• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.28K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

• 191 Bài viết

• 372 Được cảm ơn

Tình hình là nhà em có rất nhiều bơ , chúng nó chín rất nhanh . Bơ dằm hay sinh tố gì cũng rất ớn rồi ...
    Mọi người có chiêu chế biến gì nữa k ? chỉ e với ....:Kiss::Kiss::Kiss:
    Yêu mẹ hơn tất cả - Mong anh yêu em nhiều hơn em đã yêu mẹ em. !!:rolleyes:!!
    :LoveStruc:That love never change Forver and Ever .:LoveStruc: I believe in you and me .:LoveStruc:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,323 Bài viết

• 1,167 Được cảm ơn

để đắp mặt nạ, ủ tóc.
    Cắt nhỏ ra làm salad.
    Tớ chỉ thích đắp mặt nạ bơ thôi, vừa mịn vừa trắng.
    Ủ tóc cho đỡ xơ, tớ ủ 2 lần mà giờ tóc cũng mềm hẳn ra.
    RẺ bèo. 1 tuần làm 1 lần :Laughing::Laughing:
    1 quả, vừa ăn, vừa ủ tóc vừa bôi cả người + 1 ít sữa tươi. hĩ hĩ.
    dùng mãi ko hết nữa là
    "Thiếp họ Nhan tên Như Ngọc mà chàng đã biết từ lâu. Hàng ngày được chàng rủ mắt xanh tới, thiếp mà không đến sợ nghìn năm sau sẽ không còn ai tin ở cổ nhân ..."
    • 1,636 Bài viết

• 304 Được cảm ơn

Nhan Như Ngọc chỉ rõ cách đắp mặt nạ bằng quả bơ được o? À, cả cách ủ tóc nữa. Đang muốn chăm sóc lại cái "dung nham" này tí. :Laughing:
    Thanks
    • 1,432 Bài viết

• 1,904 Được cảm ơn

Chị có thể làm sa lát , món cuộn , sushi . Ngoài ra làm nem hoa quả cũng ngon ạ , ăn béo béo ngậy ngậy . Nhắc đến em lại thèm sinh tố bơ nhưng phải bóp mồm bóp miệng ko béo chết mất :Silly:
    Cái gì cũng vi phạm... khỏi kí
    • 782 Bài viết

• 738 Được cảm ơn

Trộn salad đi. Mình rất thích trộn quả bơ,rau xà lách, cà chua, dưa chuột với dressing và lisa...ngon quá!:Smiling:
    • 257 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sevenday Xem bài viết
    Chị có thể làm sa lát , món cuộn , sushi . Ngoài ra làm nem hoa quả cũng ngon ạ , ăn béo béo ngậy ngậy . Nhắc đến em lại thèm sinh tố bơ nhưng phải bóp mồm bóp miệng ko béo chết mất :Silly:
    Nem hoa quả làm thế nào hả bạn ơi, trộn cả quả bơ hả? thấy lạ lạ, muốn thử làm món này quá.
    • 1,432 Bài viết

• 1,904 Được cảm ơn

Nem hoa quả
    CT đây ạ nhưng theo cảm tính chứ không có liều lượng đâu ạ :Battin ey:
    - 50g xoài chín
    - 100g bơ ( ưu tiên vì ngon rẻ )
    - 50 g táo
    - 50 g ngô ngọt
    - 50 g cà rốt
    - 50 g dứa
    Tất cả xắt hột lựu cho vào tô trộn với khoảng 3 thìa sốt mayonaise , 1 ít sữa đặc ( ít thôi ạ để tạo vị hơi ngọt )
    Cuốn nem như chả nem bình thường rồi nhúng qua trứng gà , lăn qua bột cà mỳ rồi chiên vàng ạ .
    Dùng nóng với tương ớt .
    Chú ý khi chiên nên chiên nhiều dầu để dầu ngập mặt nem nó chín đều mới ngon ạ
    Cái gì cũng vi phạm... khỏi kí
    • 2,577 Bài viết

• 8,805 Được cảm ơn

quả bơ chín cắt miếng vừa ăn rắc muối tinh hoặc gia vị lên ăn rất ngon (đó là món ăn của Châu mỹ la tinh nhé)
    • 83 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Em cũng khoái sinh tố bơ. Nhưng toàn ăn ngoài hàng, chưa tự làm bao giờ. Các chị biết cách làm thì mách em với nhé! Ah, mà chọn quả bơ thế nào là ngon nhỉ? Em không có kinh nghiệm khoản này. Các mẹ mách giúp e với nhé.
    • 580 Bài viết

• 660 Được cảm ơn

em chẳng thấy quả bơ rẻ tý nào. trái vụ thì 80K/hg quả bằng nắm tay, đúng vụ thì cũng 30k/kg được cái to 3 quả đã hơn 1 kg rùi. em thích ăn món sinh tố bơ nhưng em làm đặc lắm ai ko quen ăn sẽ rất ngấy vì em cứ 1 quả bơ to + 1 hộp kem + sữa đặc cho vừa đủ ngọt với tý đá thế là xay nhuyễn ăn ngon đã đời theo mình cho kem và sữa đặc sẽ làm bơ thơm lên rất nhiều. em thấy bạn em còn cho thêm 1 hũ sữa chua nhưng em ko thích ăn như vậy lắm. bạn nào muốn ăn loãng hơn thì nên xay với sữa tươi.
    Hì hì ông chồng nhà mình ngố bây giờ mới biết có quả bơ ông ấy cứ tưởng sinh tố bơ ở ngoài quán là bơ động vật xay với kem tươi