• 0 Lượt chia sẻ
  • 13.5K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• 105 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Các mẹ giỏi giang ơi giúp em với. Có mẹ nào biết cá Trê nấu như thế nào thì ngon không ạ? nhà em co một con cá Trê mà em loay hoay chả biết nấu như thế nào cả vì trước đây nhà em chả mấy khi ăn cá Trê cả. Có mẹ nào biết thì chỉ cho em biết với nhé. Em cảm ơn nhiều.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Thịt chiên xốt chua ngọt, làm cực nhanh, ăn cực ngon

Để làm món thịt chiên xốt chua ngọt bạn cần chuẩn bị những nguyên liệu sau đây: 300g thịt lợn thăn...

• các món ăn từ cá hồi

Các sản phẩm từ cá hồi được nuôi tại sapa! Lẩu cá hồi: http://songnhisapa.com/images/products/originals/32_88_lauca.png Lẩu Cá Hồi/cá tầm Đóng Gói là loại sản phẩm rất tiện dụng dùng cho 6 người ăn,bạn chỉ cần đun sôi 4 lit nước sau đó cho gói gia vị,cá và rau củ vào đun sôi lại là dùng...

• Bé lớn có ăn bột ăn dặm được ko

Bé nhà mình năm nay 4 tuổi, do nhà có bà chị có con nhỏ nên thường quấy bột, bé nhà mình ăn thử thì...

• Tổng hợp bí kíp giúp bạn nấu ăn ngon

5 mẹo sau đây tuy nhỏ, đơn giản nhưng cực kì hữu ích với các mẹ nội trợ. Áp dụng những mẹo này nấu...

• Các mẹ giúp em với. Các món ăn từ cá trình ah.

Tình hình là chủ nhật này em được phân công nấu món ăn liên quan đến con cá trình ah. Thú thực là em cũng chỉ ăn thôi chứ ít quan tâm đến công thức lắm. Vậy nhờ các mẹ chăm chỉ, đảm đang giúp em với nhé. Em xin cám ơn trước ah.

• Hạ Uy Di
    Cá trê chiên, chấm mắm gừng ngon lắm bạn à.
    • 499 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Nấu canh dưa ăn vào hôm trời mưa cũng ngon lắm mấy mẹ ơi... SG đang mưa quá trời nè... thèm quá!
    • 1,049 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kucku
    Nấu canh dưa ăn vào hôm trời mưa cũng ngon lắm mấy mẹ ơi... SG đang mưa quá trời nè... thèm quá!
    Có lần mình đã thử nướng qua cá trê rồi nấu canh dưa, ăn ko có mùi tanh, khá ngon nhưng mất thời gian. Làm sạch sẽ rồi nướng than hoa các mẹ ới!!!!! Mẹ nào ăn đượt cay thì cho thêm ớt tươi ăn đưa cơm lắm.. chết... chết vòng "eo ui" của tui??!!!
    Mẹ yêu bé nhất nhà!
    • 105 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Em cảm ơn các mẹ đã chia sẻ các công thức nấu cá Trê. Vậy ra cá Trê cung có nhiều món để nấu nhỉ. Em sẽ làm theo một trong những cách mà các mẹ chỉ. Nếu ngon em xin đa tạ đa tạ :1: :1: :1:
    • 103 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, néu không có than hoa thì nhét vào lò nướng có được không?
    T2NA - Thanh Hoá, Nam Định, Hà nội, côte d'Azur, Paris... đâu cũng là nhà mình cả
    • 1,049 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chocolat Au Lait
    Các mẹ ơi, néu không có than hoa thì nhét vào lò nướng có được không?
    Mình chưa thử nhưng chắc ko ngon và thơm như dùng than hoa đâu
    Mẹ yêu bé nhất nhà!
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các chị ơi, Cho em hỏi này với, bé hơn 10 tháng tuổi có thể ăn cá trê được ko vậy? em nghe có người nói ăn được , có người nới ko?

em cảm ơn.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

vậy hả chị. vậy nấu cá trê chung với món gì cho ngon vậy Chị, chị chỉ em với ,

em cảm ơn nhiều .
    • 575 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Cá trê om dưa ^o^. Món em mê nhất đó.
    • 1,432 Bài viết

• 1,904 Được cảm ơn

Em thì thích nhất món cá trê giả cầy do mẹ em làm . Làm món này tương tự nấu giả cầy , thịt cá trê dai , ngọt , thơm nên để nấu giả cầy thay cá bò ( cá da trơn ở biển ) . Các mẹ nhớ nướng cá cho săn và thơm nhá như nướng chân giò ý ạ .
    Cái gì cũng vi phạm... khỏi kí
    • 53 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thucha Xem bài viết
    Các mẹ giỏi giang ơi giúp em với. Có mẹ nào biết cá Trê nấu như thế nào thì ngon không ạ? nhà em co một con cá Trê mà em loay hoay chả biết nấu như thế nào cả vì trước đây nhà em chả mấy khi ăn cá Trê cả. Có mẹ nào biết thì chỉ cho em biết với nhé. Em cảm ơn nhiều.
    CÁ trê kho nghệ mẹ nó ơi . kho tộ nồi đất và nấu canh dưa chua ăn ngon lắm thèm quá
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sevenday Xem bài viết
    Em thì thích nhất món cá trê giả cầy do mẹ em làm . Làm món này tương tự nấu giả cầy , thịt cá trê dai , ngọt , thơm nên để nấu giả cầy thay cá bò ( cá da trơn ở biển ) . Các mẹ nhớ nướng cá cho săn và thơm nhá như nướng chân giò ý ạ .
    món đó làm thế nào zị bạn