• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.9K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 273 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Nguyên liệu: 8 cây hotdog, 1 quả trứng gà, 150g bột xù, 1/4 của cà rốt, 1 thìa cà phê hạt nêm, 12 thìa cà phê tiêu, tương xí muội ăn kèm, dầu để chiên.

Thực hiện

Cà rốt gọt vỏ, bào sợi, luộc mềm. Trứng gà đánh tan cùng hạt nêm, tiêu và 1 thìa súp dầu ăn. Nhúng hotdog vào, lăn qua bột xù. Bắc chảo lên bếp, cho dầu vào, dầu nóng cho hotdog vào chiên vàng, vớt ra để lên giấy thấm dầu. Cho xúc xích ra đĩa, dùng chung với cà rốt, chấm tương xí muội.
    Mách nhỏ
    Do xúc xích là thực phẩm chín rồi nên khi dầu sôi là cho xúc xích vào là vớt ra ngoài, không để lâu quá, món sẽ mất ngon.

Theo Báo Công Thương
    :Battin ey::Battin ey:Dù tin tưởng chung một đời một mộng
    Em là em anh vẫn cứ là anh
    Có thể nào qua vạn lí Trường Thành
    Của hai vũ trụ chứa đầy bí mật:Rose::Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• công thức Bánh su kem

có ai biết làm bánh su kem theo một công thức giống như tiệm bánh su que trong tphcm không chỉ....

• Mẹo vặt rút xương cá nhanh, dễ, không bị sót

Bé nhà tớ thường không thích ăn cá vì cá nhiều xương nhỏ, đang ăn mà vấp phải xương thì cũng khá...

• 8 mẹo nấu nướng cần chú ý để bảo vệ sức khỏe

Những việc như xào rau lửa to, chiên thịt nguội,... sẽ không chỉ làm món ăn của bạn mất độ ngon mà...

• Ăn nhiều xúc xích có tốt không?

Các mẹ ơi, con em 2 tuổi rưỡi , bé không chịu ăn thịt nhưng lại nghiện ăn xúc xích. Các chị ở cơ quan em nói rằng cho bé ăn nhiều xúc xích quá không tốt vì có nhiều chất bảo quản. AX nhà em thì bảo cứ để con ăn vì bé lười ăn nên ăn được cái gì thì cứ cho ăn.Vậy ý kiến các mẹ thế nào? Ăn nhiều xúc...

• Đậu phụ chiên xù

Có mẹ nào biết làm món đậu phụ chiên xù không. Con em rất thích ăn mà em không biết làm. Món này làm bằng đậu phụ hay đậu hũ vậy.:Thinking:

• 1,511 Bài viết

• 337 Được cảm ơn

HER, nhưng mà nhà em là xúc xích đức việt, bên ngoài vỏ trơn thế thì làm thế nào mà tẩm đc bột ah? Phải mua cáo loại ko có da nhỉ:Thinking:
    OPETH - LH
    Tôi không nêu được công thức của sự thành công nhưng tôi có thể nêu được công thức của sự thất bại. Đó là : "Với loại người nào cũng muốn lấy lòng".