CÁC CÂU LẠC BỘ - GIAO LƯU & HỘI HỌP

1981/1983 - Chồng Tân Dậu 81 Vợ Quý Hợi 83 đây ạ

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 42.4K Lượt đọc
  • 441 Trả lời

12 Người đang theo dõi

• 61 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Em mới đăng ký làm thành viên của wtt, dù đã đọc ké từ 2 năm nay. Đọc mãi không thấy có topic nào liên quan đến trường hợp như vợ chồng em, nên em mạo muội xin phép Mod cho em mở topic ạ. Hy vọng có các cặp khác giống vợ chồng em để cùng bàn bạc thảo luận ah. Em chân thành cảm ơn Mod.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Đau khổ !

Các mẹ ơi. E sinh năm 1980 nhưng e ly hôn từ năm 2004 và 1 mình e nuôi con đến bây giờ. Con gái đã...

• 1978/1983 chồng mậu ngọ _ vợ quý hợi

Mình dạo qua 1 vòng chưa thấy topic nào chồng vợ 1978/1983 cả . trước khi cưới mình cũng biết 2 tuổi này ko hợp nhau lắm , mệnh hỏa-thủy nhưng iu thì cưới thui . Và bây giờ chúng mình đang chờ baby ra đời :LoveStruc:. Vợ chồng các bạn có cùng tuổi như vợ chồng mình ko ? vào nói chuyện cho vui nhé...

• 1977+1983 - Chồng Đinh Tỵ 1977 vợ Quý Hợi 1983 : sinh con năm nào tốt.

Năm 2011 bạn có thể sinh bé được, mặc dù không thực sự tốt ! Năm 2012 bạn không nên sinh bé, hãy chọn một năm khác tốt hơn nhé ! Năm 2013 bạn tuyệt đối không nên sinh bé, nên chọn một năm khác ! Năm 2014 bạn có thể sinh bé được, mặc dù không thực sự tốt ! Năm 2015 là năm khá phù hợp...

• Còn cơ hội nào cho bà mẹ đơn thân đã li hôn không nhỉ?

Tớ đăng bài này không phải cho mình mà cho chị tớ. Chị ấy là người xinh xắn, hiền dịu và đảm đang....

• Hấp dẫn loạt hoạt động chào hè cùng Vincom

Để khởi động một mùa hè năng động và ý nghĩa, trong suốt tháng 5 và tháng 6, hệ thống Trung tâm...

• 61 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Chồng hơn vợ 2 tuổi, đúng ra là đàn anh trên vợ 1 khóa ở cấp 3. Tính từ ngày gặp đầu tiên đến lúc cưới nhau tròn 10 năm chẵn. Trước ngày cưới, mẹ chồng đi xem tuổi bảo: Hai đứa này lấy nhau chỉ được 6/10, không như bố mẹ, những 10/10 cơ đấy.
    Vợ khi ấy liền trêu với chồng (dĩ nhiên là thì thầm): trùi ui, được những 6 phần cơ à? em cứ tưởng là không được phần nào.
    Chồng nhéo vợ 1 cái thật đau, vì trúng gót asin của chàng, ngày xưa có lúc theo mãi chẳng được, chàng có lúc đã nản chí thực sự, may quá cuối cùng cũng rước được cục nợ.
    Có lẽ là duyên nợ thật.
    Gà hay bươi, heo lại lười-hết ăn rồi ngủ. Đúng là vợ chồng nhà mình rồi nhỉ?
    • 583 Bài viết

• 377 Được cảm ơn

Hihi, mình cũng xin ra nhập hội nhé, tuy là còn gần một tháng nữa chúng mình mới cưới cơ, cũng yêu nhau đến 6 năm rồi
    • 60 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Hi hi, nhà danny1775 giống nhà mình thế, cũng là đàn anh ở cấp 3 đấy .Mà sao 2 tuổi này thấy iu nhau lâu thế nhỉ. Cho mình nhập hội với nhé!
    • 149 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Hội này có vẻ ko sôi nổi mấy nhờ, ko phải dân buôn chuyên nghiệp rồi, cho tớ gia nhập với nhé :Battin ey: .
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 485 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Chào các bác! Lượn 1 vòng thấy các nhà khác rôm rả lắm mà sao nhà mình buồn thế nhẩy? Bác chủ topic xây nhà xong rồi một đi không thấy trở lại nữa làm chị em muốn vào cũng ngại.Em cứ xếp cục gạch đây, khi nào nhà mình buôn cái gì em sẽ vào buôn cùng.Up lên cái nào!

