• 4 Lượt chia sẻ
  • 35.8K Lượt đọc
  • 125 Trả lời

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 208 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Mình tìm mãi mà không có hội chồng 82 vợ 85 nhỉ??? Có ai vợ chồng tuổi vậy thì nhào zô 8888 chút nha
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1978/1982 - CLB Chồng 78 vợ 82 đây!

Những ai có đủ tiêu chuẩn thì vào hội "buôn bán" nhé! Không hiểu mọi người thế nào chứ mình trước khi cưới đi xem ngày ông thầy bảo 2 tuổi này không hợp nhau, mình cũng thấy lo lo.:1:

• Đau khổ !

Các mẹ ơi. E sinh năm 1980 nhưng e ly hôn từ năm 2004 và 1 mình e nuôi con đến bây giờ. Con gái đã...

• IVF Bệnh viện Hồng Ngọc – Thái Lan: Hạnh phúc trao tay

Tiếp nối thành công chương trình điều trị vô sinh, hiếm muộn Việt Nam – Thái Lan, BV Hồng Ngọc đã...

• 1982/1984 - Chồng 82 vợ 84 đây

Hình như 2 tuổi này ít lấy nhau ạ? E tìm mỏi mắt ko thấy, có cặp nào không ạ?

• Giúp em với ạ...T_T

Ôi em cũng không biết viết bài này ở mục này có đúng không nữa. Các mẹ tư vấn cho em với ạ. Em 24...

• 125 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

hi, cho mình cùng chia sẻ với nha, tuy chưa có "chống lầy", nhưng mình mún bít hiện trạng của 85 và 82 thì sẽ ra sao ?? Mọi sự chắc đều suôn sẻ ha ???
    Hok hỉu sao, mình thấy đi với con Tuất thấy họ cứ "tinh tướng" ra làm sao í, nên nhìu lúc mình cũng hok phục họ lắm.
    Hok bít cs của bạn đây ra sao ha ?? bạn đã lập gia đình đc. bao lâu rùi vậy ???
    • 208 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Mình àh, mới thông, ba tháng rồi. Tạm thời mình thấy cs cũng khá ổn, nhưng ko biết chắc rồi sẽ thế nào nữa?? Nhưng mà có một điều là hình như đôi 82 và 85 thường hay cãi nhau hơn các đôi bình thường thì phải, thấy bạn mình có mấy đôi cũng vậy ấy? Vợ chồng mình cũng hay to tiếng với nhau, nhưng một lúc rồi thôi, ko để bụng đâu
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,964 Bài viết

• 1,707 Được cảm ơn

Trước đây em ( 85 ) đã yêu 1 anh 82. Bọn em cãi nhau suốt ngày. Mà em thì toàn mắng nó thôi. :Laughing::Laughing::Laughing:. Nhưng quả thực em thấy tuổi ấy ko hợp ( bản thân em thấy thế ). mẹ e thì bảo là: mày ất sửu lại lấy thằng nhâm tuất thì về nó đè đầu cưỡi cổ àh? May quá, mình ất sửu nhưng lại sinh đúng hôm...gần Rằm nên chả ai dễ bắt nạt đc. Bọn em chia tay rồi. Giờ em lấy chồng ( bằng tuổi :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc
    Chả muốn kí nữa vì kí lần nào cũng bị báo vi phạm
    • 57 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Bạn mình cũng có một cặp 82-85 tụi nó suốt ngày cãi nhau chí ché, chã ai nhường ai cả, thế mà dc quen 5 năm rồi đấy.
    Còn mình cũng 85 đang quen một anh 82 nè, cũng ít khi cãi nhau nhưng mình thấy anh Nhâm Tuất của mình hơi khó tính, ít nói và vô tâm quá.......chả quan tâm đến mình nhìu.........ko biết mọi người có giống mình không
    • 447 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Cho tớ đặt cục gạch với, Tớ 85, xã 82 này. yêu nhau chừng gần 2 năm rùi cứoi. Số lần cãi nhau chỉ đếm trên đầu ngón tay, nhưng 2 tiếng là hết liền Bây h đã thành 1 tổ ấm sắp sửa chào đón thành viên thứ 3 rùi. Nói chung tớ thấy hạnh phúc và hài lòng về cuộc sống gia đình hiện tại. Xã yêu vợ hết lòng, chăm vợ lắm, ko nề hà việc gì cả Ai bảo Thìn - Tuất - Sửu - Mùi xung nhỉ?
    • 65 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Ex cua minh 82. Oi troi, cai nhau moi ngay mot ban, co ngay 2 hay 3 ban. So qua, may la bo roi.

