• 2 Lượt chia sẻ
  • 17.9K Lượt đọc
  • 46 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 302 Bài viết

• 246 Được cảm ơn

các mẹ ơi, em đang tập tành làm bánh trái, nhưng để bảo đảm an toàn cho cả gia đình, em thích dùng các loại phẩm màu có sẵn trong tự nhiên, em đọc thấy bảo lá dứa để nhuộm màu xanh lá cây, lá dứa có phải là quả dứa không các mẹ? trông hình thì không phải. mua lá dứa ở đâu được các mẹ nhỉ?

• 193 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Các hàng lá ở các chợ lớn đều có bán lá dứa mà bạn

• 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nếu em không nhầm thì nó còn gọi là lá nếp, do có mùi cơm nếp. Nhà mẹ nó ở đâu, ra góc chợ Hôm, chỗ bán lá xông đấy. Mẹ nó mua 2k dùng thoải mái
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 5,491 Bài viết

• 6,015 Được cảm ơn

Ờ đúng rùi, lá dứa là từ trong nam dùng, còn HN gọi là lá nếp.

Bật mí tí nhé, nhà tớ chuyên cung cấp lá nếp cho các bà, các cô bán lá tươi ở các chợ HN đấy. :Angel:
    "Khi bạn yêu một ai đó, mọi mong ước thầm kín bấy lâu nay bắt đầu bộc lộ. Elizabeth Bowen ''
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 245 Bài viết

• 181 Được cảm ơn

Chị daiyentrang ơi , chị có bán cây lá dứa không ạ? E muốn mua cây về trồng cho tiện , chứ mỗi lần dùng phải di chợ xa lắm e mới mua đươc huhuhu....

• 845 Bài viết

• 2,801 Được cảm ơn

Chị ơi chị ra chợ hỏi lá dứa hoặc lá nếp nhé, ở chợ Châu Long, chợ Hôm, chợ dốc Tam Đa đều có chị ạ, mấy chợ to và chị cứ hỏi ở hàng lá ý
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 245 Bài viết

• 181 Được cảm ơn

Ko biết ở đó họ có bán cây cho mình về trồng không nhi?

• 22 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

lá dứa hay còn gọi là lá nếp, lá thơm nếp bán rất nhiều trong các chợ lớn ở HN (chợ Mơ, chợ Hôm...), vào hàng lá hỏi bạn nhé

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hi, ở chợ Hôm có đấy mẹ nó ơi

• 5,491 Bài viết

• 6,015 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huyennguyen117 Xem bài viết
    Chị daiyentrang ơi , chị có bán cây lá dứa không ạ? E muốn mua cây về trồng cho tiện , chứ mỗi lần dùng phải di chợ xa lắm e mới mua đươc huhuhu....
    Ôi ôi, lâu lắm mới vào thớt này. Bạn cần cây con thì qua nhà mình, mình nhổ cho vài cây, của nhà trồng đc í mà, or hẹn ngày mình mang đi cho, mình làm ở 126 Chùa Láng í.
    "Khi bạn yêu một ai đó, mọi mong ước thầm kín bấy lâu nay bắt đầu bộc lộ. Elizabeth Bowen ''
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5