CÁC CÂU LẠC BỘ - GIAO LƯU & HỘI HỌP

Ai thích kết trang sức bằng phale và cườm thì vô đây nhé! (phần 1)

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 693K Lượt đọc
  • 1.49K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 245 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Mình tìm mãi mà không thấy ai mở mục này cả,các bác nào có cùng sở thích thì vào đây cùng nhau chia sẻ nhé!:LoveStruc:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 269 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

minh cung dang bat dau wan tam toi trang suc bang pha le..ban co biet o dau co kieu dang dep ko?
    • 245 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Bên ngoài thị trường có rất nhiều ,nhưng giá thành thường rất đắt.Chúng ta có thể tự mua hạt về thiết kế.Mình thường mua phale ở đường Nhiêu Tâm bạn ạ!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,043 Bài viết

• 188 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bangtam255 Xem bài viết
    Bên ngoài thị trường có rất nhiều ,nhưng giá thành thường rất đắt.Chúng ta có thể tự mua hạt về thiết kế.Mình thường mua phale ở đường Nhiêu Tâm bạn ạ!
    vậy ở tp hcm thì mua ở đâu giá phải cha7ng hả mọi người?
    Đỉnh là cục Gà, Rim là cục Heo
    • 269 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

ui..chi bangtam255 gioi wa,tự kết luôn..nhung mà mepin o tphcm làm sao có thể học hỏi chi đây??..hic..co me nao o tphcm biet ko???
    • 3,130 Bài viết

• 8,596 Được cảm ơn

Đặt cục gạch xí chỗ nha . TỚ rất thích mấy cái vụ tỉ mẩn này .
    Hồi năm ngoái thấy bà chị bạn kết hạt nhựa vui quá , tớ cũng vô chợ lớn mua 1 đống về , nhưng mà thời gian ko có nên giờ nó cứ nằm 1 góc tỏng tủ hehehe . Kỳ này có box này phải học hỏi các mẹ nhiều nhé . Các mẹ chỉ chỗ tớ mua pha lê cho nó re rẻ mới :Laughing:
    • 245 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

@All : Mình chỉ biết ở Nhiêu Tâm hiện nay là giá bán pha lê rẻ nhất thôi,vì ở đó họ bán sỉ các bạn ạ!
    Pha lê hình nón 4 ly : màu trắng có xà cừ:680 đồng 1 viên,không xà cừ khoảng 660 đồng,các màu khác cung 660 đồng.
    Mình hay mua ở tiệm Thủy,khi nào các bạn ghé qua đó xem thử nhé,có rất nhiều loại.
    Mình vẫn chưa biết cách post hình các bạn ạ!Khi nào tìm được cách post mình sẽ post lên một số mẫu và cách hướng dẫn làm cho các bạn tham khảo nhé,hay bạn nào chỉ cho mình cách post thì mình khỏi mày mò mất công:Smiling: .
    Trước khi làm thì mình phải mua một số dung cụ các bạn ạ,bắt buộc phải có cước (tất nhiên),loại thường dùng để kết có size khoảng 30mm.Loại này các bạn có thể tìm mua ở Thương Xá Đại Quang Minh,giá khoảng 10k/cuộn,xài rất lâu.
    Thêm một vài số thứ như : khóa:dùng để gài lại,bi bóp :để giữ mối,giúp cước không bị tuộc,một chiếc kềm mỏ nhọn,bé thôi,chị em chân yếu tay mềm mà .
    Nếu chị em mới học thì không cần mua pha lê ngay,có thể mua tạm cườm nhựa để làm trước,lỡ có bị rớt mất cũng khỏi tiếc .
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bangtam255; 25/03/2008 vào lúc 12:04 AM.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 245 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mepin Xem bài viết
    ui..chi bangtam255 gioi wa,tự kết luôn..nhung mà mepin o tphcm làm sao có thể học hỏi chi đây??..hic..co me nao o tphcm biet ko???
    Ở đường Nhiêu Tâm,quận 5 đó bạn à,mình vẫn hay mua ở đó
    • 245 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Nhờ có sự giúp đỡ nhiệt tình của mẹ Lienrom mà mình đã biết cách post hình,cảm ơn mẹ Lienrom nhé!
    Hôm nay mình sẽ post lên một mẫu dây cổ và bông tai đơn giản và cũng dễ làm,chúc các bạn thành công nhé!

Đây là thành phẩm,mình copy trong sách của Trung Quốc.

