CÁC CÂU LẠC BỘ - GIAO LƯU & HỘI HỌP

1973/1980 - Hội chồng Quí Sửu (73) - vợ Canh Thân (80)

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 6.48K Lượt đọc
  • 52 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 955 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

chăng hiểu 2 tuổi này như thế nào nữa, hợp hay ko hợp, nhưng mình có đứa bạn chồng bằng tuổi ax mình, ăn hỏi cùng ngày với mình, con sinh cùng tháng với mình, đang ăn lên làm ra tự dưng lăn đùng ra chết, tự dưng làm cho mình thấy sợ sợ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 544 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongvi
    chăng hiểu 2 tuổi này như thế nào nữa, hợp hay ko hợp, nhưng mình có đứa bạn chồng bằng tuổi ax mình, ăn hỏi cùng ngày với mình, con sinh cùng tháng với mình, đang ăn lên làm ra tự dưng lăn đùng ra chết, tự dưng làm cho mình thấy sợ sợ

khiếp, sợ quá
    nhà tui chồng Quý Sửu vợ Canh Thân đây nì,vợ chồng nhà nèo chả có cái hợp nhau và có cái ko hợp nhau.Nhà tui cho đến giờ mọi thứ vẫn tốt,sướng nhất là 2 đứa có 1 số điểm quan trọng giống nhau: hào phóng về tiền bạc đối với người nhà,thích mua gì là phải mua ngay không mua ngay thì thôi lần sau ko được lảm nhảm
    meNghé: 0913 02 58 03, nick yahoo: hao_hao05
    • 955 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meNghé
    khiếp, sợ quá
    nhà tui chồng Quý Sửu vợ Canh Thân đây nì,vợ chồng nhà nèo chả có cái hợp nhau và có cái ko hợp nhau.Nhà tui cho đến giờ mọi thứ vẫn tốt,sướng nhất là 2 đứa có 1 số điểm quan trọng giống nhau: hào phóng về tiền bạc đối với người nhà,thích mua gì là phải mua ngay không mua ngay thì thôi lần sau ko được lảm nhảm
    cuối cùng cũng tìm ra cặp vợ chồng giống nhà mình, 2 tuổi này có hợp nhau ko bạn?
    • 544 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

cuối cùng cũng tìm ra cặp vợ chồng giống nhà mình, 2 tuổi này có hợp nhau ko bạn?
    Nói chung thì ít cái hợp (mặc dù đều là mệnh Mộc) nhưng vẫn sống hòa hợp.Nhà tui chẳng thấy cãi nhau bao giờ,bởi khi chồng tức thì vợ câm,khi vợ tức thì chồng bỏ đi ko thèm nghe.Cuối cùng,đâu vẫn vào đấy cả
    • 955 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

Nói chung thì ít cái hợp (mặc dù đều là mệnh Mộc) nhưng vẫn sống hòa hợp.Nhà tui chẳng thấy cãi nhau bao giờ,bởi khi chồng tức thì vợ câm,khi vợ tức thì chồng bỏ đi ko thèm nghe.Cuối cùng,đâu vẫn vào đấy cả
    sao 2 vc nhà mình hay cãi nhau thế ko biết, nhiều lúc chán chẳng buồn nói nữa, mình cứ nghĩ 2 tuổi này hợp nhau cơ
    • 544 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

sao 2 vc nhà mình hay cãi nhau thế ko biết, nhiều lúc chán chẳng buồn nói nữa, mình cứ nghĩ 2 tuổi này hợp nhau cơ
    nếu đi xem bói thì chắc thầy bói bảo hợp nhau,mà nếu cưới nhau vào năm 2004 thì nhiều tài lộc lắm đấy

Trong cuộc sống hàng ngày thì tui cũng chẳng thấy hợp nhau lắm.Có điều tui chiều chồng và nhịn chồng nên ko cãi nhau.ông ấy á,độc đoán và nhất nhất muốn vợ làm theo ý mình.Có lúc tui ko vừa lòng nhưng cứ làm theo.(tất nhiên mình cũng phải có chính kiến,ko phải cái gì cũng nghe theo).Mà ông này tính buồn cười lắm,cứ phải làm gì là mặt nặng chình chịch xị xuống làm tui khó chịu,vì thế tui làm hết,ông ấy thỉnh thoảng mới phải làm việc vặt vãnh nho nhỏ thôi.ông ấy đam mê cái gì thì cứ kệ ông ấy,nếu thấy quá đáng quá thì nhắc nhở thôi.

