• 2 Lượt chia sẻ
  • 36K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các bác!
    CV của em bận rộn cả tuần, để có được CV ổn định, thu nhập đủ sống không hề đơn giản do vậy ngoài việc đầu tư cho GĐ em phải đầu tư cho CV nữa. Ngày nào cũng vậy em lên xe máy từ 7h15 và về nhà vào lúc 18h. Em chỉ tranh thủ đi chợ vào buổi sáng, để thức ăn trong tủ lạnh tối về chế biến. Để "lấy lòng" ông xã (cũng đi làm như em, nhưng thích ăn cơm ở nhà) em thấy lúng túng trong vấn đề nấu ăn và tạo thực đơn cho cả tuần. Khó phết đấy ạ!. Các bác có nhiều kinh nghiệm thì chia sẻ giúp em nhé!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Chuyên mục hằng tuần: Thực phẩm gì cho bé?

Chào các mẹ thân yêu, Tớ có subscribe ở một trang web nổi tiếng về nấu ăn cho trẻ. Hằng tuần họ gửi newsletter, trong đó có một phần là giới thiệu về thực phẩm có thể cho trẻ ăn. Thông tin họ đưa ra rất đầy đủ và có cơ sở khoa học: Loại thực phẩm này bé có ăn được hay không? Ưu nhược điểm thế...

• Thực đơn cho cả tuần

Các mẹ ơi, mình đang bí quá. Mải chăm bé nhỏ nên chẳng nghĩ ra được thực đơn ăn hàng ngày nữa. Quanh đi quanh lại chỉ nghĩ ra được canh chua, thịt kho, cá chiên thôi, chán quá, nuốt không vào, chẳng có sức mà nuôi con nữa. Giúp mình lên thực đơn cho 1 tuần với. Chả là mình có nhờ 1 chị hàng xóm nấu...

• Tự làm bánh bắp chiên giòn siêu dễ

Món này em đã thử và thành công, ngon lắm ạ. Mang lên đây khoe để các mẹ làm cùng, ăn cùng :x....

• Bữa tối đơn giản với cá bống kho gừng và canh rau dền

Với hai món canh rau dền nấu lụa và cá bống kho gừng là bạn đã có một bữa cơm giản dị mà đủ chất...

• Ca sĩ Nguyễn Phi Hùng trổ tài nấu ăn mừng ngày Phụ nữ Việt Nam

Chiều ngày 19/10/2014, ca sĩ Nguyễn Phi Hùng đã gây xôn xao cho người hâm mộ khi anh bất ngờ xuất...

• 608 Bài viết

• 461 Được cảm ơn

Ban oi

Minh cung phai nghi ra truoc mot danh sach mot an vay ne, sau do dua tren danh sach mon an nay de viet ra thuc don vao moi cuoi thu 6, moi ngay boc ra mot mon man va mot mon canh de nau, khoi phai suy nghi gi nua. In dam nhung mon nha minh thich de minh nau thuong xuyen.

Dua tren danh sach mon an thi minh lam ra cai thuc don ca tuan vay ne (chu yeu cho hai dua nho, ba me an theo con) - Con minh chi an sang va an chieu thoi, trua an trong truong roi, nen khong phai nghi mon cho buoi trua.

Ăn sáng
    K
    N
    Thứ hai
    Xôi gà nướng
    Thứ ba
    Trứng cút opla thịt ba rọi xông khói
    Thứ tư
    Bánh mì nem
    Bánh mì trứng
    Thứ năm
    Spaghetti bò băm
    Thứ sáu
    Xôi thịt kho
    Xôi thịt kho
    Thứ bảy
    Súp bắp kem gà
    Chủ nhật
    Bánh crepe

Ăn chiều
    K
    N
    Thứ hai
    Bắp cải nhồi thịt
    Canh khoai mỡ tôm tươi
    Nứơc dưa hấu
    Thứ ba
    Phá lấu
    Canh mồng tơi tôm
    Nho
    Thịt đùi phá lấu
    Canh mồng tơi tôm
    Nho
    Thứ tư
    Gà đút lò
    Canh súp thịt băm
    Yaourt
    Thứ năm
    Hủ tíu xào tôm thịt
    Nước dưa hấu
    Thứ sáu
    Hòanh thánh nước
    Thứ bảy
    Trứng chiên óc heo
    Bò sốt vang
    Canh củ cải muối
    Nho
    Chủ nhật
    Phở 24
    Cơm sườn đút lò
    Canh súp sườn non
    Xòai

