NẤU ĂN & LÀM BÁNH

Làm món gì với thịt trâu bây giờ

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 24.8K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 1,621 Bài viết

• 458 Được cảm ơn

Các mẹ thông thái lại nấu ăn giỏi ơi, chỉ giúp em cách nấu món gì với thịt trâu mới
    Chả là em vừa được cho ít thịt trâu, thấy quảng cáo là thịt này ngon lắm, mà em thì tài nấu ăn đã kém lại chưa chế biến cái này bao giờ
    Chỉ nhanh cho em để em còn chế biến ngay tối hôm nay với, ko có để tủ lạnh lâu lại mất ngon đi.
    Cảm ơn các mẹ trước nhiều nhiều

• 1,603 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Tin Tin
    Các mẹ thông thái lại nấu ăn giỏi ơi, chỉ giúp em cách nấu món gì với thịt trâu mới
    Chả là em vừa được cho ít thịt trâu, thấy quảng cáo là thịt này ngon lắm, mà em thì tài nấu ăn đã kém lại chưa chế biến cái này bao giờ
    Chỉ nhanh cho em để em còn chế biến ngay tối hôm nay với, ko có để tủ lạnh lâu lại mất ngon đi.
    Cảm ơn các mẹ trước nhiều nhiều
    Trâu xào rau muống là tuyệt vời nhất.
    Hạnh phúc là gì?............
    Mẹ xin lỗi các con. Mẹ yêu các con rất nhiều..

• 517 Bài viết

• 464 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Asimo
    Trâu xào rau muống là tuyệt vời nhất.
    Chính xác. Mua rau muống vượt, non và cọng to mà xào bạn ah, bỏ bớt lá đi và thêm tỏi vào, đơn giản thế mà chén thôi. bày vẽ nhiều cũng chả ngon đâu.

• 8,137 Bài viết

• 1,570 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Minh minh yêu
    Chính xác. Mua rau muống vượt, non và cọng to mà xào bạn ah, bỏ bớt lá đi và thêm tỏi vào, đơn giản thế mà chén thôi. bày vẽ nhiều cũng chả ngon đâu.
    Đúng, tớ cũng thích món này, đơn giản mà rất ngon miệng
    :Kiss: :LoveStruc: :Kiss: Năm anh em trên một chiếc xe tăng :Kiss: :LoveStruc: :Kiss:

• 2,402 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Khi xào xong nhớ vắt thêm chút chanh nhé. Chẹp chẹp.

Trang WEB cua YEN VI :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: (Do mẹ Yến Vi tự thiết kế :Battin ey: )

• 1,621 Bài viết

• 458 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ nhiều, chiều nay về em sẽ thực hành.

• 360 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

1.Trâu xào rau muống : dễ làm nhất
    Chuẩn bị : Tỏi khô 4-5 tép , gia vị bột ngọt , rau muống để dài rửa sạch ngắt bớt lá , thịt trâu thái càng mỏng càng tốt , dầu ăn .
    Trước khi xào , ướp thịt trâu với tỏi và gia vị cho ngấm đều (hai lạng thịt với 1 thìa cà phê gia vị chẳng hạn )
    Xào :
    Bắc chảo cho vài thìa dầu , để thật nóng rồi cho thịt vào đảo nhanh tay khoảng 1-2 phút gì đó , để kỹ quá nó sẽ dai .
    Trút thịt ra 1 cái bát , rồi cho tiếp dầu vào chảo chờ tới khi nóng dầu , sau đó đổ rau muống vào đảo cũng khoảng 2 phút thì lại đổ thịt trâu đã xào vào , tiếp tục đảo vài phút rồi bắc ra là xơi được liền
    Cảm quan: rau còn phải xanh và giòn chứ không được nhũn , thịt trâu vừa tới không dai , thơm mùi tỏi mà không cháy . Thêm ly rượu nữa thì ox ngất ngây con gà tây :4:

