CÁC CÂU LẠC BỘ - GIAO LƯU & HỘI HỌP

1979/1980 - Hội chồng Kỷ Mùi 79 vợ Canh Thân 80

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 43.6K Lượt đọc
  • 590 Trả lời

• 151 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Dê con
    Hì... Bố mẹ chồng của tớ hơi bị tuyệt vời. Giống bố mẹ tớ, duy chỉ có cách ăn uống hơi khác nhưng cũng không đến nỗi. Phải mỗi tội hai ông bà khắc khẩu nên nhiều khi hơi nhức đầu trong bữa ăn.
    Mẹ Dê con sướng thật, còn tui thì...
    • 129 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

kha` kha`... lập hội đi !
    • 1,035 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Ai bảo là lũ Dê không chịu ra ngoài, không chịu đi chơi? Chồng tớ này. Lúc nào cũng phải nghĩ ra lý do gì đấy để đi chơi nhé. Thỉnh thoảng muốn nằm ngủ muộn một chút nhưng cứ dựng vợ dậy bắt đi chơi. Còn mỗi lần chồng tớ đi chơi với bạn thì ôi thôi, không dặn dò trước là đến khuya. Dặn rồi thì cũng phải 10h mới vác mẹt về. lại thêm cái tính thích theo dõi nữa chứ. Thấy vợ bảo là hay vào web trẻ thơ là lập tức đăng ký thành viên, truy cập luôn để check xem vợ nói gì, với ai. Chỉ có cái topic này tớ tham gia là chồng tớ chưa biết thôi nên nói xấu thoải mái đi. Nhé :4: :4: :4:
    • 129 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Các bố Dê giống nhau quá...
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Gia đình Ốc; 13/05/2006 vào lúc 05:58 PM.
    • 28 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

He he... đặc điểm chung của mấy anh Dê hình như là ít khi ra khỏi nhà, nhưng đã ra khỏi nhà thì... quên đường về.
    Anh Dê nhà tớ cũng thế, toàn phải đuổi đi giao lưu với bạn bè, rồi mình ở nhà lại sốt ruột nhắc hắn về. Híc....
    Chao hoi Chong Ky Mui vo Canh Than nhe
    Cho minh nhap Hoi voi nghe.Doc bai cua ME De con sao giong OX nha minh qua.Khong di thi thoi chu ma di rui thi quen ca duong ve, bo minh o nha voi con buon qua.Moi lan OX di ve tre la minh lo lam nen moi lan di la moi lan dan do:anh uong it va nho ve som do.co gi goi cho e biet.hihihi.nhu dan con vay.Khong biet cac me co giong nhu minh khong?Khi vang va o voi De nen hop nhau lam ma, dung k cac me?OX nha minh cu cuoi tuan la di choi voi ban be de giai khuay ma, dac biet la di nhau vi OX di lam ve muon 7h30 moi ve nha an com nen k di nhau nhieu chi cuoi tuan thui.vay cuoi tuan minh fai chieu cho OX di choi vay nhung roi den chieu la ve voi me con.Moi lan ong o nha minh vui lam vi co ng noi chuyen voi minh ma.co gi vui cac me ke cho minh nghe nhe
    Chuc cac me cuoi tuan vui ve nhe :3:
    • 55 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hội này hay quá.
    Nhà em cũng chồng Mùi vợ Thân đây. Các bác giống em quá suốt ngày kể công với chồng là nhờ lấy em mà đường công danh của anh phát đạt đấy trong khi ko hề muốn xa chồng (đi học thêm hay đi làm về muộn mặt đều chảy ra).
    Có vẻ bọn khỉ chúng mình đều ranh mãnh và đanh đá nhỉ.
    Vợ chồng em thỉnh thoảng cũng tranh luận to tiếng nhưng từ hồi yêu đến giờ chưa bao giờ giận nhau (Lại một điểm giống các bác)
    Chồng em ko hay đi chơi nhưng hình như hơi gia trưởng. lại còn lập luận nhưng người quyết được mới có thế làm sếp được (Mà em muốn chồng em làm sếp kiếm được nhiều tiền lắm)
    Mong được tâm sự trao đổi với các mẹ.
    • 1,035 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi luuha
    Hội này hay quá.
    Nhà em cũng chồng Mùi vợ Thân đây. Các bác giống em quá suốt ngày kể công với chồng là nhờ lấy em mà đường công danh của anh phát đạt đấy trong khi ko hề muốn xa chồng (đi học thêm hay đi làm về muộn mặt đều chảy ra).
    Có vẻ bọn khỉ chúng mình đều ranh mãnh và đanh đá nhỉ.
    Vợ chồng em thỉnh thoảng cũng tranh luận to tiếng nhưng từ hồi yêu đến giờ chưa bao giờ giận nhau (Lại một điểm giống các bác)
    Chồng em ko hay đi chơi nhưng hình như hơi gia trưởng. lại còn lập luận nhưng người quyết được mới có thế làm sếp được (Mà em muốn chồng em làm sếp kiếm được nhiều tiền lắm)
    Mong được tâm sự trao đổi với các mẹ.
    Gia trưởng à? Thế thì giống hệt ax nhà tớ rồi. Ghét nhất cái tính đấy. Hơn vợ được bao nhiêu tuổi mà dám lên mặt chứ. :4: Rồi suốt ngày kêu vợ càng ngày càng đanh đá không hiền ngoan như hồi mới yêu (vớ vẩn hồi đó người ta phải làm hàng chứ :4: ). vợ chồng giận nhau là chuyện bình thường. Cãi nhau rồi 2-3 ngày mới làm lành nhé nhưng ax thú nhận là sợ cãi nhau với vợ lắm.
    • 372 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

