• 1 Lượt chia sẻ
  • 13.3K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.
f | Chia sẻ bài viết
    • 502 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Em nghe nói món này ngon lắm, đợt này em lại nghiện chuối xanh, nên muốn thử làm xem, nhưng ko biết công thức cụ thể thế nào, em có hỏi người bán lươn, họ bảo có giềng, nhưng có người lại bảo nấu như ốc nấu chuối, công thức cụ thể thế nào ạ, chị nào có kinh nghiệm share cho em nhé, thanks các chị :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 214 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

cái món này em biết hihihi
    đầu tiên là bác ninh xương kèm với cà chua với tí mẻ nữa
    thit băm với mọc nhĩ nấm hương bác ươp thêm bột canh mì chính hạt tiêu nhé, trộn đều
    xếp thịt vào bên trong miếng thịt lươn rồi gói lại. lấy lá hành trần để buộc nhé
    chuối xanh sơ chế xong thì luộc qua rồi sào cho thấm gia vị
    rau thơm gồm có: tía tô. hành, lá lốt , sương xông, mùi tàu
    e dốt văn nên chỉ biết viết thế thui, mong bác thông cảm:Smiling::Smiling::Smiling:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 502 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Hôm qua em hóng hớt mãi, chẳng thấy chị nào chia sẻ kinh nghiệm cả, em đành nấu như nấu ốc, nhưng ko xào qua lươn, ăn cũng tạm tạm được, nhưng ko biết căn lượng mẻ cho vào nên em cho hơn nhiều, tối qua bị tào tháo đuổi, hik từ hồi bầu bí bụng em khó chịu lắm, lúc thì chạy ko kịp, lúc thì cả tuần ko đi:Sad::Sad::Sad:
    • 5,281 Bài viết

• 4,728 Được cảm ơn

Em thích ăn lắm nhưng sợ ko dám làm lươn mà làm ở chợ thì em ko yên tâm, từ bé tới giờ em chưa giết con gì nên em cứ ghê tay:Sad::Sad::Sad:
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Món lươn nấu ốc này chị biết nè . Ở trong SG mua lươn nhờ người bán làm giúp họ sẽ lấy sợi gân (giống sợi chỉ trắng trên lưng con lươn , nếu để ăn sẽ bị đau lưng )khg biết đúng khg nhg chị nghe mẹ nói & ng bán khi làm họ cũng tự lấy ra & họ sẽ lóc fần xương luôn . Xong xuôi mình lấy tất cả . Phần nhân mình cũng làm giống bạn younger , fần đầu , đuôi & xương mình xay tật nhuyễn vối hành tím nêm nếm rồi viên tròn ấn dẹt , kế đó chiên vàng cả miếng lươn & viên xương lươn ( viên nầy các đức lang quân rất thích)