CÁC CÂU LẠC BỘ - GIAO LƯU & HỘI HỌP

Ai thích xếp tranh nhiều mảnh vào đây cùng trao đổi nhé

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 126K Lượt đọc
  • 1.51K Trả lời

32 Người đang theo dõi

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tình hình là e mới mua tấm 1000 mảnh nàng Mona Lisa mà e đang ghép khung , tới đoạn dưới toàn màu đen ~~ . E không biết cái nào ra cái nào có a c nào chơi lâu giúp đỡ e được ko ạ .
    P/s : Thanks
    • 226 Bài viết

• 284 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thiennam96 Xem bài viết
    Tình hình là e mới mua tấm 1000 mảnh nàng Mona Lisa mà e đang ghép khung , tới đoạn dưới toàn màu đen ~~ . E không biết cái nào ra cái nào có a c nào chơi lâu giúp đỡ e được ko ạ .
    P/s : Thanks
    Em quay lại đọc ở bài #1292 ngay trang trước nhé!
    Chúc em thành công.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,112 Bài viết

• 1,163 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tenkhung Xem bài viết
    Em lấy cái bìa cắt thử nhìn củng không đến nổi nào nên để vậy lun mai đặt khung rồi treo ..hihi
    Ồ, cách này hay à nhìn vẫn đẹp bạn ạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,112 Bài viết

• 1,163 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bototiu81 Xem bài viết
    Em ui, quả này trăng là cái nào đới???

Trăng mùng 4 lưỡi liềm hay quả trăng rằm tròn vo vậy?

Nhìn kỹ thì mới thấy bên trái có trăng lưỡi liềm, ở giữa ko bít là trăng hay hành tinh nào đây @@ Khi nào hàng về nghía kỹ hơn mới biết được anh ạ
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bototiu81 Xem bài viết
    Em quay lại đọc ở bài #1292 ngay trang trước nhé!
    Chúc em thành công.
    Dạ e cảm ơn nhiều ạk
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình là ma mới cũng rất thích ghép tranh này nhất là bộ tranh 12 cung hoàng đạo của họa sĩ Kagaya không biết trong diễn dàn có bạn nào biết chỗ bán đủ bộ 12 cung...có thể vui lòng chỉ giúp mình được không (ở thành phố Hồ Chí Minh)
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

[QUOTE=Phoenix Lau;28451311]Cuối năm nhà mình tranh thủ mua được thêm 3 bức tranh ghép ở Nhật như sau:

Mua 2 bức mẫu Kannon - Epoch, 1000 mảnh, 50x75cm. Mua ở trang rakuten-Nhật để treo 2 nơi cầu bình an.

Giao thừa mình ghép bức Kannon để Khai mảnh đầu Xuân.

Chị mua bức này giá bao nhiêu vậy........có thể đặt giúp em 1 bộ được không (em ở Phan Thiết - Bình Thuận)
    • 1,112 Bài viết

• 1,163 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi atula09 Xem bài viết
    Mình là ma mới cũng rất thích ghép tranh này nhất là bộ tranh 12 cung hoàng đạo của họa sĩ Kagaya không biết trong diễn dàn có bạn nào biết chỗ bán đủ bộ 12 cung...có thể vui lòng chỉ giúp mình được không (ở thành phố Hồ Chí Minh)
    Chia buồn với bạn là chắc chắn hiện nay tranh 12 cung hoàng đạo của Kagaya (made in Japan) ko có bán ở VN! Ở nước ngoài (Mỹ, Nhật) thì có 1 vài cung lẻ & vài mẫu đủ 12 cung trong cùng 1 bức.

Ngoài ra thì 12 cung hoàng đạo của Kagaya mà made in VN thì có hãng Tia Sáng bán đó nhưng nói trước là chất lượng thì miễn khen à nha
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Phoenix.Lau; 09/04/2013 vào lúc 11:48 PM.
    • 1,112 Bài viết

• 1,163 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi atula09 Xem bài viết
    Chị mua bức này giá bao nhiêu vậy........có thể đặt giúp em 1 bộ được không (em ở Phan Thiết - Bình Thuận)
    Hi bạn,

Mình mua bức này ở Nhật, link xem tại đây. Tính ra chưa kể fí ship từ Nhật về VN thì thiệt hại khoảng 730k (đã tính fí ship trong Nhật - tùy tỉnh, thuế).

Tiếc là mình ko mua giúp bạn được vì mình nhờ được bạn mua & xách tay từ Nhật về VN, hộp tranh ghép khá to nên bạn thông cảm nha.