...
    • 61 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Em xin lỗi vì mở topic ra rồi chạy mất tiêu. Hôm nay vào đây, các chị có rảnh thì buôn chuyện, kể tội chồng với em nhé.
    Em đang giận ox, khóc sưng cả mắt đây này.
    Hôm qua loay hoay cả ngày, đi chợ nấu ăn đãi tất niên và tân gia (vợ chồng em ở riêng ở SG, gia đình hai bên đều ở tỉnh). Ban đầu chồng báo cho em chỉ khoảng 20 người. Chuẩn bị tươm tất cho bằng ấy người thôi, nào ngờ khi ngồi vào ăn rồi thì khách đến thêm cả hơn 10 người mà mấy người khác gọi rủ thêm, làm em mệt đừ, lại còn thấy quê với khách nữa vì thức ăn bị thiếu. Các chị hình dung rồi đấy, em khỏi ăn uống gì luôn. Đến gần vãn, em lên phòng trước, để cho ông xã ngồi nhậu. 12 giờ em chạy xuống, không thấy ox nên hỏi mấy đứa em. Tụi nó bảo hắn đi chơi bida. Khỏi kể là bực đến thế nào, 1h xã mới về đến nhà, lăn ra ngủ, em tức quá khóc luôn. Sáng giờ mệt nhoài cả người chẳng làm được việc gì cả. Vẫn còn tức anh ách. Tối nay về nhà trễ cho hắn biết tay.
    Nghĩ cho cùng thì cũng chẳng có chuyện gì lớn đâu, chẳng qua là cái tính em nó thế. Khó tính và hay trách móc, nhạy cảm nữa. Em biết như thế sẽ làm khổ mình nhưng vẫn chưa tu được, mọi người bảo em làm thế nào đi.
    • 61 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Em xin lỗi vì mở topic ra rồi chạy mất tiêu. Hôm nay vào đây, các chị có rảnh thì buôn chuyện, kể tội chồng với em nhé.
    Em đang giận ox, khóc sưng cả mắt đây này.
    Hôm qua loay hoay cả ngày, đi chợ nấu ăn đãi tất niên và tân gia (vợ chồng em ở riêng ở SG, gia đình hai bên đều ở tỉnh). Ban đầu chồng báo cho em chỉ khoảng 20 người. Chuẩn bị tươm tất cho bằng ấy người thôi, nào ngờ khi ngồi vào ăn rồi thì khách đến thêm cả hơn 10 người mà mấy người khác gọi rủ thêm, làm em mệt đừ, lại còn thấy quê với khách nữa vì thức ăn bị thiếu. Các chị hình dung rồi đấy, em khỏi ăn uống gì luôn. Đến gần vãn, em lên phòng trước, để cho ông xã ngồi nhậu. 12 giờ em chạy xuống, không thấy ox nên hỏi mấy đứa em. Tụi nó bảo hắn đi chơi bida. Khỏi kể là bực đến thế nào, 1h xã mới về đến nhà, lăn ra ngủ, em tức quá khóc luôn. Sáng giờ mệt nhoài cả người chẳng làm được việc gì cả. Vẫn còn tức anh ách. Tối nay về nhà trễ cho hắn biết tay.
    Nghĩ cho cùng thì cũng chẳng có chuyện gì lớn đâu, chẳng qua là cái tính em nó thế. Khó tính và hay trách móc, nhạy cảm nữa. Em biết như thế sẽ làm khổ mình nhưng vẫn chưa tu được, mọi người bảo em làm thế nào đi.
    • 289 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Hội này đang hay, lâu không thấy ai trao đổi nữa, mình xin góp vài câu.
    Cưới nhau rồi, Gà mới nói với Heo, tại vì thấy Heo hiền và ngốc qá nên mới thương. Mà mình cũng thấy mình vậy thật, ngố lắm, nhưng nội ngoại ai cũng thương.
    Chỉ có điều hình như cặp tuổi này đúng là như bà nội nào phán đó, là chỉ khoảng 6/10 thôi. Nhà mình hình như khắc khẩu, nhiều đêm nằm khóc ấm ức :Crying:
    Có cặp nào vào nhập hội cho vui nhé :Applause:
    Nếu ngày ấy em không đi về phía anh, không gặp nhau, giờ này ta thế nào !?
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hihi, tìm mãi mới có hội của mình . Nhà mình giống anfrohel, hay là con gái tuổi Hợi lấy chồng tuổi Dậu bị ngố đi nhỉ, Hic!!!!