Canh
    Canh khoai môn nấu sườn
    Canh khoai mỡ tôm tươi
    Canh bí đỏ thịt băm
    Canh bí xanh tôm khô, tôm tươi, thịt băm
    Canh xà lách soong gìo sống, thịt băm
    Canh súp sườn non
    Canh súp thịt bò
    Canh rau răm thịt bò
    Canh nghêu cà chua rau răm
    Canh hến đậu hũ non
    Canh đậu hũ non thịt băm
    Canh khổ qua nhồi thịt
    Canh củ cải muối thịt băm
    Canh củ cải trắng bắp bò
    Canh măng giò heo
    Canh khoai môn giò heo
    Canh sườn nấu thơm
    Canh tôm mồng tơi tôm tuơi, tôm khô
    Canh rau lang thịt bò
    Canh nấm rơm giò sống, thịg băm
    Canh nấm bào ngư gìo sống
    Canh nấm kim châm thịt băm
    Canh sươn dua chua
    Canh riêu hến
    Canh riêu cá
    Canh chua tôm
    Canh chua cá basa
    Canh bông cải gìo sống, thịt băm
    Canh thiên lý giò sống, thịt băm
    Canh bó xôi thịt băm
    Canh miến lòng gà mướp hương
    Canh bò nấu măng + miến
    Canh nấm rơm + miến, thịt băm
    Soupe bí đỏ
    Soupe kem gà
    Canh cải xanh cá rô

Gà chiên
    Gà tẩm bột chiên
    Gà xào đậu que
    Gà nấu đậu
    Cà ri gà
    Gà nấu sữa
    Gà kho gừng
    Gà kho rau răm
    Gà xào sả ớt
    Lòng gà xào thơm
    Gà xào hạt điều
    Gà chiên sốt mật ong cay
    Vịt quay kho cải chua
    Gà hấp cải bẹ xanh
    Gà quay xôi chiên phồng
    Cháo gà
    Gà nướng lá chanh
    Gà đút lò
    Gà chiên xù

Heo
    Gan heo cháy tỏi
    Cật cháy tỏi
    Thịt kho trứng
    Thịt rim ngọt
    Xíu mại
    Suờn kinh đô
    Sườn non đút lò
    Suờn kho
    Sườn xào thơm
    Chả trứng hấp
    Thịt đùi chiên
    Bóng xào thịt heo
    Óc heo tẩm bột chiên
    Cốc lết chiên
    Thịt quay kho trứng cút
    Ba rọi kho trứng
    Thịt kho tiêu
    Thịt kho tàu
    Phèo xào dưa chua
    Dồi trường xào dưa chua
    Cật heo xào thơm
    Trứng chiên thịt băm
    Củ cải muối xào ba rọi
    Sườn nấu đậu
    Suờn nấu khoai tây
    Thịt kho tàu
    Sườn ram sả ớt

Ba rọi xào mắm ruốc
    Ba rọi xào mắm tôm
    Đâu hũ Tứ Xuyên
    Cà chua nhồi thit
    Đậu hũ nhồi thịt
    Thịt băm xào cà tím
    Cốc lết nướng
    Gìo heo kho cải chua
    Thịt quay kho cải chua
    Ba rọi chiên giòn
    Chả cốm
    Dưa mắm trộn ba rọi
    Mắm chưng thịt
    Đậu hũ nhồi thịt
    Phá lấu
    Thịt luộc chấm chao

Hải sản
    Mực tẩm bột chiên
    Mực xào hành tậy bông cải
    Mực xào măng + ba rọi
    Mực xào đậu que
    Mực chiên dòn rim nước mắm, hắc xì dầu, hành lá
    Tôm rim ba rọi
    Tôm tẩm bột chiên
    Tôm xào bông cải
    Hến xúc bánh rang
    Hến xào sả ớt
    Cá cơm sữa kho
    Cá bông lau kho
    Tôm hấp
    Cá basa tẩm bột chiên
    Cá thác lác chiên
    Cá trèn chiên
    Đậu hũ tứ xuyên
    Ốc nấu chuối xanh
    Cá thác lác chiên
    Tép rang ba rọi
    Mực chiên sả ớt

