CÁC CÂU LẠC BỘ - GIAO LƯU & HỘI HỌP

1981/1983 - Chồng Tân Dậu 81 Vợ Quý Hợi 83 đây ạ

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 43K Lượt đọc
  • 441 Trả lời

12 Người đang theo dõi

• 61 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Em mới đăng ký làm thành viên của wtt, dù đã đọc ké từ 2 năm nay. Đọc mãi không thấy có topic nào liên quan đến trường hợp như vợ chồng em, nên em mạo muội xin phép Mod cho em mở topic ạ. Hy vọng có các cặp khác giống vợ chồng em để cùng bàn bạc thảo luận ah. Em chân thành cảm ơn Mod.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 61 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Chồng hơn vợ 2 tuổi, đúng ra là đàn anh trên vợ 1 khóa ở cấp 3. Tính từ ngày gặp đầu tiên đến lúc cưới nhau tròn 10 năm chẵn. Trước ngày cưới, mẹ chồng đi xem tuổi bảo: Hai đứa này lấy nhau chỉ được 6/10, không như bố mẹ, những 10/10 cơ đấy.
    Vợ khi ấy liền trêu với chồng (dĩ nhiên là thì thầm): trùi ui, được những 6 phần cơ à? em cứ tưởng là không được phần nào.
    Chồng nhéo vợ 1 cái thật đau, vì trúng gót asin của chàng, ngày xưa có lúc theo mãi chẳng được, chàng có lúc đã nản chí thực sự, may quá cuối cùng cũng rước được cục nợ.
    Có lẽ là duyên nợ thật.
    Gà hay bươi, heo lại lười-hết ăn rồi ngủ. Đúng là vợ chồng nhà mình rồi nhỉ?
    • 583 Bài viết

• 377 Được cảm ơn

Hihi, mình cũng xin ra nhập hội nhé, tuy là còn gần một tháng nữa chúng mình mới cưới cơ, cũng yêu nhau đến 6 năm rồi
    • 60 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Hi hi, nhà danny1775 giống nhà mình thế, cũng là đàn anh ở cấp 3 đấy .Mà sao 2 tuổi này thấy iu nhau lâu thế nhỉ. Cho mình nhập hội với nhé!
    • 150 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Hội này có vẻ ko sôi nổi mấy nhờ, ko phải dân buôn chuyên nghiệp rồi, cho tớ gia nhập với nhé :Battin ey: .
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 485 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Chào các bác! Lượn 1 vòng thấy các nhà khác rôm rả lắm mà sao nhà mình buồn thế nhẩy? Bác chủ topic xây nhà xong rồi một đi không thấy trở lại nữa làm chị em muốn vào cũng ngại.Em cứ xếp cục gạch đây, khi nào nhà mình buôn cái gì em sẽ vào buôn cùng.Up lên cái nào!

