• 312 Lượt chia sẻ
  • 67.9K Lượt đọc
  • 60 Trả lời

13 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 306 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Các chị cho em hỏi lá bạc hà (mint) mua ở đâu ạ?
    Em ở SG thì có trồng được bạc hà ko?
    Cám ơn các chị nhiều :LoveStruc:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Lá bạc hà ( Mentha arvensis )

Mọi người ơi , em muốn mua lá bạc hà (người ta chế biến thành tinh dầu bạc hà menthol hay là kẹo singum đó) mà ko biết mua ở đâu ? Ra chợ kiếm mà ko có vào siêu thị cũng ko luôn . Chán quá ! Em nghe bạn em nói là bạc hà ở VN chính là 1 loại rau thơm (rau húng gì đó) có phải ko vậy ??? Em ở Q....

• Lá bạc hà

Em đang rất cần lá bạc hà ( Twin lotus ) để chữa bệnh , mà không biết tìm mua ở đâu hết !!! Em đang ở tp hcm . Mong các mẹ chỉ chỗ mua với nha !!!!!!!!!!!! không phải bạc hà rau thơm đâu , bạc hà làm kẹo singgum ấy , hì hì !!!!!!!!!! rất thank trước nhen !!!!!!!!!!!

• Giải pháp giúp phòng ngừa loãng xương.

Theo thống kê, Việt Nam có khoảng 2,8 triệu người bị loãng xương. Mối nguy hiểm thực sự nằm ở những...

• Thịt chiên xốt chua ngọt, làm cực nhanh, ăn cực ngon

Để làm món thịt chiên xốt chua ngọt bạn cần chuẩn bị những nguyên liệu sau đây: 300g thịt lợn thăn...

• Cách phân biệt thịt bò thật - giả

Bây giờ thịt bò được làm giả tinh vi lắm các mẹ ạ. Nếu không biết phân biệt thì dễ nhầm lẫn lắm. Em...

• 962 Bài viết

• 793 Được cảm ơn

Lá bạc hà còn gọi là: húng bác hà, bạc hà nam (cẩn thận còn có 1 loại dọc mùng có vùng cũng gọi là bạc hà đấy ạ!)
    Hình của nó đây, bác nhìn là nhận ra liền!

Ra ngoài chợ các hàng rau bán nhiều lắm bác nhé!
    • 296 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Cái này là rau húng lủi mà ,vậy nó là bạc hà để làm tinh dầu bạc hà ,làm kem, nước giải khát hả bạn ?
    • 962 Bài viết

• 793 Được cảm ơn

Đúng rồi bác, ngoài Bắc em gọi lá này là bạc hà, dùng làm tinh dầu, rau sống ăn, uống trà, làm kem, làm bánh mousse,...
    • 1,442 Bài viết

• 609 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Wasabii Xem bài viết
    Lá bạc hà còn gọi là: húng bác hà, bạc hà nam (cẩn thận còn có 1 loại dọc mùng có vùng cũng gọi là bạc hà đấy ạ!)
    Hình của nó đây, bác nhìn là nhận ra liền!

Ra ngoài chợ các hàng rau bán nhiều lắm bác nhé!
    Cái này húng lủi mà, nó chỉ là loại rau thơm thôi, lá bạc há hình dáng cũng tương tự 1 chút nhưng có mùi bạc hà rõ ràng.
    Bếp nhà Nhím Opera

Kem homemade mát lạnh cho mùa hè nóng bức

Nick cũ của mình là ngoctram2212 các mẹ nhé :Smiling:

NB : 2,9kg - 1m 4,4kg 54cm - 2m 5,9kg 58cm - 3m 7,5kg 61cm:Nottalkin: - 4m 8,7kg 65cm - 5m: không cân đo - 6m 10,3kg 69cm:Kiss: - 7m 10,7kg, 8m 11,1kg, 9m 11,5kg 72cm, 11,5m 12,2kg 75cm
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Theo mình nhớ thì bạc hà hơi giống húng lủi, nhưng lá của nó xoăn hơn và cọng màu xanh chứ không tím như húng lủi.
    • 948 Bài viết

• 458 Được cảm ơn

em Trâm phát biểu chính xác, húng lủi không phải là bạc hà tại lá bạc hà vo nhẹ là có mùi bạc hà rồi
    Chỉnh sửa lần cuối bởi khanhthu; 21/04/2009 vào lúc 01:11 PM.
    15/6/2009 Ngày đầu con đi học!