Trứng cá rim ba rọi
    Cá cơm kho ba rọi
    Cá trê chiên
    Cá basa kho
    Cá cơm chiên gìon
    Bacon cuộn cá hồi đút lò
    Cá bống trứng kho
    Cá thu rán rim
    Ốc nhồi giò sống
    Ốc bươu nấu chuối xanh
    Cá điêu hồng hấp dầu hào
    Cá điêu hông nhồi thịt đút lò
    Cá điêu hồng chiên xù
    Cá chép chiên
    Cá chẽm hấp
    Cá chẽm sốt bơ chanh
    Cá mú hấp thịt băm
    Cá thu chiên sốt cà
    Lươn um nước dừa
    Dồi lươn
    Lươn nướng
    Cháo lươn
    Cá chẽm chưng tương
    Cá lưỡi trâu chiên bơ

Bò xào kim chi
    Beefsteak
    Bò xào đậu hòa lan trái
    Bò xào giá Hàn quốc
    Bò xào dưa chua
    Bò nấu rượu vang
    Bò xào nấm kim châm
    Thịt bò nạm hầm
    Bò xào khoai tây chiên
    Bò kho
    Bò tái me
    Chả đùm

Bò xào kim chi
    Beefsteak
    Bò xào đậu hòa lan trái
    Bò xào giá Hàn quốc
    Bò xào dưa chua
    Bò nấu rượu vang
    Bò xào nấm kim châm
    Thịt bò nạm hầm
    Bò xào khoai tây chiên
    Bò kho
    Bò tái me
    Chả đùm

Các món khác
    Bún thịt núong
    Xôi gà
    Cơm gà luộc
    Cơm chiên bacon
    Cơm chiên hải sản
    Bún bò huế
    Bún bung
    Bụn moc
    Bún suôn
    Bún ốc xào nước cốt dừa
    Bún bò xào
    Phở
    Hủ tíu Nam vang
    Cơm tấm sườn chả
    Cơm gà tay cầm
    Bún c hả giò
    Gỏi cuốn
    Thịt heo cuốn bánh tráng
    Hòanh thánh chiên
    Hòanh thánh nước
    Mì xá xíu nước
    Mì xào xá xíu
    Mì xào giòn
    Mì xào tôm thịt
    Bún mắm

Mì Quảng
    Phở
    Bánh ướt gói tôm thịt
    Miến lươn xào
    Súp bó xôi
    Súp bí đỏ
    Cháo lươn
    Cháo tôm thịt
    Bánh tôm hồ tây
    Cơm Lào
    Hủ tiếu nam vang
    Bánh bèo
    Bánh hỏi thịt nướng
    Bánh ướt thịt nướng
    Hủ tíu xào tôm mực
    Bánh hỏi thịt quay
    Bánh hỏi thịt nướng
    Bánh bèo tôm băm
    Mì vịt tiềm
    Hủ tíu xào gion với bò xào giá
    Hòanh thánh khoai
    Khoai tây trộn tôm thịt đút lò
    Cơm cháy
    Cháo cá
    Bún chả cá Quy nhơn
    Bún riêu
    • 962 Bài viết

• 793 Được cảm ơn

Oé, cái thực đơn này có mà ăn cho cả năm cũng được ý bác ạ! Thích quá, em sẽ ghi lại để học dần, mà chắc đến mùa quýt em sẽ bít nấu :Silly:. Có nhiều món chưa ăn cũng như chưa nghe bao h lun đó. Ví dụ như Bún chả cá Quy Nhơn (khác bún chả cá ở HN như thế nào:Sigh, cá mú hấp thịt băm, cá lưỡi trâu chiên bơ,.... rooling:rooling:
    • 1,625 Bài viết

• 462 Được cảm ơn

Một chút kinh nghiệm chia sẻ với bạn vì mình cũng như bạn, mà chồng lại còn kén ăn nữa cơ, nên lúc nào cũng bận bịu với công việc ở cty & việc nấu ăn.

Nếu bạn có GV thì mọi việc dễ dàng hơn, còn nếu mà lại con nhỏ mà ko có GV thì cũng ko nên quá tham lam mà mệt người, nấu j đơn giản thôi.

Tớ thường hay mua thức ăn cho cả tuần rồi cho ngăn đá tủ lạnh, mỗi loại thịt 1 ít, ví dụ:

- Thịt lợn như: ba chỉ kho tộ, sườn làm chua ngọt, thịt chân giò luộc, thịt cuộn cải .....
    - Bò: xào, kho, xào lăn ........
    - Gà 1 con: kho or luộc ...........
    - Cá: kho, kho với thịt or đầu cá nấu canh ............
    - Tôm: hấp ...............

Bạn cứ mua khoảng 5 loại khác nhau là đủ cho 5 ngày trong tuần rồi, t7 & CN cải thiện món khác. Sáng ra bỏ 1 thứ nào xuống ngăn đá đến chiều về chế biến là vừa.

