NẤU ĂN & LÀM BÁNH

Tết này có món gì ngon và lạ để chiêu đãi khách không các mẹ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 5.9K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 407 Bài viết

• 462 Được cảm ơn

Chả là tớ giai đoạn này đang bầu bì nặng nề nên rất lười vụ shopping, năm nay nhường cho mẹ chồng đi chuẩn bị Tết. Tuy nhiên, cụ là người già rồi nên các món bày biện kiểu mứt, bánh kẹo toàn theo lối xưa. Tớ muốn hỏi các mẹ có biết Tết này có món gì ngon và lạ mắt để bày biện mời khách khi khách đến chơi không? Kiểu như mứt, hạt hiếc gì đó để tớ đi mua bổ sung thêm. Nhờ các mẹ làm một vòng thị trường giúp tớ và cho tớ địa chỉ cụ thể nhé. Thank các mẹ trước :Rose::Rose::Rose:.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Fascination; 19/01/2009 vào lúc 10:01 AM.
    TẨY CHAY HÀNG TRUNG QUỐC VÌ TƯƠNG LAI CỦA CON BẠN
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 4,603 Bài viết

• 34,868 Được cảm ơn

Tớ đi tua rồi, chả thấy có cái gì hay ho mà măm :Silly:. Mà tớ cũng ít khi chú trọng việc đãi khách măm măm. Măm xong dọn khổ lắm :RaisedEye. Tớ chỉ trang hoàng hoa lá các loại, năm nào cũng tốn ối tiền hoa. Nói chung tớ chỉ đầu tư đồ đựng bánh mứt chứ không phải bánh mứt, bàn nhà tớ gồm có một cái đĩa pha lê thả hoa lan tươi, một bộ đồ trà thật đẹp và mấy cái thố có nắp để đựng bánh mứt cũng thật đẹp... nhưng nội dung bên trong rất lèo tèo. :Laughing::Laughing::Laughing::Laughing::Laughing: Tớ chỉ thích tết được nghỉ nhiều để ngủ và đi chơi thôi.
    • 407 Bài viết

• 462 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sweetapple Xem bài viết
    ...Tớ chỉ thích tết được nghỉ nhiều để ngủ và đi chơi thôi...
    Riêng câu này sao mà hợp nhau thế. :Laughing::Laughing::Laughing: Nhưng mà nhìn cái khay toàn đồ theo trường phái classical tớ cũng thấy áy náy.
    • 5,280 Bài viết

• 24,458 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sweetapple Xem bài viết
    Tớ đi tua rồi, chả thấy có cái gì hay ho mà măm :Silly:. Mà tớ cũng ít khi chú trọng việc đãi khách măm măm. Măm xong dọn khổ lắm :RaisedEye. Tớ chỉ trang hoàng hoa lá các loại, năm nào cũng tốn ối tiền hoa. Nói chung tớ chỉ đầu tư đồ đựng bánh mứt chứ không phải bánh mứt, bàn nhà tớ gồm có một cái đĩa pha lê thả hoa lan tươi, một bộ đồ trà thật đẹp và mấy cái thố có nắp để đựng bánh mứt cũng thật đẹp... nhưng nội dung bên trong rất lèo tèo. :Laughing::Laughing::Laughing::Laughing::Laughing: Tớ chỉ thích tết được nghỉ nhiều để ngủ và đi chơi thôi.
    Suty cũng giống táo vụ này, chủ yếu trang hoàng nhà cửa cho đẹp rồi ngủ thấy cũng sướng :Laughing::Laughing::Laughing::Laughing:. Tiền hoa năm năm nào coi lại cũng xót nhưng luc mua thì hehhehhehhe.
    • 768 Bài viết

