NẤU ĂN & LÀM BÁNH

Kinh nghiệm trang trí món ăn, bày tỉa hoa củ quả

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 336K Lượt đọc
  • 417 Trả lời

36 Người đang theo dõi

• 766 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình sắp tổ chức sinh nhật cho con gái, định order giỏ trái cây này để thực khách thưởng thức, nhưng giá mắc quá trời (vì mình thấy cũng không có gì đặc sắc lắm) Ai có kinh nghiệm kèm hình ảnh mấy vụ này post lên chia sẻ cho mình với. Cám ơn :1:

Website của họ đây:

http://www.ediblearrangements.com/
    Chỉnh sửa lần cuối bởi talk2mesoftly; 24/03/2006 vào lúc 03:29 AM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• hỏi kinh nghiệm trang trí phòng cưới, trang trí phông cưới

Các mẹ nào có kinh nghiệm về trang trí phòng cưới, trang trí phông cưới cho em hỏi tí: 1.Hôm làm lễ ăn hỏi thì chỉ có nhà gái phải làm phông cưới thôi đúng ko a? nhà trai ko cần làm gì đúng ko? 2.Hôm cưới thì cả hai nhà đều phải làm phông đúng ko a? 3.Nếu mẹ nào có kinh nghiệm về tự trang trí...

• [Cuộc sống Vinhomes] Sắc xuân ngập tràn tại Vinhomes Riverside

http://vinhomesriverside.com/Uploads/0_Tin%20tuc/VNE/IMG_0828.jpg Để chào đón Xuân Giáp Ngọ, hội...

• Chia sẻ kinh nghiêm trang trí nhà đón tết!

Hi!Tết đến nơi rùi!Thật may mắn là nhà mình vừa xây nhà xong nên tha hồ vui.Chia sẻ một số kinh nghiệm với các mẹ nhé!Nhà mẹ nào dùng cửa nhôm kính mà fần kính sáng màu,tốt nhất là màu trắng,nên mua giấy bóng dán kính,nhìn tây lắm nhé!Ở Hàng Mành bán nhìu lắm,nhưng mình mua ở hàng số 8 (cửa hiệu bé...

• Bánh sầu riêng kem lạnh - ăn là ghiền

Gần đây, bánh sầu riêng được rất nhiều người ưa chuộng và có bán nhiều trên mạng. Tuy nhiên, giá...

• Cách nấu phở bò

Chào cả nhà webtretho cũng giống như tựa đề mình đã viết. Dưới đây là một số kinh nghiệm trải...

• Co?
    • 9 năm
    • 2,896 Bài viết

• 1,616 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi talk2mesoftly
    Mình sắp tổ chức sinh nhật cho con gái, định order giỏ trái cây này để thực khách thưởng thức, nhưng giá mắc quá trời (vì mình thấy cũng không có gì đặc sắc lắm) Ai có kinh nghiệm kèm hình ảnh mấy vụ này post lên chia sẻ với mình với. Cám ơn :1:

Website của họ đây:

Tự làm đi em. Chị hôm nọ cũng tính order, mà mắc trời thần, tiếc tiền bỏ 1 buổi tối cắt cắt, xâu xâu, đẹp ra phết, mà cũng dễ nữa....
    Mẹ Cỏ đang tu. Bi. Admin ca^'m post link ve^` Kinh Pha'p hoa ro^`i :Crying:

Disclaimer: người viết không chịu trách nhiệm về sự đúng sai, chính xác của thông tin nhé
    • 2,585 Bài viết

• 460 Được cảm ơn

Em không nghĩ ra họ lấy cái gì làm base mà một đống hoa quả cắm lên vẫn đứng thẳng như thế nhỉ Chị Cỏ có típ nào chỉ em với
    • 268 Bài viết

