• 0 Lượt chia sẻ
  • 12K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 168 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

Các mẹ ui, giúp em với. Tuần vừa rùi đi Big C thấy có đậu bắp thấy hay hay, mua về nhưng em chưa biết nấu thế nào với món đậu này cả/ Em có thử xào với thịt nạc nhưng ... hic hic ăn không nổi. Các mẹ khéo hay hay làm ơi, các mẹ giúp em với.
    :LoveStruc: Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy, cho ta thêm ngày mới để yêu thương !!:cool::Rose::Kiss:

• 1,862 Bài viết

• 282 Được cảm ơn

Mẹ mình nấu đậu bắp với canh chua cá, ngon cực, trong Nam còn có món đậu bắp nướng, cũng ngon không kém rooling:

• 264 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuyquangvn Xem bài viết
    Các mẹ ui, giúp em với. Tuần vừa rùi đi Big C thấy có đậu bắp thấy hay hay, mua về nhưng em chưa biết nấu thế nào với món đậu này cả/ Em có thử xào với thịt nạc nhưng ... hic hic ăn không nổi. Các mẹ khéo hay hay làm ơi, các mẹ giúp em với.
    Nhà tớ thì hay ăn đậu bắp hấp. Hấp lên chấm mắm hoặc chao ăn thôi, đơn giản mà ngon. Nếu có lò viba thì rửa sạch, cắt đôi vừa ăn cho vào thố chuyên dụng, k cần đậy nước, canh khoảng 5-7 phút (tùy lò), chín mềm, xanh, và ngon ngọt.

• 1,241 Bài viết

• 1,028 Được cảm ơn

Em cũng chỉ biết 3 món: đậu bắp hấp, nướng và nấu canh chua. Đậu bắp nướng mà chấm chao thì rooling:rooling:

• 9,472 Bài viết

• 7,460 Được cảm ơn

Đậu bắp nhúng bột chiên giòn
    Đời rất dở nhưng vẫn phải niềm nở....!

• LnL
    • 5 năm
    • 359 Bài viết

• 286 Được cảm ơn

Mình đóng góp món đậu bắp hấp mỡ hành, món này là theo kiểu miền Nam thì phải, mới ăn xong món này hôm rồi, ấn tượng không chiu được :P
    Blog Kokotaru: Ngôi Nhà Nhỏ :LoveStruc:

• 370 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Em thì ghiền ăn món cà ri cá đuối chua ngọt của mẹ em nấu, gồm có cá đuối, cà chua, đậu bắp, mẹ em học dc từ chương trình Khéo tay Hay Làm trên TV cách đây cũng cả chục năm rồi, ngon lắm...

• 7,213 Bài viết

• 2,494 Được cảm ơn

Đậu bắp xào chao, đậu bắp xào tỏi hihi, ăn ngon lắm ạ,. mà lại lạ nữa

• 790 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

sa-lách đậu bắp nè mọi người ơi :Smiling:

Cách làm thế này nha:
    -đậu bắp cắt xéo khúc vừa ăn, luộc vừa chín tới thôi chứ đừng làm cho nó mềm, vớt ra để ráo nước
    -cà chua cắt hạt lựu 1/2 và xay nhuyễn 1/2, phi tỏi để làm nước sốt cà chua, nêm chua chua ngọt ngọt, thêm 1 ít tương ớt
    - rưới nước sốt cà chua lên đậu bắp

xong rồi đấy ạ, món dân dã thôi nhưng mà ăn cũng hay hay , đậu bắt giòn giòn nhai xực xực cộng thêm nước sốt chua chua ngọt ngọt cay cay rooling:
    Mùa đông đến rồi, nhòa dấu chân em qua mùa thu - Từng cơn gió lạnh làm sắt se thêm hồn băng giá :Rose:
    Chợt khóe mắt cay - Chợt tim quắt quay - Tình ơi lắt lay, tựa lá úa trên cây buồn xoay... :Rose:

• 4,102 Bài viết

• 4,202 Được cảm ơn

Ngồi tưởng tượng đến mùi đạu bắp nướng mà thèm quá. Gọi điện nhờ cô bạn trong Sài Gòn gửi cho ít đậu bắp mà ai dè cô ấy gửi nhiều quá. Giờ lên mạng kiếm thông tin thêm vài cách chế biến. Có mẹ nào bíet thêm cách nào nữa thì post lên đi.

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3