NẤU ĂN & LÀM BÁNH

Làm bánh gì chỉ với lòng trắng trứng gà?+

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 8.97K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 359 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Có Mẹ nào biết có loại bánh gì mà chỉ dùng với lòng trắng trứng gà k thôi?tình hình là sao khi làm 1 số món ăn mình còn dư đúng 10 cái lòng trắng trứng mà chẳng biết làm được bánh gì đây.Các Mẹ chỉ dùm mình nha , càng nhanh càng tốt vì nó nằm ở tủ lạnh gần 2 ngày rồi.Cảm ơn nhiều!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 320 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Megom thử tham khảo nhé: Bánh Hạnh nhân
    Chúc vui
    Ba thương Con vì Con giống Mẹ ...Mẹ thương Con vì Con giống Ba ...
    • 359 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Cảm ơn Mẹ CunMai nhiều nha , chiều nay sẽ bắt tay làm món này nhưng k có hạnh nhân mà chỉ với hạt điều thôi vì nhà có sẵn . Chúc cuối tuần vui vẻ nha!
    • 133 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Em phui bui keo topic nay len vi e dang du toi 10 cai long trang trung, ma search google chi thay lam duoc banh hanh nhan, luoi meo.ma ca ron thi kho qua em so humko dam lam,. Con cong thuc banh nao khac cac cao thu up len het cho nhung me chap chung hay lam du long trang nhu em voi. E cam on^^
    • 2,259 Bài viết

• 641 Được cảm ơn

Angel cake. Nhắc bạn mới nhớ trong tủ mình cũng còn lòng trắng trứng. Cuối tuần này làm 1 cái angel cake to và nước sốt chanh leo. Giải quyết 1 phát hết cả hộp lòng trắng trứng.
    • 1,142 Bài viết

• 1,452 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi suleo Xem bài viết
    Em phui bui keo topic nay len vi e dang du toi 10 cai long trang trung, ma search google chi thay lam duoc banh hanh nhan, luoi meo.ma ca ron thi kho qua em so humko dam lam,. Con cong thuc banh nao khac cac cao thu up len het cho nhung me chap chung hay lam du long trang nhu em voi. E cam on^^
    1. Bánh hạnh nhân
    2. Lưỡi mèo
    3. Macarons
    4. Angel cake
    5. meringues cookies/ biển thể của nó còn có Pavlova ăn kèm hoa quả tươi
    6. Financiers
    7. Floating island
    8. Snow egg
    9. Bánh quy dừa tấm hoặc bánh quy dừa sợi

Thành phẩm financiers của tớ từ năm ngoái

Công thức
    Công thức, phỏng theo Foodie Froggy

70g hạnh nhân xay
    100g bột mì đa dụng
    50g hạt dẻ cười( pistachios) bóc vỏ, xay nhỏ
    5 egg whites
    120g sugar
    120g bơ nhạt, đun chảy, để nguội
    các loại hạt tuỳ khẩu vị, nho, chocolachip hoặc cherries hoặc mứt hoa bụp giấm.
    1tsp vanilla extract

Cách làm

Vặn lò 170 độ
    Trộn đều hạnh nhân, hạt dẻ cười, bột mì, đường bằng phới. Cho bơ vào và vanilla vào quấy đều
    Cho long trắng trứng vào hỗn hợp dùng phới trộn đều và nhẹ tay. Không đánh bong long trắng để tránh bánh bị rỗ mặt.
    Múc từng thìa bột vào khuôn. Cuối cùng rắc nho, hoặc hạt, hoặc sôcôla tuỳ thích.
    Nướng 12-20 phút hoặc đến khi mặt bánh vàng nhẹ (tuy thuoc vao khuon to hay nho)

-------------
    Cái Floating island và snow egg cũng hay lắm, nhưng floating island dễ làm hơn snow egg (nhất là snow egg kiểu nhà hàng Quay hoặc Master Chef). Bạn tra trên google nhé, tớ đã làm rồi nhưng chưa ghi công thức, mà buồn ngủ quá rồi.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi HuaBin; 30/06/2011 vào lúc 11:42 PM.
    Vũ điệu bếp
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 437 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

còn làm đc coconut macaron nữa ạ
    :Crying: cần tiền.....cần việc làm thêm bán time.....cần lắm :Crying: