Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
NẤU ĂN & LÀM BÁNH

Ngải cứu nấu được những món gì hả các mẹ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 17.4K Lượt đọc
  • 28 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 263 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Số là em cũng chẳng thích ăn ngải cứu đâu, nhưng mà vì sức khoẻ phải ăn. Dưng mà em chỉ biết là ngải cứu tráng trứng gà, ngải cứu nấu tiết lợn, ngải cứu luộc (như rau) thôi ạ. Các mẹ có món gì dùng ngải cứu thì bảo em với. Tks các mẹ nhiều.

• 2,119 Bài viết

• 593 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi blackcoot Xem bài viết
    Số là em cũng chẳng thích ăn ngải cứu đâu, nhưng mà vì sức khoẻ phải ăn. Dưng mà em chỉ biết là ngải cứu tráng trứng gà, ngải cứu nấu tiết lợn, ngải cứu luộc (như rau) thôi ạ. Các mẹ có món gì dùng ngải cứu thì bảo em với. Tks các mẹ nhiều.
    1. Ngải cứu tần gà.
    2. Ngải cứu tần trứng vịt lộn.
    3. Nước ngải cứu ép
    4. Ngải cứu bọc lá chuối hấp với trứng gà
    Mình chỉ biết mấy món này thôi.
    Cầu mong các con mạnh khỏe, ba mẹ yêu 2 con nhất trên đời :Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss:

• 159 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Canh ngải cứu nấu thịt nạc. Nấu như canh rau ngót ấy mẹ nó nhé. Mua được ngải cứu non nấu thì ngọt lắm. K hề đắng tí nào đâu

• 1,038 Bài viết

• 258 Được cảm ơn

ngải cứu nấu cá Diếc hoặc cá chép.
    Bánh đa cá rô có thể ăn với ngải cứu, ăn được rồi dễ nghiện.

• 1,038 Bài viết

• 258 Được cảm ơn

Ngải cứu nấu cá Diếc hoặc cá chép.
    Bánh đa cá rô cũng có thể ăn với ngải cứu

• 1,038 Bài viết

• 258 Được cảm ơn

Ngải cứu nấu cá Diếc hoặc cá chép.
    Canh bánh đa cũgn có thể ăn với ngải cứu

• 2,577 Bài viết

• 477 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi blackcoot Xem bài viết
    Ngải cứu nấu lẩu gà, thuốc bắc!

• 193 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Ơ nhưng mà mẹ nó này, tớ nghe đâu có thông tin là ngải cứu cũng tốt nhưng không phải lúc nào ăn cũng tốt đúng không nhỉ? Hay tớ nhầm. Tớ nhớ là mọi ng bảo là phụ nữ chuẩn bị đến kỳ không nên ăn. Có đúng thế không ạ?

• 583 Bài viết

• 356 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi haivan2710 Xem bài viết
    Ơ nhưng mà mẹ nó này, tớ nghe đâu có thông tin là ngải cứu cũng tốt nhưng không phải lúc nào ăn cũng tốt đúng không nhỉ? Hay tớ nhầm. Tớ nhớ là mọi ng bảo là phụ nữ chuẩn bị đến kỳ không nên ăn. Có đúng thế không ạ?
    Ngải cứu nấu canh thịt gà hoặc cho vào lẩu gà cũng ngon.
    ...
    Tóc nồng hương trẻ dại
    Ngực trầm hương ấu thơ...

• 769 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Hồi mình đẻ mẹ chồng toàn cho ăn ngải cứu hầm gà, hầm chim bồ câu và nấu canh với thịt gà, mà mình thì lại là người ăn được ngải cứu cho nên suốt 03 tháng ở cữ, toàn ăn rau ngải với rau ngót thôi bạn ạ.
    Còn bình thường thì thi thoảng ăn ngải cứu tráng trứng vào buổi sáng, ăn lẩu gà thì mình tốn rau ngải ghê cơ:Laughing:
    Mình thấy mọi người nói là người nào khi có thai bị động thai, doạ sảy ăn ngải cứu rất là tốt- an thai.

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3