2.Trâu xào hành răm :
    Chuẩn bị : Tỏi khô 4-5 tép , gia vị bột ngọt , rau răm hành rửa sạch cắt hơi dài 1 đốt ngón tay , khế chua cắt ngang hình sao rửa sạch để riêng, thịt trâu thái càng mỏng càng tốt , dầu ăn .
    Trước khi xào , ướp thịt trâu với tỏi và gia vị cho ngấm đều (hai lạng thịt với 1 thìa cà phê gia vị chẳng hạn )
    Xào :Xào thịt cũng như trên trong khoảng 1 phút , tiếp sau cho khế vào đảo đều cùng thịt trong 30 second , cuối cùng mới cho răm và hành vào đảo khoảng 1 phút là OK . Măm thôi
    Cảm quan : thịt mềm vừa (ngon nhất là trâu chọi Đồ Sơn - 400k/kg - miễn chê) , khế chín mềm đủ để độ chua vừa phải , rau còn xanh , tỏi không cháy

Kính các bác 1 ly

• 2,773 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Be Nannys
    1.Trâu xào rau muống : dễ làm nhất
    Chuẩn bị : Tỏi khô 4-5 tép , gia vị bột ngọt , rau muống để dài rửa sạch ngắt bớt lá , thịt trâu thái càng mỏng càng tốt , dầu ăn .
    Xào :
    Bắc chảo cho vài thìa dầu , để thật nóng rồi cho thịt vào đảo nhanh tay khoảng 1-2 phút gì đó , để kỹ quá nó sẽ dai .
    Trút thịt ra 1 cái bát , rồi cho tiếp dầu vào chảo chờ tới khi nóng dầu , sau đó đổ rau muống vào đảo cũng khoảng 2 phút thì lại đổ thịt trâu đã xào vào , tiếp tục đảo vài phút rồi bắc ra là xơi được liền
    Cảm quan: rau còn phải xanh và giòn chứ không được nhũn , thịt trâu vừa tới không dai , thơm mùi tỏi mà không cháy . Thêm ly rượu nữa thì ox ngất ngây con gà tây :4:

2.Trâu xào hành răm :
    Chuẩn bị : Tỏi khô 4-5 tép , gia vị bột ngọt , rau răm hành rửa sạch cắt hơi dài 1 đốt ngón tay , khế chua cắt ngang hình sao rửa sạch để riêng, thịt trâu thái càng mỏng càng tốt , dầu ăn .
    Xào :Xào thịt cũng như trên trong khoảng 1 phút , tiếp sau cho khế vào đảo đều cùng thịt trong 30 second , cuối cùng mới cho răm và hành vào đảo khoảng 1 phút là OK . Măm thôi
    Cảm quan : thịt mềm vừa (ngon nhất là trâu chọi Đồ Sơn - 400k/kg - miễn chê) , khế chín mềm đủ để độ chua vừa phải , rau còn xanh , tỏi không cháy

Kính các bác 1 ly
    Em hỏi khí không phải, thế bác Nannys có phải là đầu bếp chính ở nhà ko? heee, bác nannys gái chắc chả bao giờ phải nấu cơm rồi... bác gái sướng thế... :4:
    Ngày 23.04.06 Khoai đã chập chững 5 bước. Những bước đi đầu tiên vào đời của Khoai.. :4:

• 360 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lediemhang
    Em hỏi khí không phải, thế bác Nannys có phải là đầu bếp chính ở nhà ko? heee, bác nannys gái chắc chả bao giờ phải nấu cơm rồi... bác gái sướng thế... :4:
    Khổ thân bố cháu thích nhậu quá à :4:
    Mẹ cháu thì chỉ nấu cơm cho bố cháu thui .
    Nhậu hả ? ... đi mà làm lấy nhé , trời ơi khổ thía

• 2,773 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Be Nannys
    Khổ thân bố cháu thích nhậu quá à :4:
    Mẹ cháu thì chỉ nấu cơm cho bố cháu thui .
    Nhậu hả ? ... đi mà làm lấy nhé , trời ơi khổ thía
    heee, bác gái thế mới giỏi, luyện được đúng câu: Muốn ăn phải lăn vào bếp với bác rồi.... Bác gái muôn năm . Cho em làm quen với bác gái đi.. :4: :4:
    Ngày 23.04.06 Khoai đã chập chững 5 bước. Những bước đi đầu tiên vào đời của Khoai.. :4:

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2