sĩ phó khoa và một bs trợ lý mổ ra xong chỉ biết ... đứng ngó. Năm xui tháng hạn tới nhưng mà mình chưa tới số. Lần đó phải mời giáo sư giỏi nhất bệnh viện xuống mổ cho mình (vì là ca khó mà). Có người nhẹ hơn mình đi luôn trên bàn mỗ đó. Mình sống được tới giờ phút này cũng là hồng phúc của ông bà để lại.

Sau đó là một quá trình dập thuốc liên tục trong bệnh viện. Hai tuần vô thuốc một lần x 8 lần. Cuối tháng 7 vừa rồi thì mọi chuyện cũng qua. Mình vẫn sống phây phây mỗi ngày vô đây tán dóc cùng các mẹ.

Còn vài tháng nữa là hết năm tuổi. Nhưng thôi, điều đáng sợ và ghê gớm nhất mình cũng đã đối mặt rồi. Cái hạn lớn của mình cũng đã qua rồi. Mấy cái hạn lẻ tẻ không đáng kể.
    Dạo này mẹ siêng post bài. Không để làm gì, chỉ để ngắm nhìn con gái yêu của mẹ :LoveStruc:
    • 4,926 Bài viết

• 11,537 Được cảm ơn

Ui, các mẹ mê tín thế?
    • 160 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Tuổi của bọn mình năm nay gộp nhiều hạn lắm,hạn tam tai,hạn năm tuổi và sao Kế đô
    Nhưng chỉ còn vài tháng nữa thôi,sao Kế đô xấu nhất là tháng ba và tháng chín,bây giờ đang là tháng chín đấy
    • 1,486 Bài viết

• 2,741 Được cảm ơn

Có chị họ em sinh năm 73 đây. Cách đây đúng 1 tuần chị bị tai nạn giao thông ở Thường tín, bị dập nát bàn chân phải mổ để xếp lại xương. Đến bây giờ thì vết thương bị nhiễm trùng có khả năng phải bỏ mất ngón chân cái. Tối nay phải mổ lại lần nữa. Khổ quá cơ.
    Chưa kể năm nay, bà ý làm ăn chán lắm, chẳng lãi lời gì nhiều, tiền có mà chẳng thấy đâu vì toàn bị bà con chậm trả. Chuyện tình cảm thì lục đục.
    Nói chung cứ căn cứ vào chị em thì thấy 73 vất vả quá chừng. 1 tay lo cho cả nhà, từ mẹ già đến ông anh trai cả chưa vợ, đến gia đình anh 2, đến cả gia đình cô em út. Còn lo cho cả họ hang, bè bạn. Ai nhắc đến chị ý là lại thấy thương.
    Cầu chúc chị tai qua nạn khỏi. Ca mổ tối nay thành công, để giữ nguyên được bàn chân!
    • 5,201 Bài viết

• 9,684 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Finkl Xem bài viết
    Tuổi của bọn mình năm nay gộp nhiều hạn lắm,hạn tam tai,hạn năm tuổi và sao Kế đô
    Nhưng chỉ còn vài tháng nữa thôi,sao Kế đô xấu nhất là tháng ba và tháng chín,bây giờ đang là tháng chín đấy
    Mẹ nó nói làm mình sợ quá! Còn bao nhiêu ngày nữa thì hết tháng này???
    Mình vốn dĩ ko mê tín, nhưng ngẫm lại đúng là có nhiều rủi ro trong những năm tuổi thật đấy!
    Tháng này đã bị tổng xỉ vả rồi, huhuhu! Chả biết còn gì nữa ...
    Mong sao tới ngày về với các con!!!
    • 1,486 Bài viết

• 2,741 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baby_ngoan Xem bài viết
    Có chị họ em sinh năm 73 đây. Cách đây đúng 1 tuần chị bị tai nạn giao thông ở Thường tín, bị dập nát bàn chân phải mổ để xếp lại xương. Đến bây giờ thì vết thương bị nhiễm trùng có khả năng phải bỏ mất ngón chân cái. Tối nay phải mổ lại lần nữa. Khổ quá cơ.
    Chưa kể năm nay, bà ý làm ăn chán lắm, chẳng lãi lời gì nhiều, tiền có mà chẳng thấy đâu vì toàn bị bà con chậm trả. Chuyện tình cảm thì lục đục.
    Nói chung cứ căn cứ vào chị em thì thấy 73 vất vả quá chừng. 1 tay lo cho cả nhà, từ mẹ già đến ông anh trai cả chưa vợ, đến gia đình anh 2, đến cả gia đình cô em út. Còn lo cho cả họ hang, bè bạn. Ai nhắc đến chị ý là lại thấy thương.
    Cầu chúc chị tai qua nạn khỏi. Ca mổ tối nay thành công, để giữ nguyên được bàn chân!

Em buồn quá! Hôm nay bà chị em mới được sắp xếp mổ vì Việt Đức quá đông và lịch mổ lại là vào thws 2 và thứ 5 hàng tuần. Trưa nay chị họ e phải trải qua ca mổ hơn 2 tiếng và bị tháo bỏ mất 2 ngón chân là ngón cái và ngón cạnh đó do bị nhiễm trùng hoại tử.

Một kinh nghiệm xương máu là: nếu bị tai nạn nhẹ thì đừng có dại mà mò vào Việt Đức, sẽ phải đợi rất lâu mới đc xử lý vì có quá nhiều ca thương nặng phải mổ gấp. Chị em chỉ vì phải đợi 13 tiếng mới được mổ xử lý vết thương nên mới gây hoại tử như vậy. Giá như chị đến BẠch Mai hay 108 thì có phải giữ đc bàn chân và bâ giờ đã được về nhà rồi không.

Buồn và thương chị quá! 73 sao vất vả quá đỗi thế này!
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3