CÁC CÂU LẠC BỘ - GIAO LƯU & HỘI HỌP

1980/1980 - Hội vợ chồng cùng tuổi Canh Thân (80)

Đến trả lời mới nhất
  • 8 Lượt chia sẻ
  • 32K Lượt đọc
  • 300 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình chưa thấy hội nay nên mở ra cho mọi ngưởi bàn tán đấy , Vô đây mình tâm sự nha các bạn!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 288 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meSaSa
    Mình chưa thấy hội nay nên mở ra cho mọi ngưởi bàn tán đấy , Vô đây mình tâm sự nha các bạn!
    Chào meSaSa!
    Vợ chồng mình cũng đều Canh Thân đây, vợ chồng mình ở HN, học cùng nhau cấp 3 nhưng mà học đại học năm thứ 2 mới yêu nhau. Bọn mình cũng đã lấy nhau được 2 năm rồi, kế hoạch năm tới là có 1 nhóc tì.
    • 129 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hội này mới chỉ có 2 nhà lên tiếng thôi à! Mình tham gia với nhé. 2 vợ chồng mình cũng học cùng cấp 3 ( thậm chí còn ngồi cùng bàn lớp 12 nữa) nhưng cũng đến tận năm thứ 2 đại học mới iu. Bọn mình cũng lấy nhau được 2 năm rùi (hôm 17/12/06 là kỷ niệm 2 năm ngày cưới đấy) nhưng mình có em bé được 6 tháng rồi. Trộm vía trông yêu lắm nhé. Bimbiptim muốn học hỏi kinh nghiệm 2 mẹ này thì loa lên nhé.
    • 6,919 Bài viết

• 7,753 Được cảm ơn

Ui sao giống mình thế. VC tui cũng vậy nè. Nhưng tui thì ở Hạ Long, Còn lão nhà tui thì ở HN. Học ĐH cùng nhau, iu nhau rùi lấy nhau. Bọn mình lấy nhau đc 2 năm rùi và đang quyết tâm sang năm cho ra đời 1 khẩu súng Lão nhà mình vẫn bảo là lão ấy bị lừa? Còn mình thì cảm thấy mình mới là người bị lừa . Rốt cục thì ai bị lừa nhỉ . Hôm nào các mẹ rảnh thì alo cho nhau hội họp đê.
    • 228 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebibe
    Hội này mới chỉ có 2 nhà lên tiếng thôi à! Mình tham gia với nhé. 2 vợ chồng mình cũng học cùng cấp 3 ( thậm chí còn ngồi cùng bàn lớp 12 nữa) nhưng cũng đến tận năm thứ 2 đại học mới iu. Bọn mình cũng lấy nhau được 2 năm rùi (hôm 17/12/06 là kỷ niệm 2 năm ngày cưới đấy) nhưng mình có em bé được 6 tháng rồi. Trộm vía trông yêu lắm nhé. Bimbiptim muốn học hỏi kinh nghiệm 2 mẹ này thì loa lên nhé.
    Hehe... Gặp người quen rồi nhá! mebibe cũng ở box "Bé cún sinh tháng 6/2006" hả? Mà nhà mebibe giống nhà mình thật đấy, vợ chồng mình cũng Canh Thân, cưới 27/12/2004, cún nhà mình cũng được 6 tháng. Sì-pam tí, em bé nhà mebibe được mấy kg rồi, bé trai hay gái? Nhà mình lập hội thế này vui quá, thỉnh thoảng lên bàn tán tí nhé!!!
    • 6,919 Bài viết