Thử thách Hội bánh - Thử thách Hội bánh HN 4
    • 129 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

littlemaimai định trồng bạc hà làm gì đấy ?
    Mình chưa bao giờ thấy chỗ nào bán bạc hà ở sg, nhưng ở sg có thể trồng được. Hôm trước nhà mình có trồng, bây giờ thì hết rồi.
    Bạc hà cũng nhiều loại lắm, loại bán ở chợ mà bạn gì post hình lên không phải bạc hà lấy tinh dầu đâu.
    Bạn có thể xin ở những chỗ trồng nhân giống cây thuốc, viện dược liệu nào đó chẳng hạn.
    • 3,315 Bài viết

• 4,026 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi motmanhtroixanh Xem bài viết
    Mình chưa bao giờ thấy chỗ nào bán bạc hà ở sg, nhưng ở sg có thể trồng được.
    Ở Sàigòn, bạn có thể mua lá bạc hà tại tiệm Ân Nam, chắc chắn có.
    • 129 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Ân nam ở đâu , chỗ đó bán lá bạc hà tươi hả bạn ?
    • 50 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trời! Vậy mà từ trước đến giờ em cứ băn khoăn mãi ko biết mặt ngang mũi dọc của cái lá bạc hà ngoài đời thường nó như thế nào!! Hóa ra là rau húng em vẫn mua ở chợ đây mà, hiiiiiii:Angel:
    Cảm ơn bạn troixanh nhé!
    • 3,315 Bài viết

• 4,026 Được cảm ơn

Ân nam ở đâu , chỗ đó bán lá bạc hà tươi hả bạn ?
    Trên đường Hai Bà Trưng, góc HBT-Đông Du nhé.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,131 Bài viết

• 8,596 Được cảm ơn

Mọi người ới , ai có cây này co tớ xin/mua 1 cây với :Kiss: đa tạ :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    • 306 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

littlemaimai định trồng bạc hà làm gì đấy ?
    Mình chưa bao giờ thấy chỗ nào bán bạc hà ở sg, nhưng ở sg có thể trồng được. Hôm trước nhà mình có trồng, bây giờ thì hết rồi.
    Bạc hà cũng nhiều loại lắm, loại bán ở chợ mà bạn gì post hình lên không phải bạc hà lấy tinh dầu đâu.
    Bạn có thể xin ở những chỗ trồng nhân giống cây thuốc, viện dược liệu nào đó chẳng hạn.
    Em định trồng để trang trí đồ ăn khi cần thôi , với lại cũng thích mùi bạc hà nữa nên định trồng chơi vậy mà. Cám ơn các mẹ đã chỉ chỗ, nếu ai biết địa chỉ chính xác chỗ nào bán cây con thì cho em biết với nha :LoveStruc:
    • 962 Bài viết

• 793 Được cảm ơn

Ô thế hả bác, em lại toàn dùng lá bạc hà loại mà các bác gọi là húng lủi đấy ạ! Hì hì... :Smiling:
    • sff
    • 5 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 48 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nhà chị miumiususu ở đâu ạ, nhà em có trồng cây này
    • 3,131 Bài viết

• 8,596 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sff Xem bài viết
    Nhà chị miumiususu ở đâu ạ, nhà em có trồng cây này
    Nhà mình ở Q7 bạn ui , bạn PM cho mình địa chỉ đi
    • 131 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

cho em hỏi ở Hà Nội thì mua lá/cây bạc hà này ở đâu ạ? em đi tìm mấy ngày nay rồi mà k thấy có, hu hu hu
    hàng đợt 1: rất nhiều túi nilon đựng cookie và muffin hình dễ thương và 1 ít khuôn silicon nhé :LoveStruc: ai cần pm cho em

Túi ví Carlo Rino hàng xách tay Singapore đây, các mẹ vào xem thử nhé :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    http://www.webtretho.com/forum/f545/...ch-tay-482459/
    • 243 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi le minh nhat Xem bài viết
    cho em hỏi ở Hà Nội thì mua lá/cây bạc hà này ở đâu ạ? em đi tìm mấy ngày nay rồi mà k thấy có, hu hu hu
    Nhà mình mang cây từ quê ra trồng được 1 chậu to, mùa này thì hơi cằn, nếu thích thì qua nhà tớ nhổ cho mấy dây về trồng, loại cây này dễ trồng lắm
    Góc nhỏ nhà Tin Tôm

Chia sẻ tình thương_Nhân rộng tấm lòng Nhân
    • sff
    • 5 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 48 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi miumiususu Xem bài viết
    Nhà mình ở Q7 bạn ui , bạn PM cho mình địa chỉ đi
    ói, em ở Hà Nội chị ạ
    Chị le minh nhat có cần thì em có đấy ạ:P
  • Trang 1/4