NẤU ĂN & LÀM BÁNH

Mẹo luộc tiết lợn, vịt, ngan ngon như ngoài hàng

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 34.7K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 77 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Chào các mẹ!
    E rất thích ăn tiết luộc, các mẹ chỉ giúp e cách luộc tiết lợn, vịt, ngan lam sao cho miếng tiết mềm, ngon không bị chắc khô nhé!
    Xin tặng các mẹ hoa nè!:Rose::Rose::Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,432 Bài viết

• 2,182 Được cảm ơn

Chị mua tiết về,chị cho nước sôi để muội ,tỉ lệ 1bat tiết thì 2bat nước,cho thêm mì chính vào đánh tan,nếu thích ăn hành răm cho vào đanh cùng,đổ tiết và nước vào nhau,khoắng nhẹ,để 5phut tiết đông lại,đun nc sôi đổ tiết vào,chờ tiết nổi lên là dc
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 77 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Xin cảm ơn mẹ Me&con nhiều nhé, hôm nay mình sẽ thực hành!
    • 1,041 Bài viết

• 1,093 Được cảm ơn

Mẹ Nhiminh vào báo cáo kết quả tiết luộc đê
    • 5,219 Bài viết

• 9,778 Được cảm ơn

Mình cũng thích món này lắm, mà sao pha thế luộc lên vẫn ko ngon, miếng ko đẹp như ngoài hàng, hihihi. Chắc vụng quá!
    • 25 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mecon09 ui, sao mình luộc tiết như thế mà ăn cứ bở bở, không được dai như ngoài hàng nhỉ
    • 1,432 Bài viết

• 2,182 Được cảm ơn

Hihi,,chị mua tiết nhìn phải tươi nhe,,chị đổ nứoc như e nói,,khi luộc xong đừng vớt ra ngay,,để 1 lúc chị nhé,,trưa nay e nấu bún bò huế cũng phải luộc tiết mà rất ngon mà,,chị thử lại nhé,
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,432 Bài viết

• 2,182 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Yellowtea Xem bài viết
    Mình cũng thích món này lắm, mà sao pha thế luộc lên vẫn ko ngon, miếng ko đẹp như ngoài hàng, hihihi. Chắc vụng quá!
    Trc khi luộc chị cắt miếng vừa ăn ,,đừng luộc xong mới cắt ah,,khía nhỏ ý chị,,làm lai rùi cho e kq nhé,hihi
    • 5,219 Bài viết

• 9,778 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me&con09 Xem bài viết
    Trc khi luộc chị cắt miếng vừa ăn ,,đừng luộc xong mới cắt ah,,khía nhỏ ý chị,,làm lai rùi cho e kq nhé,hihi
    Giờ thì ko thử lại được rồi, nhưng vài tháng nữa chị sẽ thử và báo cáo kết quả cho em, hihih.
    Nhà chị tiết tươi và sạch thì nhiều vô biên, hihih.
    • 77 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Các mẹ ơi e vẫn chưa thử được món này với lý do là hôm hỏi được công thức thì e bị ngã bây giờ vẫn chưa đi được, đang mong khỏi chân để thực hành đây!
    • 129 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Em cũng thích ăn tiết luộc chấm với nước mắm ốc ý ạ, ngoài hàng ốc hay bán luôn tiết luộc. Nhưng mà e cũng chả làm ở nhà đâu, vì ko ăn thường xuyên, mà ăn cũng ko nhiều. Khi nào thích ăn thì ra ngoài ăn. Dù sao cũng cảm ơn các mẹ nhiều nhiều
    Mẹ yêu An chuột nhất trên đời. Mau lớn để còn biết hiếu thảo thương mẹ nghe con^^
    • 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me&con09 Xem bài viết
    Chị mua tiết về,chị cho nước sôi để muội ,tỉ lệ 1bat tiết thì 2bat nước,cho thêm mì chính vào đánh tan,nếu thích ăn hành răm cho vào đanh cùng,đổ tiết và nước vào nhau,khoắng nhẹ,để 5phut tiết đông lại,đun nc sôi đổ tiết vào,chờ tiết nổi lên là dc
    Cám ơn chị nhé, đây là món khoái khẩu của ông xã đó.
    • 43 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Tiết nào cũng luộc cách này hả chị? e cũng rất thích ăn món này nhưng mà ko thể làm ngon được,giờ cóbí quyết ui,e thử xem sao, hi. Thank c
    • 36 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Khi luộc tiết sôi cho nhỏ lửa thôi, tiết sẽ đặc, đun to thì lỗ chỗ như tổ ong ấy, mà ko ngon. Mẹ cho chút bột ngọt và ít rau răm vào sẽ rất ngon