• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.27K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bac si oi,ban em sau khi nho rang ham ve mau chan rang van chay va bi sot cao,em rat lo lang bac si cho em xin loi khuyen can lam gap luc nay de cham soc tai nha truoc khi di kham bac si la gi a?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Tìm các thực phẩm giàu dinh dưỡng cho trẻ ngoài bữa chính?

Bé nhà em đang tuổi lớn, ngoài các bữa ăn chính, em tính cho bé thêm các bữa phụ để bé nó có đủ...

• Tư vấn giúp em sau khi nhổ răng!!

em vừa mới nhổ răng cùng và răng khôn hàm dưới bên phải cách đây 5 ngày. 2 bữa nay hơi đau và khi nằm thì tê và đau nhiều vùng mặt bên nhổ, bên cạnh đó vùng nướu chỗ nhỗ có cảm giác xiết lại rất đau tới tận gò má. mất ngủ 2 hôm rùi. hiện tại đến ngày thứ 7 thì phải đi cắt chỉ. liệu việc nhổ răng...

• Sinh con duoc 3 thang co nen lay cao rang?

Xin hỏi có nên lấy cao răng khi mới sinh con được 3 tháng? Mặc dù em đã chú ý đánh răng sau mỗi bữa...

• Hay bị chảy máu nướu khi đánh răng

Tôi hay bị chảy máu ở nướu khi đánh răng, nhiều lúc còn bị xước nữa. bác sĩ cho hỏi, như vậy có ảnh hưởng gì hay không. và cách khắc phục hiện tượng trên. cám ơn:Smiling:

• Sâu răng có do di truyền không bác sĩ nhỉ

Em thắc mắc hơi chuối tý, bác sĩ cho em hỏi sâu răng có do di truyền hoặc gia đình không bác sĩ nhỉ?

• 356 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Chào bạn,

Chảy máu lâu sau nhổ răng thường xảy ra trong một số trường hợp như: máu loãng hoặc lâu đong, viêm xương ổ răng, sót chân răng,… một số phụ nữ nhổ răng trong ngày hành kinh, do thay đổi nội tiết nên chảy máu lâu hơn. Trường hợp bạn của bạn nên cắn chặt gòn để cầm máu, không nên súc miệng nhiều lần, có thể uống thuốc hạ sốt và đến bác sĩ kiểm tra lại ổ răng ngay, bạn nhé!

Thân mến.
    BS Nguyễn Lang Thanh