NẤU ĂN & LÀM BÁNH

Trao đổi kinh nghiệm và thực hành làm bánh (phần 4)

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 150K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 3,264 Bài viết

• 1,500 Được cảm ơn

Em thông báo để mọi người cập nhật giá bơ, creamcheese và wipping của Anchor nhé... lại lên giá, lại đau đầu
    Bơ 182k/kg
    Creamcheese thì Heo chưa mua nhg chắc cũng tầm giá đó
    Wipping là 123k/h
    Be Happy with sweety Cacao and our Family
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,993 Bài viết

• 2,259 Được cảm ơn

• 2,665 Bài viết

• 850 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 2002 Xem bài viết
    Các mẹ ơi giúp mình với. Sắp bế giảng năm học rồi. Con gái mình hết mẫu giáo lên lớp 1. Bé cứ nằn nì để mẹ làm bánh cho lớp. Mình định sẽ làm bánh sugar cookies rồi sẽ làm royal icing cho các bé tự trang trí rồi tặng cho nhau. Mình chỉ hơi lăn tăn một chút là làm cho trẻ con mà dùng trứng gà sống thì sợ các bé đau bụng thì mình chết mất. Mình có thể khắc phục bằng cách nào nhỉ. Mình cũng định dùng sô cô la mầu trắng, mầu đen và mầu hồng đun chảy ra nhưng nếu mang đến lớp thì không có dụng cụ để đun lại nên chắc là hơi khó. Và 1 vẫn đề nữa là mình muốn mua cái túi nilon bé bé xinh xinh để các bé cho vào rồi tặng nhau cho lịch sự thì có thể mua ở đâu được?.
    Các mẹ giúp mình với nhé. Mình đọc trước đây có mẹ nào đấy đã từng tổ chức cho lớp của con như thế rồi. Mẹ nào có kinh nghiệm thì chia sẻ với mình với. Mình cảm ơn nhiều ah.
    Chị đánh lòng trắng trứng trong tô inox để trên nồi nước sôi thì đâu sợ trứng sống nữa. Hoặc chị cho vào lò viba khoảng 1 phút rồi đánh tiếp.
    Sống vui vẻ mỗi ngày
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,359 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nmkl Xem bài viết
    Chị đánh lòng trắng trứng trong tô inox để trên nồi nước sôi thì đâu sợ trứng sống nữa. Hoặc chị cho vào lò viba khoảng 1 phút rồi đánh tiếp.
    Cảm ơn em.
    (Chữ ký vi phạm Nội quy bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây.)