CÁC CÂU LẠC BỘ - GIAO LƯU & HỘI HỌP

1979/1980 - Hội chồng Kỷ Mùi 79 vợ Canh Thân 80

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 44.3K Lượt đọc
  • 590 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 1,035 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Này đồng bào ơi, thấy thầy bói bảo Kỷ Mùi lấy Canh Thân là tốt nhất đấy. Không biết có phải thế không nhỉ. Các bác vào đây phổ biến kinh nghiệm để giúp em trắc nghiệm ông thầy bói nhé. Nếu đáng tin thì lần sau lại đến.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 807 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Ừ, tớ cũng thấy tốt thật
    • 1,487 Bài viết

• 747 Được cảm ơn

Đây, có nhà em nữa đây. Đến giờ công nhận là vẫn thấy tốt , không biết sau này thế nào :3: . Mặc dù vừa rồi có "sự cố" chen vào là sự xuất hiện của thằng cu con làm cuộc sống 2 vợ chồng đảo lộn lung tung cả lên (vì chỉ có 2 vợ chồng xoay sở thôi, ở xa cả nội cả ngoại nên không có ai giúp). Nhưng vẫn thấy tạm ổn :1:
    Lần đầu tiên Nhật Minh:Biết lẫyJuly,10.Mọc răng Oct,2, Biết bò Oct,28.Bước đi Feb,14

• 129 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mộc sinh Hoả mà ! Đẹp lắm !
    Chồng Kỷ Mùi lấy vợ Canh Thân đường công danh lên nhanh như jó...
    • 1,035 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi AnNguyen
    Đây, có nhà em nữa đây. Đến giờ công nhận là vẫn thấy tốt , không biết sau này thế nào :3: . Mặc dù vừa rồi có "sự cố" chen vào là sự xuất hiện của thằng cu con làm cuộc sống 2 vợ chồng đảo lộn lung tung cả lên (vì chỉ có 2 vợ chồng xoay sở thôi, ở xa cả nội cả ngoại nên không có ai giúp). Nhưng vẫn thấy tạm ổn :1:
    :4: :4: Nhà bác này y hệt nhà em. Cuối năm trước có thằng cu, cuộc sống cũng đảo lộn hết cả lên nhưng trộm vía thằng bé ngoan, chịu ăn lại ở gần ông bà nội ngoại nên không vất vả.
    • 1,035 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gia đình Ốc
    Mộc sinh Hoả mà ! Đẹp lắm !
    Chồng Kỷ Mùi lấy vợ Canh Thân đường công danh lên nhanh như jó...
    Huhuhuhu, bác nói thế em tủi thân quá. Đường công danh vợ chồng em vẫn mịt mù lắm bác ạ.
    • 1,035 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

À quên, nói xấu mấy ông chồng Kỷ Mùi tí các bác nhẩy. Không biết chồng các bác thế nào chứ chồng em thì thông minh hay dỗi lắm lại nóng nảy nữa chứ.
    • 1,487 Bài viết

• 747 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi omaichanh
    Huhuhuhu, bác nói thế em tủi thân quá. Đường công danh vợ chồng em vẫn mịt mù lắm bác ạ.
    Đúng đúng, nhà em anh xã vẫn đang đi học nên chả thấy công danh đâu cả => chưa kiểm chứng được lời mấy ông thầy bói
    @ bác omaichanh : thằng cu nhà bác kháu nhỉ, tên bé là Khôi Nguyên à, hay thế. Anh xã nhà em cũng đòi đặt tên thằng cu nhà em là Nguyên đấy, nhưng em sợ bọn Tây nó phát âm không nổi tên con em thì khổ. Ai đời họ của em là Nguyễn mà mỗi lần đến bệnh viện người ta gọi tên em mà em cứ đần mặt ra không phản ứng gì, mà họ gọi xong cũng méo cả mồm
    Lần đầu tiên Nhật Minh:Biết lẫyJuly,10.Mọc răng Oct,2, Biết bò Oct,28.Bước đi Feb,14

• 1,035 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Đúng đúng, nhà em anh xã vẫn đang đi học nên chả thấy công danh đâu cả => chưa kiểm chứng được lời mấy ông thầy bói
    @ bác omaichanh : thằng cu nhà bác kháu nhỉ, tên bé là Khôi Nguyên à, hay thế. Anh xã nhà em cũng đòi đặt tên thằng cu nhà em là Nguyên đấy, nhưng em sợ bọn Tây nó phát âm không nổi tên con em thì khổ. Ai đời họ của em là Nguyễn mà mỗi lần đến bệnh viện người ta gọi tên em mà em cứ đần mặt ra không phản ứng gì, mà họ gọi xong cũng méo cả mồm
    :4: Tên đấy là mẹ cháu thích nên ép hạ bố cháu phải đồng ý đấy. (Khôi Nguyên là vừa giỏi lại vừa đẹp :4: )Nhưng nghe mẹ nó nói lại thấy lo lo. Sau này cũng có ý định cho con đi du học và vụ tên tuổi thế này thì cũng hơi phức tạp nhẩy.
    • 1,487 Bài viết

