NẤU ĂN & LÀM BÁNH

Nước yến ngân nhĩ có dùng cho bé được không?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 7.67K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 2,683 Bài viết

• 215 Được cảm ơn

Mình thấy hiện nay trên thị trường bán các loại Nước yến nghe nói bổ dưỡng. Mình đã uống loại Nước yến ngân nhĩ của wonderfarm sản xuât, ngon và không ngọt lắm. Nhưng thành phần chỉ ghi: nước, đường, ngân nhĩ, nước yến. Mình thắc mắc không biết ngân nhĩ là cái gì, liệu em bé có xài được không? Vì nó rất thơm và mát/mình chắc là con gái mình rất thích uống loại nước này nhưng lại băn khoăn không hiểu nó có tác dụng gì không? Bé nhà mình mới có 2 tuổi, lại rất táo bón.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,720 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Em vẫn cho NR nhà em uống bên này và cả khi về VN chơi cũng chả sao cả Mẹ PhamHaiAnh ơi. Nước uống này bỏ tủ lạnh uống thì phê nhỉ, và thấy rất đã khát. Thành phần thì chả có gì độc hại đ/v trẻ con nên em nghĩ ko sao đâu. Ngân nhĩ là nước miếng của con chim yến đó chị. Chim yến làm tổ trên vách núi đá cheo leo và bằng nước miếng của mình xây dựng nên. Có mấy loại ngân nhĩ lận, nhưng theo em được biết hình như là huyết nhĩ đắt tiền nhất đấy, đến vài chục triệu đồng 1kg lận.

Uống nhiều thì đau bụng nhưng mà bổ đấy hihih cô ruột em bị đụng xe, ko ăn gì hết 1 tháng trời chỉ uống nước yến ngân nhĩ thôi khi lành lặn thì mập ú
    • 2,683 Bài viết

• 215 Được cảm ơn

cảm ơn mẹ Nấm rơm, mình thấy yên tâm vì có đồng minh rồi. Chắc bé nhà mình sẽ thích lắm đấy. Em bé nhà bạn xinh nhỉ, trông rất người lớn.
    • 51 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sâu nhà em cũng dùng nước yến đấy, tu khi 8 tháng cơ, thậm chí nên cho bé ăn mõi ngày 1 họp, nhất là trong thời kì chuyển thời tiết hay bé bị ho hắng vì công dụng đầu tiên của yến là tăng súc đề kháng và làm sạch phôi đấy.Nh­ung đúng là con ngon miệng mà túi mẹ đau, các chị nhỉ!
    • 2,606 Bài viết

• 1,756 Được cảm ơn

Mình có chút kinh nghiệm vì có bán một loại hoá chất tạo độ sánh cho nước giải khát, hơn nữa mình cũng có đọc một bài báo rất dài về các loại nước yến đang có trên thị trường nhưng lâu rồi nên không biết móc bài báo đó ở đâu ra cho các bạn tham khảo. Tóm tắt là thế này :

- Nước yến loại giải khát đóng hộp đang bán trên thị trường thì thành phần chủ yếu là nước đường và ngân nhĩ (1 loại nấm màu trắng, giòn sần sật), còn thành phần yến thì rất ít, hoặc là không có vì yến đắt lắm lắm lắm (3 chữ "lắm"), 1 lon nước yến có mấy ngàn thì không hiểu có thể cho bao nhiêu yến vào đấy được ???
    - Nước yến cũng có sử dụng hoá chất, hoá chất tạo độ sánh (như mình đã nói là mình đang bán) và một vài loại hoá chất tạo độ trong, bảo quản, v.v... nhưng nói chung không có hại gì vì hàm lượng sử dụng rất thấp và vì đây là 1 loại sản phẩm mà các nhà sản xuất trong nước cũng đang xuất nhiều ra nước ngoài nên nguyên liệu sử dụng cũng khá chọn lọc.
    - Tóm lại, để coi nước yến đóng hộp là một loại nước uống giải khát bình thường thì được. Còn trong trường hợp muốn tẩm bổ cho bé con, cho người bệnh, chúng ta nên mua yến thật về hấp đường phèn hoặc nấu chè sen, v.v.... thì muôn phần bổ dưỡng hơn và "ruột đau như cắt, nước mắt đầm đìa" hơn vì một lạng yến giá tới vài triệu lận !!!
    • 5,755 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

Em cũng nghĩ như mẹ cu Sam vậy đó, nếu cho bé uống giải khát thì đựoc chứ còn đừng cho bé uống quá nhiều, vì thực ra thì thành phần chủ yếu của Nước yến ngân nhĩ chỉ là nước đường thôi, còn nước yến chắc là không đáng kể, ngoài ra cũng chẳng bổ sung thêm các vitamin gì cả, còn ngân nhĩ là laọi nấm trắng trắng hay còn gọi là tuyết nhĩ mà mọi người vẫn dùng để nấu chè, hoặc là........ăn lẩu rất ngon đấy.
    .................
    • 2,819 Bài viết

