CÁC CÂU LẠC BỘ - GIAO LƯU & HỘI HỌP

1981/1987 - Hội Chồng sinh năm 81 vợ sinh năm 87

Đến trả lời mới nhất
  • 44 Lượt chia sẻ
  • 41K Lượt đọc
  • 115 Trả lời

• Trang 3/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 150 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Đàn ông 81 tính gia trưởng nên nhiều khi sống phải biết nhịn. He he. Vợ chồng mình cũng 81 87 nè. Hồi yêu nhau thì hay xung đột lắm. Tới giờ cưới được hơn nửa năm rồi mà thấy hợp nhau và happy lắm. Giờ đang có baby rồi nè. . Hình như lão chồng mình lấy vợ thì biết quan tâm và chiều vợ chứ ngày xưa lúc yêu toàn ở xa nên không hiểu nhau lắm. Cố lên bạn nhé.
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi conmaofyou Xem bài viết
    Đàn ông 81 tính gia trưởng nên nhiều khi sống phải biết nhịn. He he. Vợ chồng mình cũng 81 87 nè. Hồi yêu nhau thì hay xung đột lắm. Tới giờ cưới được hơn nửa năm rồi mà thấy hợp nhau và happy lắm. Giờ đang có baby rồi nè. . Hình như lão chồng mình lấy vợ thì biết quan tâm và chiều vợ chứ ngày xưa lúc yêu toàn ở xa nên không hiểu nhau lắm. Cố lên bạn nhé.
    chúc mừng vợ chồng bạn nhé, cảm ơn bạn.mình biết là phải nhịn nhưng bây giờ mình đang rất chán vì yêu nhau hơn nửa năm tuy thời gian chưa dài nhưng hai gđ và hai bọn mình cũng đã xác định cuối năm cuối, nhưng bây giờ mình thấy nản quá, vì a ấy quá vô tâm,tự phụ, luôn cho là bản thân đúng còn mọi lỗi là do mình trong khi tất cả đều do tính vô tâm nói trước quên sau của a ấy.nhưng chuyện làm mình buồn nhất là chuyện này, mình là con gái và tính rất nhát nhưng xác định là sẽ lấy nhau và vì mẹ a ấy ở nhà một mình nên thỉnh thoảng mình cũng lấy hết can đảm để gọi điện hỏi thăm và đến chơi, cũng có gọi điện hỏi thăm gđ anh chị a ấy nữa, thế nhưng tuyệt nhiên từ khi yêu đến bây giờ a ấy chưa hề gọi hỏi thăm bố mẹ mình một lần mặc dù nhà mình cũng có một số công việc, mình có nhắc nhẹ nhàng thì a ấy nói a ngại, mình nói rằng đã xác định lấy nhau thì hỏi thăm bố mẹ có gì mà phải ngại, a ấy đôi co một lúc rồi nói với ý rằng : mới yêu không ai lại đi quan tâm đến gđ làm gì, nếu mình không chấp nhận được thì tìm ng khác hơn a ấy.Thực sự mình rất thất vọng khi đọc tn ấy.không chỉ có thế, mà chưa bao giờ a ấy thực hiện lời a ấy hứa, nói trước quên sau rồi lại cho rằng mình tự nghĩ ra chứ a ấy k nói, thực sự càng ngày mình càng cảm thấy buồn và chán. không lẽ hôn nhân sẽ hủy bỏ ???
    • 338 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Hình như 2 tuổi này k hợp mấy thì fai, sorry các nàng chứ bạn bè tớ cũng bảo thế
    nhưng chắc có ng hợp ng k cái này k khẳng định đc tuy nhiên lấy chồng hơn nhìu tuổi chắc fai đc chiều chuộng lắm lắm á hihi

