NẤU ĂN & LÀM BÁNH

Salat bắp cải tím trộn sốt Mayonnaise !!!

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 50.9K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.
f | Chia sẻ bài viết
    • 663 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Có lần em đã được chén món salát bắp cải tím thái nhỏ trộn sốt mayonnaise bên trên có thịt bò xào đổ lên phía trên ăn rất ngon (sori vì em không biết tả thế nào)

Các mẹ khéo tay như mẹ Khai Tâm, khéo ăn như mẹ Thư Đức, món gì cũng biết như mẹ thinhpt, tốt bụng như mẹ Ngô Phương Loan và các mẹ khác nữa....ơi!!!
    Vào đây giúp em với!

Em cũng đã mày mò thử tự làm nhưng mà ăn nó không ngon, cái bắp cải mặc dù thái đã rất nhỏ nhưng ăn vẫn cứng và không ngấm gia vị.

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,818 Bài viết

• 553 Được cảm ơn

Có phải là Cole Slaws không nhỉ??? Nhưng mà Cole Slaws không có thịt bò xào...
    Bây giờ phải về đón con rồi, mai nhé, mẹ Gấu trúc ơi?
    Tâm là gốc thiện ác, miệng là cửa họa phúc. 開心:LoveStruc:
    Bếp rùa: http://khaitam.wordpress.com - Luôn luôn đỏ lửa / Nồng ấm yêu thương :Rose:
    • 687 Bài viết

• 607 Được cảm ơn

Mình đồ rằng thịt bò xào là "khúc biến tấu ngộ nghĩnh" mà thôi
    Mời bạn thử công thức này nhé

Nguyên liệu: 200gr bắp cải tím, 1 củ hành tây, sốt mayonaise, mù tạt vàng...
    Cách làm: Hành tây thái mỏng, bắp cải tím thái mỏng, ngâm vào nước có pha chút muối (3') để tạo độ giòn cho bắp cải. Với ra rổ vắt nhẹ tay cho ráo nước. Hành, bắp cải trộn đều với sốt mayonaise, mù tạt vàng, để vào ngăn mát tủ lạnh nếu chưa ăn ngay.
    Yêu cầu thành phẩm: hành & bắp cải ăn giòn, mòn ăn có vị béo ngậy của sốt mayonaise.
    Có vi phạm các bạn báo giúp Mod nha
    :Rose: Email: Mod_KNH2@webtretho.com.vn
    • 536 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Em thì lại trộn 1 ít dầu, dấm, gia vị cho ngấm trước rồi mới trộn Mayonnaise, ăn thấy vẫn giòn và ngon. :1:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 863 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Món mà mẹ Gấu trúc hỏi em chưa được ăn, nhưng được ăn 2 món: salad bắp cải tím, tôm, trộn sốt mayonaise va nộm rau muống có đổ thịt bò xào tái lên. Nghe như món salad của mẹ GT là giao lưu của 2 món này ý nhỉ :4:
    Chị làm món salad của chị như cách mọi người chỉ rồi gọi em đến ăn với. Lần khác thay thịt bò bằng tôm luộc sơ, bóc vỏ, nếu tôm to thì lạng làm đôi vào xem có ngon không nhé!
    • Mẹ Anh Minh
    Trích dẫn Nguyên văn bởi carelesswhisper
    Món mà mẹ Gấu trúc hỏi em chưa được ăn, nhưng được ăn 2 món: salad bắp cải tím, tôm, trộn sốt mayonaise va nộm rau muống có đổ thịt bò xào tái lên. Nghe như món salad của mẹ GT là giao lưu của 2 món này ý nhỉ :4:
    Chị làm món salad của chị như cách mọi người chỉ rồi gọi em đến ăn với. Lần khác thay thịt bò bằng tôm luộc sơ, bóc vỏ, nếu tôm to thì lạng làm đôi vào xem có ngon không nhé!
    Ồ, sao mẹ có cách làm giống mình thế. Có thể dùng mướp đắng với bò xào tái trộn xa lát cũng ngon lắm.
    • 663 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ nhiều! Cao thủ Khai Tâm ơi mau vào đây post thêm công thức cho phong phú đê ê..!!!