Tui thì nhiều lúc cũng thấy hơi chán vì ông ấy lười làm việc nhà quá đâm ra mình vất vả.Nhưng bù lại,ông ấy NỔI TI ẾNG là người tốt bụng,bạn bè quý ông ấy hết sức.Vì thế tui được an ủi.Đối với tui ,lấy được người chồng tốt bụng,biết quý vợ con là tui mãn nguyện lắm rồi.Những thứ khác chỉ là nhỏ như ngọn cỏ thôi

à mà hình như cái tuổi của ông ấy toàn người ít nói thì phải.Người ít nói thì hay cục,ghét ghê
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 955 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

nếu đi xem bói thì chắc thầy bói bảo hợp nhau,mà nếu cưới nhau vào năm 2004 thì nhiều tài lộc lắm đấy

Trong cuộc sống hàng ngày thì tui cũng chẳng thấy hợp nhau lắm.Có điều tui chiều chồng và nhịn chồng nên ko cãi nhau.ông ấy á,độc đoán và nhất nhất muốn vợ làm theo ý mình.Có lúc tui ko vừa lòng nhưng cứ làm theo.(tất nhiên mình cũng phải có chính kiến,ko phải cái gì cũng nghe theo).Mà ông này tính buồn cười lắm,cứ phải làm gì là mặt nặng chình chịch xị xuống làm tui khó chịu,vì thế tui làm hết,ông ấy thỉnh thoảng mới phải làm việc vặt vãnh nho nhỏ thôi.ông ấy đam mê cái gì thì cứ kệ ông ấy,nếu thấy quá đáng quá thì nhắc nhở thôi.

Tui thì nhiều lúc cũng thấy hơi chán vì ông ấy lười làm việc nhà quá đâm ra mình vất vả.Nhưng bù lại,ông ấy NỔI TI ẾNG là người tốt bụng,bạn bè quý ông ấy hết sức.Vì thế tui được an ủi.Đối với tui ,lấy được người chồng tốt bụng,biết quý vợ con là tui mãn nguyện lắm rồi.Những thứ khác chỉ là nhỏ như ngọn cỏ thôi

à mà hình như cái tuổi của ông ấy toàn người ít nói thì phải.Người ít nói thì hay cục,ghét ghê
    ối giời ơi bà cho tôi bắt tay bà 1 cái :4: , sao giống tôi thế, ông xã cũng gia trưởng chỉ luôn cho rằng mình đúng, tôi nín nhịn nhưng nhịn ko nổi , nhiều lúc giả điếc cho qua nhưng lắm lúc điên tiết lên bật tanh tách như tôm tươi, thành ra cãi nhau chí choé, lắm khi mình nghĩ, sống vì con vậy , nhưng ox tôi được cái ko cờ bạc rượu chè trai gái gì cả, chỉ nghiện mồi âm nhạc, cả ngày có thể ngồi trước màn hình vi tính, cả tháng ko cần bước chân ra khỏi nhà, bà thấy xã nha tôi thế nào , mà xã nhà tôi cũng ít nói nhưng đó là trước đây thôi , từ lúac có con thay đổi 180o luôn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 222 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nhà mình cũng giống hệt nhà hai bạn nè, chồng Quý Sửu, vợ Canh Thân. Vợ chồng nhà tớ thì ít cãi nhau lắm, giận nhau thì không quá 15 phút Chồng tớ cũng gia trưởng, nhưng chiều vợ chiều con lắm, việc gì cũng làm, ít nói. Chỉ có tớ là trẻ con, bộp chộp thôi
    .