...
    • 61 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Em xin lỗi vì mở topic ra rồi chạy mất tiêu. Hôm nay vào đây, các chị có rảnh thì buôn chuyện, kể tội chồng với em nhé.
    Em đang giận ox, khóc sưng cả mắt đây này.
    Hôm qua loay hoay cả ngày, đi chợ nấu ăn đãi tất niên và tân gia (vợ chồng em ở riêng ở SG, gia đình hai bên đều ở tỉnh). Ban đầu chồng báo cho em chỉ khoảng 20 người. Chuẩn bị tươm tất cho bằng ấy người thôi, nào ngờ khi ngồi vào ăn rồi thì khách đến thêm cả hơn 10 người mà mấy người khác gọi rủ thêm, làm em mệt đừ, lại còn thấy quê với khách nữa vì thức ăn bị thiếu. Các chị hình dung rồi đấy, em khỏi ăn uống gì luôn. Đến gần vãn, em lên phòng trước, để cho ông xã ngồi nhậu. 12 giờ em chạy xuống, không thấy ox nên hỏi mấy đứa em. Tụi nó bảo hắn đi chơi bida. Khỏi kể là bực đến thế nào, 1h xã mới về đến nhà, lăn ra ngủ, em tức quá khóc luôn. Sáng giờ mệt nhoài cả người chẳng làm được việc gì cả. Vẫn còn tức anh ách. Tối nay về nhà trễ cho hắn biết tay.
    Nghĩ cho cùng thì cũng chẳng có chuyện gì lớn đâu, chẳng qua là cái tính em nó thế. Khó tính và hay trách móc, nhạy cảm nữa. Em biết như thế sẽ làm khổ mình nhưng vẫn chưa tu được, mọi người bảo em làm thế nào đi.
    • 61 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Em xin lỗi vì mở topic ra rồi chạy mất tiêu. Hôm nay vào đây, các chị có rảnh thì buôn chuyện, kể tội chồng với em nhé.
    Em đang giận ox, khóc sưng cả mắt đây này.
    Hôm qua loay hoay cả ngày, đi chợ nấu ăn đãi tất niên và tân gia (vợ chồng em ở riêng ở SG, gia đình hai bên đều ở tỉnh). Ban đầu chồng báo cho em chỉ khoảng 20 người. Chuẩn bị tươm tất cho bằng ấy người thôi, nào ngờ khi ngồi vào ăn rồi thì khách đến thêm cả hơn 10 người mà mấy người khác gọi rủ thêm, làm em mệt đừ, lại còn thấy quê với khách nữa vì thức ăn bị thiếu. Các chị hình dung rồi đấy, em khỏi ăn uống gì luôn. Đến gần vãn, em lên phòng trước, để cho ông xã ngồi nhậu. 12 giờ em chạy xuống, không thấy ox nên hỏi mấy đứa em. Tụi nó bảo hắn đi chơi bida. Khỏi kể là bực đến thế nào, 1h xã mới về đến nhà, lăn ra ngủ, em tức quá khóc luôn. Sáng giờ mệt nhoài cả người chẳng làm được việc gì cả. Vẫn còn tức anh ách. Tối nay về nhà trễ cho hắn biết tay.
    Nghĩ cho cùng thì cũng chẳng có chuyện gì lớn đâu, chẳng qua là cái tính em nó thế. Khó tính và hay trách móc, nhạy cảm nữa. Em biết như thế sẽ làm khổ mình nhưng vẫn chưa tu được, mọi người bảo em làm thế nào đi.
    • 289 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Hội này đang hay, lâu không thấy ai trao đổi nữa, mình xin góp vài câu.
    Cưới nhau rồi, Gà mới nói với Heo, tại vì thấy Heo hiền và ngốc qá nên mới thương. Mà mình cũng thấy mình vậy thật, ngố lắm, nhưng nội ngoại ai cũng thương.
    Chỉ có điều hình như cặp tuổi này đúng là như bà nội nào phán đó, là chỉ khoảng 6/10 thôi. Nhà mình hình như khắc khẩu, nhiều đêm nằm khóc ấm ức :Crying:
    Có cặp nào vào nhập hội cho vui nhé :Applause:
    Nếu ngày ấy em không đi về phía anh, không gặp nhau, giờ này ta thế nào !?
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hihi, tìm mãi mới có hội của mình . Nhà mình giống anfrohel, hay là con gái tuổi Hợi lấy chồng tuổi Dậu bị ngố đi nhỉ, Hic!!!!
    • 2,069 Bài viết

