• 9 Lượt chia sẻ
  • 10.4K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

• 5 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Em mò mẫm đã ra cách làm vịt áp chảo giống Kim Mã. Mẹ nào có hứng thú thì làm theo công thức này nhé. Đảm bảo ngon ạ :Battin ey:

Nguyên liệu

Vịt chặt thành từng miếng sơ chế cho hết hôi
    Hành khô
    Tỏi
    Hành tây
    Ớt băm
    Mật ong
    Tiêu
    Đường
    Nước cốt chanh
    Nước mắm
    Nước hàng
    Ngũ vị hương hoặc hoa hồi và quế giã thành bột
    Nước cốt dừa

Cách làm
    Vịt ướp hành khô, tỏi, ớt băm nhỏ, tiêu đường, mắm, ngũ vị hương nêm nhạt rán trên chảo cho chín vàng đều.
    Làm nước sốt: Lấy một lượng dầu nhỏ cho mật ong vào, nước hàng, gia vị, nước cốt chanh, nước cốt dừa nêm cho vừa, đun sôi cho hành tây vào xào chín.
    Sau khi rán vịt xong, đổ nước xốt rim vịt cho cạn nước sốt sền sệt là vừa.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi sua_bot; 02/08/2011 vào lúc 07:18 PM.
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 35 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ối giời em, e cũng kết món này ở Kim Mã, mẹ nó làm lại up thêm hình đi cho e có tí động lực để động tay động chân đi ạ :LoveStruc:
    • 39 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

mẹ nó làm thử chưa?có giống hệt ở Kim mã không? em cũng đam mê nấu nướng lắm nhưng thấy trong gia vị chế biến của mẹ nó cảm giác hơi thừa 1 số gia vị như ớt và hạt tiêu, nước cốt dừa nữa và em thấy cái nước sốt ở Kim mã k nhầm thì có dầu hào thì phải,món lẫu vịt thì em làm chuẩn như thế rồi nên bj chỉ học thêm món này nữa thôi
    :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    mẹ yêu Su nhất trên đời!!!![/COLOR][/SIZE]
    • 417 Bài viết

• 455 Được cảm ơn

em rất thích ăn vịt áp chảo nhưng chả làm thế nào rán cho vịt vàng và ròn được. Rồi nước sốt làm mãi mà vẫn không ngon như hàng.
    ba là cây nến vàng mẹ là cây nến xanh lá là lá la la thắp sáng một gia đình
    • 147 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em cũng thế đấy, ăn ở kim ma thấy nó khô ngon mà, rim như mẹ nó có vẻ sẽ ướt nhỉ, có mẹ nào có cách làm khác k chia sẻ đi ah