CLB Gà vui nhất WTT này
    • 544 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi SweetMummy
    Nhà mình cũng giống hệt nhà hai bạn nè, chồng Quý Sửu, vợ Canh Thân. Vợ chồng nhà tớ thì ít cãi nhau lắm, giận nhau thì không quá 15 phút Chồng tớ cũng gia trưởng, nhưng chiều vợ chiều con lắm, việc gì cũng làm, ít nói. Chỉ có tớ là trẻ con, bộp chộp thôi
    hệch hệch,thế là bọn mình có 3 đứa rồi nhá,có thể làm thành cái chợ rùi
    Vậy là các ông Quý Sửu đều ít nói và gia trưởng rùi.Và chắc là các ông ấy đều yêu quý vợ con nữa nhẩy
    Chồng mình cũng mê nhạc lắm,mê máy tính nữa.Đi thì chớ về đến nhà là ôm máy tính suốt ngày đêm luôn,vì thế ko thích ra ngoài.Cả năm may ra ông ấy đi đàn đúm chưa đến 5 lần,tửu lượng kém khiến vợ con được nhờ keke
    • 955 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

hệch hệch,thế là bọn mình có 3 đứa rồi nhá,có thể làm thành cái chợ rùi
    Vậy là các ông Quý Sửu đều ít nói và gia trưởng rùi.Và chắc là các ông ấy đều yêu quý vợ con nữa nhẩy
    Chồng mình cũng mê nhạc lắm,mê máy tính nữa.Đi thì chớ về đến nhà là ôm máy tính suốt ngày đêm luôn,vì thế ko thích ra ngoài.Cả năm may ra ông ấy đi đàn đúm chưa đến 5 lần,tửu lượng kém khiến vợ con được nhờ keke
    hôm nay thấy ox chổng mông lên tìm nhẫn, mình nói mình cất ở ngăn kéo dây này, thế là cự nự mình nói rõ ràng ông í để trong vali, sao bây giờ chui vào ngăn kéo, vậy là cãi nhau
    • 544 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

hôm nay thấy ox chổng mông lên tìm nhẫn, mình nói mình cất ở ngăn kéo dây này, thế là cự nự mình nói rõ ràng ông í để trong vali, sao bây giờ chui vào ngăn kéo, vậy là cãi nhau
    gớm thế mà cũng cãi nhau à.Tui là tui im luôn,nhịn ông ý 1 tí,lúc khác ông ý nghĩ lại thảy nào cũng hối hận cho mà xem,lại thấy vợ mình iu quá keke
    • 955 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

