CÁC CÂU LẠC BỘ - GIAO LƯU & HỘI HỌP

1976/1979 - Hội chồng Bính Thìn 76 vợ Kỷ Mùi 79 !

Đến trả lời mới nhất
  • 16 Lượt chia sẻ
  • 39.6K Lượt đọc
  • 236 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 30 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ cho ý kiến đi
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 107 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Ơ sao mà vắng vẻ thế nhỉ? Không lẽ có mỗi nhà em với nhà bechipngoan thôi à? Giời ơi... các cụ bảo hai tuổi này lấy nhau đẹp lắm mà!
    Thức cùng xuân để biết lòng xuân!
    • 151 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anna79
    Ơ sao mà vắng vẻ thế nhỉ? Không lẽ có mỗi nhà em với nhà bechipngoan thôi à? Giời ơi... các cụ bảo hai tuổi này lấy nhau đẹp lắm mà!
    2 tuổi này có vẻ lấy nhau nhiều lắm mà, tớ có ít nhất gần 10 ông bạn học từ cấp 3 đến DH lấy vớ tuổi kỷ mùi, thấy yêu nhau mãnh liệt mỗi tội than giống nhau:" tao chẳng hiểu sao bói toán bảo tao lấy mấy em mùi này là hợp lắm, 2 VC thịnh vượng... gì gì đó, nhưng khi tao lên thì vợ tao lại.... đi xuống, còn khi vợ thuận buồm xuôi gió thì... tao thất nghiệp" .... Chắc chưa đến cơ phát nhỉ các mẹ nhỉ, chúc nhà này buôn bán tốt, kết nạp nhiều TV.
    • 95 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cu Tũn
    2 tuổi này có vẻ lấy nhau nhiều lắm mà, tớ có ít nhất gần 10 ông bạn học từ cấp 3 đến DH lấy vớ tuổi kỷ mùi, thấy yêu nhau mãnh liệt mỗi tội than giống nhau:" tao chẳng hiểu sao bói toán bảo tao lấy mấy em mùi này là hợp lắm, 2 VC thịnh vượng... gì gì đó, nhưng khi tao lên thì vợ tao lại.... đi xuống, còn khi vợ thuận buồm xuôi gió thì... tao thất nghiệp" .... Chắc chưa đến cơ phát nhỉ các mẹ nhỉ, chúc nhà này buôn bán tốt, kết nạp nhiều TV.
    Đúng đấy, nhà em bi đát lắm, chẳng biết năm nay làm sao mà cả 2 vc cùng móm. Cứ tưởng mùi với thìn là sướng mà chưa thấy sưóng ngày nào
    • 164 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Hậy hậy, thêm 1 thành viên nữa nhé. VC tớ cũng thấy ngta bảo hai tuổi này lấy nhau VƯỢNG lắm. Mát cả mặt!!! Chồng khoe hồi xưa xem thầy bên Thái, ông í bảo 31 tuổi là có trang trại. Vợ hồi hộp trông mỏi cả mắt... hiiihihihhh... đến giờ 30 rồi (tính tuổi âm thì cũng là 31 rùi) mà công việc vẫn cứ phập phù. Thế trang trại ở đâu ra nhẩy???
    2 năm nay, từ khi lấy nhau cũng lao đao khốn khổ lắm rồi đấy. Bao nhiêu vàng bạc châu báu từ hồi cưới bán hết cả để nuôi miệng rồi. Giờ sắp có thêm cái tàu há mồm, chưa biết đứa nào nuôi đứa nào đây... Nghe chừng đang giai đoạn vượt qua thử thách các bố mẹ ạ, giàu sớm quá khéo lại hỏng!!! :-@