• 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

được chiều hay k còn tùy tính từng người nữa bạn ạ, đâu phải cứ lấy chồng hơn nhiều tuổi là được chiều đâu, quan trọng là ng ta có tâm lý hay k
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

tớ cũng sinh năm 87, ox nhà tớ 81 nè. hj. giờ mình đang có baby. được 5 tuần rồi. chẳng biết con sinh năm 2012 có hợp tuổi hay không nữa, nhưng mình mong bé lắm..hi . Khi cưới mình cũng đi xem tuổi rồi. ông thầy bói bảo cũng hợp (xem cho biết thôi, mà không hợp thì vẫn lấy chứ.hehe). ổng bảo, về tuổi là thuộc tứ hành xung, ko tốt. nhưng mệnh thì thuộc tương sinh (mộc sinh hỏa mà lị, tốt cho vợ, vợ được nhờ chồng đấy bà con ạ). còn xét về cung thì chồng 81 cung sinh là cung Càn, Cung phi là cung Khảm(càn khảm); vợ 87 cung sinh là cung Càn, phi là cung Khôn (càn khôn đấy). theo ông í bảo thì Càn-Càn là tốt (phục vì); nhưng Khảm-Khôn lại là xấu (tuyệt mệnh). nhưng mà xét cung sinh mới là cung chính(chả biết có pải ông ấy động viên hai vợ chồng không.hi. Dù sao thì lấy nhau cũng là duyên số mà. cố gắng sống thật Hp thôi các mẹ nhỉ.
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

tớ thấy đôi nào cũng hp, bạn tớ cũng 81-87, anh chồng rất tâm lý, sao tớ thấy mỗi tớ là k nhỉ, bọn tớ xa nhau nên cãi nhau suốt.
    • 50 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trời ơi ox nhà tớ đanh đá lắm, chẳng chiều vợ j cả. Nhà tớ có một baby hơn một tuổi rồi, mà ox đi xem bói bảo sinh con vào năm rồng thì tốt lắm nên lại máu nè. Tuy cũng đang lăn tăn vì nhà đang nghèo lắm, đẻ thêm sợ không nuôi con tốt đc.huhuhuu. Các mẹ cho mình lời khuyên với.
    • 517 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

