NẤU ĂN & LÀM BÁNH

Ở Hcm thì có thể học làm bánh ở đâu???

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 89.9K Lượt đọc
  • 176 Trả lời

• Trang 9/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 8
  • 9

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 247 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Chào các mẹ thích làm bánh

Mình search một vòng, thấy có nhiều cô dạy. Mình muốn học chuyên về cookies và cup cakes. Mình mới email cho chỗ cô Linh Anna (vì mình thấy lớp 6-8 người là ok, học đông quá thì không được mà ít quá thì buồn ). Cô chưa trả lời.

Mình muốn rủ có mẹ nào muốn học không thì học chung, tại lớp chuyên như vậy chắc không có sẵn, mẹ nào muốn học chung PM cho mình nhé hoặc email: nganguyentt78@gmail.com
    • 9 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

vào nhà hàng học bạn
    • 36 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Kiếm tài liệu trên mạng học cũng được bạn ơi...vừa học vừa làm nâng cao tay nghề...hehe...
    • 373 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

mình đang muốn học làm bánh kem thông thường và các loại bánh việt nam.

bạn nào biết giới thiệu mình nhé
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nếu muốn học làm bánh Tây Âu Mỹ với giáo viên đến nhà mình dạy ở tp.HCM thì xem thông tin đây:
    https://vi-vn.facebook.com/DayNgheBanh
    http://my.opera.com/daynghebanh/blog/2013/07/12/gioi-thieu
    • 373 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

cái bánh đầu tiên, bánh bông lan cứ ngắt
    cái bánh thứ hai đỡ hơn nhưng vẫn vậy
    kem trang trí, bị bỏ vào sọt rác 4 lần. Đến lần thứ 5 nản làm vẫn không thành

tức ghê
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nếu bạn đến NVHPNho5c thì đừng học thầy Trần Toàn Tri nha vì thầy này không thích giải đáp các thắc mắc về bánh mà bạn cần biết đâu, mình có cảm giác thầy dấu nghề sợ trò giỏi hơn thầy. Bạn học cô Linh Anna cũng ok lắm cô này kieq61n thức rộng và nhiệt tình hướng dẫn.
    • 57 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

https://www.facebook.com/WooFresh.vn?bookmark_t=page
    Ở đây có dạy một số loại bánh nè bạn
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng đang tập tành làm bánh, mới thử làm được cupcake, muffin, butter cake và tiramisu thôi mẹ có biết Star Kitchen ở Lê Thánh Tôn ko? năm ngoái mình có đi tiệc thử bánh ở đó, thấy bánh cũng ngon, vị ngọt dịu hợp gu mình.ở đấy có mở lớp dạy làm bánh đấy, mẹ hỏi thử xem ng ta có nhận dạy ở nhà ko?
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em ở quận tân phú,có chỗ nào bán kem tươi ở gần các chị chỉ em với.em muốn tập làm bánh kem mà chưa tìm mua kem tươi được!
    • 23 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoaitho1234 Xem bài viết
    Em ở quận tân phú,có chỗ nào bán kem tươi ở gần các chị chỉ em với.em muốn tập làm bánh kem mà chưa tìm mua kem tươi được!
    Bạn đến tiệm thu trang ở đối diện cổng chợ tân Bình đường phạm Văn hai có bán đó bạn hoặc đến tân nhất Hương, bạn search địa chỉ trên Google nhé
    • 552 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Minh cung dang muon tap tanh lam banh
    Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui....

• 32 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

em từng học làm bánh ở Cake and Ale, gần bệnh viện Nhi Đồng 2. 1 thầy 1 trò lun
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cty đại lợi số 14 yên thế, q.tân bình, tphcm, thường xuyên đóng cửa những gõ thì sẽ mở, cty đó nhập hàng bán cho các siêu thị nước ngoài tại tphcm nhưng nếu đông người hợp lại mua chung thì rẻ lắm, ở đó có tất cả loại bột chuyên làm bánh, mứt, nhân bánh, oliu, hạt dẻ....
    • 65 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Tùy theo từng người có thời gian để đi học làm bánh .Nhiều người không đi học làm bánh , mà tự tìm tòi hoặc đi mua sách tham khảo , hay nhờ người chỉ dẫn hộ . Nếu bạn sống ở tp.hcm , nơi có đủ đ/kiện để thực tập . vậy thì làm sao bạn ko tự mình học lấy. Biết đâu tay nghề làm bánh của bạn ngon , ko chỉ nhờ tài mà nhờ cả tâm huyết của người làm bánh thì sao ?
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ tham khảo thử bên trường Việt Úc xem thế nào, hình như trường ý ở Nguyễn Thị Minh Khai ý ạ
    Nghe đâu có cả bánh Âu lẫn bánh mì, chuyên nghiệp lắm. Tự vì có con bé em nó đi học ở đấy rồi, về cứ xuýt xoa khen mãi, thích nhất là phần học xong được mang bánh về cho cả nhà cùng ăn nữa ạ, chuẩn 5 sao luôn ý. Học phí cũng ko quá mắc. Cơ sở vật chất thì nó bảo tuyệt lắm
    Mẹ tìm thêm thông tin về trường ấy xem thế nào !
  • Trang 9/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 8
  • 9