Ố mà lạ, liệu có phải tại lấy Kỷ Mùi nên... Ko phải nhỉ, nhất định là ko phải, lấy mình sướng bỏ xừ chứ, các đồng minh của ta nhỉ!!! Tại cái sướng nó chưa đến thôi chứ... Đầu năm hai đứa đi xem tiếp, cô lại bảo: Anh này á, có bao nhiêu chỗ ngta muốn nhưng anh vào được rồi anh lại ra đi - phải đến 34 tuổi nghề nghiệp mới ổn định và bắt đầu có tiến triển. Vợ anh lại mỏi mòn trông mong cho đến lúc ấy vậy.. hè hè...
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hangftu
    Đúng đấy, nhà em bi đát lắm, chẳng biết năm nay làm sao mà cả 2 vc cùng móm. Cứ tưởng mùi với thìn là sướng mà chưa thấy sưóng ngày nào
    Nhà bạn lại giống nhà tui rùi. Hồi chưa cưới bố chồng mình bảo hai cái tuổi này là hợp nhau lắm, làm ăn phát đạt thịnh vượng, con cái học hành cũng khá. Chả là bố chồng mình biết xem tử vi mà. Trời ơi nghe mà sướng nẩy cả người. Thế mà chẳng biết thịnh vượng nó đang ở chỗ mô, năm đầu tiên của hai vợ chồng mình xui xẻo từ đầu năm. Cả hai mệt đứt cả hơi. Toàn chuyện đen thui không à. Hai vợ chồng cầu mong sao cho sớm qua cái năm xui xẻo này đi để còn dễ thở một tý.
    • 21 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Nhà em cũng Bính Thìn - Kỷ Mùi đây. Hồi chưa cưới, bố em cũng bảo là sẽ làm ăn tốt, nhưng khắc khẩu. Bây giờ thì chưa thấy làm ăn phát đạt gì hết, nhưng đúng là khắc khẩu mọi người ạ. Nhưng chỉ cãi nhau chút xíu thôi, còn thì vẫn yêu thương nhau lắm.
    • 95 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ố mà lạ, liệu có phải tại lấy Kỷ Mùi nên... Ko phải nhỉ, nhất định là ko phải, lấy mình sướng bỏ xừ chứ, các đồng minh của ta nhỉ!!! Tại cái sướng nó chưa đến thôi chứ... Đầu năm hai đứa đi xem tiếp, cô lại bảo: Anh này á, có bao nhiêu chỗ ngta muốn nhưng anh vào được rồi anh lại ra đi - phải đến 34 tuổi nghề nghiệp mới ổn định và bắt đầu có tiến triển. Vợ anh lại mỏi mòn trông mong cho đến lúc ấy vậy.. hè hè...[/QUOTE]

Nhà bác Mai Hương trông quen quen, có phải bác cũng ở trong hội sinh vào T12 không? Bác nói cứ như anh xã nhà em ý, suốt ngày an ủi vợ: nghèo thì lâu, giàu thì mấy. Em cũng đang mỏi mòn trông mong đây chứ không thì chắc phải ăn khoai thôi. Hy vọng năm nay vợ Kế đô, chồng Thái bạch. Năm sau sẽ phát hơn. Mong đợi ngậm ngùi vậy
    • 1,497 Bài viết

• 571 Được cảm ơn

Cho tớ làm đồng minh với, năm nay quả chồng chúng mình là sao Thái Bạch còn chúng mình là Kế Đô đấy. Tớ thì công việc từ đầu năm tới giờ vưỡn ổn, tuy nhiên thì sức khoẻ bị ảnh hưởng thì phải, có baby thì suốt ngày chạy vào bệnh viện nghỉ ở nhà gần 3 tháng. Còn quả chồng tớ hồi đầu năm thì mất một quả to ơi là to, tuy nhiên cũng may là cuối năm thu lại được quả nhà. Nhưng các cậu có thấy là vợ chồng chúng ta khắc khẩu không, vợ chồng tớ rất rất hay tranh luận, cãi nhau