• 7,753 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mytrang
    Hehe... cún nhà mình cũng được 6 tháng.Nhà mình lập hội thế này vui quá, thỉnh thoảng lên bàn tán tí nhé!!!
    Này! Cho mình hỏi khí không phải, Bạn có thể post kinh nghiệm của mình cho tớ và mọi người biết được không. Nhìn ảnh thấy cu cậu kháu khỉnh ra phết (Trộm vía)
    • 288 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Bọn mình cũng lấy nhau được 2 năm rùi (hôm 17/12/06 là kỷ niệm 2 năm ngày cưới đấy) nhưng mình có em bé được 6 tháng rồi. Trộm vía trông yêu lắm nhé. Bimbiptim muốn học hỏi kinh nghiệm 2 mẹ này thì loa lên nhé.[/QUOTE]
    Đúng là phải học hỏi thật. Hồi học cùng nhau chồng minh ngồi sau bàn mình, suốt ngày chành choẹ nhau chỗ gác chân đấy. Bọn mình đã kỉ niệm 2 năm ngày cười hôm 24/10/2006 rồi. Mình đang quyết tâm sang năm tham gia hội buôn súng đây. Vẫn đang buồn vì đầu năm mình đã hỏng 1 bé. Bây giờ đợi mãi chẳng thấy gì, chết thật . Các mẹ có kinh nghiệm chia sẻ với.
    • 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bimbiptim
    Chào meSaSa!
    Vợ chồng mình cũng đều Canh Thân đây, vợ chồng mình ở HN, học cùng nhau cấp 3 nhưng mà học đại học năm thứ 2 mới yêu nhau. Bọn mình cũng đã lấy nhau được 2 năm rồi, kế hoạch năm tới là có 1 nhóc tì.
    Mình cũng lấy được năm rưỡi rồi nhưng vẫn chưa có nhóc nào cả ,vì vợ chồng người ở sài gòn người ở nha trang nên cũng gặp nhau không thường xuyên lắm. Vợ chồng bạn có hay bất đồng ý kiến không sao mình thấy mọi người thường hay nói canh mà cũng đi lấy canh coi chừng chia ly. Mình cũng có một nhỏ bạn cũng vợ chồng canh thân nó đi coi bói vể rồi cứ sợ này kia làm mình cũng hoảng
    • 129 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

@mytrang: Chiều nay ấy có đi off không? Nếu có thì gặp nhau rùi. Hồi này tui bận quá nên ít khi vào thăm mấy bà được. Thông cảm nhé! Hì Hì!!!
    @truongthuhuyen: Hai vợ chồng tui sau một hồi bàn cãi về chủ đề ai lừa ai, cuối cùng kết luận là cả hai cùng lừa nhau đấy. Hợp lý chưa.
    À! Tui có 1 cậu Bibe rùi nhưng lại phát hiện ra là hiện nay dân số nam nhí đông hơn dân số nữ nhí nên đang lo con mình sau đến ế vợ Việt Nam mất. Có khi lúc nó lớn mình phải bảo nó ra nước ngoài chọn vợ nhỉ. Các bà sinh sau đẻ con muộn nếu có con trai thì tốt mà có con gái về sau càng có giá đấy.
    • 228 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

@mebibe: Noel nhà tớ ông bà nội lên chơi với cháu nên không đi off được, ngay từ đầu tớ có dám đăng ký đâu. Cu nhà cậu thế nào, được bao nhiêu cân rồi, ăn uống thế nào? Thằng cu nhà tớ ăn uống chán lắm, hơn 6 tháng mà mới đưọc7.6kg thôi, hic...
    @truongthuhuyen & bimbiptim: Hehe... Có công nghệ đàng hoàng đấy nhé, có muốn học không cho xin tí lệ phí đi :4: Nói thế thôi, hồi trước bọn tớ cũng tính tính toán toán, chả hiểu thế nào, chắc may hơn khôn thôi. Các mẹ cố lên, có em bé mẹ xấu đi một tí và bận bịu nhưng yêu lắm, cứ nhìn thấy con là quên hết.
    @all: chẹp...chẹp... Cái vụ bói toán này nói chung là cũng vớ vỉn lắm, tin thì cũng thấy lo lo. Thôi, cố không tin vậy. Cố gắng sống với nhau lúc nào cũng vui vẻ, nếu đúng là có số thì chấp nhận thôi, tránh cũng chả được, lúc nào cũng nghĩ đến mệt lắm các mẹ nhỉ. Vợ chồng bằng tuổi nói chung là vợ hơi thiệt.
    • 129 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

@mytrang:Bibe nhà này được 8.7kg cả bì (hôm đi off các bác cân cho đấy). Nhưng mà cu cậu lười ăn lắm. Đã không thích thì hét ầm ĩ, thổi phì phì, ưỡn đứng lên, không tài nào cho ăn được. À hôm đi off, thấy có nhóc sinh tháng 5 được tận 10.4kg, nhóc sinh tháng 6 được 9.3kg mà thèm (trộm vía các nhóc). Mà ấy khi nấu bột có cho phômai tươi vào không. Nếu có thì ấy cho loại gì?
    @cả box: Sao mọi người ít vào đây thế. Mãi chưa sang được trang thứ 2.
    • 6,919 Bài viết

