CÁC CÂU LẠC BỘ - GIAO LƯU & HỘI HỌP

1980/1985 - chồng tuổi Canh Thân (1980), vợ Ất Sửu (1985)

Đến trả lời mới nhất
  • 5 Lượt chia sẻ
  • 43K Lượt đọc
  • 60 Trả lời

8 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em tuổi ẤT Sửu (1985), người yêu em tuổi Canh Thân (1980), đi xem bói Thầy phán là 2 tuổi này không lấy nhau được vì em mệnh Kim (Hải Trung Kim) mà anh ấy mệnh Mộc (Thạch Lựu Mộc), KIm khắc Mộc nên nếu lấy nhau sẽ rất vất vả, nếu được về sự nghiệp thì hỏng đường con cái mà được con cái thì hỏng sự nghiệp. thậm chí có thầy còn phán là lấy nhau thì 1 trong 2 người tuyệt mạng. E sợ quá. Mẹ anh ấy phản đối gay gắt không đồng ý cho cưới nhau.huhu. Có vợ chồng nào 80-85 thì chia sẻ và cho em lời khuyên với,huhu em lo quá:Sad::Crying:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 26 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Vô tư đi bạn ơi, mình chỉ cần tránh chênh 6 tuổi thôi ví dụ 80/86, 76/82.....Còn lại là vô tư hết
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hihih, vậy hở bạn? cảm ơn bạn nhìu nhìu nha. nge bạn nói mình thấy nhẹ nhõm hơn rùi.nhưng vẫn lo.
    không biêt các cặp 80-85 thì cuộc sông họ ntn nhỉ? tò mò quá
    chúc bạn hạnh phúc nha
    • 454 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Hi, mình 85, người yêu 80 đây. Nhà bạn đi xem sao thầy nói khác nhà mình nhỉ? Mình đi xem lại được khen lắm, thầy bảo 80 - 85 quá đẹp (nguyên si lời của thầy đấy nhé).
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hihihi, thiệt thế hở bạn. Mình thì chưa đi xem nhưng mà mẹ mình và mẹ anh ấy đều đi xem rùi, cả 2 mẹ đều bảo thầy phán vậy, thế mới rắc rối chứ. mẹ anh í phản đối wa trời, k cho cuới. khổ mình thế chứ lị. mà bạn đi xem thầy ở đâu mà hay vậy?
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

con 3 tuoi thi sao?
    • 454 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tocmay47 Xem bài viết
    hihihi, thiệt thế hở bạn. Mình thì chưa đi xem nhưng mà mẹ mình và mẹ anh ấy đều đi xem rùi, cả 2 mẹ đều bảo thầy phán vậy, thế mới rắc rối chứ. mẹ anh í phản đối wa trời, k cho cuới. khổ mình thế chứ lị. mà bạn đi xem thầy ở đâu mà hay vậy?
    Mình xem ở quê mình. Mẹ mình đi xem thì thầy bảo 2 tuổi này bình thường. Rồi hỏi tháng sinh của bạn trai và bảo ko sao nên gia đình mình ko ai phản đối cả. Nhà bạn trai thì ko thấy đi xem gì. Hôm tết về quê mình đi xem thấy ông thầy khen đẹp nên cũng yên tâm. Hihi. Bạn yên tâm nhé, 80 - mệnh Mộc, 85 - Kim, Kim khắc Mộc, nhưng 2 người lấy nhau mà sinh con mệnh Thủy (2012,2013) thì khi đó lại thành hợp đấy: Kim sinh Thủy, Thủy sinh Mộc. Đấy, bạn cứ giải thích với gia đình thế nhé. Chúc 2 bạn hạnh phúc.
    • 1,000 Bài viết