Gio chong minh 81, chua bao gio cai nhau tu hoi yeu toi khi cuoi.
    • 57 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Sao thấy box của mình ít bạn tham gia quá hen, các cặp 82-85 đâu hết rùi ta
    Chỉnh sửa lần cuối bởi jenny_ngoc; 23/03/2009 vào lúc 08:22 PM.
    • 86 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Hưk .... post 2 lần rồi mà bị lỗi, quyết chí post lên lần cuối. Có nhà tớ chồng 82, vợ 85 đây ạ. Yêu 3,5 năm thì gặp nhau 3,4 năm. Cả 2 chỉ thik ăn cùng nhau, chơi cùng nhau, nói chuyện cùng nhau thôi ạ. Hị hị... nói chung là rất hợp. Ko có gì phải chê cả. Cãi nhỏ thì ông kia làm lành (dù sai hay đúng) cãi lớn thì tớ làm lành (dù đúng hay sai) he he....
    Giờ thì còn hơn 20 ngày nữa là cưới xin ạ. Chỉ chê mỗi chồng nhà nghèo thôi, hẹ hẹ... nên cũng thỉnh thoảng so sánh chồng với mấy anh mình quen. Chồng ko giận mà còn động viên nữa chứ, kêu mình chịu nhiều thiệt thòi và hi sinh. He he... Choáng. Tuy thế nhưng mình ko dám chê nhiều, thấy mỗi lần chê mặt chồng buồn quá nên thấy thương.
    Thoai, viva chồng 82 vợ 85 ạ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhà tui ...yêu nhau dc 6 năm .......làm đám hỏi .....2năm sao mới đám cưới . giờ đã là VC hơn 1 năm rùi .
    Khi yêu thì cái gì cũng tuyệt lắm ,nhưng đến khi cưới về ..hỡi ôi ..toàn chuyện bực mình .....
    10 phần thì 6 phần là tui .....4 phần vợ tui ....
    Nói chung Không hanh phúc cho lắm :Sick:.....khồng xay ra chuyện này thi là chuyện khác ........Đang tính cố thêm 1 thời gian nua .nếu vẫn vậy thì goodbye thoi ....:Thinking:

Còn tình hình như thế nào thi lần sao tui kecho nghe ........
    Vợ phát hiện ra chồng mèo mỡ ghen tuông, chồng thanh minh : Em biết không, gì em cũng hơn nó hết, đây nhà to em ở với anh cả đời, nó chỉ ở với anh phòng khách sạn mấy chục mét vuông có 1 đêm, chấp nó làm gì, tiền lương anh đưa em hết, chỉ đưa nó vài vé thôi, chấp nó làm gì, em hàng trăm bộ quần áo, nó nghèo lắm quần áo không đủ mặc đâu, có vài mảnh che thân, chấp nó làm gì, còn... còn về nhan sắc hả, nó phải kêu em bằng...cụ, chấp nó làm gì !!!
    • 57 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhonhototo Xem bài viết
    Cho tớ đặt cục gạch với, Tớ 85, xã 82 này. yêu nhau chừng gần 2 năm rùi cứoi. Số lần cãi nhau chỉ đếm trên đầu ngón tay, nhưng 2 tiếng là hết liền Bây h đã thành 1 tổ ấm sắp sửa chào đón thành viên thứ 3 rùi. Nói chung tớ thấy hạnh phúc và hài lòng về cuộc sống gia đình hiện tại. Xã yêu vợ hết lòng, chăm vợ lắm, ko nề hà việc gì cả Ai bảo Thìn - Tuất - Sửu - Mùi xung nhỉ?
    Chúc mừng bạn nha, hy vọng sang năm sẽ tới lượt mìnhrooling:
    • 133 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Coi bói kiểu này hiện đại nè hiiiiii lấy kinh nghiệm của pàcon để xem lại mình :Sigh:
    • tramy3112
    mình thấy anh Nhâm Tuất của mình hơi khó tính, ít nói và vô tâm quá.......chả quan tâm đến mình nhìu.........ko biết mọi người có giống mình không
    Cho em góp tí gạch,em thì ko fải 85 nhưng xã em 82,công nhận là xã em có những đức tính như chị jenny_ngoc nói :Laughing::Laughing:

Hồi xưa anh xã em có 2 ex thì cả 2 ex đấy đều 85,cho nên đọc cái tựa topic này mà em thấy tự nhiên chột dạ,fải nhảy vào xem dù chẳng liên quan đến mình :Sad::Sad::Sad::Sad:
    • 1,247 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

He he, tớ 82-85 đây, bố chồng phản đối tới tấp vì tứ hành sung nhưng sau 8 tháng đấu tranh, nhà tớ chiến thắng, từ lúc biết đen gio la hon 2 nam roi nhung chua bao gio cai nhau qua 1 ngay. Tính đến giờ tớ khá ngon lành, dang nghi sinh nen chi lam moi viec thay bim va cho con bu con dau... bố chồng làm hếtrooling:
    • 2,254 Bài viết

