NẤU ĂN & LÀM BÁNH

Món ngon chế biến bằng lò vi sóng

Đến trả lời mới nhất
  • 524 Lượt chia sẻ
  • 671K Lượt đọc
  • 1.49K Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 81 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi wannabe Xem bài viết
    Nhưng cái nồi LnL này có tay cầm bằng nhựa, rồi thêm cái rổ nhưa để hấp đồ ăn nữa chứ cũng cho vào LVS được à? Mình tưởng nhựa không bỏ vào LVS được
    Tay cầm hình như bằng silicon chị ạ, nắp bằng nhựa chịu nhiệt, mấy cái đấy nếu dùng trong lò nướng thi` phải bỏ ra chứ lò vi sóng thì ok, em nấu xôi vẫn để nắp trong đấy, bỏ ra nhựa k bị nóng, rất yên tâm. Rổ nhựa dùng để hấp thi` em chưa thử , nhưng cái đấy chắc chỉ hấp lại đồ ăn thôi, em nghĩ chắc k để nấu lâu đc.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 97 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Các bạn cho mình xin công thức món ngon bằng LVS nhé. đc minh.1076@yahoo.com.mình cảm ơn nhiều.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 81 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhngoc04 Xem bài viết
    Các bạn cho mình xin công thức món ngon bằng LVS nhé. đc minh.1076@yahoo.com.mình cảm ơn nhiều.
    Link down ở trang 147 chị ah.
    • 19 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Nhà mình cũng dùng nồi thủy tinh Lock & Lock này, rất ok, có thêm cái chảo cùng loại nữa có thể đặt vừa con gà để rô ti, rang lạc cũng thích lắm.
    Mua siêu thị thì rất đắt, mình mua theo dạng hàng khuyến mãi giá rất mềm và dùng cũng tốt nữa.
    Các mẹ tham khảo theo link này nhé, có nhiều thứ cũng hay phết:

quakhuyenmai.vn
    hoặc dokhuyenmai.com.vn
    • 2,211 Bài viết

• 6,412 Được cảm ơn

Đầu năm trả bài cô Nga nè, con rang tép theo hướng dẫn của cô và tép đã có màu đỏ au và giòn rụm thơm ngon rùi
    http://up.anhso.net

Tớ yêu chú bộ đội nên ngồi trông ngồi ngóng
    Tớ yêu chú bộ đội nên suốt ngày tự lo...
    Blog Pi: http://vn.360plus.yahoo.com/hyth83/

Giảm tốc độ, quan sát khi đi qua ngã 3, ngã tư vì sự an toàn của bạn và những người tham gia giao thông khác
    • 1,920 Bài viết

• 5,311 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minh hanh hd Xem bài viết
    Đầu năm trả bài cô Nga nè, con rang tép theo hướng dẫn của cô và tép đã có màu đỏ au và giòn rụm thơm ngon rùi
    http://up.anhso.net
    Tép ni nhiều calci lắm minh hanh hd ah, chẹp ngon quá.
    cô đang có mớ tép riu này phải làm nhanh để bốc lẻm lẻm khi xem ti vi hì hì ...
    Nơi cô tép riu lúc này mắc quá (170/kg) cứ thấy nó nhảy quá lại mê đem về.

Mh xuân này trọn niềm vui nhé
    • 38 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

U sd quyêBts tâám o cáo cô Nga hôm.qua cháu nướng gà .mà ko thànhcông lắm cô bắt bệnh giúp cháu với.sau khi ướp xong cho vào lò.combi 20-30 phút gì đấy.xong grill 10 phút mở ra vẫn thấy máu đỏ.nghỉ là chưa chín lại.đưa vào ccombi tiếp 20 p .lần này lấy nắp nhựa giành cho lò vi sóng đậy vào kín cho mau chín.quay 1lats mở ra thăm cái nắp nhựa biến dạng.!!!!!!!.phết mật ong lên da rồi mang giàn sắt ra đưa vào nướng tiếp.7p .xong.lấy ra vẫn thấy ở ngoài chín .trong vẫn còn máu.da lần này vàng hơn tí nhưng vẫn ko giòn lắm. Hơi se se khô mặt thôi..không biết laz sai ở công đoạn nào.nhưng các con ko kiên nhẫn chờ được vì mùi thowm của nó.nên cứ cái nào.chín xé ra ăn trước.hichic.cuối cùng tuy ko thành công nhưng các con hưởng ứng vẫn hết.Lần sau sẽ.quyết tâm phục thù.
    • 38 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Báo cáo cô là lò nhà cháu là sanyo cs 900w.có grill.cũng được 3 năm rồi.có phải vì.nó yếu nên ko.làm được món này ko thế.
    • 1,920 Bài viết

• 5,311 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 220935272 Xem bài viết
    U sd quyêBts tâám o cáo cô Nga hôm.qua cháu nướng gà .mà ko thànhcông lắm cô bắt bệnh giúp cháu với.sau khi ướp xong cho vào lò.combi 20-30 phút gì đấy.xong grill 10 phút mở ra vẫn thấy máu đỏ.nghỉ là chưa chín lại.đưa vào ccombi tiếp 20 p .lần này lấy nắp nhựa giành cho lò vi sóng đậy vào kín cho mau chín.quay 1lats mở ra thăm cái nắp nhựa biến dạng.!!!!!!!.phết mật ong lên da rồi mang giàn sắt ra đưa vào nướng tiếp.7p .xong.lấy ra vẫn thấy ở ngoài chín .trong vẫn còn máu.da lần này vàng hơn tí nhưng vẫn ko giòn lắm. Hơi se se khô mặt thôi..không biết laz sai ở công đoạn nào.nhưng các con ko kiên nhẫn chờ được vì mùi thowm của nó.nên cứ cái nào.chín xé ra ăn trước.hichic.cuối cùng tuy ko thành công nhưng các con hưởng ứng vẫn hết.Lần sau sẽ.quyết tâm phục thù.
    mẹ nó ơi,
    Nếu rô ti để nguyên con gả thì để LVS mặc đinh thời gian, muốn tùy chỉnh mẹ nó phải biết độ trọng lượng con gà mà set t/gian.

Ăn ở nhà, nên xẻ gà thành:
    -miếng góc tư con gà
    -cánh gà
    -đùi gà
    tùy thích kiểu xẻ gà nhé.

Khi nướng gà như miếng góc tư con gà thì dùng nĩa nhọn xăm xăm vào miếng thịt gà cho dễ chín trong lò,phần đùi thì khía xéo cạnh ( cánh gà cũng thế )
    Cô thường chỉ ướp muối+tỏi vào gà không ướp bột ngọt.

Lần nướng này còn đỏ bên trong, cháu hãy nhớ tổng hợp t/gian lại rồi thêm thời gian cho lần sau là thành công.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,920 Bài viết

• 5,311 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 220935272 Xem bài viết
    tiếp 20 p .lần này lấy nắp nhựa giành cho lò vi sóng đậy vào kín cho mau chín.quay 1lats mở ra thăm cái nắp nhựa biến dạng.!!!!!!!.
    nắp nhựa NXS thường khuyến cáo không nên cho vào LVS thời gian dài , nhất là vs t/phẩm có dầu mỡ... huống gì lò đang nóng cao độ hi..hiiii...

Khi nướng cháu không cần đậy nắp đâu
    Chỉnh sửa lần cuối bởi caotuyetnga; 04/02/2012 vào lúc 12:04 PM.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)