• 361 Được cảm ơn

Bạn vui lòng đọc quy định và phải nhắn tin cho Mod trước khi mở đề tài mới nhé.
    Link tham khảo: Về việc mở đề tài mới
    Khi nào nhớ Mod thì gửi tin nhắn hay email mod_clb@webtretho.com là được. :Kiss:
    Khi CLB nào lên đến 100 trang và các bạn dọn qua nhà mới, hãy nhớ đến Mod và gửi tin nhắn cho người khóa topic cũ nữa nhe.:LoveStruc: :Rose:
    Các bạn hãy đọc qui định ở đây http://www.webtretho.com/forum/showthread.php?t=85870 trước khi mở topic mới.
    Có những ngày thức thật khuya và dậy thật sớm chỉ để đọc bài của thành viên --> nhàn rỗi nhỉ.
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mod_CLB Xem bài viết
    Bạn vui lòng đọc quy định và phải nhắn tin cho Mod trước khi mở đề tài mới nhé.
    Link tham khảo: Về việc mở đề tài mới
    Mod yeu quý ơi, mình xin lỗi nhé vì không đọc kỹ trước khi mở topic này, cũng là vì đọc các topic khác nói về vợ chồng thấy thú vị quá àh,nên mình háo hức mở 1 topic này để chia sẻ với các bạn cùng hoàn cảnh mừ.
    hihihi Mod đồng ý để mình mở topic này nhé. Mình đọc trong diễn đàn thấy chưa ai mở topic này mừ.hiihihi:Kiss:
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hant123 Xem bài viết
    Mình xem ở quê mình. Mẹ mình đi xem thì thầy bảo 2 tuổi này bình thường. Rồi hỏi tháng sinh của bạn trai và bảo ko sao nên gia đình mình ko ai phản đối cả. Nhà bạn trai thì ko thấy đi xem gì. Hôm tết về quê mình đi xem thấy ông thầy khen đẹp nên cũng yên tâm. Hihi. Bạn yên tâm nhé, 80 - mệnh Mộc, 85 - Kim, Kim khắc Mộc, nhưng 2 người lấy nhau mà sinh con mệnh Thủy (2012,2013) thì khi đó lại thành hợp đấy: Kim sinh Thủy, Thủy sinh Mộc. Đấy, bạn cứ giải thích với gia đình thế nhé. Chúc 2 bạn hạnh phúc.
    uhm, mình sẽ giải thích như vậy với gia đình xem sao.hihi,cảm ơn hant123 nhìu nhé, mình vui quá. chúc bạn hạnh phúc!
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hichic, sao mấy hôm nay không thía pác nào vào tám trong chủ đề này nhỉ? ui bùn quá. chả nhẽ các cặp 80-85 ít vậy thui sao???
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng gặp truờng hợp giống như bạn vậy đó. Nhưng mình 1980 còn bạn gái mình là 1984, sách tử vi cũng nói 1980 là mạng Mộc, còn 1984 là mạng Kim, không hợp. Hai tuổi này mà lấy nhau (1980 và 1984) thì nghèo khó khổ cực suốt đời, bần hàn lam lũ. Mình buồn chết được, gia đình bạn gái mình ngăn cấm ghê lắm. có bạn nào biết cặp nào 1980 và 1984 lấy nhau mà vẫn sống hạnh phúc không, chỉ cho mình với. Mà mình nghĩ số phận của mình nghèo khó hay giàu sang phải do tự bản thân mình chứ nhỉ!? mình phải thuyết phục sao với gia đình bạn gái mình đây. Giúp mình với!
    • 267 Bài viết