He he... Còn tớ chẳng cần to tiếng, chỉ cần xị mặt ra, rơm rớm vài giọt nước mắt là xã hốt hoảng làm lành liền. Của đáng tôi, bình thường đừng hòng tớ nhỏ một giọt nước mắt.
    • 1,035 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

He he... Còn tớ chẳng cần to tiếng, chỉ cần xị mặt ra, rơm rớm vài giọt nước mắt là xã hốt hoảng làm lành liền. Của đáng tôi, bình thường đừng hòng tớ nhỏ một giọt nước mắt.
    Í Ẹ, chồng tớ cứng rắn lắm nhé. Thừa biết lúc cãi nhau vợ khóc là vờ vịt thôi nên không chịu thua đâu. :4: Tớ á, giả vờ khóc một lúc không thấy động tĩnh gì là ngủ quên tiệt mất. Đến lúc mở mắt ra đã thấy chồng ở bên cạnh từ lúc nào rồi. Kết luận: các anh Dê sợ nhất là bị vợ lờ tịt đi. Đúng là kém tắm, không chịu được cảm giác bị bỏ rơi.
    • 55 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi omaichanh
    Í Ẹ, chồng tớ cứng rắn lắm nhé. Thừa biết lúc cãi nhau vợ khóc là vờ vịt thôi nên không chịu thua đâu. :4: Tớ á, giả vờ khóc một lúc không thấy động tĩnh gì là ngủ quên tiệt mất. Đến lúc mở mắt ra đã thấy chồng ở bên cạnh từ lúc nào rồi. Kết luận: các anh Dê sợ nhất là bị vợ lờ tịt đi. Đúng là kém tắm, không chịu được cảm giác bị bỏ rơi.
    Giống ax nhà em quá. Chưa chắc khóc đã được dỗ dành đâu (Chả vờ cứng rắn mà). Nhưng sợ nhất là bị vợ bảo là ghét cái mặt, ko thèm yêu nữa. Lúc đấy thì cái mặt vẫn trơ ra nhưng sau đấy tự nhiên cứ gặng hỏi có yêu anh nữa ko, đừng ghét anh nhé anh buồn lắm . Mình thì chết cười, giả vờ tí cứ tưởng thật.
    • 807 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Ai bảo là lũ Dê không chịu ra ngoài, không chịu đi chơi? Chồng tớ này. Lúc nào cũng phải nghĩ ra lý do gì đấy để đi chơi nhé. Thỉnh thoảng muốn nằm ngủ muộn một chút nhưng cứ dựng vợ dậy bắt đi chơi. Còn mỗi lần chồng tớ đi chơi với bạn thì ôi thôi, không dặn dò trước là đến khuya. Dặn rồi thì cũng phải 10h mới vác mẹt về. lại thêm cái tính thích theo dõi nữa chứ. Thấy vợ bảo là hay vào web trẻ thơ là lập tức đăng ký thành viên, truy cập luôn để check xem vợ nói gì, với ai. Chỉ có cái topic này tớ tham gia là chồng tớ chưa biết thôi nên nói xấu thoải mái đi. Nhé :4: :4: :4:
    Ôi chồng bác 10h đã về rồi, sớm thế. Chồng em toàn 10h mới đi cơ :4:
    • 807 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi babou
    Tớ suýt lấy 1 kỷ mùi có được tham za ko hehe
    Mụ này tránh ra đằng kia, đú quá! Đừng cậy lão nhà không vào diễn đàn mà phát biểu thoải mái nhá. Cẩn thận không có gián điệp đấy
    • 1,035 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Chắc mình sắp tạm biệt hội này mất rồi. Dạo này thấy buồn nhiều vì chồng quá. Có khi là chia tay đến nơi rồi, chuẩn bị xếp gạch bên câu lạc bộ của bác WAN cái. Lúc mới lấy chồng thì thấy chia tay sao mà dễ thế đến lúc có con mới nhận ra làm chuyện đó khó hơn nhiều. Thế nhưng chưa bao giờ mình thấy chán và muốn bỏ chồng như lúc này. Chắc đây sẽ là thời điểm dễ dàng nhất đây.
    • 372 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chắc mình sắp tạm biệt hội này mất rồi. Dạo này thấy buồn nhiều vì chồng quá. Có khi là chia tay đến nơi rồi, chuẩn bị xếp gạch bên câu lạc bộ của bác WAN cái. Lúc mới lấy chồng thì thấy chia tay sao mà dễ thế đến lúc có con mới nhận ra làm chuyện đó khó hơn nhiều. Thế nhưng chưa bao giờ mình thấy chán và muốn bỏ chồng như lúc này. Chắc đây sẽ là thời điểm dễ dàng nhất đây.
    Chuyện gì mà đến mức bi quan thế ? Kể cho bạn bè nghe với nào ?
    • 1,035 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Chuyện gì mà đến mức bi quan thế ? Kể cho bạn bè nghe với nào ?
    Buồn chán đến mức chẳng muốn nói gì nữa mẹ Dê con ạ. Túm lại là không cảm thấy hạnh phúc nữa thôi mà thế nghĩa là đã hết yêu rồi. Hết yêu đơn giản là hết yêu, chẳng có lý do gì cả.
    • 1,551 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi babou
    Tớ suýt lấy 1 kỷ mùi có được tham za ko hehe
    Thế tớ thì chồng Mùi vợ Dậu có chui vào đây đựơc k nhỉ? :4:
    Bi zonzon
    • 372 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Buồn chán đến mức chẳng muốn nói gì nữa mẹ Dê con ạ. Túm lại là không cảm thấy hạnh phúc nữa thôi mà thế nghĩa là đã hết yêu rồi. Hết yêu đơn giản là hết yêu, chẳng có lý do gì cả.
    Híc... Nhẹ nhàng thế ? Nhẹ nhàng một cách nguy hiểm. Thế mẹ nó đã thử tìm mọi cách cho hết buồn chán chưa ?
    • 1,487 Bài viết