• 842 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Fascination Xem bài viết
    Chả là tớ giai đoạn này đang bầu bì nặng nề nên rất lười vụ shopping, năm nay nhường cho mẹ chồng đi chuẩn bị Tết. Tuy nhiên, cụ là người già rồi nên các món bày biện kiểu mứt, bánh kẹo toàn theo lối xưa. Tớ muốn hỏi các mẹ có biết Tết này có món gì ngon và lạ mắt để bày biện mời khách khi khách đến chơi không? Kiểu như mứt, hạt hiếc gì đó để tớ đi mua bổ sung thêm. Nhờ các mẹ làm một vòng thị trường giúp tớ và cho tớ địa chỉ cụ thể nhé. Thank các mẹ trước :Rose::Rose::Rose:.
    Mẹ này giống mẹ chồng tớ, trọng khách, bày biện mứt kẹo thích phải thật đẹp, màu sắc cũng phải phong phú. Phải cái nhiều thứ trông thì màu sắc mà ăn thì chán. Tết xong thường thừa cả đống, ăn cả năm mới hết. Tớ nghĩ phục vụ trước tiên là bản thân cái đã, thích ăn gì thì mua đấy. Bây giờ qua nhà nhau chơi, nói chuyện là chính, mấy ai ăn.

Còn để tiếp khách, tớ mua hạt điều, hạt dẻ cười, mứt dừa sợi, thịt bò khô, mấy thứ đó dễ vào nhất. Mua thêm ít kẹo ngon cho trẻ con. Mứt thì mình thích ăn gì mua nấy, mua thừa ra một chút cho khách là vừa . Năm nay phát hiện thêm món thịt bò/ thịt heo khô, hun khói cả tảng, đang cân nhắc xem có nên mua không. Mứt, hạt khô mua ở Hồng Lam (hàng đường), còn lại là lượn siêu thị.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Me ong bau; 19/01/2009 vào lúc 12:38 PM.
    "... I'm a young soul in this very strange world, Hoping I could learn a bit bout what is true and fake, ... Hoping I could learn a bit bout how to give and take, But since I came here, felt the joy and the fear, Finding myself making every possible mistake...Finding trust and love is not always easy to make..."
    • 407 Bài viết

• 462 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me ong bau Xem bài viết
    Mẹ này giống mẹ chồng tớ, trọng khách, bày biện mứt kẹo thích phải thật đẹp, màu sắc cũng phải phong phú. Phải cái nhiều thứ trông thì màu sắc mà ăn thì chán. Tết xong thường thừa cả đống, ăn cả năm mới hết. Tớ nghĩ phục vụ trước tiên là bản thân cái đã, thích ăn gì thì mua đấy. Bây giờ qua nhà nhau chơi, nói chuyện là chính, mấy ai ăn.

Còn để tiếp khách, tớ mua hạt điều, hạt dẻ cười, mứt dừa sợi, thịt bò khô, mấy thứ đó dễ vào nhất. Mua thêm ít kẹo ngon cho trẻ con. Mứt thì mình thích ăn gì mua nấy, mua thừa ra một chút cho khách là vừa . Năm nay phát hiện thêm món thịt bò/ thịt heo khô, hun khói cả tảng, đang cân nhắc xem có nên mua không. Mứt, hạt khô mua ở Hồng Lam (hàng đường), còn lại là lượn siêu thị.
    Hạt điều với hạt dẻ cười tớ có dặn cụ mua rùi. Nghe đến vụ bò khô mà rooling:rooling:rooling: quá đi. Chỉ có điều bố mẹ chồng sợ chất lượng không đảm bảo, không cho tui mời khách món này ah :Crying::Crying::Crying:.
    • 407 Bài viết

• 462 Được cảm ơn

Tiện thể topic này, cho tớ hỏi các mẹ luôn địa chỉ mua chân giò muối và xông khói ngon ở đâu với nhé. Tớ muốn bổ sung thực đơn này vào mâm cơm ngày Tết và biếu họ hàng nữa. Cảm ơn các mẹ nhé.
    • 24 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Fascination Xem bài viết
    Hạt điều với hạt dẻ cười tớ có dặn cụ mua rùi. Nghe đến vụ bò khô mà rooling:rooling:rooling: quá đi. Chỉ có điều bố mẹ chồng sợ chất lượng không đảm bảo, không cho tui mời khách món này ah :Crying::Crying::Crying:.
    Về vấn đề khô bò cho mình báo cáo xíu : tình hình lại mình nhận được cảnh báo từ 1 chị bán hàng quen rằng, dạo này đa phần khô bò được làm từ thịt heo nái và tẩm hương liệu bò nhé các mẹ ! Còn khô mực tẩm xé sợi thì được làm từ rễ cây ! Các mẹ chú ý vấn đề này nhé ! Mình cũng khoái các món này nhưng nghe xong cũng thấy nản quá !