CÁC CÂU LẠC BỘ - GIAO LƯU & HỘI HỌP

1979/1981 - Hội chồng Kỷ mùi 79 – vợ Tân dậu 81

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 47.3K Lượt đọc
  • 824 Trả lời

• 7,990 Bài viết

• 684 Được cảm ơn

Mình vào đọc mục câu lạc bộ vợ chồng này mấy lần mà chẳng thấy có cặp vợ chồng nào giống như vợ chồng mình : chồng 79, vợ 81.
    Nhà mình có ai như em thì vào đây hội họp cho vui nhé.:Applause: :Applause: :Applause: :Applause:

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,000 Bài viết

• 363 Được cảm ơn

Đề nghị đọc qui định của CLB trước khi mở topic bạn nhé.
    Về việc mở đề tài mới

Thân chào,

Mod_CLB
    Khi nào nhớ Mod thì gửi tin nhắn hay email mod_clb@webtretho.com là được. :Kiss:
    Khi CLB nào lên đến 100 trang và các bạn dọn qua nhà mới, hãy nhớ đến Mod và gửi tin nhắn cho người khóa topic cũ nữa nhe.:LoveStruc: :Rose:
    Các bạn hãy đọc qui định ở đây http://www.webtretho.com/forum/showthread.php?t=85870 trước khi mở topic mới.
    Có những ngày thức thật khuya và dậy thật sớm chỉ để đọc bài của thành viên --> nhàn rỗi nhỉ.
    • 7,990 Bài viết

• 684 Được cảm ơn

Sao không có ai vậy nè! kéo lên lần nữa thử xem.

• 7,990 Bài viết

• 684 Được cảm ơn

hichic!!!!!!!!!! sao không có ai nhỉ, buồn thật........

• 7,990 Bài viết

• 684 Được cảm ơn

mọi người ơi, vào đây xây nhà đi nào!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

• 129 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Có mình nữa này, trước giờ vô đây tìm hoài mà cũng ko thấy có vợ chồng nào tuổi như mình nên lại thất thểu đi ra .
    Nấm Nấm lùn lùn xinh xinh ghê....................

http://360.yahoo.com/profile-gfB9SPgncqN7suPICQLjPHWD
    • 7,990 Bài viết

• 684 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MẹyêuNấmlùn Xem bài viết
    Có mình nữa này, trước giờ vô đây tìm hoài mà cũng ko thấy có vợ chồng nào tuổi như mình nên lại thất thểu đi ra .

hehehe!!!! :Laughing::Laughing::Laughing:cuối cùng mình cũng đợi được rồi, mừng quá đi, mình lập topic này cũng hơi bị lâu rồi, nhưng chẳng thấy ai vào xây phụ, hichic!!!! :Crying::Crying::Crying:cứ nghĩ rằng chỉ có gia đình mình thôi, welcome mẹ nó nhá.:Applause::Applause::Applause::Applause:

• 7,990 Bài viết

• 684 Được cảm ơn

giới thiệu sơ sơ để biết nhau đi bạn :Applause::Applause::Applause:

• 129 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gaume81 Xem bài viết
    giới thiệu sơ sơ để biết nhau đi bạn :Applause::Applause::Applause:
    Mình tên Dung, chồng tên Viễn, ở SG. Mình có bé gái 20 tháng, tên Nấm.
    Không biết giới thiệu gì nữa hết hihi............. Vậy bạn giới thiệu một chút về bạn đi.
    Không lẽ chồng 79, vợ 81 hiếm lắm sao ta???????????????
    Nấm Nấm lùn lùn xinh xinh ghê....................

http://360.yahoo.com/profile-gfB9SPgncqN7suPICQLjPHWD
    • 7,990 Bài viết

• 684 Được cảm ơn

Mình tên Dung, chồng tên Viễn, ở SG. Mình có bé gái 20 tháng, tên Nấm.
    Không biết giới thiệu gì nữa hết hihi............. Vậy bạn giới thiệu một chút về bạn đi.
    Không lẽ chồng 79, vợ 81 hiếm lắm sao ta???????????????
    Mình tên Hà, chồng tên Vũ, ở SG, tụi mình sống cùng gia đình tại phú nhuận, gia đình chồng ở ĐN. Hà có bé trai 3 tháng, tên Tommy. Mình làm ở BV DHYD, ông xã làm bên Petrolimex (gaz)
    Đúng nhỉ?, chỉ lẽ hiếm dữ vậy sao ta?
    Mọi người ui, đâu hết rùi :Applause::Applause::Applause::Applause::Applause:

• 7,990 Bài viết

• 684 Được cảm ơn

chúc cả nhà một tuần mới thật vui vẽ, nhà mình vắng lặng quá..........