gớm thế mà cũng cãi nhau à.Tui là tui im luôn,nhịn ông ý 1 tí,lúc khác ông ý nghĩ lại thảy nào cũng hối hận cho mà xem,lại thấy vợ mình iu quá keke
    bạn bị viêm lộ tuyến cổ tử cung hả, thế kinh nguyệt có đều ko, mình đi khám bác sĩ siêu âm vùng kín,sau đó cho mình thuốc uống sau trong 10 ngày, và đến ngày thứ 7 sau tính từ ngày có kinh đầu tiên đến khám lại và bác sĩ nói phải đốt điện, nghe bác sĩ nói nếu ko đốt sẽ bị biến chứng ung thư, mình ok liền, đốt tưởng đau nhưng lại ko hề có cảm giác gì cả, va sau đó mình phải đi thủ máu, uống tiếp 10 ngày thuốc nữa, và mình đang chờ đến ngày kinh tiếp theo để đi khám lại, ko biết kết quả như thế nào nhưng mình thấy kinh nguyệt có vẻ đều hơn va ko bị đau bụng nữa, nhưng bé nhà mình cho ăn sữa ngoài nên mình uống thuốc vô tư, vấn đề này bạn nên hỏi bác sĩ vì khi mình đến khám bác sĩ cũng hỏi con mình bao nhiêu tuổi, có nạo phá thai bao giờ ko va có mấy con , bác sĩ sẽ cho đơn thuốc thích hợp, bạn nên đi điều trị sơm đi nhé, có gì nhắn tin cho mình biết nghe
    • 746 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Ối giời sao các mẹ ở đây lấy chồng giề thế nhỉ. Tôi Ất Mão lấy Quý Sửu mà còn thấy chồng tôi giề nữa là các mẹ. Tưởng hơn nhau nhiều tuổi thế thì chồng phải chiều chứ nhỉ?? Tôi Thuỷ - chồng Mộc nên toàn phải "dưỡng" chồng thôi, hehe. Nhưng mà cũng thấy khá hợp nhau, không biết có hơn Thân với Sửu không nhẩy??? :1: :3: :3:
    • 544 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tít's Mom
    Ối giời sao các mẹ ở đây lấy chồng giề thế nhỉ. Tôi Ất Mão lấy Quý Sửu mà còn thấy chồng tôi giề nữa là các mẹ. Tưởng hơn nhau nhiều tuổi thế thì chồng phải chiều chứ nhỉ?? Tôi Thuỷ - chồng Mộc nên toàn phải "dưỡng" chồng thôi, hehe. Nhưng mà cũng thấy khá hợp nhau, không biết có hơn Thân với Sửu không nhẩy??? :1: :3: :3:
    hệch hệch,đừng tưởng bở,chồng càng giề càng độc đoán,lúc iu thì chiều lắm,lúc lấy rùi á phải chiều ông ấy huhu là huhu nhưng mà chiều được ông ấy thì ông ấy cũng sẽ chiều lại mình thui,chiều chồng chẳng thiệt tẹo nào đâu keke
    như tui ấy,tui chiều chồng lắm,lại biết nhịn chồng nữa nên mỗi khi tui muốn gì là chồng lại đồng ý luôn keke.Nhớ lại ngày xưa khi 2 đứa mới lấy nhau lại ở riêng nên hơi khó khăn,tui muốn mua cái đầu DVD 1,5 triệu,thế là ông ấy bán điện thoại di động của ông ấy mua cho tui luôn (biện minh là có di động phiền lắm),từ đó đến giờ ông ấy cũng chẳng mua di động nữa.Mặc dù lúc ấy tui ở nhà dưỡng thai và có kế hoạch ở nhà nuôi con cũng lâu chẳng dùng đến di động của tui nhưng ông ấy ko bao giờ bảo tui bán đi.Keke
    ông ấy lười và độc đoán nhưng những lúc cần thiết thì ông ấy hết lòng vì vợ con,thế là vui rùi keke
    • 955 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

hệch hệch,đừng tưởng bở,chồng càng giề càng độc đoán,lúc iu thì chiều lắm,lúc lấy rùi á phải chiều ông ấy huhu là huhu nhưng mà chiều được ông ấy thì ông ấy cũng sẽ chiều lại mình thui,chiều chồng chẳng thiệt tẹo nào đâu keke
    như tui ấy,tui chiều chồng lắm,lại biết nhịn chồng nữa nên mỗi khi tui muốn gì là chồng lại đồng ý luôn keke.Nhớ lại ngày xưa khi 2 đứa mới lấy nhau lại ở riêng nên hơi khó khăn,tui muốn mua cái đầu DVD 1,5 triệu,thế là ông ấy bán điện thoại di động của ông ấy mua cho tui luôn (biện minh là có di động phiền lắm),từ đó đến giờ ông ấy cũng chẳng mua di động nữa.Mặc dù lúc ấy tui ở nhà dưỡng thai và có kế hoạch ở nhà nuôi con cũng lâu chẳng dùng đến di động của tui nhưng ông ấy ko bao giờ bảo tui bán đi.Keke
    ông ấy lười và độc đoán nhưng những lúc cần thiết thì ông ấy hết lòng vì vợ con,thế là vui rùi keke
    hình như ở đây có mỗi tôi và bà hay sao í, thôi vào hội 80 buoon cho rồi, thế bà đi khám phụ khoa sao rồi, tôi ko ở vn nên ko biết, mà ở vn khám khác chỗ tôi, thấy các mẹ í nói uống thuốc ngay sau khi đốt điện để chống phù nề gì gì đó vậy mà tôi sau 10 hôm mới uống cơ
    • 22 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tít's Mom
    Mẹ nó nói thế nào ý chứ, chồng tớ Quý Sửu tớ Canh thân đây mà chả thấy chồng già tý nào cả. Hai vợ chồng rất hợp nhau về mọi lĩnh vực. Chồng tớ rất tâm lý, mà cũng chẳng độc đoán hay gia trưởng gì cả.
    • 67 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