Còn rau: các loại rau có ở chợ

Nhà tớ lúc nào cũng chỉ có 2 món cơ bản là: 1 rau, 1 canh & 1 món mặn.
    Vì ít người lại ko có time nên chỉ làm đơn giản thế thôi, cuối tuần mới bày vẽ đc.

4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 304 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Tin Tin Xem bài viết
    Tớ thường hay mua thức ăn cho cả tuần rồi cho ngăn đá tủ lạnh, mỗi loại thịt 1 ít.

Bạn cứ mua khoảng 5 loại khác nhau là đủ cho 5 ngày trong tuần rồi, t7 & CN cải thiện món khác. Sáng ra bỏ 1 thứ nào xuống ngăn đá đến chiều về chế biến là vừa.

Vì ít người lại ko có time nên chỉ làm đơn giản thế thôi, cuối tuần mới bày vẽ đc.
    He, nhà này giồng nhà mình ghê ta, em cũng đi chợ mua thịt cá một tùân một lần rồi bỏ ngăn đá, mỗi ngày nấu 2 món hoặc một món (như bánh canh, pizza, spagetti, miến...), cuối tuần ăn đầy đủ hơn chút. Trong tuần thì có 1, 2 ngày ăn ngoài cho khoẻ. Có điều em vẫn ngại nấu lắm, ko muốn ăn gì nên rất lười nấu
    • 485 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Tin Tin Xem bài viết
    Một chút kinh nghiệm chia sẻ với bạn vì mình cũng như bạn, mà chồng lại còn kén ăn nữa cơ, nên lúc nào cũng bận bịu với công việc ở cty & việc nấu ăn.

Nếu bạn có GV thì mọi việc dễ dàng hơn, còn nếu mà lại con nhỏ mà ko có GV thì cũng ko nên quá tham lam mà mệt người, nấu j đơn giản thôi.

Tớ thường hay mua thức ăn cho cả tuần rồi cho ngăn đá tủ lạnh, mỗi loại thịt 1 ít, ví dụ:

- Thịt lợn như: ba chỉ kho tộ, sườn làm chua ngọt, thịt chân giò luộc, thịt cuộn cải .....
    - Bò: xào, kho, xào lăn ........
    - Gà 1 con: kho or luộc ...........
    - Cá: kho, kho với thịt or đầu cá nấu canh ............
    - Tôm: hấp ...............

Nhà mình cũng giống y như nhà mẹ này. Có điều đang băn khoăn quá cái vụ đồ đựng thực phẩm. Trước nay vẫn dùng hộp nhựa để bảo quản thức ăn trong ngăn đá, nhưng mới rồi có đọc bài báo thấy nói dùng đồ nhựa ko tốt mà nên nên dùng đồ sứ hoặc thủy tinh. Mình đi mấy siêu thị rồi để tìm mấy cái đồ đựng như vậy mà ko thấy có, các mẹ có cao kiến gì ko?
    Mẹ đi làm mau còn về với con nhé!!!:Kiss: :Kiss: :Kiss: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    • 121 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhimcoi Xem bài viết
    Nhà mình cũng giống y như nhà mẹ này. Có điều đang băn khoăn quá cái vụ đồ đựng thực phẩm. Trước nay vẫn dùng hộp nhựa để bảo quản thức ăn trong ngăn đá, nhưng mới rồi có đọc bài báo thấy nói dùng đồ nhựa ko tốt mà nên nên dùng đồ sứ hoặc thủy tinh. Mình đi mấy siêu thị rồi để tìm mấy cái đồ đựng như vậy mà ko thấy có, các mẹ có cao kiến gì ko?
    cái đồ đựng này chị mua ở st ý, mẹ e mua ở Fivi thì phải theo hdsd thì chịu nhiệt tốt ( có thể để vào lò vi sóng, đồ này của HQ nhưng khá đắt.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,771 Bài viết

• 4,621 Được cảm ơn

Nhà em thì chưa có trẻ con, lại chỉ ăn bữa tối ở nhà nên dễ ăn, cứ 1 món mặn 1 món xào / canh là được. Thực đơn tuần của nhà em:
    T2: Thịt nướng. Canh cải xanh nấu thịt nạc.
    T3: Chả lá lốt. Bắp cải xào cà chua.
    T4: Tôm mực xào dứa. Canh bí nấu thịt nạc.
    T5: Chả cá/chả mực sốt cà chua. Canh thịt nạc nấu sấu chua.
    T6: Sườn nướng. Cải xoong nấu canh với thịt nạc hoặc xào.
    T7: KFC hoặc bún ngan ngoài đường.
    CN: Canh măng sườn với bún. Khoai tây chiên. Gà nướng. Rau gì đó xào. Nói chung là ăn linh tinh ngày CN.