• 1,101 Được cảm ơn

Sao mà không có ai giống nhà mình thế nhỉ. Nhà tớ chồng dương 82( nhưng âm vẫn là 81), lúc chưa lấy nhau thì ai cũng bảo tam hợp rồi thì lấy về vợ sướng.
    Buồn cười là Gà này gặp tớ như kiểu tiếng sét ái tình ý, đổ vật, tìm mọi cách mất mấy tháng thì mới quen được, sau khi yêu được một tháng thì đòi cưới luôn. Ặc ặc. Còn tớ thì thấy là lạ vì phong cách khác những đối tượng trước quá, lại được cái ngoan nên sau 1 năm yêu nhau thì cũng ok, đồng ý cưới luôn.
    Lấy nhau về thấy đúng là Lợn sướng thật, chồng chăm chỉ đi làm, được bao nhiêu về giải ngân cho vợ hết, việc nhà thì chồng cũng làm tuốt lại hay có kiểu kể tốt về vợ với BMC nên con dâu càng được lòng trong mắt BMC chứ. Tớ thấy trai 81 rất chiều vợ và chăm chỉ, đặc biệt là có hiếu với bố mẹ hai bên.
    Tuy nhiên đôi lúc hai đứa khắc khẩu thì một đứa nhịn là ok ngay. Thình thoảng giận nhau nhưng minimum là 5 phút và maximum là nửa ngày vì toàn Gà làm lành trước. Đôi lúc cũng có hành động sai trai, Lợn chẳng nói gì, cũng không thèm nhìn thẳng vào mặt Gà, thế là biết lỗi lại lân la đến gần ôm vợ rồi xin lỗi, anh biết lỗi rồi.
    Nhà tớ là thế đấy.
    • 289 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoamoclan99vn Xem bài viết
    Sao mà không có ai giống nhà mình thế nhỉ. Nhà tớ chồng dương 82( nhưng âm vẫn là 81), lúc chưa lấy nhau thì ai cũng bảo tam hợp rồi thì lấy về vợ sướng.
    Buồn cười là Gà này gặp tớ như kiểu tiếng sét ái tình ý, đổ vật, tìm mọi cách mất mấy tháng thì mới quen được, sau khi yêu được một tháng thì đòi cưới luôn. Ặc ặc. Còn tớ thì thấy là lạ vì phong cách khác những đối tượng trước quá, lại được cái ngoan nên sau 1 năm yêu nhau thì cũng ok, đồng ý cưới luôn.
    Lấy nhau về thấy đúng là Lợn sướng thật, chồng chăm chỉ đi làm, được bao nhiêu về giải ngân cho vợ hết, việc nhà thì chồng cũng làm tuốt lại hay có kiểu kể tốt về vợ với BMC nên con dâu càng được lòng trong mắt BMC chứ. Tớ thấy trai 81 rất chiều vợ và chăm chỉ, đặc biệt là có hiếu với bố mẹ hai bên.
    Tuy nhiên đôi lúc hai đứa khắc khẩu thì một đứa nhịn là ok ngay. Thình thoảng giận nhau nhưng minimum là 5 phút và maximum là nửa ngày vì toàn Gà làm lành trước. Đôi lúc cũng có hành động sai trai, Lợn chẳng nói gì, cũng không thèm nhìn thẳng vào mặt Gà, thế là biết lỗi lại lân la đến gần ôm vợ rồi xin lỗi, anh biết lỗi rồi.
    Nhà tớ là thế đấy.
    Hi hi, tính tốt của Gà nhà Lợn ấy cũng giống Gà của Heo mình. Trước khi cưới nghe mẹ Gà bảo là chỉ được 6-7 phần hợp nhau thôi, Heo mình cũng lo lo, nhưng mà lo ăn no ngủ kỹ :Laughing:, mọi việc để Gà lo hết. Mà đúng là Gà 81 rất tốt tính (như Lợn ấy đã kể). Có điều rất cục tính, nhiều lúc nóng giận những việc đâu đâu, kể cả BMC cũng phải sợ, nháy mắt mình tránh xa. Mình thì đúng kiểu Heo thôi, nhường nhịn, nhẹ nhàng chăm sóc cho Gà, đợi Gà nguôi nguôi thì xáp vô. MC thương mình nhất là khoản này, biết nhường nhịn và chiều chồng.
    Cả nhà mình ai có kinh nghiệm chăn gà thì cùng chia sẻ nhé.
    • 2,069 Bài viết

• 1,101 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anfrohel Xem bài viết
    Hi hi, tính tốt của Gà nhà Lợn ấy cũng giống Gà của Heo mình. Trước khi cưới nghe mẹ Gà bảo là chỉ được 6-7 phần hợp nhau thôi, Heo mình cũng lo lo, nhưng mà lo ăn no ngủ kỹ :Laughing:, mọi việc để Gà lo hết. Mà đúng là Gà 81 rất tốt tính (như Lợn ấy đã kể). Có điều rất cục tính, nhiều lúc nóng giận những việc đâu đâu, kể cả BMC cũng phải sợ, nháy mắt mình tránh xa. Mình thì đúng kiểu Heo thôi, nhường nhịn, nhẹ nhàng chăm sóc cho Gà, đợi Gà nguôi nguôi thì xáp vô. MC thương mình nhất là khoản này, biết nhường nhịn và chiều chồng.
    Cả nhà mình ai có kinh nghiệm chăn gà thì cùng chia sẻ nhé.
    Công nhận đó, những con Gà 81 này á rất là cục tính, hiền thì hiền vậy thôi nhưng mà cục tính lắm đó( trộm vía là chưa cục với vợ bao giờ ). Chính vì vậy nếu thấy Gà này cáu cái gì thì mình chỉ im thôi, khi nào hết nóng thì lại ok ngay ý mà. Ngoài ra Gà loại này rất yêu mẹ, cho nên tớ thấy Heo bọn mình cần phải thể hiện sự quan tâm đến MC hơn, như vậy Gà này càng yêu Heo hơn.
    Nhưng ghét một nỗi sao những con Gà này đào hoa thế không biết, lấy vợ rồi mà vẫn còn nhiều em xí xớn tán thế không biết, may mà Gà nhà mình lập trường rõ ràng không thì chắc phải nghỉ việc để đi " canh chồng " mất.
    • 289 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Công nhận đó, những con Gà 81 này á rất là cục tính, hiền thì hiền vậy thôi nhưng mà cục tính lắm đó( trộm vía là chưa cục với vợ bao giờ ). Chính vì vậy nếu thấy Gà này cáu cái gì thì mình chỉ im thôi, khi nào hết nóng thì lại ok ngay ý mà. Ngoài ra Gà loại này rất yêu mẹ, cho nên tớ thấy Heo bọn mình cần phải thể hiện sự quan tâm đến MC hơn, như vậy Gà này càng yêu Heo hơn.
    Nhưng ghét một nỗi sao những con Gà này đào hoa thế không biết, lấy vợ rồi mà vẫn còn nhiều em xí xớn tán thế không biết, may mà Gà nhà mình lập trường rõ ràng không thì chắc phải nghỉ việc để đi " canh chồng " mất.

