CÁC CÂU LẠC BỘ - GIAO LƯU & HỘI HỌP

1980/1980 - Hội vợ chồng cùng tuổi Canh Thân (80)

Đến trả lời mới nhất
  • 8 Lượt chia sẻ
  • 31.2K Lượt đọc
  • 300 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình chưa thấy hội nay nên mở ra cho mọi ngưởi bàn tán đấy , Vô đây mình tâm sự nha các bạn!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 288 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meSaSa
    Mình chưa thấy hội nay nên mở ra cho mọi ngưởi bàn tán đấy , Vô đây mình tâm sự nha các bạn!
    Chào meSaSa!
    Vợ chồng mình cũng đều Canh Thân đây, vợ chồng mình ở HN, học cùng nhau cấp 3 nhưng mà học đại học năm thứ 2 mới yêu nhau. Bọn mình cũng đã lấy nhau được 2 năm rồi, kế hoạch năm tới là có 1 nhóc tì.
    • 129 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hội này mới chỉ có 2 nhà lên tiếng thôi à! Mình tham gia với nhé. 2 vợ chồng mình cũng học cùng cấp 3 ( thậm chí còn ngồi cùng bàn lớp 12 nữa) nhưng cũng đến tận năm thứ 2 đại học mới iu. Bọn mình cũng lấy nhau được 2 năm rùi (hôm 17/12/06 là kỷ niệm 2 năm ngày cưới đấy) nhưng mình có em bé được 6 tháng rồi. Trộm vía trông yêu lắm nhé. Bimbiptim muốn học hỏi kinh nghiệm 2 mẹ này thì loa lên nhé.
    • 6,919 Bài viết

• 7,753 Được cảm ơn

Ui sao giống mình thế. VC tui cũng vậy nè. Nhưng tui thì ở Hạ Long, Còn lão nhà tui thì ở HN. Học ĐH cùng nhau, iu nhau rùi lấy nhau. Bọn mình lấy nhau đc 2 năm rùi và đang quyết tâm sang năm cho ra đời 1 khẩu súng Lão nhà mình vẫn bảo là lão ấy bị lừa? Còn mình thì cảm thấy mình mới là người bị lừa . Rốt cục thì ai bị lừa nhỉ . Hôm nào các mẹ rảnh thì alo cho nhau hội họp đê.
    • 228 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebibe
    Hội này mới chỉ có 2 nhà lên tiếng thôi à! Mình tham gia với nhé. 2 vợ chồng mình cũng học cùng cấp 3 ( thậm chí còn ngồi cùng bàn lớp 12 nữa) nhưng cũng đến tận năm thứ 2 đại học mới iu. Bọn mình cũng lấy nhau được 2 năm rùi (hôm 17/12/06 là kỷ niệm 2 năm ngày cưới đấy) nhưng mình có em bé được 6 tháng rồi. Trộm vía trông yêu lắm nhé. Bimbiptim muốn học hỏi kinh nghiệm 2 mẹ này thì loa lên nhé.
    Hehe... Gặp người quen rồi nhá! mebibe cũng ở box "Bé cún sinh tháng 6/2006" hả? Mà nhà mebibe giống nhà mình thật đấy, vợ chồng mình cũng Canh Thân, cưới 27/12/2004, cún nhà mình cũng được 6 tháng. Sì-pam tí, em bé nhà mebibe được mấy kg rồi, bé trai hay gái? Nhà mình lập hội thế này vui quá, thỉnh thoảng lên bàn tán tí nhé!!!
    • 6,919 Bài viết