• 357 Được cảm ơn

An ủi các bác là yên chí lớn nhé, chẳng sao cả đâu. Bố Mẹ chồng em thích ngâm cứu Tử vi , cũng hay đi xem mà còn khen nức nở là 80 hợp 84,85. Bằng chứng là vợ chồng em 80,85 đây (trộm vía) hơi bị chuẩn nhé hii Bố Mẹ Chồng em cũng mạng Kim - Mộc mà ở với nhau bao nhiêu năm vẫn hạnh phúc & sung túc. Tóm lại, nêu bị phán là không hợp thì các bác đi tìm Thầy khác dẫn các Cụ đến vì em tin là không khắc gì đâu. Có lẽ thầy bói “vườn” nên cứ thấy Kim - Mộc là hô hoán lên là “khắc” thôi. :Laughing:
    http:///*********Nu-TrangSuc/3264484 =>Thanh lý túi Gucci auth!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hichic, sao mấy hôm nay không thía pác nào vào tám trong chủ đề này nhỉ? ui bùn quá. chả nhẽ các cặp 80-85 ít vậy thui sao???
    Mình và bạn trai mình cũng vậy. Gia đình bạn trai mình không đồng ý. Vì hai tuổi này không hợp mệnh. Chúng mình chia tay rồi đến ngày 29 tháng 5 này là được 2 tháng. Thấy có nhiều người có cùng hoàn cảnh giống tuổi mình quá. Mối người một cảnh. Chúc những ai có cùng tuổi như mình được hạnh phúc.
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tớ chẳng hiểu sao các bạn lại sợ những điều đó nhỉ? các cặp 80-85 ít chứ đâu phải không có? Trước khi cưới nhau cả mẹ chồng và mẹ tớ đều đi xem bói kĩ càng nhiều nơi, chỗ nào cũng nói tốt cả mà! Tớ chẳng tin vào bói toán, chỉ tin vào tình yêu thôi, vì bói toán mà nhiều đôi chia tay thì tớ thật ko hiểu, tớ tiếc cho bạn Nangha lắm! Vợ chồng tớ cưới nhau được gần hai năm rồi đấy, lúc nào cả hai bọn tớ đều thấy hạnh phúc hết, chẳng có vấn đề gì cả. Vấn đề con cái thì tớ chưa dám lên tiếng vì tớ đang học MBA, còn AX nhà tớ vừa xong PhD rồi, tớ tự tin về cuộc sống sau này. Thỉnh thoảng hai vợ chồng có lúc không vừa ý chỉ là do cả hai đều bướng và có cục tự trọng to tướng trong đầu, chứ tất cả các việc khác, từ chuyện ăn uống, sở thích, suy nghĩ đều giống hệt nhau. Thế nên việc bạn tocmay cứ yên tâm mà thuyết phục MC đi. Các bạn hãy tin vào tình yêu chứ đừng vì người nọ người kia nói ra nói vào!
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chúc mừng bạn nhé.
    Mình hy vọng tất cả những ai có cùng hoàn cảnh như mình. Hãy biết sống yêu thương để nhận lại yêu thương. Hãy khoan dung để ngẩng cao đầu, khoan dung để đón lấy hạnh phúc cho chính tâm hồn mình. Hãy tự tin như Mommy & Daddy các bạn nhé. Số mệnh mang chúng ta đến với nhau nhưng chính chúng ta mới làm cho số mệnh thành hiện thực.
    :Rose:
    • 49 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhlinhvtn Xem bài viết
    Mình cũng gặp truờng hợp giống như bạn vậy đó. Nhưng mình 1980 còn bạn gái mình là 1984, sách tử vi cũng nói 1980 là mạng Mộc, còn 1984 là mạng Kim, không hợp. Hai tuổi này mà lấy nhau (1980 và 1984) thì nghèo khó khổ cực suốt đời, bần hàn lam lũ. Mình buồn chết được, gia đình bạn gái mình ngăn cấm ghê lắm. có bạn nào biết cặp nào 1980 và 1984 lấy nhau mà vẫn sống hạnh phúc không, chỉ cho mình với. Mà mình nghĩ số phận của mình nghèo khó hay giàu sang phải do tự bản thân mình chứ nhỉ!? mình phải thuyết phục sao với gia đình bạn gái mình đây. Giúp mình với!
    Sách tử vi nào nói mà nghe ghê vậy hả anh? Em 84, người iu 80, em vốn ko tin mấy cái vụ tử vi này lắm, but mà hôm nay rãnh rỗi nên cũng bon chen xem thiên hạ nói sao đây, khổ nỗi sao e toàn nghe những điều ko hay k ah,cũng hơi hơi lo vì tụi em cũng hay cãi nhau anh ah. Nhưng mà bảo lấy nhau mà nghèo đến mức đó thì cũng sợ thật đó. mà sao e hay nghe ng ta nói 2 tuoi này là tam hợp mà, sao lại có lắm tử vi thế nhỉ.
    • 454 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

