NẤU ĂN & LÀM BÁNH

Người vừa mổ u xơ tử cung nên ăn gì??

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 4.1K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 42 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, chẳng là Mẹ em sắp mổ u xơ tử cung (u lành ạ). Em lơ ngơ lắm, không biết nên nấu gì cho Mẹ ăn bổ dưỡng. Mẹ em ăn chay, tuy nhiên em nghĩ nếu vừa mổ xong thì cũng nên ninh xương với cháo ăn cho có chất nhỉ?
    Các mẹ có kinh nghiệm chỉ dẫn cho em với ạ.
    Em cảm ơn rất nhiều :Rose::Rose::Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Người lành mang virút viêm gan B nên làm gì?

Người lành mang virút viêm gan B nên làm gì? Hiện nay, tỷ lệ nhiễm virut viêm gan B (HBV) ở nước ta chiếm tỷ lệ khá cao, khoảng từ 15 – 20% và được coi là một trong những nước bị nhiễm HBV cao nhất thế giới. Ngoài nhiễm HBV có thể biểu hiện lâm sàng điển hình hoặc không điển hình (bệnh cấp tính...

• Làm mắp tép ngon đúng kiểu miền Tây

Món này hao cơm lắm đây. t người biết cách làm mắm tép ngon tại nhà mà hay mua mắm bán sẵn ở...

• Ăn no căng với 4 món ngon từ cà tím

Cà tím, món ăn dân giã nhưng lại chứa nhiều dinh dưỡng rất được người Việt Nam yêu thích. Nếu khéo...

• Người hâm mộ Việt Nam tưởng niệm Vua nhạc pop

Người hâm mộ Việt Nam tưởng niệm Vua nhạc pop 22/06/2010 | 12:26:00 http://www.vietnamplus.vn/Home/Nguoi-ham-mo-Viet-Nam-tuong-niem-Vua-nhac-pop/20106/49965.vnplus http://www.vietnamplus.vn/avatar.aspx?ID=51704&at=0&ts=300&lm=634128165687630000 Thần tượng âm nhạc của hàng triệu con tim...

• Taxi tải Thành Hưng – cánh tay phải của bạn

Ấm lòng khi thấy bóng những chiếc xe tải Thành Hưng chạy trên đường phố bởi nếu ai đã sử dụng dịch...

2. Video có thể bạn quan tâm

• 6 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongchi225 Xem bài viết
    Các mẹ ơi, chẳng là Mẹ em sắp mổ u xơ tử cung (u lành ạ). Em lơ ngơ lắm, không biết nên nấu gì cho Mẹ ăn bổ dưỡng. Mẹ em ăn chay, tuy nhiên em nghĩ nếu vừa mổ xong thì cũng nên ninh xương với cháo ăn cho có chất nhỉ?
    Các mẹ có kinh nghiệm chỉ dẫn cho em với ạ.
    Em cảm ơn rất nhiều :Rose::Rose::Rose:
    Mẹ nào sắp mổ thì nên mua 1 lạng yến đảo về mà bồi dưỡng. có thể hầm bằng nước ninh xương (súp mặn) hoặc chưng với hạt sen+đuòng phèn+long nhãn (súp ngọt). ăn khoảng 1-2 lần/ tuần. Ăn uống hàng ngày mẹ nó mới mổ sẽ ăn ko được nhiều, ăn nhẹ, lỏng nhưng có chất, chú ý ăn rau xanh, tráii cây vì mình nằm 1 chỗ nhiều dễ bị bón.