• 40 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hello cả nhà,

Nhà mình chỉ có 3 tên thôi á. Mình cũng ở Sì Gòn, quận Tân Phú.
    • 7,990 Bài viết

• 684 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebemeo Xem bài viết
    Hello cả nhà,

Nhà mình chỉ có 3 tên thôi á. Mình cũng ở Sì Gòn, quận Tân Phú.

hehehe!!!
    Quá đúng, công nhận 2 tuổi này ít ai lấy nhau quá nhỉ?,chỉ có nhà 3 đứa mình thui :Thinking::Thinking::Thinking:

• 2,280 Bài viết

• 446 Được cảm ơn

Cach day 1 thang toi co lam cai topic; vo81-chong79 rui, rui nho mod del luon di vi ko thay ai tham gia.

Hoi y toi lam cai topic do la vi thay vc cai nhau nhieu qua...gio thi 2vc cung binh thuong roi. hihi.

vc cac ba the nao?
    • 7,990 Bài viết

• 684 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi strive Xem bài viết
    Cach day 1 thang toi co lam cai topic; vo81-chong79 rui, rui nho mod del luon di vi ko thay ai tham gia.

Hoi y toi lam cai topic do la vi thay vc cai nhau nhieu qua...gio thi 2vc cung binh thuong roi. hihi.

vc cac ba the nao?

hehehe, ở đó mà giận nhau, hổng dám đâu, tụi tui cắn nhau hoài ấy chứ :Silly::Silly::Silly:

• 2,280 Bài viết

• 446 Được cảm ơn

thì xem tử vi, xem bói ( đọc sách thôi) toàn thấy bảo ko hợp rùi đủ thứ khác... các bà có tin ko? nghĩ sao???
    • 7,202 Bài viết

• 11,567 Được cảm ơn

Hehe, hôm nay rảnh rỗi đi tìm lẩn mẩn mới ra topic này, mừng quá!:Laughing: Tôi là ng thứ 5 nha (chả bù cho mấy nhà khác, đất chật ng đông, mình cứ gọi là chen chân vào k được). Ở đây rộng rãi thoải mái quá ta :Laughing: (vẫn chưa hết sướng).
    @ mẹ strive: ngó thấy mẹ ở bên gà 81, hóa ra lại sang bên này lại gặp nữa, trùng hợp quá ta, bắt tay cái nào
    @ các mẹ: 79 và 81 là kỵ tuổi đó. Hồi trước khi cưới mình đi xem, thầy nói 2 tuổi này lấy nhau xung khắc lắm, dễ kẻ ở ng đi (mà k chịu đi là chết đó - lời thầy nha k phải lời tôi) sợ toát mồ hôi. Sau đó phải làm 1 sêri lễ giải hạn như vầy nè: bán tuổi tôi sang tuổi 82, đổi cả tên luôn cho hợp chồng; làm lễ cưới giả 1 lần (cũng xin dâu, rước dâu về, qua 12h đêm thì đuổi dâu đây lủi thủi tự về nhà 1 mình, coi như đã 1 lần bỏ nhau, ngày khác cưới lại).
    Hồi đó làm lễ khổ lắm đó các mẹ. Được cái trộm vía sau đó 2 v-c sống với nhau hòa thuận lắm, chả cãi nhau tí nào (trước thì khắc khẩu thôi rồi, gần đến đám cưới tôi còn nhất quyết k chịu cưới nữa cơ mà, cả nhà phải họp là khuyên mãi). Trước tôi chả tin j thầy bà đâu, nhưng h thấy thế cũng phải tin.
    Ah, nhưng mà tôi thấy hình như 79 là ng khá cẩn thận và chăm lo cho gđình đấy chứ. Nhưng mà k biết chồng các mẹ tnào, hồi tôi đi xem thì nét đại cương của tuổi này là có sao đào hoa đóng ở cung thê, thầy nói tuổi này tính lãng mạn, khả năng làm các ngành nghề về nghệ thuật hoặc có sáng tạo, đặc biệt là về sau cũng dễ có bồ đó, nhưng chỉ là "ngoài luồng" thôi, k dám qua mặt vợ cả đâu. Tuổi này có đất cát, có xuất ngoại, thân tự lập thân (toàn là lời thầy nha, k phải lời tôi), các mẹ thấy thế nào?
    @ mẹ gaume81: nhóc nhà mẹ kém con mình hơn tháng mà trộm vía nhìn ảnh rảnh rót quá nhỉ? Trao đổi tí kinh nghiệm nuôi con xem nào?
    • 7,990 Bài viết