• 272 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Các chị ơi nhân tiện cho em hỏi cái món nem gì đó mà dùng với sốt maionaise làm thế nào vậy.
    Em được ăn ở đám cưói, thấy họ làm món nem này trong có sốt maionaise nhân hải sản trộn hoa quả hay sao đó, ngoài nhúng bột chiên xù, chấm nem nóng vào sốt maionaise hoặc chấm bơ ngon tuyệt các chị ơi
    Em đang ốm nghén khó ăn lắm thế mà gặp món này thèm o thể tả nổi
    Em mua 1 lo to sốt maionaise về rồi nhưng tìm mãi o thấy cách làm món này
    Có ai biết bày cho em với
    Quyên 9035484 (cityphone)
    Địa chỉ Ngõ 126 Hoàng Quốc Việt Nhà A 2 - 2 )
    • 1,322 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Quyên ơi chạy ra mua sẵn nem hộp có loại này đấy, ngon lém!
    -------------------------------------
    You might think I'm crazy
    • 2,818 Bài viết

• 553 Được cảm ơn

Báo cáo mẹ Gấu trúc, KT đang post bài này mà mặt mũi đang đỏ gay lên vì bực. Cả 2 lần, mỗi lần gõ xong được 1 bài rõ chi tiết và dài thì... phụt, bác nào đấy trong cty nhỡ chân đá vào cái ổ điện Ghét!
    Bao giờ hết bực mẹ cháu sẽ vào gõ lại nhé.

Mẹ minhngoc2510: Nem đấy gọi là nem Hải Sản. KT lười làm cái món đấy lắm, vì ăn chóng ngấy thêm nữa bố nó không thích ăn. Thèm quá thì chạy ra Phù Đổng mua tạm mấy cái (ở đấy gọi là nem Phù Đổng).
    Bếp rùa: http://khaitam.wordpress.com - Luôn luôn đỏ lửa / Nồng ấm yêu thương :Rose:
    • 272 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

To Chị Ba : mua sẵn là mua sẵn ở đâu vậy chị Ba ơi
    To Nhà Bác Khai Tâm Phù Đổng là ở nơi nào vậy chị ơi?
    Nói cho em vơi
    Em thèm chảy nước miếng ra rồi
    Quyên 9035484 (cityphone)
    Địa chỉ Ngõ 126 Hoàng Quốc Việt Nhà A 2 - 2 )
    • 2,818 Bài viết

• 553 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhngoc2510
    To Nhà Bác Khai Tâm Phù Đổng là ở nơi nào vậy chị ơi?
    Nói cho em vơi
    Em thèm chảy nước miếng ra rồi
    Nhà Hàng Phù Đổng ở phố Phù Đổng Thiên Vương, đi từ chợ Hôm là đến. Nó nằm ngay ngã ba.
    • 1,322 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhngoc2510
    Mua ở siêu thị hoặc các cửa hàng có thùng đông lạnh bán chả giò rế ý, cũng đóng hộp như kiểu chả giò rế, còn tên là gì thì chị chả để ý.
    -------------------------------------
    You might think I'm crazy
    • 183 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Các chị em ơi, có ai biết công thức làm salat bắp cải tím chỉ giúp tôi với, tôi đang cần gấp mà tìm trong diễn đàn không thấy. Help....Help!!!
    • VKO
    • 9 năm
    • 135 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LPNK
    Các chị em ơi, có ai biết công thức làm salat bắp cải tím chỉ giúp tôi với, tôi đang cần gấp mà tìm trong diễn đàn không thấy. Help....Help!!!
    Tớ vẫn làm đơn giản như thế này:
    Bắp cải tím, cà rốt thái chỉ trộn với sốt dầu dấm (dầu trộn salad + tỏi, ớt băm nhỏ + đường + gia vị, nếm vừa chua ngọt là được).
    Hoặc dùng "Salad dressing" mua trong siêu thị, rưới lên trên bắp cải và cà rốt là xong thôi ạ.
    • 183 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi VKO
    Tớ vẫn làm đơn giản như thế này:
    Bắp cải tím, cà rốt thái chỉ trộn với sốt dầu dấm (dầu trộn salad + tỏi, ớt băm nhỏ + đường + gia vị, nếm vừa chua ngọt là được).
    Hoặc dùng "Salad dressing" mua trong siêu thị, rưới lên trên bắp cải và cà rốt là xong thôi ạ.
    Cảm ơn VKo nhé, mai mình sẽ làm thử ngay. Nhưng mình nhớ có lần ăn ở đâu đó thì họ lại trộn cả sốt Maiones, VKO đã làm thế bao giờ chưa?
    • VKO
    • 9 năm
    • 135 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LPNK
    Cảm ơn VKo nhé, mai mình sẽ làm thử ngay. Nhưng mình nhớ có lần ăn ở đâu đó thì họ lại trộn cả sốt Maiones, VKO đã làm thế bao giờ chưa?
    Mayones thì cứ cho vào như bình thường thôi, ko cho sốt dầu dấm nũa mà thêm 1 chút muối. Còn nếu dùng Salad dressing mua ở siêu thị thì không cần dùng mayones đâu, vì nó đã đủ độ ngậy rồi.
    • 6,350 Bài viết

• 1,258 Được cảm ơn

Nhân rộng tấm lòng NHÂN Gu gờ là thấy ngay bản quyền câu này nhé :Laughing:
    Email: cstt.org@vnn.vn 091.356.9988
    • 183 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi AL&ML
    Cảm ơn các chị em nhìu nhìu!!!!