• 0 Lượt chia sẻ
  • 33.9K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 10,062 Bài viết

• 3,243 Được cảm ơn

Món này ngon lém ạ. Tình hình là em đã đặt nầm bò cho SN em vào tuần sau rồi nhưng em vẫn chưa rõ là ướp như thế nào cho ngon. Có chị nào có kinh nghiệm ko ạ?

• 4,215 Bài viết

• 6,333 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kimtyconyeu Xem bài viết
    Món này ngon lém ạ. Tình hình là em đã đặt nầm bò cho SN em vào tuần sau rồi nhưng em vẫn chưa rõ là ướp như thế nào cho ngon. Có chị nào có kinh nghiệm ko ạ?
    Mẹ nó có chắc là mua được nầm bò ko? Hiện nay trên thị trường đại đa số đều là nầm lợn của Trung Quốc nhập về đấy. Nó được ngâm qua một số hoá chất để có độ giòn và mùi như nầm bò thật. Chắc mẹ nó đã nghê nhiều về chân gà rồi chứ ạ? Theo mình thì mẹ nó nên chọn món khác thì hay hơn.

• 10,062 Bài viết

• 3,243 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi béQuỳnh Xem bài viết
    Mẹ nó có chắc là mua được nầm bò ko? Hiện nay trên thị trường đại đa số đều là nầm lợn của Trung Quốc nhập về đấy. Nó được ngâm qua một số hoá chất để có độ giòn và mùi như nầm bò thật. Chắc mẹ nó đã nghê nhiều về chân gà rồi chứ ạ? Theo mình thì mẹ nó nên chọn món khác thì hay hơn.
    Em đặt của hàng thịt bò mà em quen, hơn nữa cái cô bán hàng này có họ với nhà em ạ ==> có thể nói là nầm bò xịn đấy.

Mờ nếu có công thức ướp thì share đi :Smiling:

• 4,956 Bài viết

• 747 Được cảm ơn

Công thức ướp bao gồm : gừng, tỏi, hành khô băm nhuyễn _ rượu vang _ dầu điều _ dầu hào _ dầu mè _ ngũ vị hương _ hạt tiêu _ hạt nêm ! Đơn giản thế thôi bác ah !
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 18 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

"Nầm bò nướng"???em chưa từng nghe nói đến món này?từ nhỏ tới giờ lun đó các pác ạ!lần đầu tiên nghe thấy đó!lạ quá!pác nào biết giải thích cặn kẽ hộ e với nào?
    Tôi yêu em đến nay chừng có thể
    ngọn lửa tình chưa dễ đã tàn phai

• 10,062 Bài viết

• 3,243 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhomai_2002 Xem bài viết
    Công thức ướp bao gồm : gừng, tỏi, hành khô băm nhuyễn _ rượu vang _ dầu điều _ dầu hào _ dầu mè _ ngũ vị hương _ hạt tiêu _ hạt nêm ! Đơn giản thế thôi bác ah !
    Cám ơn bác. Tuy đơn giản thế thôi nhưng em lại phải đi mua đủ thứ bác ạ. Hic em nghĩ mãi chẳng ra là phải ướp cái gì.

• 10,062 Bài viết

• 3,243 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hangmeopt Xem bài viết
    "Nầm bò nướng"???em chưa từng nghe nói đến món này?từ nhỏ tới giờ lun đó các pác ạ!lần đầu tiên nghe thấy đó!lạ quá!pác nào biết giải thích cặn kẽ hộ e với nào?
    Để mình giải thích về cái "nầm" nhé. Nếu ở người thì nầm chính là tổ chức ở dưới da vú, chỗ này khi căng sữa bạn bóp vào thì thấy nó cưng cứng, chính cái này làm cho vú của các bà mẹ trông đẫy đã hơn đấy. Vì là bộ phận tiết ra sữa nên phần thịt này có mùi thơm như mùi bơ sữa, khi nướng lên thì thơm tuyệt.

Vậy là bạn biết nầm bò là gì rồi nhé. Chính là bộ phận tiết ra sữa của con bò ấy mà. :Laughing::Laughing::Laughing:

• 10,062 Bài viết

• 3,243 Được cảm ơn

À bác nhỏ mai cho em hỏi thêm 1 tẹo nhá. Thế cái mon của em thì nên ăn kèm với các loại rau trái, hay thức ăn gì?

• 4,956 Bài viết

• 747 Được cảm ơn

À bác nhỏ mai cho em hỏi thêm 1 tẹo nhá. Thế cái mon của em thì nên ăn kèm với các loại rau trái, hay thức ăn gì?
    Nầm bò nướng ăn nóng với cơm, bánh mì hoặc bún ! Rau trái ăn kèm như rau trái bác ăn kèm cùng với phở bò đó bác ah !
    P/S : Bá cáo với bác ! Em là Male, nick của em dịch ra nghĩa là nhớ mãi bác ah chứ ko phải là nhỏ mai đâu bác ơi ! :Laughing::Laughing::Laughing:

• 18 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Vậy là bạn biết nầm bò là gì rồi nhé. Chính là bộ phận tiết ra sữa của con bò ấy mà.
    oh!vậy sao? thật là từ bé đến giờ mới nghe nầm bò.hic hic ....vậy là nầm bò còn chế biến món gì khác nữa không vậy?hay chỉ có món nướng thui?
    Tôi yêu em đến nay chừng có thể
    ngọn lửa tình chưa dễ đã tàn phai

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2