• 747 Được cảm ơn

:4: Tên đấy là mẹ cháu thích nên ép hạ bố cháu phải đồng ý đấy. (Khôi Nguyên là vừa giỏi lại vừa đẹp :4: )Nhưng nghe mẹ nó nói lại thấy lo lo. Sau này cũng có ý định cho con đi du học và vụ tên tuổi thế này thì cũng hơi phức tạp nhẩy.
    Ôi giời ơi, em nhìn lại cái họ của con bác rồi,bọn Tây kiểu này thì chạy mất dép thật :4: , đọc xong Nguyên Nguyễn thì chúng nó ốm cả tuần (em đùa tí bác đừng luờm em nhé)

• 1,035 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Ôi giời ơi, em nhìn lại cái họ của con bác rồi,bọn Tây kiểu này thì chạy mất dép thật :4: , đọc xong Nguyên Nguyễn thì chúng nó ốm cả tuần (em đùa tí bác đừng luờm em nhé)
    Chồng tui cũng đã cảnh báo thế rồi nhưng tui không nghe đấy
    • 129 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Khôi Nguyên có ý nghĩa lắm đấy ạ !
    Thí dụ giải nghĩa tên cu Ốc nhà em nhé:

- Đỗ : Hình thanh tòng mộng tòng thổ, Đỗ lê dã. Chữ Đỗ là chữ hình thanh có cây có đất, nghĩa gốc là 1 loại cây -> Họ Đỗ nhưng trong tiếng Việt Đỗ còn có nghĩa là đỗ đạt.
    - Khôi Nguyên : Đứng đầu

-> Đỗ Khôi Nguyên : Đỗ Đứng Đầu
    • 1,035 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Khôi Nguyên có ý nghĩa lắm đấy ạ !
    Thí dụ giải nghĩa tên cu Ốc nhà em nhé:

- Đỗ : Hình thanh tòng mộng tòng thổ, Đỗ lê dã. Chữ Đỗ là chữ hình thanh có cây có đất, nghĩa gốc là 1 loại cây -> Họ Đỗ nhưng trong tiếng Việt Đỗ còn có nghĩa là đỗ đạt.
    - Khôi Nguyên : Đứng đầu

-> Đỗ Khôi Nguyên : Đỗ Đứng Đầu
    Heheeheheheheee. Hay hay wá. Thế bác giải thích NGuyễn Tuấn Khôi Nguyên là gì dùm mình đi nào. Có phải là Khoẻ và Đứng đầu không? hahhâhhahha. Nhà vô địch tương lai :4:
    • 129 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Heheeheheheheee. Hay hay wá. Thế bác giải thích NGuyễn Tuấn Khôi Nguyên là gì dùm mình đi nào. Có phải là Khoẻ và Đứng đầu không? hahhâhhahha. Nhà vô địch tương lai :4:
    -> Thêm Tuấn vào Nguyễn Tuấn Khôi Nguyên không có nghĩa gì bạn ạ ! :P
    -------------------------------------------------------------------------
    À quên, nói xấu mấy ông chồng Kỷ Mùi tí các bác nhẩy. Không biết chồng các bác thế nào chứ chồng em thì thông minh hay dỗi lắm lại nóng nảy nữa chứ.
    -> hehe Anh em tuổi Mùi mà
    • 1,035 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

-> Thêm Tuấn vào Nguyễn Tuấn Khôi Nguyên không có nghĩa gì bạn ạ ! :P
    -------------------------------------------------------------------------
    -> hehe Anh em tuổi Mùi mà
    Sai rồi nha. Tuấn là giống như tuấn tú đấy. hihihiii đã nói là vừa khoẻ lại vừa giỏi rùi mà :4:
    • 151 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trước khi cưới thầy bói cũng bảo chồng Kỷ "dê" vợ Canh"khỉ" tốt lắm đấy. Hiện tại baby của mình được 6,5 tháng rồi mà (nói nhỏ thôi nhé) vẫn tình củm lắm.
    • 129 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Sai rồi nha. Tuấn là giống như tuấn tú đấy. hihihiii đã nói là vừa khoẻ lại vừa giỏi rùi mà :4:
    Mình ko nói đến nghĩa riêng của từ ấy mà ở đây nó phải phù hợp với tổng thể của họ và tên thì mới có i' nghĩa ! ;D
    • 1,035 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Marry
    Trước khi cưới thầy bói cũng bảo chồng Kỷ "dê" vợ Canh"khỉ" tốt lắm đấy. Hiện tại baby của mình được 6,5 tháng rồi mà (nói nhỏ thôi nhé) vẫn tình củm lắm.
    Có chiều vợ không? :3:
    • 1,035 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Mình ko nói đến nghĩa riêng của từ ấy mà ở đây nó phải phù hợp với tổng thể của họ và tên thì mới có i' nghĩa ! ;D
    Nhưng con tớ khoẻ và đẹp thật mà
    • 151 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các bác đang bàn luận về ý nghĩa tên của các bé. Vậy có thể giải nghĩa cho tui tên Nguyễn Lê Gia Hiếu ko?