• 7,753 Được cảm ơn

Happy New Year
    Chào các gia đình nhà Khỉ. Sao dạo này nhà ta vắng vẻ thế nhỉ. Các Bố các Mẹ dù đi đâu thì đi nhưng thỉnh thoảng phải về xông nhà cho đỡ hiu quạnh chứ.
    Chúc cả nhà ta năm mới bình an và hạnh phúc
    • 228 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Ừ nhỉ, box mình lười vào post bài quá đấy, mình cũng lười luôn :4: Năm mới cố gắng viết lách nhiều đi cho nó xôm chứ nhỉ!!!
    @ mebibe: Bibe thế là trộm vía rồi đấy bạn ạ, niềm mơ ước của cu Vừng nhà tớ Không biết bibe ăn uống thế nào chứ lịch ăn của Vừng ít lắm, chả được như các bé bên box hè đâu, ngày được có hai bữa bột 150-200ml/bữa, tối 120ml sữa, còn lại trưa và đêm ti mẹ được một ít. Chán lắm cơ...
    @ các mẹ chưa có em bé: năm nay chúc các mẹ làm một chú "khỉ con" chứ nhể! Đinh Hợi là hơi bị hay đấy! Cần kinh nghiệm gì, hỏi tớ, tớ bốc phét cho :4: Nhá!!!
    • 129 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Năm mới đến mấy hôm rùi nhưng tui bận quá chẳng có thời gian vào mạng nữa. Hôm nay tranh thủ vào chúc tết các bà tý. Chúc đại gia đình nhà khỉ vàng của chúng ta ngày càng đông vui nhộn nhịp. Chúc các khỉ bố khỏe mạnh, công thành danh toại; chúc các khỉ mẹ trẻ khoẻ, xinh tươi, duyên dáng; chúc các con của khỉ bố và khỉ mẹ mạnh khoẻ, hay ăn chóng lớn và ngoan nữa; cũng xin chúc bố mẹ khỉ nào chưa có con sẽ sinh được những em bé thật xinh xắn, dễ thương.
    • 190 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