em cũng đang tính năm sau sinh nè, dưng mà 81 công nhận gia trưởng, iem nại ưa ngọt--> cãi nhau-->chán nản--> chả muốn đẻ. Vì có đẻ lại phải tự mình chăm con vì chả nhờ vả đc ai.. Nên phải có khí thế mới đẻ đc, chứ đứa đầu của em sinh xong hôm sau đã còm cõm thức nguyên đêm gần như 20/24h suốt 3 tháng liền nên mới có chuyện em tăng 25kg mà 1 năm sau em còn đẹp hơn cả gái chưa chồng ( dáng chuẩn ý ạ ).. haizzz , đúng là csai gì cũng có 2 mặt các mẹ ạ
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ở nhà mình rất khắc với mẹ vì mẹ tuổi con gà nên mình không ngờ có ngày mình lại yêu phải một người cầm tin con gà sn81. Vốn rất kén nên khi biết anh sn 81 là mình có ý chỉ xem anh là bạn, nhưng khổ nỗi mình và anh nói chuyện rất hợp( ý là lúc nào cũng bắt kịp chủ đề của nhau rất ăn ý), lúc nào trong nhóm đi chung thì mình và anh cũng luyên thuyên suốt . Cả hai người chỉ cần gặp nhau hay nói trên điện thoại là có hàng trăm câu chuyện nói hoài không hết, lúc nào cũng nói cười rất vui, anh cũng hay cố tình trêu cho mình tức giận. Anh chưa có ý nghĩ theo đuổi mình nhưng nhìn những cử chỉ lịch thiệp ,cách sống lành mạnh của anh khiến mình có tình cảm với anh lúc nào không hay.Mấy hôm trước xem tử vi trên mạng thấy hai tuổi này lấy nhau cũng tốt nên mình yên tâm phần nào, quan trọng là bây giờ mình phải làm gì để nắm được trái tim anh. Hiện tại anh không có người yêu, đang vừa làm vừa học lên thạc sĩ trường Rmit.Anh bận và cũng lười đi nên chủ yếu thời gian là lo làm và học bài. Thường thì mình và anh hẹn thêm ít nhất một người bạn để uống cafe hay đi chơi đâu đó nên mình cũng không hiểu được tình cảm của anh . Các bạn có chồng sn81 chắc hiểu tính họ cần gì, giúp mình với.
    • 517 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ella-rock Xem bài viết
    Ở nhà mình rất khắc với mẹ vì mẹ tuổi con gà nên mình không ngờ có ngày mình lại yêu phải một người cầm tin con gà sn81. Vốn rất kén nên khi biết anh sn 81 là mình có ý chỉ xem anh là bạn, nhưng khổ nỗi mình và anh nói chuyện rất hợp( ý là lúc nào cũng bắt kịp chủ đề của nhau rất ăn ý), lúc nào trong nhóm đi chung thì mình và anh cũng luyên thuyên suốt . Cả hai người chỉ cần gặp nhau hay nói trên điện thoại là có hàng trăm câu chuyện nói hoài không hết, lúc nào cũng nói cười rất vui, anh cũng hay cố tình trêu cho mình tức giận. Anh chưa có ý nghĩ theo đuổi mình nhưng nhìn những cử chỉ lịch thiệp ,cách sống lành mạnh của anh khiến mình có tình cảm với anh lúc nào không hay.Mấy hôm trước xem tử vi trên mạng thấy hai tuổi này lấy nhau cũng tốt nên mình yên tâm phần nào, quan trọng là bây giờ mình phải làm gì để nắm được trái tim anh. Hiện tại anh không có người yêu, đang vừa làm vừa học lên thạc sĩ trường Rmit.Anh bận và cũng lười đi nên chủ yếu thời gian là lo làm và học bài. Thường thì mình và anh hẹn thêm ít nhất một người bạn để uống cafe hay đi chơi đâu đó nên mình cũng không hiểu được tình cảm của anh . Các bạn có chồng sn81 chắc hiểu tính họ cần gì, giúp mình với.
    hihi, đúng là ng đang yêu. 81 rất gia trưởng, thích phụ nữ chiều chuộng ( và tuổi này cũng rất chiều chuộng phụ nữ ) , sống vì người ngoài ( kiểu như sợ ng ngoài mất lòng nhưng đv gd thì ko đc chu toàn như thế) - có thể tùy người nữa chứ mình ko nói tất cả 81 đều vậy. Thích mẫu phụ nữ " hoang dại" 1 chút,, và còn tùy chàng 81 của bạn sinh vào tháng nào, mình quen 2 ng 81 , đặc điểm chung đều như mình nói trên, nhưng cách yêu và cách nhìn nhận vấn đề của 2 ng rất khác nhau. 1 anh 81 thì khác mình về cách nhìn nhận vấn đề , khó chia sẻ ( 1 chút thôi ) , 1 anh thì mình thấy hợp vô cùng, chia sẻ với nhau rất dễ và hòa hợp. Nhưng ng mình yêu lại là anh đầu tiên .. hí hí.. chồng mình.

--> yêu và lấy khác nhau nhiều lắm. Yêu bạn thích gì anh ý cũng nghe, còn lấy rồi, bạn phải có "kỹ năng: --> anh ý mới nghe ^^
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cám ơn Ngọc đã cho mình có thêm "kiến thức" nha. Hôm nay là sinh nhật anh ấy, buổi trưa mình sẽ gởi tặng anh ấy cái bánh kem và món quà nho nhỏ . Nhưng mình phải nghĩ sẵn một lý do là " sinh nhật nữa cuộc đời có thêm bánh kem sẽ tốt hơn, kèm theo món quà nhỏ là thành ý của em "hiiiiiiiiiiiii. Mình chuẩn bị sẵn ý nghĩ đó vì mình biết chắc anh ấy sẽ gọi đến , nói gì đi nữa thì mình làm thế không phải vì chủ động tấc công anh ấy nên mình rất sợ anh ấy biết mình thích anh ấy. Vì mình có "tật" nên sợ "giật mình" đó mà........
    Chúc hai vợ chồng Ngọc luôn hạnh phúc nha, nếu có tin vui thì báo cho mọi người cùng chia vui .........hiiiiiiiii mình sẽ theo dõi diễn đàn để còn có kinh nhiệm mà "chống lầy" nữa chứ.
    Chỉ cần anh nói anh mãi mãi cần em, anh sẽ phát hiện có em luôn bên anh mỗi phút giây
    • 536 Bài viết

