• 0 Lượt chia sẻ
  • 878 Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 290 Bài viết

• 215 Được cảm ơn

Thưa bác sĩ nha khoa , em trai tôi năm nay 18 tuổi . Em ấy có 2 răng cửa ở hàm trên mọc chìa ra . Em ấy muốn đeo niềng răng thì fải đeo trong bao lâu ạ ? Liệu ở độ tuổi của em ấy khi đeo niềng răng vào , sau khi tháo niềng răng có trở về vị trí cố định như mong muốn không?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Vòng nhai moc rang cua NUK

Be' nha` mi`nh moc rang, ngua loi ghe lam. Co hom be can chay ca mau loi nua, trong thuong qua! Minh mua cho be cai 2 cai vong can cua NUK, loai hinh so 8 co du cac mau , ve mo ra xem thi thay chung deu lam bang nhua, khong duoc mem mai cho lam, minh ko hieu la be dung co sao ko? Lu'c mua minh...

• 3 Tiêu chí chọn dầu ăn cho trẻ

Mẹ có biết: Cung cấp chất béo giúp cho quá trình hấp thu các vitamin quan trọng trong cơ thể (A, D,...

• Tác dụng phụ của fluor

Gửi bác sĩ, Bé nhà em năm nay được 14 tháng, mọc được 12 cái răng rồi nhưng em chỉ dùng gạc chà...

• Thứ tự mọc răng của bé?

Các mẹ nhiều kinh nghiệm ơi, em đang muốn biết thứ tự mọc răng của bé ntn? Cái nào mọc trước, cái nào mọc sau?:7: Thx các mẹ nhiều nha :11:

• Cách chữa trị mòn cổ răng và ê buốt răng?

Tôi đánh răng hay bị chảy máu dù là dùng bàn chảy thật mềm và ê buốt hàm răng, đi khám bác sỹ nói...

• 356 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Chào bạn,

Chỉnh răng là kỹ thuật điều chỉnh và sắp xếp tất cả các răng ở hai hàm (không chỉ quan tâm đến một vài răng) để đảm bảo tốt chức năng ăn nhai và thẩm mỹ của cả hai hàm. Thời gian chỉnh răng có thể từ 1-3 năm tùy theo tương quan hai hàm và tình trạng các răng của em bạn. Sau khi tháo khí cụ chỉnh răng, bác sĩ sẽ điều trị duy trì khoảng 6 tháng để giữ răng đúng vị trí đã điều chỉnh. Em của bạn cần tái khám định kỳ theo lịch hẹn để bác sĩ dễ dàng theo dõi và giúp em bạn duy trì tốt kết quả chỉnh răng.

Thân mến.
    BS Nguyễn Lang Thanh