cho mình xin 1 chân với các mẹ nhé để hội nhà mình thêm xôm tụ nhỉ? VC mình cũng cùng năm canh thân , học với nhau từ cấp 2 , yêu nhau từ năm thứ 2 đại học, bọn mình vừa mới cưới đc 2 tháng. VC mình định sang năm có baby nhưng mà thấy bảo sang năm đẻ thì con ko hợp tuổi bố mẹ nên cũng lo lo , vc mình lại bàn để sang năm 2008 , cũng ko biết thế nào nữa. Tiện đây các mẹ cho mình hỏi : các mẹ và ax có hay tranh luạn với nhau ko ? chứ vc mình thì ko nhớ là ngày mấy bữa nữa ko biết có phải vì bằng tuổi ko nữa( may mà lần nào mình cũng lắm phần thắng )
    Năm mới chúc mọi người luôn hạnh phúc và mạnh khỏe nha!
    • 129 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cho mình xin 1 chân với các mẹ nhé để hội nhà mình thêm xôm tụ nhỉ? VC mình cũng cùng năm canh thân , học với nhau từ cấp 2 , yêu nhau từ năm thứ 2 đại học, bọn mình vừa mới cưới đc 2 tháng. VC mình định sang năm có baby nhưng mà thấy bảo sang năm đẻ thì con ko hợp tuổi bố mẹ nên cũng lo lo , vc mình lại bàn để sang năm 2008 , cũng ko biết thế nào nữa. Tiện đây các mẹ cho mình hỏi : các mẹ và ax có hay tranh luạn với nhau ko ? chứ vc mình thì ko nhớ là ngày mấy bữa nữa ko biết có phải vì bằng tuổi ko nữa( may mà lần nào mình cũng lắm phần thắng )Nói chung là vợ chồng thỉnh thoảng phải tranh luận mới vui vẻ nhưng một ngày tới vài lần thì hơi nhiều nhỉ. Vợ chồng tui dạo này ít gặp nhau nên cũng không hay tranh luận lắm (ax toàn 11h đêm mới về nên tui toàn đi ngủ trước). Về vụ con cái tui chẳng biết tuổi tác thế nào nhưng mấy đứa bạn tui cũng canh thân lấy nhau và đều sẽ sinh sang năm đấy.
    • 288 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Chào cả nhà khỉ vàng!
    Năm mới chúc cả nhà ta mạnh khoẻ, tài lộc đầy nhà, các bé hay ăn chóng lớn, mẹ nào chưa có bé ( Mình chẳng hạn) sang năm sẽ toại nguyện.
    Còn chuyện tranh luận áh, vợ chồng mình chắc đứng đầu luôn áh vì cứ gặp nhau là í éo cãi nhau. Đến nhà người quen không cần gõ cửa đã biết là bọn mình, cấi nhau í éo từ ngoài cổng, Hơ, nhưng mà vui lắm, vắng bọn mình là cả nhà lại buồn ngay. Chả sao, mình thấy tranh luận để sả xì trét cũng vui. Mình toàn thua thôi vì muốn xì tốp tranh luận không thì lại cãi nhau thật. Có lần cãi nhau hăng quá chồng mình điên lắm rồi, bảo:
    -Có thích không?
    -Thích, thích thì mới lấy chứ
    -
    Đấy, chồng hạ hỏa luôn.
    Còn chuyện bói toán thì vợ chồng tôi còn bị phán là lấy nhau thì mua sẵn hai cái quan tài đi, không thể lấy nhau được đâu. Đến giờ chả sao. Thầy bói nói tốt thì tin, nói xấu bảo nói sai, lo làm gì cho mệt thân, tận hưởng cuộc sống chứ.
    • 129 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ờ, nói đến chuyện bói toán lại thấy buồn cười. Ngày trước cả nhà tui đi xem, thầy nào cũng bảo chúng nó(tức là tui và chồng tui) không sống được với nhau đâu, thế là cả họ phản đối.Tui nhất quyết lấy là lấy, không lấy không được, cuối cùng cả họ quyết định phải thay tên đổi tuổi cho chồng tui. Làm đi làm lại mấy lần, đi xem bói thấy bảo vẫn chưa được, bây giờ thì kệ, cứ để đấy đã. Hết chuyện của bố mẹ, bây giờ là chuyện của nhóc tỳ, thấy bà ngoại bảo phải bán nó vào chùa để dễ nuôi, tui chán quá (vì thấy các thầy xem cho đứa trẻ con nào cũng bảo thế) bảo "mẹ thích thì cứ bán đi" thế là chẳng thấy bà đề cập đến nữa.
    • 228 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

@all: Các bà cứ nói nhiều đến chuyện bói toán làm tôi lại lo đấy. Hic... Tôi thấy vợ chồng có sống được với nhau không phụ thuộc vào nhiều yếu tố các bà ạ, mà chủ yếu là tính cách của con người thôi. Vợ chồng bằng tuổi nên bọn mình nhanh già hơn mấy lão chồng vì mỗi lần sinh con là mẹ đã đỡ xinh đi mấy lần rồi :4: Vì thế các bà cố mà tân trang cho nó trẻ đẹp, hehe... (tôi nói thế thôi nhưng tôi là chúa "bô nhếch" đấy). Nói chung, lúc còn trẻ như bây giờ thì chưa có vấn đề gì đâu các bà ạ, tôi ngại nhất là sau này, lúc khoảng 40-50 mới nhiều vấn đề. Mà vợ chồng nào cũng thế thôi, chả cứ gì bọn Canh Thân như mình đâu. Tốt nhất bây giờ cứ vô tư mà sống ( hic nói thế vẫn hơi lo lo).
    @mebibe: cu con nhà bà thế nào rồi? thằng con tôi còi quá, vừa sốt một trận nhẽo hết cả người, đã bé nay càng bé hơn, làm mẹ nẫu ruột.
    • 288 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Cả nhà ơi, mình đang lo quá.
    Hôm rồi thử que lên 2 vạch rồi, mới chậm 3 ngày thôi, cả nhà chúc mừng hai mẹ con mình đi
    Nhưng mà mình bị đau bụng, đi khám, siêu âm các kiểu bác sĩ nghi là ngoài tử cung. Cuối cùng phải nằm nhà chờ đến thứ 2 tới đi SA lại, xem đã về ổ chưa. Hic, mình lo lắm, cả nhà cầu mong cho hai mẹ con mình mạnh khỏe nhé.