em tuổi ẤT Sửu (1985), người yêu em tuổi Canh Thân (1980), đi xem bói Thầy phán là 2 tuổi này không lấy nhau được vì em mệnh Kim (Hải Trung Kim) mà anh ấy mệnh Mộc (Thạch Lựu Mộc), KIm khắc Mộc nên nếu lấy nhau sẽ rất vất vả, nếu được về sự nghiệp thì hỏng đường con cái mà được con cái thì hỏng sự nghiệp. thậm chí có thầy còn phán là lấy nhau thì 1 trong 2 người tuyệt mạng. E sợ quá. Mẹ anh ấy phản đối gay gắt không đồng ý cho cưới nhau.huhu. Có vợ chồng nào 80-85 thì chia sẻ và cho em lời khuyên với,huhu em lo quá:Sad::Crying:
    Lâu ko vào topic này. Chuyện của tocmay47 đến đâu rùi? Mình buồn quá, tự dưng đợt này mẹ người yêu lại đi xem bói bảo tuổi 2 đứa ko hợp nên phản đối. Mà nhà mình đi xem thì trái ngược. Mình cũng ko quan trọng hóa tuổi tác, nếu nhà mình phản đối thì mình còn biết cách hóa giải, nhưng nhà người yêu thì ko biết làm thế nào. Buồn thật.
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gấu_lợn_con Xem bài viết
    An ủi các bác là yên chí lớn nhé, chẳng sao cả đâu. Bố Mẹ chồng em thích ngâm cứu Tử vi , cũng hay đi xem mà còn khen nức nở là 80 hợp 84,85. Bằng chứng là vợ chồng em 80,85 đây (trộm vía) hơi bị chuẩn nhé hii Bố Mẹ Chồng em cũng mạng Kim - Mộc mà ở với nhau bao nhiêu năm vẫn hạnh phúc & sung túc. Tóm lại, nêu bị phán là không hợp thì các bác đi tìm Thầy khác dẫn các Cụ đến vì em tin là không khắc gì đâu. Có lẽ thầy bói “vườn” nên cứ thấy Kim - Mộc là hô hoán lên là “khắc” thôi. :Laughing:
    hichic, bố mẹ chồng nào cũng được như bố mẹ chồng bạn thì tuyệt quá. chúc bạn luôn hạnh phúc nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hant123 Xem bài viết
    Lâu ko vào topic này. Chuyện của tocmay47 đến đâu rùi? Mình buồn quá, tự dưng đợt này mẹ người yêu lại đi xem bói bảo tuổi 2 đứa ko hợp nên phản đối. Mà nhà mình đi xem thì trái ngược. Mình cũng ko quan trọng hóa tuổi tác, nếu nhà mình phản đối thì mình còn biết cách hóa giải, nhưng nhà người yêu thì ko biết làm thế nào. Buồn thật.
    uhm, không được gia đình ủng hộ thì áp lực lắm, mà lại là gia đình người yêu chứ không phải gia đình mình nữa chứ. Mình hiểu cảm giác đó, vì mình cũng đã từng bị như vậy. nhưng 2 bạn hãy cố gắng kiên trì thuyết phục mẹ anh ấy nhé. bạn thử bảo anh ấy bảo mẹ đi xem thêm vài chỗ nữa xem, nhiều thầy chắc chắn mỗi thầy sẽ phán mỗi kiểu, mẹ anh ấy sẽ thay đổi suy nghĩ. Hoặc là nói như bạn gấu_lợn_con ấy, chỗ nào thầy phán là hợp thì dẫn mẹ anh đến xem.hihii. chuyyện của mình thì may quá, mẹ anh ấy k phản đối nữa rùi. Nên bạn cứ cố gắng nhé, trời sẽ không phụ công mà. chúc bạn sớm giải quyết được v.đề này. chờ tin vui của bạn nhé.
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4