• 7,753 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mytrang
    Hehe... cún nhà mình cũng được 6 tháng.Nhà mình lập hội thế này vui quá, thỉnh thoảng lên bàn tán tí nhé!!!
    Này! Cho mình hỏi khí không phải, Bạn có thể post kinh nghiệm của mình cho tớ và mọi người biết được không. Nhìn ảnh thấy cu cậu kháu khỉnh ra phết (Trộm vía)
    • 288 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Bọn mình cũng lấy nhau được 2 năm rùi (hôm 17/12/06 là kỷ niệm 2 năm ngày cưới đấy) nhưng mình có em bé được 6 tháng rồi. Trộm vía trông yêu lắm nhé. Bimbiptim muốn học hỏi kinh nghiệm 2 mẹ này thì loa lên nhé.[/QUOTE]
    Đúng là phải học hỏi thật. Hồi học cùng nhau chồng minh ngồi sau bàn mình, suốt ngày chành choẹ nhau chỗ gác chân đấy. Bọn mình đã kỉ niệm 2 năm ngày cười hôm 24/10/2006 rồi. Mình đang quyết tâm sang năm tham gia hội buôn súng đây. Vẫn đang buồn vì đầu năm mình đã hỏng 1 bé. Bây giờ đợi mãi chẳng thấy gì, chết thật . Các mẹ có kinh nghiệm chia sẻ với.
    • 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bimbiptim
    Chào meSaSa!
    Vợ chồng mình cũng đều Canh Thân đây, vợ chồng mình ở HN, học cùng nhau cấp 3 nhưng mà học đại học năm thứ 2 mới yêu nhau. Bọn mình cũng đã lấy nhau được 2 năm rồi, kế hoạch năm tới là có 1 nhóc tì.
    Mình cũng lấy được năm rưỡi rồi nhưng vẫn chưa có nhóc nào cả ,vì vợ chồng người ở sài gòn người ở nha trang nên cũng gặp nhau không thường xuyên lắm. Vợ chồng bạn có hay bất đồng ý kiến không sao mình thấy mọi người thường hay nói canh mà cũng đi lấy canh coi chừng chia ly. Mình cũng có một nhỏ bạn cũng vợ chồng canh thân nó đi coi bói vể rồi cứ sợ này kia làm mình cũng hoảng
    • 129 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

@mytrang: Chiều nay ấy có đi off không? Nếu có thì gặp nhau rùi. Hồi này tui bận quá nên ít khi vào thăm mấy bà được. Thông cảm nhé! Hì Hì!!!
    @truongthuhuyen: Hai vợ chồng tui sau một hồi bàn cãi về chủ đề ai lừa ai, cuối cùng kết luận là cả hai cùng lừa nhau đấy. Hợp lý chưa.
    À! Tui có 1 cậu Bibe rùi nhưng lại phát hiện ra là hiện nay dân số nam nhí đông hơn dân số nữ nhí nên đang lo con mình sau đến ế vợ Việt Nam mất. Có khi lúc nó lớn mình phải bảo nó ra nước ngoài chọn vợ nhỉ. Các bà sinh sau đẻ con muộn nếu có con trai thì tốt mà có con gái về sau càng có giá đấy.
    • 228 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

@mebibe: Noel nhà tớ ông bà nội lên chơi với cháu nên không đi off được, ngay từ đầu tớ có dám đăng ký đâu. Cu nhà cậu thế nào, được bao nhiêu cân rồi, ăn uống thế nào? Thằng cu nhà tớ ăn uống chán lắm, hơn 6 tháng mà mới đưọc7.6kg thôi, hic...
    @truongthuhuyen & bimbiptim: Hehe... Có công nghệ đàng hoàng đấy nhé, có muốn học không cho xin tí lệ phí đi :4: Nói thế thôi, hồi trước bọn tớ cũng tính tính toán toán, chả hiểu thế nào, chắc may hơn khôn thôi. Các mẹ cố lên, có em bé mẹ xấu đi một tí và bận bịu nhưng yêu lắm, cứ nhìn thấy con là quên hết.
    @all: chẹp...chẹp... Cái vụ bói toán này nói chung là cũng vớ vỉn lắm, tin thì cũng thấy lo lo. Thôi, cố không tin vậy. Cố gắng sống với nhau lúc nào cũng vui vẻ, nếu đúng là có số thì chấp nhận thôi, tránh cũng chả được, lúc nào cũng nghĩ đến mệt lắm các mẹ nhỉ. Vợ chồng bằng tuổi nói chung là vợ hơi thiệt.