• 646 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PhuongLe1985 Xem bài viết
    He he, tớ 82-85 đây, bố chồng phản đối tới tấp vì tứ hành sung nhưng sau 8 tháng đấu tranh, nhà tớ chiến thắng, từ lúc biết đen gio la hon 2 nam roi nhung chua bao gio cai nhau qua 1 ngay. Tính đến giờ tớ khá ngon lành, dang nghi sinh nen chi lam moi viec thay bim va cho con bu con dau... bố chồng làm hếtrooling:
    đang rỗi rãi lần mò,ai ngờ gặp bà Lê bên này, cũng 82-85 hở! đây đây! cho tớ bắt tay cái, cả nhà thông cảm vì vc tớ cho đến hiện tại (sau này chưa bít) ko thuộc tip vợ chồng xung khắc.
    chính tay mẹ tớ xem, tuổi tớ hợp với 77,79,82,84.
    Hai vợ chồng hợp nhiều thứ, mỗi tội gia đình chồng hơi nặng gánh. bmc đc cái tốt tính nhưng thiếu tiền, thôi thì giàu 2 bàn tay, cùng nhau chung sức mà cày.. cả nhà buồn thì tớ góp 1 viên cho xôm nha, đôi khi giận dỗi chồng vào chia sẻ cái.
    tái bút tí: cái hội Tuất đúng là... "dog tính" lắm ý! nhìu khi phải nịnh tới bến mới uốn theo ý mình đc. thi thoảng ko có gì mà cứ ầm lên, hii!(bác nào 82 vô đừng bảo e nói xấu xã nha)
    • 1,247 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Ủa sao hợp 82, 79 nhỉ, 2 tuổi này la sieu khac voi 85 day, nhung yeu thì... hợp tất:Laughing: có gì hội trưởng tâm sự nhé, nhà này toàn chồng nịnh vợ thôi, và lan nao vo cung bi thuyet phuc:Silly: Nhà tớ duoc cai bmc qua okie, nhung day lai trở thành áp lực cho mình vì... ông bà tốt quá:Sad:
    • 2,254 Bài viết

• 646 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PhuongLe1985 Xem bài viết
    Ủa sao hợp 82, 79 nhỉ, 2 tuổi này la sieu khac voi 85 day, nhung yeu thì... hợp tất:Laughing: có gì hội trưởng tâm sự nhé, nhà này toàn chồng nịnh vợ thôi, và lan nao vo cung bi thuyet phuc:Silly: Nhà tớ duoc cai bmc qua okie, nhung day lai trở thành áp lực cho mình vì... ông bà tốt quá:Sad:
    gần gần giống nhà tớ rồi, bmc tốt tính, nói hợp thì ko đúng những so với nhà khác tốt chán.
    được ông chồng hay giận vợ ko quan tâm đến mình.
    nhắn tin toàn chồng nhắn trước, vợ bận ko nhắn đc luôn -> Tức
    Hôm qua vừa xong đây, xã bảo chả giống vợ chồng gì cả
    • 25 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

các bố các mẹ hp thế.

Nghĩ đến bản thân tủi ghê. Nhà em C 82, V 85 đây. Cwới nhau dc gần 2 năm rồi, đang lôi nhau ra tòa ly dị.

Nói chung các cụ nói ko sai tý nào đâu. Yêu nhau là thế, cwới nhau về chưa chắc sống với nhau đc.

Khổ lỗi em ko nghe lời lên bây h hối ko kịp. Buồn lắm nhưng biết làm sao, ko hợp sống với nhau rồi cũng bỏ. Chán.

Em lại mới sinh, sau này tòa chấp thuận ly hôn, em ra ngoài sống chứ cũng ko về nhà BM làm j`. Làm lấy tiền để nuôi con khôn lớn. Biết là cực lắm nhưng fải vậy.

Vì thế mình khuyên các bạn 85-82 ko hợp đâu.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebebi_tn Xem bài viết
    đang rỗi rãi lần mò,ai ngờ gặp bà Lê bên này, cũng 82-85 hở! đây đây! cho tớ bắt tay cái, cả nhà thông cảm vì vc tớ cho đến hiện tại (sau này chưa bít) ko thuộc tip vợ chồng xung khắc.
    chính tay mẹ tớ xem, tuổi tớ hợp với 77,79,82,84.
    Hai vợ chồng hợp nhiều thứ, mỗi tội gia đình chồng hơi nặng gánh. bmc đc cái tốt tính nhưng thiếu tiền, thôi thì giàu 2 bàn tay, cùng nhau chung sức mà cày.. cả nhà buồn thì tớ góp 1 viên cho xôm nha, đôi khi giận dỗi chồng vào chia sẻ cái.
    tái bút tí: cái hội Tuất đúng là... "dog tính" lắm ý! nhìu khi phải nịnh tới bến mới uốn theo ý mình đc. thi thoảng ko có gì mà cứ ầm lên, hii!(bác nào 82 vô đừng bảo e nói xấu xã nha)
    bà này quá đáng thật tui này "dog tính" hồi nào, tui chưa có vợ nhưng cũng sợ bồ lắm :Laughing::Laughing::Laughing:
    • 245 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

ui ui. Cho em đặt cục gạch cái nào. Nhà em yêu nhau 3 năm và tháng 11 này cưới đây. Không hiểu các cụ coi bói sao chứ, nhà em thì cũng được cái yêu nhau, thỉnh thoảng cãi nhau thì toàn chồng nhường trước. Vợ 85 nóng tính, chồng 82 nóng tính bình thường. Nói chung cứ phải cưới nhau về mới biết nhưng hiện tại thì sau 3 năm thử thách thấy cũng tương đối ổn.
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7