• 294 Được cảm ơn

bác mình trc cũng có con gái tuổi mèo, có anh gà đến hỏi thì bác cũng suy nghĩ vì tứ hành xung mà. Bác mang cơm nguội ra sân rắc thấy hai con cùng ăn mà ko hề cắn nhau thế là bác đồng ý. Giờ anh chị ấy đã có con học đại học rồi. 2 thằng cu, kinh tế đầy đủ. Mình cũng tuổi mèo cũng thích chồng tuổi gà đây vì mới có cảm tình với zai tuổi gà. Nhưng chắc là ko thành rồi. Mẹ mình cũng có xem tử vi, 2 tuổi này hợp mệnh mà nói chung là tốt
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

khổ nhỉ, vậy chẳng lẽ bạn từ bỏ "ấy" của bạn à, nếu hai người yêu nhau thì cô gắng lên chứ
    Chỉ cần anh nói anh mãi mãi cần em, anh sẽ phát hiện có em luôn bên anh mỗi phút giây
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

e cũng 87 đang quen 1 anh sinh năm 81 cũng hơi ngại ngại vì tuổi không hợp nên không dám tìm hiểu gì nhiều hix. em không biết là có hợp không cơ mà công nhận a ấy chiều e cực hix. Cảm ơn chủ topic mẹ em bảo e chỉ hợp với 79, 82, 83, 87 thôi. Đọc xong topic này lại có động lực tìm hiểu típ hii. Bik đâu lại là 1 nửa của mềnh mót lấy chồng lắm ồi cơ mà duyên chưa đến đành chịu vậy hiii
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Doi_ko_nhu_la_mo Xem bài viết
    e cũng 87 đang quen 1 anh sinh năm 81 cũng hơi ngại ngại vì tuổi không hợp nên không dám tìm hiểu gì nhiều hix. em không biết là có hợp không cơ mà công nhận a ấy chiều e cực hix. Cảm ơn chủ topic mẹ em bảo e chỉ hợp với 79, 82, 83, 87 thôi. Đọc xong topic này lại có động lực tìm hiểu típ hii. Bik đâu lại là 1 nửa của mềnh mót lấy chồng lắm ồi cơ mà duyên chưa đến đành chịu vậy hiii
    Uhm, mình đọc xong cái topic này cũg có nhiều can đảm hơn, chị em đừng bỏ cuộc nhé
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào cả nhà,
    Em cung chuẩn bị cưới anh 81, cả nhà có ai biết từ giờ tới cuối năm cưới ngày nào thì tốt cho 2 tuổi này ko ah?e nghe thầy bói nói phải làm lễ nữa và phải đổi tuổi cưới xin thì sau này làm ăn mới thuận. Cả nhà có kinh nghiệm về làm lễ chia sẻ với e nhé.' cảm ơn cả nhà
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tớ cũng đang "cảm" một anh gà đây. Tớ cũng mê tử vi lắm.Thấy nói là hai tuổi nay lấy nhau, có số thọ nhân nhé, con cái thì học hành đỗ đạt. Nhà cửa thì cực kì khang trang luôn.
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meothang7 Xem bài viết
    Tớ cũng đang "cảm" một anh gà đây. Tớ cũng mê tử vi lắm.Thấy nói là hai tuổi nay lấy nhau, có số thọ nhân nhé, con cái thì học hành đỗ đạt. Nhà cửa thì cực kì khang trang luôn.
    Vậy chắc mình phải nhanh tay tấn công anh chàng gà mà mình đang để ý thôi, .....
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hì. Cứ mạnh dạn lên bạn. Tuy xung nhau về lời ăn tiếng nói nhưng trong nhà hơi ầm ĩ mới vui. Và hơi khó khăn giai đoạn đầu, nhưng tương lai viên mãn. Chịu khổ tí vậy.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hix, ban có cca1h nào hay chỉ mình với, anh chàng suốt ngày chỉ biết học và làm việc, thỉnh thoảng mới đi uống càe hay đi đâu đó, nhưng lúc nào đi cũng 3 người trở lên, anh ta háy kiếm chuyện trêu tức mình nên chẳng biết tấn công bằng cách nào nữa.
  • Trang 3/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 6