Nhà em nấu canh gì cũng phải cho tý thịt nạc nên tủ lạnh lúc nào cũng có thịt xay sẵn, chỉ xẻ ra là nấu. Cũng hay ăn món nướng vì nó tiện, trong khi nấu canh thì mình cho sườn/thịt vào nướng, canh được là sườn/thịt cũng ok. Mà sướng cái là mẹ chồng rất hay cho cá kho, tôm rim, và đủ các loại đồ ăn khác nên có khi cả tuần không phải đi chợ cũng đc
    • 2,008 Bài viết

• 443 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kim_hanoistudio Xem bài viết
    Nhà em thì chưa có trẻ con, lại chỉ ăn bữa tối ở nhà nên dễ ăn, cứ 1 món mặn 1 món xào / canh là được. Thực đơn tuần của nhà em:

Nhà em nấu canh gì cũng phải cho tý thịt nạc nên tủ lạnh lúc nào cũng có thịt xay sẵn, chỉ xẻ ra là nấu. Cũng hay ăn món nướng vì nó tiện, trong khi nấu canh thì mình cho sườn/thịt vào nướng, canh được là sườn/thịt cũng ok. Mà sướng cái là mẹ chồng rất hay cho cá kho, tôm rim, và đủ các loại đồ ăn khác nên có khi cả tuần không phải đi chợ cũng đc

Hi, thích thực đơn của nhà mẹ Kim từ t2 - t6 thế :X

NB: 3kg6 - 1mth: 5kg - 2mth: 6kg- 2mth3w: 7kg - 3mth3w: 7kg6, 68 cm :LoveStruc: - 4mth3w: 8kg - 5mth2w: 71,5cm:Surprise: - 6mth2w: 7.8kg & 72cm:Sad: - 9mth3w: 9.3kg
    • 5,047 Bài viết

• 8,514 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kim_hanoistudio Xem bài viết
    T7: KFC hoặc bún ngan ngoài đường.
    CN: Canh măng sườn với bún. Khoai tây chiên. Gà nướng. Rau gì đó xào. Nói chung là ăn linh tinh ngày CN.

Nhà này có sở thích ăn thịt bằm giống nhưng e ko xay mà bằm nhỏ ra ăn cả tuần không ngán.
    Chị cho e hỏi cái món bắp cải xào cà chua chị có cho thêm gì ko ?
    • 15 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trời ơi! Em nhìn thấy cái bảng của chị Kity mà em sốc. Món ăn thì trên mạng thì nhiều lắm, "sớt" cái là ra ngay, hơn nữa các mẹ đừng giới thiệu mấy cái món "cao cấp" quá. Đi làm về đã mệt làm sao triển khai các món nhanh, cung cấp đủ chất, gọn và phù hợp với quỹ thời gian cũng như mặt bằng chung của thu nhập chị em mình. Lâu nay em vẫn hay vào trang này có mục thực đơn http://tapchimonngon.com/, nhưng mà cứ hôm nay họ lên thực đơn là em áp dụng cho ngày mai chớ về muộn ko có thời gian nữa các chị ạ. Sáng em đi chợ mua tống vào tủ lạnh chiều về em chế biến. Nói chung em ưng í lắm! Tạm thời vẫn áp dụng y nguyên, chồng mấy lần khen dạo này đảm, kết hợp bữa ăn ổn ra phết. Cũng vênh váng lắm! Hà há chớ lão có biết mình copy y chang thực đơn của anh này.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,390 Bài viết