    • 111 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thứ hai vừa rồi VC mình vừa tròn 4 năm ngày cưới. Hồi chưa cưới mọi người cũng động viên là khắc tuổi (Thìn tuất sửu mùi) nhưng hợp mạng (76 sa trung thổ, 79 thiên thượng hoả) hi.hi... các cụ nghe có vẻ duy tâm quá nhỉ? Chúng mình cũng hay khắc khẩu lắm nhưng trộm vía được cái ông xã mình cũng hay nhường nhịn nên không thể giận lâu được. Tuy hiền nhưng họ lại hay cục nên mình cũng phải lúc cương lúc nhu. Không biết ông xã của các mẹ thế nào chứ ông xã mình thì chiều con lắm, thế nên mới hay cãi nhau. Mình mà góp ý thì hắn lại bảo là mẹ "đấm" thì bố "xoa" không tội nghiệp con nó... Túm lại là hạnh phúc cũng nhiều mà sóng gió thì cũng không ít nhưng mình thấy gì thì gì đã là VC phải thật sự yêu thương nhau, cùng nhau vun đắp cho tổ ấm của mình thì mới mong nó phát triển và bền vững được phải không các mẹ. Các mẹ đừng trê tớ triết lý quá nhé, rất mong được trao đổi và học tập kinh nghiệm với các mẹ.
    • 35 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hôm nay mới bắt được cái Topic này, hehe giống nhà mình quá đi mất. MC tớ bảo chồng Bính Thìn, vợ Kỷ Mùi chắc chắn có con trai đầu lòng, mà sau này sẽ phát lắm, ấy thế mà 2 vc cho ra đời ngay cô công chúa khỉ vàng chính hiệu, khổ nỗi 2 bố con lại hợp nhau (Thân Tý Thìn tam hợp mà lị )lắm lắm, toàn bênh nhau thôi. Mà quả đúng như các cậu nói, nhà tớ năm nay toàn gặp đen đủi thôi, bố "Thái Bạch quét sạch cửa nhà", mất toi cái xe máy hic , mẹ kế đô thì ốm đau liên tục, hy vọng năm sau nhà chúng mình sẽ sáng sủa hơn các mẹ nhỉ.
    To Huyenxinh: nhà tớ làm đồng minh với nhà cậu được đấy, giống nhau quá thể, nhất là cái khoản bố chiều con ý, toàn cãi nhau về con cái thui, hehe
    • 97 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hangftu Xem bài viết
    Nhà tớ giống hệt, hình như tuổi các ông ấy năm nay làm ăn ko được. Mà 2 tuổi này xung mà có hợp đâu, nhưng là xung ngang chứ ko xung dọc nên ko có gì :4: Tớ cũng thấy bố chồng bảo thế.
    • 111 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi memailinh Xem bài viết
    To Huyenxinh: nhà tớ làm đồng minh với nhà cậu được đấy, giống nhau quá thể, nhất là cái khoản bố chiều con ý, toàn cãi nhau về con cái thui, hehe
    Bố bảo con gái rượu mà không chiều nó thì thành thiểu số toàn phần à. Con gái đã đi học ở đâu rồi? Nhà memailinh bao giờ định thêm nhóc đấy? Mình thì đang ngại lắm vì bmc rất thích cháu trai, bc mình là trưởng mà. Hơn nữa ax nhà mình tuy là con út nhưng trên đấy lại có 3 bà chị chồng... Thôi chỉ dám cố gắng phấn đấu bằng mẹ chồng thôi...hehe...
    • 35 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