• 745 Được cảm ơn

omaichanh ơi, có chuyện gì thế? Cãi nhau với Kỷ Mùi à? Sao tôi với bà có nhiều điểm trùng hợp với nhau thế nhỉ Tôi cũng mới cãi nhau với lão nhà tôi tối qua. Thôi mặc kệ đi, nghĩ làm gì cho mệt đầu, để sức mà chăm sóc em bé.
    Chia sẻ với bà nhé
    Lần đầu tiên Nhật Minh:Biết lẫyJuly,10.Mọc răng Oct,2, Biết bò Oct,28.Bước đi Feb,14

• 372 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cãi nhau chuyện gì thế hả các bà ? Nhẹ nhàng thì bỏ qua đi. Chán thì Refresh lại. Nhìn các bà thế này không khéo lại thành tương lai của tôi thì bỏ xừ.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 28 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

omai chanh à,
    chuyện vợ chồng là chuyện của cả cuộc đời, lúc xưa yêu nhau sao mà giờ lại nghĩ chán nhau hả?cố gắng bình tĩnh và gạt qua tất cả.Mình là phụ nữ nóng vội là sau nàu mình sẽ khổ và cả con mình nữa đó chứ.phụ nữ chúng mình vất vả lắm omaichanh à.đàn ông thì không có mình còn có người khác chứ fụ nữ mình đã vấp một lần rồi thì khó lắm đó.đừng giận chồng làm gì trừ khi quá quắt mình mới nghĩ đến biện fáp khác thôi.mình fải lo sức khỏe cho mình và cho con chứ.Mình ốm thì lấy sức đâu nuôi con.miình cũng mới lấy chồng rồi sinh con, điều dĩ nhiên là fải va chạm trong đời sống vc rồi, chén bát còn như vậy nữa mà.Mình cố gắng thích nghi tính của AX vì lúc xưa yêu nhau đâu có thấy được.Mình fải cố gắng chấp nhận khuyết điểm của AX rồi từ từ mới uốn nắn ảnh được.Như mình đây mình vừa làm dâu vừa làm vợ nhiều điều AX mình nói bênh ba mẹ anh em nhà chồng mình cũng fải cố gắng nhịn cho qua và k cần fải suy nghĩ làm gì, vì mình là fụ nữ mà.buồn lắm nhưng fải cố gắng vượt qua và mong sau này lúc vợ chồng bình tĩnh lại rồi từ từ nói chuyện với nhau chứ.mình biết mỗi người có một hoàn cảnh riêng nhưng điều quan trọng là vc fải yêu nhau thật sự thì sẽ ok thôi mà.omaichanh đừng buồn nữa rồi ngày mai trời lại sáng thôi.đàn ông thích nói ngọt lắm đó, dù mình sai nhưng mình nịnh vài câu là ok ngay mà.ai cũng vậy thôi.làm vợ nên fải chịu khó tí đừng nổi nóng mà hư bột hư đường đó.chúc omaichanh vượt qua giai đoạn này nhé