• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.43K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 4,621 Bài viết

• 987 Được cảm ơn

Em thấy trong siêu thị bán nhiều trứng cá thu, nhưng ko biết làm gì với nó. Em nhớ đâu đó trên DD có mẹ nào bày làm trứng cá thu kho nhưng tìm ko ra topic nào. Mẹ nào có thể chỉ cách làm lại cho em được ko ạ! Em cám ơn nhiều
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,081 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meximuoi
    Em thấy trong siêu thị bán nhiều trứng cá thu, nhưng ko biết làm gì với nó. Em nhớ đâu đó trên DD có mẹ nào bày làm trứng cá thu kho nhưng tìm ko ra topic nào. Mẹ nào có thể chỉ cách làm lại cho em được ko ạ! Em cám ơn nhiều
    Ui, món này hơi bị ngon à nha. Tớ làm cũng đơn giản thôi, bạn thử coi có thích không nhe? Bạn ướp nước mắm, tiêu và ớt kim (nếu thích ăn bột ngọt thì bạn thêm vào). Để khoảng 1 tiếng đồng hồ, rồi đặt lên bếp cho chín mặt, rồi để lửa càng nhỏ càng tốt nhe, cho nó sôi liu riu (nhớ đậy nắp) chừng nào sém đáy niêu là được (kho bằng niêu đất sẽ ngon hơn).
    Home is where the heart is. Welcome to our home sweet home...page

Welcome also to Bếp nhà LuVườn của ngoại Đan Quỳnh:LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:

Chú ý: Thay đổi giao diện Blog Opera - Làm lịch cho bé :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    • 4,621 Bài viết

• 987 Được cảm ơn

Thanks Lullaby nhé! Trưa nay tớ sẽ làm thử liền :1:
    • 591 Bài viết

• 778 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meximuoi
    Mình không hay kho trứng cá thu, nhưng có 2 món mà cả nhà đều mê, bạn làm thử xem nhé:
    - Trứng cá thu cắt miếng vừa ăn, nhúng vào nồi lẩu đang sôi. Thích hợp với lẩu hải sản thập cẩm hoặc lẩu chua.
    - Trứng cá thu cắt miếng vừa. Phi thơm hành, cho cà chua chín vào xào nát với bột nêm, sau đó cho thêm 1 chút nước. Cà sôi lại thì cho trứng cá vào om thật kỹ với lửa nhỏ, sau đó cho hành thì là vào & ăn nóng với cơm