có tui nữa nè, tui cũng canh thân, anh xã nhà cũng quí sửu nè, mà sao canh này lận đận không biết nữa, trăm thứ bà lần trong gd canh này lo hết,còn anh xã cứ vô tư,mặc kệ chuyện gì xảy ra, ox nhà mình cũng rất là ít nói......mà hở nói là là cọc cần rồi thế nào cũng cải nhau, nhưng bù lại anh ta chìu vợ thương con vậy là đù rồi
    • 1,000 Bài viết

• 363 Được cảm ơn

SweetMummy: Chữ ký của bạn sai qui định DD rồi đấy, hoặc hình hoặc stiker chứ không vừa hình vừa sticker bạn nhé. Thứ nữa là chỉ 1 dòng hình và 2 dòng text thôi và 3 dòng ấy phải sát nhau. Xem ví dụ minh họa ở link này nhé:
    http://www.webtretho.com/forum/showthread.php?t=29064

Chúc cả nhà tiếp tục nói chuyện vui nhé.
    Khi nào nhớ Mod thì gửi tin nhắn hay email mod_clb@webtretho.com là được. :Kiss:
    Khi CLB nào lên đến 100 trang và các bạn dọn qua nhà mới, hãy nhớ đến Mod và gửi tin nhắn cho người khóa topic cũ nữa nhe.:LoveStruc: :Rose:
    Các bạn hãy đọc qui định ở đây http://www.webtretho.com/forum/f22/ve-viec-mo-de-tai-moi-85870/ trước khi mở topic mới.
    Có những ngày thức thật khuya và dậy thật sớm chỉ để đọc bài của thành viên --> nhàn rỗi nhỉ.
    • 348 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Có mình nữa đây, chồng cũng Quý sửu, ít nói, tửu lượng kém, nghiện máy tính, ít đàn đúm bạn bè và bảo thủ nhưng yêu con (nhiều), chiều vợ (ít). Chồng cũng nghiêm túc, chín chắn còn vợ thì nhõng nhẽo, bồng bột, được cái cùng hay đùa nên cũng vui. Ngày trước cũng hay cãi nhau vì mình hay dỗi còn chồng thì chẳng biết dỗ, giờ thì chán không buồn cãi nhau rồi. Khi chuẩn bị cưới mẹ chồng cũng đi xem hai nơi, một thì bảo hai tuổi không hợp không lấy nhau được còn một người bảo lấy nhau thì cũng được nhưng hai vợ chồng khắc khẩu. Hihi, cứ lấy thôi và cũng thấy "hơi hơi" khắc khẩu thật. Trộm vía từ ngày mình đi học xa hai vợ chồng thôi cãi nhau rồi, có lẽ cả hai cùng chịu nhiều sức ép nên cũng không còn sức để mà cãi nhau nữa.
    Chẳng biết có hợp nhau không nhỉ,
    • 33 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình muốn mở topic này để mời tất cảc các cặp vợ chồng 73-80 vào cùng trao đổi mọi mặt trong cuộc sống gia đình.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3