[Bố bảo con gái rượu mà không chiều nó thì thành thiểu số toàn phần à. Con gái đã đi học ở đâu rồi? Nhà memailinh bao giờ định thêm nhóc đấy? Mình thì đang ngại lắm vì bmc rất thích cháu trai, bc mình là trưởng mà. Hơn nữa ax nhà mình tuy là con út nhưng trên đấy lại có 3 bà chị chồng... Thôi chỉ dám cố gắng phấn đấu bằng mẹ chồng thôi...hehe...[/QUOTE]
    Nhà tớ thì may hơn cậu tí, ông anh chồng đã có 1 thằng cu làm cháu "đít nhôm" cho ông bà nội rùi, nên cũng đỡ căng thẳng hơn, hehe, tuy nhiên ox vẫn muốn phấn đấu thêm 1 thằng cu nữa, nhưng mà tớ vẫn chưa quyết định được là khi nào sẽ sinh 1 nhóc nữa, có lẽ phải rủ cậu khi nào định làm tập 2 thì gia nhập Hội buôn súng cái nhỉ:4: Bé còi nhà tớ đã cho đi nhà trẻ được nửa năm rùi đấy, nhưng ốm quá, 2 vc xót con nên cho nghỉ, nhờ 1 bác ở quê lên trông giúp rồi, nhưng sang năm được 3 tuổi lại phải cho đi lớp thôi, ở nhà dễ hư lắm:3:
    • 111 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nhà tớ thì may hơn cậu tí, ông anh chồng đã có 1 thằng cu làm cháu "đít nhôm" cho ông bà nội rùi, nên cũng đỡ căng thẳng hơn, hehe, tuy nhiên ox vẫn muốn phấn đấu thêm 1 thằng cu nữa, nhưng mà tớ vẫn chưa quyết định được là khi nào sẽ sinh 1 nhóc nữa, có lẽ phải rủ cậu khi nào định làm tập 2 thì gia nhập Hội buôn súng cái nhỉ:4: Bé còi nhà tớ đã cho đi nhà trẻ được nửa năm rùi đấy, nhưng ốm quá, 2 vc xót con nên cho nghỉ, nhờ 1 bác ở quê lên trông giúp rồi, nhưng sang năm được 3 tuổi lại phải cho đi lớp thôi, ở nhà dễ hư lắm:3:
    Tội nghiệp chó con nhà tớ đi học từ 12 tháng tuổi.Được cái trộm vía nó thích đi học nên rất rất hiếm khi nghỉ học.2vc cũng xót lắm nhưng bọn mình ở riêng rồi đi làm cả ngày lại rất khó kiếm người gv nên đành phải cho đi học sớm. Mình thấy nó đi học sớm kể cũng tội nhưng bù lại sinh hoạt ăn uống học hành vui chơi rất quy củ giờ giấc. Nên cho con đi học memailinh ạ.
    • 35 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Huyenxinh Xem bài viết
    Tội nghiệp chó con nhà tớ đi học từ 12 tháng tuổi.Được cái trộm vía nó thích đi học nên rất rất hiếm khi nghỉ học.2vc cũng xót lắm nhưng bọn mình ở riêng rồi đi làm cả ngày lại rất khó kiếm người gv nên đành phải cho đi học sớm. Mình thấy nó đi học sớm kể cũng tội nhưng bù lại sinh hoạt ăn uống học hành vui chơi rất quy củ giờ giấc. Nên cho con đi học memailinh ạ.
    Bé con nhà tớ cũng cho đi học từ 19 tháng, vì ko có ai trông, nhưng mà vì yếu quá nên ốm suốt, đi học được 2 buổi thì nghỉ 3 buổi (bé con nhà tớ bị sinh non, lúc đẻ ra đươc có 2,3kg, giờ đã 30 tháng rồi mà mới ngấp nghé 12 kg thui ) cứ lay lắt thế suốt nửa năm trời, mà mẹ thì ko thể nghỉ làm nhiều quá để ở nhà trông con được nên buộc phải thuê người giúp Nhưng mà đến năm sau đủ 3 tuổi tớ lại cho đi trẻ lại, hy vọng lúc đó sức khỏe khá hơn bây giờ. Ah mà bé nhà cậu cho đi nhà trẻ nào đấy?
    • 111 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bé con nhà tớ cũng cho đi học từ 19 tháng, vì ko có ai trông, nhưng mà vì yếu quá nên ốm suốt, đi học được 2 buổi thì nghỉ 3 buổi (bé con nhà tớ bị sinh non, lúc đẻ ra đươc có 2,3kg, giờ đã 30 tháng rồi mà mới ngấp nghé 12 kg thui ) cứ lay lắt thế suốt nửa năm trời, mà mẹ thì ko thể nghỉ làm nhiều quá để ở nhà trông con được nên buộc phải thuê người giúp Nhưng mà đến năm sau đủ 3 tuổi tớ lại cho đi trẻ lại, hy vọng lúc đó sức khỏe khá hơn bây giờ. Ah mà bé nhà cậu cho đi nhà trẻ nào đấy?
    Bé nhà tớ trước đây học Vietkid nhưng gần nửa năm nay tớ chuyển về Kidlinks Liễu Giai cho gần nhà. Học ở đây được phết cậu ạ, học phí cũng tương đối nhưng được cái học cả T7 nên cũng ổn.
    • 35 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Huyenxinh Xem bài viết
    Bé nhà tớ trước đây học Vietkid nhưng gần nửa năm nay tớ chuyển về Kidlinks Liễu Giai cho gần nhà. Học ở đây được phết cậu ạ, học phí cũng tương đối nhưng được cái học cả T7 nên cũng ổn.
    Huyenxinh ơi học ở Kidlinks thì học phí bao nhiêu? một lớp có bao nhiêu cháu? tư vấn hộ mình với nhé!
    • 111 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Huyenxinh ơi học ở Kidlinks thì học phí bao nhiêu? một lớp có bao nhiêu cháu? tư vấn hộ mình với nhé!
    Học phí khoảng 1tr memailinh ạ. Lớp thì tối đa 15 cháu với 2 cô.Đấy là tối đa chứ lớp con nhà mình mới chỉ có 12,13 nhóc thôi mà có phải lúc nào cả lớp cũng đi đủ đâu.Các cô ở đây hầu hết chưa có gia đình toàn 82-85, hơi trẻ nhưng được cái nhiệt tình và rất yêu trẻ con.Gửi ở đây mình rất yên tâm cậu ạ.
    • 101 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho em tham gia với, nhà em cũng Bính Thìn Kỷ Mùi đây, đọc tâm sự của các mẹ thấy cũng giống giống nhà mình quá nhỉ hihi...Vợ chồng em lấy nhau được hơn 1 năm rồi nhưng vẫn chưa có em bé như nhà các mẹ, bây giờ cũng đang nghiên cứu cẩm nang của hội buôn súng, hy vọng được thằng cu Đinh Hợi để còn buôn với các mẹ chứ.