• 0 Lượt chia sẻ
  • 34.2K Lượt đọc
  • 30 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • T&G
    • 7 năm
    • 192 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Vịt om sấu. Có mẹ nào biết không hướng dẫn cho mình với. Đang mua vịt mà. Tks

• 401 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi T&G
    Em thì chưa làm bao giờ, toàn bố làm thôi. Bố em hay làm thế này. Vịt chặt miếng vừa ăn, ướp gia vị, hành, tỏi khoảng 30 phút. Sau đó đem rán qua. Sấu cạo vỏ, đem luộc rồi dầm nát ra, cho vào nồi cùng với vịt đã rán, thêm chút nước rồi ninh cho mềm thì được. Món này ăn với bún khá ngon đấy ạ.

• 405 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi T&G
    Em gửi bác cái link từ năm ngoái nè, em vữn thích lẩu vịt sấu này hơn ý: http://ngoisao.net/News/An-dau/2005/07/3B9B2944/
    Hình như om nước dùng phải sền sệt nữa, và em nghĩ phải thêm gừng thái chỉ.
    When you believe!:LoveStruc: :570:

• 485 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Có bài của Mẹ Chôm chôm hướng dẫn ở đây này:
    Các món ngan?
    Thay Ngan bằng Vịt nhé.
    Mẹ đi làm mau còn về với con nhé!!!:Kiss: :Kiss: :Kiss: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:

• T&G
    • 7 năm
    • 192 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ nhiều

• 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hôm trước mình vừa được đưa bạn chiêu đãi món vịt om sấu, nó làm ngon tuyệt vời với một công thức rất lạ, để mình bầy cho mẹ nó nhé:
    Bạn mua vịt già về làm sạch ướp với gia vị + sả băm nhỏ + một chút đường rồi cho vào nồi áp suất hầm nhé ( vịt già hầm mới ngon, vịt non hầm sẽ nát hết thịt)
    hầm giừ cho vào xoong bắc nên bếp lẩu cho thêm sấu cạo sạch vỏ +khoai môn và nước cốt dừa + rau muống + satế chén với bún và gia vị chanh ớtrooling: ngon tuyệt.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi T&G Xem bài viết

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ấu mùa này thật t

• 2,706 Bài viết

• 2,348 Được cảm ơn

Vịt mua về chặt miếng to, ướp hành, gia vị, một ít rượu trắng, ít sả, sa tế cho ngấm, rán qua rồi cho vào nồi om. Khi nào gần được, cho một củ khoai môn vào kèm
    Ngoài ra có một món khá ngon là vịt kho tiêu. Vịt ướp gia vị, rán qua. Cứ mỗi kg vịt thì kèm 1 lạng gan lợn băm nhuyễn đem kho. Khi nào gần ra cho hạt tiêu đập dập vào. Ngon mỹ mãn.

• 29 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ nhiều!

• 29 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cảm ơn các mẹ nha

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4