• 684 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi palmyeu Xem bài viết
    Hehe, hôm nay rảnh rỗi đi tìm lẩn mẩn mới ra topic này, mừng quá!:Laughing: Tôi là ng thứ 5 nha (chả bù cho mấy nhà khác, đất chật ng đông, mình cứ gọi là chen chân vào k được). Ở đây rộng rãi thoải mái quá ta :Laughing: (vẫn chưa hết sướng).
    @ mẹ strive: ngó thấy mẹ ở bên gà 81, hóa ra lại sang bên này lại gặp nữa, trùng hợp quá ta, bắt tay cái nào
    @ các mẹ: 79 và 81 là kỵ tuổi đó. Hồi trước khi cưới mình đi xem, thầy nói 2 tuổi này lấy nhau xung khắc lắm, dễ kẻ ở ng đi (mà k chịu đi là chết đó - lời thầy nha k phải lời tôi) sợ toát mồ hôi. Sau đó phải làm 1 sêri lễ giải hạn như vầy nè: bán tuổi tôi sang tuổi 82, đổi cả tên luôn cho hợp chồng; làm lễ cưới giả 1 lần (cũng xin dâu, rước dâu về, qua 12h đêm thì đuổi dâu đây lủi thủi tự về nhà 1 mình, coi như đã 1 lần bỏ nhau, ngày khác cưới lại).
    Hồi đó làm lễ khổ lắm đó các mẹ. Được cái trộm vía sau đó 2 v-c sống với nhau hòa thuận lắm, chả cãi nhau tí nào (trước thì khắc khẩu thôi rồi, gần đến đám cưới tôi còn nhất quyết k chịu cưới nữa cơ mà, cả nhà phải họp là khuyên mãi). Trước tôi chả tin j thầy bà đâu, nhưng h thấy thế cũng phải tin.
    Ah, nhưng mà tôi thấy hình như 79 là ng khá cẩn thận và chăm lo cho gđình đấy chứ. Nhưng mà k biết chồng các mẹ tnào, hồi tôi đi xem thì nét đại cương của tuổi này là có sao đào hoa đóng ở cung thê, thầy nói tuổi này tính lãng mạn, khả năng làm các ngành nghề về nghệ thuật hoặc có sáng tạo, đặc biệt là về sau cũng dễ có bồ đó, nhưng chỉ là "ngoài luồng" thôi, k dám qua mặt vợ cả đâu. Tuổi này có đất cát, có xuất ngoại, thân tự lập thân (toàn là lời thầy nha, k phải lời tôi), các mẹ thấy thế nào?
    @ mẹ gaume81: nhóc nhà mẹ kém con mình hơn tháng mà trộm vía nhìn ảnh rảnh rót quá nhỉ? Trao đổi tí kinh nghiệm nuôi con xem nào?

hehehe, đúng rồi đó hồi tụi tui cưới nhau bên nhà chồng cũng đi xem bói, xem tới xem lui nói túm lại một cục là chẳng có gì tốt cả, nhưng vì cảm động với chuyện tình cảm của người miền nam và người miền trung nên ông bà nhượng bộ đó chớ. Còn bảo là khó sinh con và nếu sinh được thì khó nuôi, gia đình tui thì chẳng tin (vì có đạo mừ). Nhưng rốt cuộc 2 năm qua tụi tui sống với nhau rất hạnh phúc, đúng là "thầy bói nói láo ăn tiền" :Laughing::Laughing::Laughing::Laughing::Laughing: :Laughing:

• 7,990 Bài viết

• 684 Được cảm ơn

@palmyeu: oh vậy à, thế thì hay quá nhỉ, có gì mình sẽ hỏi mẹ nó chút ít kinh nghiệm vì ít nhất mẹ nó cũng đi trước mình 1 tháng mừ, hehehe

• 7,990 Bài viết

• 684 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi strive Xem bài viết
    thì xem tử vi, xem bói ( đọc sách thôi) toàn thấy bảo ko hợp rùi đủ thứ khác... các bà có tin ko? nghĩ sao???
    tui chẳng tin đâu, làm gì có chuyện đó, mà nếu có thì ít thôi, bằng chứng là vợ chồng tui nè, ít nhất đến ngày hôm nay lấy nhau được 2 năm rồi mà khi đi đâu bạn bè của hai đứa cũng ganh tị vì hạnh phúc và những gì tụi tui có được đây, :Battin ey::Battin ey::Battin ey::Battin ey::Battin ey: