• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.58K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

• 1,384 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Có mẹ nào biết mua trân châu ở đâu k ạ? cái hạt trân châu như hàng trà sữa ng ta hay làm ý, e mua trong siêu thị mà luộc mãi ăn nó vẫn cứng.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mod_KNH4; 26/05/2009 vào lúc 02:29 PM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 19 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

ở siêu thị big c đó
    • 128 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

ra hàng Buồm chị ạ,có đầy đủ tất cả các ngón luôn,nhưng em thấy là mua thì phải chú ý,có cái loại bán đóng thành từng túi nilon dày dày,có tem tiếc thì mua,không bảo ng bán là mua về dùng,chứ đừng im im,người ta tưởng mua để bán,đưa cho loại của Tq gia công,đóng trong bịch giấy như túi xi măng ấy,không chơi nhé,mà cứ mua cho lành,nhanhrooling:
    • 146 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

món này chẳng ngon tẹo nào,bới uống xong hay có cảm giác khát lắm,mà em cũng làm 1 lần rồi,nên cái màn luộc thì hơi kì công lâu 1 tí cho an toàn chị ạ,ko lại cứng ăn mất ngon
    chỉ đơn giản là phải biết điều thôi
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

con nhà mình rất thích uống trà sữa trân châu
    mình chưa biết cách làm , có ai biết hướng dẫn nhé
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mod_KNH4; 26/05/2009 vào lúc 02:30 PM.
    • 356 Bài viết

• 933 Được cảm ơn

Không biết có mẹ nào còn quan tâm đến món này nữa ko nhỉ?
    Em xin mạn phép post cách làm món này nhé!
    * Chuẩn bị:
    - Trân châu (có bán rất nhiều tại các chợ)
    - Trà (Tùy các mẹ chọn loại trà mình thích, tuy nhiên em thấy ngta hay dùng trà Lipton - loại túi lọc, hoặc trà Kim Anh)
    - Sữa (có thể dùng sữa đặc, sữa tươi hoặc sữa bột, tùy theo ý thích của các mẹ)
    * Cách làm:
    - Trân châu mua về rửa sạch. Đun sôi nước, thả trân châu vào luộc khoảng 10-15', trong lúc luộc nhớ khuấy nhẹ tay để trân châu ko dính vào nhau. Khi thấy hạt trân châu trong, dẻo (nhớ đừng để bị nát) nổi lên thì vớt ra, xả nước lạnh rồi ngâm vào 1 bát nước đường pha loãng.
    - Thả túi trà vào nước sôi. Chế sữa vào. Khuấy đều.
    - Cho trà sữa, trân châu, đá vào bình (nếu có bình pha cocktail là tốt nhất) lắc mạnh. Đổ ra ly và thưởng thức.
    Nếu các mẹ muốn uống trà sữa có các vị khác nhau có thể mua siro pha thêm vào, hoặc cũng có thể dùng trà có các vị khác nhau để pha.
    Chúc các mẹ và các bé ngon miệng!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 142 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

cái này có giống tra sữa đài loan ngoài đường bán không chị?con gái em ghiền uống hoa hướng dương lắm
    • 3,264 Bài viết

• 1,500 Được cảm ơn

Mình thấy có nhiều chỗ bán nguyên liệu làm trân châu lắm mà nhưng để mua về làm gia đình uống như vậy mà mua số lượng nhìu cũng lâu lắm mới dùng hết khỏan đó, nguyên liệu mà mua ngoài chợ thì cũng không đảm bảo vệ sinh mà cũng không rõ nguồn gốc. Mình mở tiệm trà sữa nên nguyên liệu trà sữa hầu như mình có đủ (nguyên liệu của Đài Loan đàng hòang các bác ạh) trân châu + các lọai hạt mình cũng có luôn đó! Bạn nào cần thì PM mình share lại ít cho nha. Mình ở SG
    Be Happy with sweety Cacao and our Family
    • 164 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Có chỉ pha luôn không heo lun ơi
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

e muốn mua nguyên liệu về mở tiệm ở quê, chị có thể chỉ chỗ cho e mua được ko???
    • 26 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

em cũng thích uống trà sữa chân trâu lắm
    sáng đi làm qua hàng trà sữa là làm 1 hộp thay ăn sáng, nhưng xã bảo ko tốt nên em phải chuyển sang uống sữa đậu nành ăn bánh mì
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhphuong2810 Xem bài viết
    Có mẹ nào biết mua trân châu ở đâu k ạ? cái hạt trân châu như hàng trà sữa ng ta hay làm ý, e mua trong siêu thị mà luộc mãi ăn nó vẫn cứng.
    chào các mẹ! Cháu 17 tuổi xin góp chú ý kiến. Cháu thường nấu trân châu bằng bột mì và bột gạo. Tỉ lệ 1: 2, cháu thấy như thế hạt trân châu mềm hơn, ko bị cứng, nếu muốn dai thì thêm bột mì nhé các mẹ!! Có gì xin các mẹ chỉ giáo!
    • 217 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Mẹ nó ra siêu thị, chỗ nào chả có, BigC chẳng hạn.