Nếu bạn vẫn muốn mua thì ở trang rakuten có dịch vụ ship hàng về VN thông qua web hangnhat.com ở VN đó nhưng chi fí thì mình ko biết, bạn tự liên lạc với bên đó nha.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ex.......Bộ xếp hình của hãng Tia Sáng thì em đã từng thấy qua....đúng là chất lượng thì "miễn khen" thiệt........còn bộ Quan Âm Đại Sĩ chị nói vậy chắc em chỉ dám ước ao thui chứ em đâu có ai ở Nhật đâu mà ship hàng về....thui chắc em tìm mấy bộ khác xếp vậy....ước ao đúng 2 bộ không thể nào tìm đc
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tenkhung Xem bài viết
    Em đã làm khung xong, khung này em làm hết 180k thấy rẽ hơn so với nhiều chổ khác có 3 cái địa chỉ em thì làm o nguyễn kiệm:
    Cơ sở 1: 203 Trần Phú ,P4,Q.5,Tp.Hồ Chí Minh
    Cơ sở 2: 95A Trần Phú, p4,Q.5,Tp.Hồ Chí Minh
    Cơ Sở 3: 107B Nguyễn Kiệm, Gò Vấp , Tp.Hồ Chí Minh
    Chào cả nhà, hình như ai bắt đầu cũng với bức này nhỉ. Em cũng mới chơi tranh ghép và cũng bắt đầu với bức nè. Em muốn đề nghị 1 cái, mong anh chị đừng cười em nhá. Em có đọc qua cách cho vào khung mà k cần hồ dán của chị Phoenix Lau hình như ở trang 25 26 j đó. Nhưng em vẫn k hiểu. Chị có thể quay clip k chị. Hihi
    • 1,112 Bài viết

• 1,163 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi casau_2012 Xem bài viết
    Chào cả nhà, hình như ai bắt đầu cũng với bức này nhỉ. Em cũng mới chơi tranh ghép và cũng bắt đầu với bức nè. Em muốn đề nghị 1 cái, mong anh chị đừng cười em nhá. Em có đọc qua cách cho vào khung mà k cần hồ dán của chị Phoenix Lau hình như ở trang 25 26 j đó. Nhưng em vẫn k hiểu. Chị có thể quay clip k chị. Hihi
    Ừm, vụ quay clip mình cũng nghĩ rùi mà bận quá đến giờ vẫn chưa quay được bạn ơi giờ bạn đã có lời rùi thì để mình ráng tranh thủ vậy.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ai bít chỗ nào bán tranh ghép 1k miếng không chỉ mình với
    thank trước
    • 1,112 Bài viết

• 1,163 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vnbot002 Xem bài viết
    ai bít chỗ nào bán tranh ghép 1k miếng không chỉ mình với
    thank trước
    Bạn hỏi vắn tắt khó trả lời quá! @@
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Phoenix Lau Xem bài viết
    Ừm, vụ quay clip mình cũng nghĩ rùi mà bận quá đến giờ vẫn chưa quay được bạn ơi giờ bạn đã có lời rùi thì để mình ráng tranh thủ vậy.
    thanks chị. Em chờ clip của chị. Hihi
    P/s: em bé nhà chị yêu quá là yêu. Cả chữ ký lẫn ava.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Phoenix Lau Xem bài viết
    Bạn hỏi vắn tắt khó trả lời quá! @@
    hì mình ở Q10, TPHCM ,gần nhà hát hòa bình ý, đang cần mua bộ ghép tranh 1k miếng mà tìm ko ra, ai bít chỉ mình với
    • 1,112 Bài viết

• 1,163 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vnbot002 Xem bài viết
    hì mình ở Q10, TPHCM ,gần nhà hát hòa bình ý, đang cần mua bộ ghép tranh 1k miếng mà tìm ko ra, ai bít chỉ mình với
    À, vậy thì bạn đến nhà sách Nguyễn Văn Cừ ở đường Nguyễn Văn Cừ mua nha, ở đó có nhiều tranh 1000 mảnh của Nhật lắm.
    • 1,112 Bài viết

• 1,163 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi casau_2012 Xem bài viết
    thanks chị. Em chờ clip của chị. Hihi
    P/s: em bé nhà chị yêu quá là yêu. Cả chữ ký lẫn ava.
    Hihi, cám ơn bé đã khen 2 bé nhà chị. Nhưng mà cũng do chị mải chăm & chơi với 2 bé ấy quá mà ko chắc trong thời gian ngắn sẽ quay được clip hướng dẫn lồng khung, em chịu khó chờ cũng lâu lâu nha
    • 1,112 Bài viết

• 1,163 Được cảm ơn

Hihi, vui quá, hôm trước mình đã tìm lại được 2 mảnh ghép tưởng bị mất của bức Vườn Nhật Bản, 1000 mảnh, hãng SunOuts, giờ up lại hình khoe mọi người đây.

Nhân tiện khoe luôn cách cất giữ tranh ghép của mình.

Tranh Vườn Nhật Bản có kích thước to gần bằng giấy A0 nên sau khi ghép xong mà chưa treo trưng bày thì mình tách đôi bức này ra để dễ cất giữ.

Gập đôi giấy A0 lại để tranh ko bị bụi bám.

Sau đó cất tranh ở đây. Mỗi tờ giấy A0 thì giữ 1 bức, chỗ này mình cất khoảng 15 tranh. Bức nào đang ghép thì để trên cùng. Vui thì bày ra giường ghép, ghép chán thì lại cất vô.

Toàn cảnh góc cất giữ tranh ghép.

Chỉnh sửa lần cuối bởi Phoenix.Lau; 14/04/2013 vào lúc 11:59 AM.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ôi, nhìn thích quá. Ngưỡng mộ và thích quá
    Vừa check mấy hiệu sách ở HN bán tranh xếp hình. Tối qua em rẽ vào Xuân Thủy Tower hỏi bảo vệ (cái chỗ Pico đó) thì người ta bảo đóng cửa. Có chị nào confirm cho em, nhà sách Hà Nội còn không? Nếu còn thì nó ở add nào vậy ạ?
    Cất vào hộp kí ức, khóa thật chặt, vứt chìa khóa đi, những cái còn lại thì ném vào sọt rác nhé.