NẤU ĂN & LÀM BÁNH

Mỡ chài là mỡ gì vậy ạ (Thịt bò quấn mỡ chài)i

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 5.48K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

• 430 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

Hôm nọ đi ăn lẩu cá kèo em đc ăn món này ngon lắm mà không biết làm ra sao. Chị nào có công thức share cho em với. Em rất là cám ơn.
    Nhân tiện cho em hỏi các chị. Mỡ chài là mỡ gì vậy các mẹ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 922 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

Mỡ này là mỡ lợn có hình dạng miếng mỏng như lưới ấy bản ạ.dùng để cuốn cho các món nướng trong đó có món bò quấn mỡ chài .Còn công thức thì bạn vào google mà đọc.

:Rose:Tình yêu đầu trôi xa dư âm để lại
    Và nếu thuộc về nhau em sẽ trở lại
    Và anh được thấy hoa rơi như cơn mưa
    Tươi thắm những con đường
    :Rose:
    • 430 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MẹyêuBốvàBông Xem bài viết
    Mỡ này là mỡ lợn có hình dạng miếng mỏng như lưới ấy bản ạ.dùng để cuốn cho các món nướng trong đó có món bò quấn mỡ chài .Còn công thức thì bạn vào google mà đọc.
    Ok em đọc công thức trên google rồi chị ạ, cũng đc nhìn hình ảnh cái mỡ chài rồi, nhưng mà ra ngoài hàng bảo mua mà nói là mỡ gì hã các mẹ. Bảo mỡ chài họ không biết. Nó có phải là mỡ lòng không ạ
    • 3,578 Bài viết

• 8,028 Được cảm ơn

Bạn ra ngoài chợ, cứ nói mỡ chài là họ bán liền, nó không phải mỡ lòng.
    • 5,545 Bài viết

• 6,120 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chi-na Xem bài viết
    Bạn ra ngoài chợ, cứ nói mỡ chài là họ bán liền, nó không phải mỡ lòng.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhocmap2112 Xem bài viết
    Ok em đọc công thức trên google rồi chị ạ, cũng đc nhìn hình ảnh cái mỡ chài rồi, nhưng mà ra ngoài hàng bảo mua mà nói là mỡ gì hã các mẹ. Bảo mỡ chài họ không biết. Nó có phải là mỡ lòng không ạ
    Là mỡ bụng thôi, ở người thì gọi là phúc mạc í. Nhà tớ trước thịt lợn (bán cho ng ta rồi ng ta thịt tại nhà í) nên tớ biết.
    "Khi bạn yêu một ai đó, mọi mong ước thầm kín bấy lâu nay bắt đầu bộc lộ. Elizabeth Bowen ''
    • 430 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

Thank kiu các chị , hôm nay em mua đc rồi. Chợ nhà em nó lại gọi là mỡ lòng ạ. Tối nay sẽ thử món bò quấn mỡ chài kakakak
    Chỉnh sửa lần cuối bởi nhocmap2112; 06/05/2011 vào lúc 07:16 AM.