Ô la la, hóa ra gà nào thì cũng là gà.
    Gà nhà mình từ bé đến lớn lúc nào cũng coi mẹ là nhất. May mà Heo mình có MC rất thoải mái, tâm lý, hay đứng ra bênh vực mình nên cũng đỡ.
    Còn về khoản đào hoa thì khỏi phải nói. Gà trống nhà mình bề ngoài trông cũng bình thường, cũng không phải nhiều tiền, vậy mà trước khi đến với mình cũng đã yêu ngót nghét chục cô, quan hệ thân mật với vài cô gà mái. Yêu nhau rồi mới biết, mình cũng buồn lắm, muốn bỏ mà không được :Crying: Sau này MC mới bảo "Gà mẹ nuôi mẹ biết :Laughing:. Con cứ lạt mềm buộc chặt chứ đừng có ghen tuông hay cấm đoán gì". Chiến thuật này áp dụng cho đến nay vẫn chưa thấy sai lầm nào, cũng không biết là 2 con của mình có anh chị em nào bên ngoài không nữa :RollingEy:
    • 54 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

coming coming ... vợ chồng nhà mình cũng thế. Gà của mình là gà 29 tết đầy nhé, lại là con đầu đàn ai cũng quý, đâm ra mình nhiều khi cũng thiệt thòi, nhưng xét cho cùng thì cái số Heo mình là cái số sướng, vậy cũng mãn nguyện, chuyện vợ chồng nói cả đời không hết mấy má ạ ( chúc cho được nói cả đời nhỉ, giang hồ giờ hiểm ác lắm)
    • 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em cũng nhanh nhảu góp vui vài câu. Số là em cũng từng yêu 1 anh gà, nhưng em ko phải heo đâu ạ. Em bi giờ đã get maried với 1 anh trâu (xin thưa em là con chuột già ạ), em với anh trâu giờ đang happly lắm. Còn nhắc đến anh gà cũ thì thật là ... em ko biết nói sao, nhưng như các mẹ nói thì đúng hết đấy ạ yêu mẹ, thương con, chăm lo cho gia đình, nhưng rất cọc tính và trăng hoa lại còn hay giấu diếm em nữa chứ. Thôi ko yêu thì làm bạn, em với gà ấy giờ cũng vui vẻ khi gặp. Em thương anh Trâu nhà em nhất quả đất ạ...
    • 2,069 Bài viết

• 1,101 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anfrohel Xem bài viết
    Ô la la, hóa ra gà nào thì cũng là gà.
    Gà nhà mình từ bé đến lớn lúc nào cũng coi mẹ là nhất. May mà Heo mình có MC rất thoải mái, tâm lý, hay đứng ra bênh vực mình nên cũng đỡ.
    Còn về khoản đào hoa thì khỏi phải nói. Gà trống nhà mình bề ngoài trông cũng bình thường, cũng không phải nhiều tiền, vậy mà trước khi đến với mình cũng đã yêu ngót nghét chục cô, quan hệ thân mật với vài cô gà mái. Yêu nhau rồi mới biết, mình cũng buồn lắm, muốn bỏ mà không được :Crying: Sau này MC mới bảo "Gà mẹ nuôi mẹ biết :Laughing:. Con cứ lạt mềm buộc chặt chứ đừng có ghen tuông hay cấm đoán gì". Chiến thuật này áp dụng cho đến nay vẫn chưa thấy sai lầm nào, cũng không biết là 2 con của mình có anh chị em nào bên ngoài không nữa :RollingEy:
    ui trời ơi,buồn cười nhà này quá, sao lại để gà đi " đạp mái " lung tung thế. Chấn chỉnh lại ngay. HIhihi.
    Mẹ chồng dạy đúng đấy " cứ lạt mềm buộc chặt' là ok thôi.
    • 54 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

hhehhe lôi nó lên cho nó xôm
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chồng mình cũng Gà Tân Dậu đấy, còn mình Heo Quý Hợi. Sắp tới là sinh nhật chồng mình có ai có mẹo gì tạo bất ngờ không chỉ cho mình với nhé!
    • 31 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhà tớ là thế đấy.

Hay quá thôi, mình tìm mãi mới thấy có người giống mình đấy, Chồng mình cũng dương 82 mà âm 81 đây? Thế chồng hoamoclan sinh ngày bao nhiêu vây? Chông mình sinh ngày 19/01/1982 đấy.:Laughing::Laughing::Laughing:. chông mình công tác tại Cục quân y.