• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.06K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 705 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Mùa mưa mà có món này ăn cùng với cơm nóng thì còn gì bằng!

http://quehuongoi.vn/am-thuc/2/551/o...xao--t-he-.htm
    Món ăn này ăn khá lạ miệng và rất ngon,nguyên liệu chính dùng cho món này là thịt ốc bươu,thịt ốc giòn giòn cay cay sẻ làm cho bửa cơm của bạn thêm phần hấp dẩn.

Nguyên liệu:
    Thịt ốc bươu một gói,nếu không mua được thịt ốc thì mua nguyên con ốc về luộc chín,rồi lấy thịt chế biến cũng được.
    Tỏi bằm 1/2 muỗng canh
    Ớt sừng 1 trái cắt lát
    Bông hẹ 100g,ngắt khúc
    Hành lá 1 tép cắt xéo
    Gừng sợi một tí
    Rượu 1/2 muỗng canh
    Tương tàu xì 1/2 muỗng canh

Cách làm:
    Thịt ốc cho vô 1 muỗng cà phê muối,chà xát cho hết nhớt,rửa sạch,trụng sơ qua nước sôi,để cho ráo nước.

Cho chừng 2 muỗng canh dầu vô chảo,đợi dầu nóng phi tỏi ớt cho thơm,sau đó cho tương tàu xì vô xào thơm rồi đổ thịt ốc vô xào nhanh tay,cho hẹ,hành và gừng vô đảo đều,chế rượu vào nêm muối,đường và ít bột ngọt cho vừa ăn tắt bếp,xúc món ốc xào ra đĩa ăn nóng với cơm.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Hướng dẫn món ốc hương xào tỏi ớt và lá chanh

Hôm nay thế giới ẩm thực xin giới thiệu với các bạn món ốc hương xào tỏi ớt và lá chanh ngon tuyệt: Thịt ốc giòn giòn, luộc lên rồi chấm mắm chanh ớt cũng ngon nhưng nếu xào với sả, ớt hay me sẽ làm món ốc thơm ngon và mới lạ hơn đấy. Thịt ốc hương giòn, ngọt được xào cùng với tỏi ớt thêm dậy...

• Cách nấu phở bò

Chào cả nhà webtretho cũng giống như tựa đề mình đã viết. Dưới đây là một số kinh nghiệm trải...

• Vingroup khởi công dự án Vinhomes Tân Cảng TPHCM

Dự án Vinhomes Tân Cảng TPHCM Tập đoàn Vingroup chuẩn bị mở bán khu phức hợp Vinhomes Tân Cảng...

• Bánh bột lọc Huế đơn giản nhưng cực ngon

Đâu cần phải ra đến Huế, đâu cần vào tiệm cao sang, ngay tại chính ngôi nhà của mình, chỉ với một...

• Mới sinh cu được 2 tháng, lỡ quan hệ ko bảo vệ

Các chị ơi, em mới sinh được 2 tháng nhưng lại lỡ quan hệ với ông xã mà không có biện pháp tránh thai gì cả. Liệu có bị "dính" lại không hả các chị ơi. Em vẫn chưa có kinh. Có cần phải uống thuốc tránh thai ko hả các chị, em lo quá. Giờ mà làm xòn xòn 1 năm 1 đứa thì chít...

• 705 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Món này các mẹ cũng có thể thay đổi, thay vì xào ớt hẹ, ta xào me và cũng thêm chút ớt thì còn gì bằng!