• 548 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pham Hai Anh
    Mình thấy hiện nay trên thị trường bán các loại Nước yến nghe nói bổ dưỡng. Mình đã uống loại Nước yến ngân nhĩ của wonderfarm sản xuât, ngon và không ngọt lắm. Nhưng thành phần chỉ ghi: nước, đường, ngân nhĩ, nước yến. Mình thắc mắc không biết ngân nhĩ là cái gì, liệu em bé có xài được không? Vì nó rất thơm và mát/mình chắc là con gái mình rất thích uống loại nước này nhưng lại băn khoăn không hiểu nó có tác dụng gì không? Bé nhà mình mới có 2 tuổi, lại rất táo bón.
    Nhà cháu nghĩ là tất cả các loại nước đóng lon đều có hoá chất phụ gia bảo quản cho sản phẩm để được lâu, vì thế không tốt nếu cho trẻ con dùng thường xuyên. Nếu Linh Cong bị táo thường xuyên, bác thử cho con dùng BioBaby xem thế nào. Bé Thư cũng hay bị nóng trong, hay táo lắm nhưng từ khi uống BioBaby thấy nhẹ nhàng hơn hẳn. Nhiều người cho con dùng loại cốm này cũng thấy vậy.
    Tâm là gốc thiện ác, miệng là cửa họa phúc. 開心:LoveStruc:
    Bếp rùa: http://khaitam.wordpress.com - Luôn luôn đỏ lửa / Nồng ấm yêu thương :Rose:
    • 51 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em đang nói đến lọ nước yến chưng đường phèn nhỏ xíu mà các mẹ , các mẹ làm em lo quá, ko biết mình có sai ko nũa, ai co ý kiến gì giúp em với.
    • 5,755 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecuasau
    Em đang nói đến lọ nước yến chưng đường phèn nhỏ xíu mà các mẹ , các mẹ làm em lo quá, ko biết mình có sai ko nũa, ai co ý kiến gì giúp em với.
    Chắc là loại mà mẹ sâu dùng là khác rồi, còn loại mà các mẹ bàn ở đây là Nước yến ngân nhĩ của wonderfam cơ, nó đóng trong lon.
    .................
    • 2,683 Bài viết

• 215 Được cảm ơn

Đúng là bọn mình đang nói đến vấn đề nước giải khát đóng lon của wonderfarm, nhưng xem ra cái "nước yến chưng đường phèn nhỏ xíu" của mesau đúng là loại "hàng thật" nhỉ. Cái thứ này không thấy có ở HN, mình cũng muốn thử dùng quá.
    Tóm lại, trong thời gian này cứ cho bé uống nước lọc, nước rau luộc, nước cam đã.
    To mẹ Khai tâm: nhà cháu cho cháu uống Biobaby từ khi thứ đó chưa được quảng cáo rộng rãi cơ, nhưng khổ thân cho cháu là chả có tác dụng gì sất, chỉ tốn xu của mẹ cháu thôi, uống liền tới 2 lọ nữa mà không ăn thua. Kiddi cũng chơi tới 3 lọ rồi, chả có gì thay đổi cả, vẫn còi và vẫn táo lăn quay. Lục vị ẩm cũng uống 25 lọ, thu được một rổ nắp đong làm đồ chơi rồi đấy.
    Hình như cháu "miễn dịch" với các loại thuốc kích thích tiêu hoá và tăng trưởng hay sao ý.
    • 138 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecuasau Xem bài viết
    Bạn nên sử dụng nước yến khánh hòa, nếu có điều kiện thì dùng tổ yến, sẽ chất lượng hơn, chúc mẹ lựa chọn tốt
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình xin post nhờ một chút: Hiện tại mình đang làm cửa hàng liên kết cho yến sào Khánh Hòa, mẹ nào có nhu cầu với hai loại dưới thì gọi cho minh:
    Loại 70ml: 35k, loại này trẻ con và người già suy nhược uống rất tốt, com mình đẻ non tháng (32 tuần), đường hô hấp yếu, mình cho dùng liên tục trong 3 tháng mà thấy khỏe mạnh hẳn, không phải đi bệnh viện hàng tháng

Loại 190ml: 8,8 k (nó là loại màu xanh, uống rất ngon) khác với loại Ngân nhĩ, cái này giá cả phải chăng có thể dùng để uống giải khát hàng ngày

Cả hai loại này đều có loại có đường hoặc ko đườngg
    Mình ở khu vực Long Biên nên free ship trong khu vực này, còn vượt khu vực này cứ 1km thì tính 5k phí vận chuyển
    Địa chỉ cửa hàng của mình: P108, nhà P6, Khu đô thị Việt Hưng, Long Biên, HN
    SĐT: 0902 196 696
    Mình tên Thúy
    Các mẹ có nhu cầu cứ gọi mình nhé