NẤU ĂN & LÀM BÁNH

Làm sao để hết vết muỗi đốt

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 16K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 940 Bài viết

• 2,615 Được cảm ơn

Tình hình là dạo này tớ bị muỗi đốt ở chân nhiều quá, nên thành các vết nhìn xấu xí vô cùng, mẹ nào biết cách trị muỗi đốt làm ơn share cho tớ với nhé, da tạ các mẹ nhiều nhiều
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 50 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bom_yeu Xem bài viết
    Tình hình là dạo này tớ bị muỗi đốt ở chân nhiều quá, nên thành các vết nhìn xấu xí vô cùng, mẹ nào biết cách trị muỗi đốt làm ơn share cho tớ với nhé, da tạ các mẹ nhiều nhiều
    Trước hết mẹ Bom_yeu phải làm sao trừ khử hết muỗi đi đã, vì không thì nó cấu cho hết đợt này đến đợt khác. Còn những vết tích mà bọn muỗi để lại mẹ nó chạy ra mua 1 lá cây lô hội bán ở các siêu thị bôi vào vài hôm là hết ngay. Chúc mẹ vui vẻ
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 138 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi GiaHuy01 Xem bài viết
    Trước hết mẹ Bom_yeu phải làm sao trừ khử hết muỗi đi đã, vì không thì nó cấu cho hết đợt này đến đợt khác. Còn những vết tích mà bọn muỗi để lại mẹ nó chạy ra mua 1 lá cây lô hội bán ở các siêu thị bôi vào vài hôm là hết ngay. Chúc mẹ vui vẻ
    Đồng ý với Bom_yeu là trứoc tiên phải làm sao cho hết muỗi đã, chứ nhà có muỗi đốt như vậy thì nguy hiểm lắm, nhất là mùa mưa sắp đến rôi, muổi sẽ nhiều hơn đấy. Còn về các đốt muổi bạn thử dùng lecodieun B 10% của pháp để trị thâm, bạn ra nhà thuốc mua nhé
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 940 Bài viết

• 2,615 Được cảm ơn

Tình hình là em đã trị được bọn muôi này rồi. Chả là em vốn làm ở bộ phận QA có liên quan chút chút tới mảng diệt côn trung nên hôm nọ em đã nhờ công ty chuyên diệt muỗi cho công ty em phun thuốc muỗi nên bi giờ sạch bóng muỗi luôn rồi (cái này là tham ô, không được phát tán rộng rãi nhé:Laughing. Lát phải chạy ra mua ngay lọ lecodieun 10% mí được, bôi thêm cả lô hội cho đầy đủ lun. Chứ mí hum ni em chả dám mặc váy vì vết thâm nhiều quá.:Smiling:
    • 940 Bài viết

• 2,615 Được cảm ơn

Lại nói về cây lô hội, lần trước giai nhà em có tặng em 1 cây, trồng trong cái chậu bé bé, xinh xinh. Em để trong phòng ngày nào cũng tưới nước, chăm chút vậy mà nó cứ chết dần chết mòn, cho đến lúc héo que héo quắt (em tưởng nó đã chính thức chết hẳn rồi) bèn vứt ra ngoài vườn, tự dưng không hiểu sao lên xanh tốt lắm. Chiều nay về phải dùng mới được. Nếu có kết quả tốt thì khoe cho giai nhà em mừng. Thanks các mẹ thông thái nhiệt tình nhé
    • 723 Bài viết

• 2,511 Được cảm ơn

Có một cách để làm hết vết muỗi đốt dễ vô cùng các mẹ ạ. Mình đọc được cách này ở trong một cuốn sách thuốc nam chữa bệnh. Đó là lấy củ hành tím ( hành khô) cắt một chút ở đầu, bôi lát cắt ấy lên vết muỗi cắn, chỉ một lát sau là tịt.
    Mình thường làm như vậy cho bé nhà mình, vô cùng hiệu quả. Bé không bị ngứa nữa. Còn không thì bé sẽ gãi cho trầy hết cả da ra.
    Mà lưu ý là vết muỗi đốt không quá lâu các mẹ nhé. Nếu để lâu quá mới bôi hành thì kết quả không cao.
    Chúc các mẹ và các bé có làn da đẹp và không bị ngứa vì muỗi cắn nữa.

(Ủa mà sao topic này lại ở trong box ... ẩm thực vậy cà :Sigh: ?)
    Chỉnh sửa lần cuối bởi utvanut; 08/05/2010 vào lúc 12:49 PM.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,896 Bài viết

• 3,627 Được cảm ơn

Cac me lay kem danh rang boi vao vet muoi can se xep va het ngua ngay
    • 109 Bài viết

• 304 Được cảm ơn

nhà mình thì bôi SudoCream - bán ở chỗ Rainbow4kid trần quốc thảo q3 (hihi, em k có quảng cáo, Mod đùng khóa em nha)
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng đầy hoa ở chân mong các mẹ chỉ giáo
    • 541 Bài viết

• 490 Được cảm ơn

khi bị muỗi cắn thì thoa Phenergan là hết ngứa ngay, hết ngứa sẽ k gãi, k gãi thì k gây chảy máu, thâm..., chị em sử dụng để thoa cho đứa cháu hoài, mà rẻ nữa có 10k/túyp à
    còn để trị thâm thì dùng lecodieun B 10% như chị ivykieu da noi
    Chỉnh sửa lần cuối bởi suoinguon; 28/05/2010 vào lúc 01:29 PM.
    ----------------------------------------------
    Bố ơi, Bố. Đã lâu rồi con không được gọi tiếng Bố

---------------------------------------------