• 1 Lượt chia sẻ
  • 2.72K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

• 273 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Vật liệu: 100gr tép khô (ruốc khô), 3 quả khế chua, hành lá, nước mắm, đường, dầu ăn

Thực hiện:

Tép khô chọn loại thật khô mùi thơm, vị nhạt. Rửa và nhặt sạch tạp chất, để thật ráo. Dọc hành đập đập, cắt khúc, lá hành cắt nhỏ, khế chua cắt mỏng. Xào dọc hành cho thơm, cho tép vào. Nêm đường trước, xào đến khi con tép bóng lên thì bắt đầu nêm chút muối, và nước mắm, đảo lớn lửa. Tép thật khô cho hành lá cắt nhỏ, trộn đều. Cuối cùng cho khế, tắt lửa.
    Theo MN
    :Battin ey::Battin ey:Dù tin tưởng chung một đời một mộng
    Em là em anh vẫn cứ là anh
    Có thể nào qua vạn lí Trường Thành
    Của hai vũ trụ chứa đầy bí mật:Rose::Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Hạn chế bệnh đường hô hấp ở trẻ khi giao mùa

Với số ca mắc tăng từ 20-30% so với bình thường, thời điểm chuyển mùa từ thu sang đông là giai đoạn...

• Cách làm Dưa Góp, Đồ Chua đơn giản

Nhà em dạo này ăn nhiều đạm quá nên phải làm mấy món này để ăn dần các mẹ ạ, mất có chút xíu thời...

• Bữa tối đơn giản với cá bống kho gừng và canh rau dền

Với hai món canh rau dền nấu lụa và cá bống kho gừng là bạn đã có một bữa cơm giản dị mà đủ chất...

• Làm gì với tép chua (Huế)

Em mới vác đc mấy lọ tép chua Huế về nhưng chưa biết làm gì cả, ai biết làm món gì ngon với tép chua thì chỉ giáo em mới ạ. Có làm đc mắm tép chưng thịt ko ạ?? Em kết món này lắm mà ko biết làm như thế nào cả. Lần trước em đã có hẳn 1 topic về mắm tép chưng thịt, các mẹ ở đây đã chỉ giáo em rất...

• kem avène cua phap co me nao sai chua?xao mo vet nam

hi cac ba me!em thi co xem tren ti vi noi ve bo kem cua avène cua phap. co 2 bo kem.1 bo ve tri mun trung ca. 1 bo ve tri nam. va duong da. nen em muon biet co me nao sai bo kem nam va duong da chua? tu van giup em! vi da em bi nam 6 nam roi.da em thi da mong thuoc ve nhay cam. da khong duoc...

• 1,507 Bài viết

• 351 Được cảm ơn

có tép tười ngoài chợ nhiều mẹ nó làm tép khô chi cho nó khô và xác.
    • 41 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cám ơn Sunny, món này ăn với cơm nóng chắc chắn là ngon lắm đâyrooling:. Mình rất thích mùi thơm của tép và vị chua của khế. Tép khô vị cũng có cái khác với tép tươi đó mẹ Skylibra, tất nhiên dinh dưỡng chắc không bằng, mà đôi khi không phải ở đâu cũng mua được tép tươi mẹ nó ạ :Thinking:
    • 705 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Đúng rồi, món này thật tuyệt mẹ nó ah, ăn với cơm nóng thì ngon phải biết! Món này nếu làm bằng tép tươi thì sẽ k ngon bằng vì tép tươi sẽ rất dễ bị nát, mùi vị không đậm đà như tép khô đâu
    • 185 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Ai mà ăn được cay thì cho thêm chút ớt bột vào, ăn hơi cay cay tê tê ngon cực. Em rất thích món này, cũng hay làm, nhưng toàn cho thêm ớt bột ... ôi.. nghĩ đén là thèm

BORN TO BE TOGETHER...
    • 1,442 Bài viết

• 612 Được cảm ơn

Tép khô này cực rẻ mà xào với bắp ăn cũng rất ngon, ngon hơn cả tôm khô tép tươi gì đó, mùi vị tép khô ăn rất đậm đà rooling:
    Bếp nhà Nhím Opera

Kem homemade mát lạnh cho mùa hè nóng bức

Nick cũ của mình là ngoctram2212 các mẹ nhé :Smiling:

NB : 2,9kg - 1m 4,4kg 54cm - 2m 5,9kg 58cm - 3m 7,5kg 61cm:Nottalkin: - 4m 8,7kg 65cm - 5m: không cân đo - 6m 10,3kg 69cm:Kiss: - 7m 10,7kg, 8m 11,1kg, 9m 11,5kg 72cm, 11,5m 12,2kg 75cm