Cách làm đây các bạn!
    Mình đã làm mẫu này rồi,rất dễ thương.Đeo bộ này kết hợp với áo đầm hai dây hoăc ống thì rất tuyệt.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 269 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

chi oi..do em có con còn nhỏ nên cái khoảng tự kết chắc là phải để sau này..còn bây giờ muốn đeo thì ở đó họ có nhận kết theo ý mình ko chi?và thương xá đại quang minh nam o đâu?thank c..
    • 245 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

chi oi..do em có con còn nhỏ nên cái khoảng tự kết chắc là phải để sau này..còn bây giờ muốn đeo thì ở đó họ có nhận kết theo ý mình ko chi?và thương xá đại quang minh nam o đâu?
    Thương xá Đại Quang Minh ở quận 5 đó bạn,ủa mà quên hỏi bạn ở Sài Gòn hay Hà Nội ạ?Địa chỉ mình cho là ở Sài Gòn bạn à!Nếu bạn muốn kết thì mình có thể giúp bạn,bạn có thể gởi mẫu bạn thích cho mình,nếu mẫu làm được mình sẽ làm giúp bạn.Pha lê và phụ kiện bạn tự mua nhé,mình chỉ kết giùm bạn thôi.:Smiling:.
    Ở các cửa hàng bán trang sức pha lê họ có nhận kết theo yêu cầu đó bạn,nhưng giá thường là... trên trời..hix hix:Sick:
    • 3,130 Bài viết

• 8,596 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ Bangtam255 . Chắc tuần sau mình mới vô đó mua đc . CHo mình hỏi , mình mua hạt nhựa trong TX ĐQM , vậy thì mua phalê trong đó luôn phải ko bạn
    • 245 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi miumiususu Xem bài viết
    Cảm ơn mẹ Bangtam255 . Chắc tuần sau mình mới vô đó mua đc . CHo mình hỏi , mình mua hạt nhựa trong TX ĐQM , vậy thì mua phalê trong đó luôn phải ko bạn
    Nếu mẹ miumiususu muốn mua trong đó luôn cũng được,ở đó họ cũng có bán,nhưng giá thì hơi cao hơn bên Nhiêu Tâm một chút.Nếu mẹ miumiususu cần thì em sẽ dẫn bác đi giới thiệu chỗ em hay mua cho bác luôn cũng được.Em giúp giúp bác vô tư thôi ạ,không có làm ăn gì đâu,bác đừng ngại nhé!
    :Rose: :Rose: :Rose:
    • 3,130 Bài viết

• 8,596 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bangtam255 Xem bài viết
    Nếu mẹ miumiususu muốn mua trong đó luôn cũng được,ở đó họ cũng có bán,nhưng giá thì hơi cao hơn bên Nhiêu Tâm một chút.Nếu mẹ miumiususu cần thì em sẽ dẫn bác đi giới thiệu chỗ em hay mua cho bác luôn cũng được.Em giúp giúp bác vô tư thôi ạ,không có làm ăn gì đâu,bác đừng ngại nhé!
    Thanx mẹ bangtam nhé , thế bạn cho mình số phone , sang tuần mình hẹn nhau nào :LoveStruc:
    • 269 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

em ở q1..chị tốt quá..cam ơn chị trước nha..vậy hom nào chị rảnh em ghé thăm chị được ko..sẵn nhờ chị tư vấn giúp luôn vì em chỉ moi wan tâm tới mặt hàng này thôi nên kinh nghiệm còn ít lắm..
    • 245 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

em ở q1..chị tốt quá..cam ơn chị trước nha..vậy hom nào chị rảnh em ghé thăm chị được ko..sẵn nhờ chị tư vấn giúp luôn vì em chỉ moi wan tâm tới mặt hàng này thôi nên kinh nghiệm còn ít lắm..
    Hi Hi mình không dám nhận tư vấn đâu ạ,vì mình cũng quan tâm như bạn nên có tìm hiểu một thời gian,hôm nào mình và mẹ miumiususu đi mình sẽ nhắn với bạn đi chung cho vui nhé.Bạn nhắn nick yahoo cho mình đi,rồi khi nào đi mình sẽ nhắn.:Smiling:
    • 245 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi miumiususu Xem bài viết
    Thanx mẹ bangtam nhé , thế bạn cho mình số phone , sang tuần mình hẹn nhau nào :LoveStruc:
    Em gửi số phone vào hộp thư của bác rồi đấy ạ!:Smiling:
    • 269 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

thelittlesun83 la yahoonick cua minh..thank c bangtam255 nhe..
    • 245 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

thelittlesun83 la yahoonick cua minh..thank c bangtam255 nhe..
    Mình add nick bạn vào rồi đấy!:Smiling:
    • 2,043 Bài viết

• 188 Được cảm ơn

tiếc quá mẹ rim ở Biên hoà không tham dự cùng các mẹ được rồi, nhưng mà mìh thích trang sức pha lê lắm, rất thích 1 cái vòng tay, vòng cổ bằng pha lê nhưng hạt to to ấy, xâu đơn giản với nhau lại thôi chứ không kiểu gì, hạt to cỡ hạt ngọc trai hoặc to hơn tí, ôm gần sát cổ, thấy đơn giản và rất đẹp. các mẹ thông thái cho mình hỏi hạt to như vậy có đắt không ạ, chứ mẹ rim thấy sản phẩm phalê ở Fil la fil đắt khủng khiếp, còn ở đâu xâu sẳn mà rẻ hơn không cho mẹ rim biết với các mẹ ơi, thank các mẹ nhiều nhiều, thích quá đi mất mà không biết làm sao sắm được đây, ở BH xa quá, 2 nhóc nên ít lên sg được lắm
    Đỉnh là cục Gà, Rim là cục Heo