• 2,128 Được cảm ơn

Em cũng chia sẻ với các chị về sự khó khăn khi suy nghĩ thực đơn cho 1 ngày. Em thì không siêng như các chị để dậy sớm đi chợ được. Em toàn đi chợ lúc chiều đi làm về.Cũng may là chợ chỗ nhà em thịt thà buổi chiều cũng ko đến mức tệ quá.Mà 1 ngày đi chợ cho vài hôm.Thỉnh thoảng lại mua nhiều thịt băm, cá... để vào ngăn đá để vài hôm sau lại dùng.Nhà em thường hay trữ cà chua, khoai tây, bí đỏ, me sấu,hành hoa,cá trứng, cá thu...hôm nào phải ở lại làm thêm thì em thường hay lôi các thực phẩm dự trữ này ra để chế biến
    • 8 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

nhà em sáng chủ nhật vợ chồng con cái ăn sáng ở ngoài rồi kéo nhau đi cho cả tuần, thịt bò, thịt heo xay, chân giò, cá, cà chua, dưa leo, khoai... thích gì mua đó để hứng lên thì có nguyên liệu chế biến. Sáng thì em hay lam cơm chiên ( tối trước nấu dư ra), hủ tiếu, mì hay hoành thánh ( mí cái này coi vậy chứ nhanh lắm, tối ăn cơm xong tranh thủ lúc coi tv bắc cái nồi nước súp, sáng hâm nóng là xong) ax thêm ly cafe sữa còn 2 nhóc thì 2 ly sữa tươi ( có ngày uống nước cam, dạo này có minutemaid teppy chai lớn chỉ có 18k thui, vừa ngon vừa rẻ lại tiện lợi vì có thể lấy chai đựng nước trong tủ lạnh:Battin ey. 1 trong những món mà nhà mình thích vì vừa ngon vừa rẻ vừa nhanh là đậu hủ non sốt thịt. Đậu hủ non mua ngoài chợ hay siêu thị gì cũng được, cắt khối vuông cho vào lò vi sóng hâm nóng. Thịt bằm sốt cà chua ai ăn cay thì thêm tương ớt cho vào dĩa đậu hủ, ăn kèm cải thìa luộc. mà chủ nhật thì lại tới phiên ax nhà này làm nội trợ nên cho ăn gì thì không biết trước được nhưng như vậy cũng vui, 3 mẹ con có 1 ngày thư giãn đi chơi, ngủ... trong khi xã ta đi chợ, nấu cơm, dọn nhà.... đôi lúc làm biếng nguyên tuần mình chẳng dọn nhà, chủ nhật anh ý vừa dọn vừa ca cẩm thấy xương lúm hehehe
    :Battin ey::Battin ey: Đừng ai thắc mắc vì seo 2 con tui trùng ngày sinh => đơn giản vì tui SINH ĐÔI thế thui:Laughing:
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em chào các bác.
    em là thành viên mới của diễn đàn, em cũng vừa vào sài gòn. Bây giờ em làm nhiệm vụ cao cả là đi chợ cho cả tuần. Nhưng thấy khó quá.Thực đơn các đưa ra cũng phong phú đấy nhỉ. chắc là cũng phải áp dụng thử một tuần xem thế nào.
    :Silly:
    • 94 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

hic, cái tủ lạnh nhà e hơi be bé nên đi chợ cho cả tuần lại thấy ko đủ, kiểu này e về kiếm xèng đổi tủ lạnh đã ạ.
    • 716 Bài viết

• 324 Được cảm ơn

Sao em kg vào được tapchimonngon.com nhỉ?
    Núi cứ đứng yên đến hiền hòa làm cho mây ngập ngừng không muốn rời xa.....

• 725 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

vào học hỏi kinh nghiệm của các mẹ, từ giờ e cũng phải đi chợ nấu cơm
    • 1,840 Bài viết

• 924 Được cảm ơn

E cg đi chợ cho 1 tuần đây, nhưng trình e còi lắm, nhà e toàn ăn đi ăn lại vài món thôi. Cụ tỉ là: thịt ba chỉ. thịt chân giò, thịt bò, cá, trứng, cà chua, rau muống, rau lang, cua, hành lá.
    Sẽ chế biến thành
    Thịt: chả lá lốt, chả nem, chân giò luộc, giả cầy
    Cá: Kho
    Bò: Xào
    Trứng: ăn kèm với hôm nào còn ít đồ ăn
    Cua: nấu canh chua.
    Tuần nào cg thế này. Haizzz.
    • 228 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

mẹ nhocdzuidze: ghen tỵ với chị quá. chị có 1 gdinh nhỏ thật hạnh phúc. nhất là chồng chị lại chăm chỉ vậy. chồng em lười lắm. chẳng động tay động chân vào việc j. chị có bí quyết j cải tạo ax giỏi vậy, chỉ em với. ^^
    chúc gđ chị vẫn hp như vậy mãi mãi. ^^
    • 81 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

Gửi các chị thực đơn em tổng hợp, em thay bằng những món dễ làm , thay đổi qua lại tý http://www.mediafire.com/?ewtxu8wmeeowjr6 để các chị tham khảo.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2