NẤU ĂN & LÀM BÁNH

Làm con giống bằng hoa quả bày cỗ Trung thu!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 12.9K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

• 627 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Các mẹ vẫn làm những gì để bày cỗ Trung thu cho các con? Chia sẻ kinh nghiệm nhanh nhé, còn có hai ngày nữa thôi!
    Mẹ MH thì vẫn làm con chó bông bằng bưởi, con cá vàng bằng quả thanh long, với con Doremon bằng hai quả bưởi. Thấy nhàm quá rồi.
    Các mẹ Biết tuốt giúp thêm mẹ MH với nào!
    Giữ lại là có, trôi đi là không...
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• hnm
    • 12 năm
    • 1,293 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Của người phúc ta đây :1: sáng nay vừa nhận đựoc e-mail có mấy cái ảnh này, bác xem có làm theo được không. Em không upload được hết vì dung lượng ở đây không cho phép, nếu bác muốn có hết thì hỏi Nguyễn Hương Giang :4:
    • 663 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Con cá không biết làm bằng cái quả gì vậy nhỉ?
    Còn tỉa quả dưa hấu như thế kia thì tớ chịu rồi.

• 627 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Hihi Thanks mình có rồi.
    Mẹ nào muốn có đầy đủ các hình thì vào đây xem nhé:
    http://diavn.free.fr/theuthua/showth...6834#post16834
    • 1,217 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Đẹp qua', nhưng chắc phải có dụng cụ chuyên tỉa phải không các mẹ khéo tay hay làm?
    • 627 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Cái quả dưa hấu thì trông khó nhưng con thỏ thì mẹ MH nghĩ có thể xử lý được, có vẻ ít chi tiết hơn.
    Con cá thì... trông phí quá, gọt sâu quá!
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Post cho bà chị khéo tay, ai có nhu cầu bày cỗ đêm trăng thì alô cho chị ấy nhé địa đỉ 446 Hoàng Hoa Thám điện thoại : 0936067373 chị châu. chị ấy cắt tỉa con gì, hoa gì cũng đẹp bằng củ quả và làm tất cả các con giống bằng bưởi. năm 2011 ai có nhu cầu alo c ấy nhe
    • 172 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Còn có 1 ngày nữa thôi là trung thu rồi, mình chả biết tỉa tót gì cả, trường con mình học lại tổ chức thi mâm cỗ nữa chứ. Mẹ nào biết địa chỉ người ta làm sẵn bán thì mách nhà mình với, mua cho nhanh coi như mình làm ra hi hi.....về chỉ việc bày thế là xong.
    • 845 Bài viết

• 2,801 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tomyngo29 Xem bài viết
    Còn có 1 ngày nữa thôi là trung thu rồi, mình chả biết tỉa tót gì cả, trường con mình học lại tổ chức thi mâm cỗ nữa chứ. Mẹ nào biết địa chỉ người ta làm sẵn bán thì mách nhà mình với, mua cho nhanh coi như mình làm ra hi hi.....về chỉ việc bày thế là xong.
    Hôm nay em đi trên Hoàng Hoa Thám, cái đoạn dốc đi lên từ ngã tư với Văn Cao ý chị, người ta bán đấy chị, ngay gần ngã 3 với dốc Đốc Ngữ luôn.
    Hoặc không thì chị ra Hàng Lược, đoạn gần cắt Hàng Khoai, có 1 hàng bánh ở bên tay trái cũng bán ^^, cả tỉa hoa quả lẫn các thứ luôn, đầy đủ cả