• 1,472 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TiiZii
    Em không nghĩ ra họ lấy cái gì làm base mà một đống hoa quả cắm lên vẫn đứng thẳng như thế nhỉ Chị Cỏ có típ nào chỉ em với
    Base là 1 quả dứa, quả dưa hấu loại hình oval, hay có khi chỉ là cái miếng cắm hoa màu xanh lá cây bằng mút xốp.
    • 766 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Co?
    Tự làm đi em. Chị hôm nọ cũng tính order, mà mắc trời thần, tiếc tiền bỏ 1 buổi tối cắt cắt, xâu xâu, đẹp ra phết, mà cũng dễ nữa....
    Chị Cỏ: Cắt cắt xâu xâu thì em làm cũng được :4: , nhưng tới khâu cắm cắm tỉa tỉa thì em dở tệ, cuộc đơ`i em chưa cắm được bình hoa nào cho ra hồn :4: Chị biết dụng cụ để cắt quả này mua ở đâu không? Cái giỏ này em chỉ kết mỗi hình trái thơm cắt hình cái hoa :4: (Tự làm thì cũng khoái mà thời gian thì eo hẹp, đúng là thời gian là vàng bạc, còn khoảng sáng tạo nữa, em không được sáng lắm, thấy hình sẵn đó bắt chước còn chưa chắc xong :4: ). Chị có hình post lên em coi với
    • Co?
    • 9 năm
    • 2,896 Bài viết

• 1,616 Được cảm ơn

Chị Cỏ: Cắt cắt xâu xâu thì em làm cũng được :4: , nhưng tới khâu cắm cắm tỉa tỉa thì em dở tệ, cuộc đơ`i em chưa cắm được bình hoa nào cho ra hồn :4: Chị biết dụng cụ để cắt quả này mua ở đâu không? Cái giỏ này em chỉ kết mỗi hình trái thơm cắt hình cái hoa :4: (Tự làm thì cũng khoái mà thời gian thì eo hẹp, đúng là thời gian là vàng bạc, còn khoảng sáng tạo nữa, em không được sáng lắm, thấy hình sẵn đó bắt chước còn chưa chắc xong :4: ). Chị có hình post lên em coi với
    Chợ á châu chỗ chị có bán cái đồ cắt sọc sọc răng cưa. Cái bông khóm thì của chị xấu ình ! Chị chỉ gọt vỏ khóm kiểu sọc xéo xéo theo cái gai, xong cắt từng khoanh, nó cũng hơi hơi thành cái bông thôi chứ không đẹp như trong hình Cái nhuỵ bông thì làm bằng.... trái sơ ri Hay em kiếm thử mấy cái cookie cutter???? Chị 10 ngón không có cái hoa tay nào hết, nên cũng làm theo mẫu người ta bày thôi hà , không sáng tạo tí nào hết á !

@TZ: chị cắt nửa trái dưa hấu úp xuống Chỗ chị có bán loại dưa nho nhỏ, xinh lắm, để lọt vừa vô giỏ
    Mẹ Cỏ đang tu. Bi. Admin ca^'m post link ve^` Kinh Pha'p hoa ro^`i :Crying:

Disclaimer: người viết không chịu trách nhiệm về sự đúng sai, chính xác của thông tin nhé
    • 766 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Em tìm được cái này ở Amazon.com, đau khổ là bây giờ nó bảo không có hàng . Chị Cỏ có biết cookie cutter nó đủ sắc để dùng trong chuyện này không (vì nào giờ em có làm bánh đâu mà biết)
    • 2,585 Bài viết

• 460 Được cảm ơn

Em mới tìm được cái này, xem hình thấy muốn mua quá!!! Nhưng mà không lẽ dùng vài lần rồi thôi Họ có đủ loại theo sét, nhưng sét LOVE có cutter thành hình chữ Love và 4 trái tim,mà có $7 một bộ.

http://www.pinenose.com/cocuse.html]Cutter[/URL]

Họ có xếp các loại cutter thành index, bán lẻ cũng chỉ có$0.97, rẻ ghê

Cutters single
    • 578 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Nhìn đẹp quá, đúng là sức sáng tạo ko biên giới. Không hiểu ở Pháp thì mua mấy đồ cut này ở đâu nhỉ? Có chị nào biết mua ở đâu ko ạ, chỉ giùm em với!

Hôn nhân thực ra đơn giản lắm. Đơn giản như việc mua một cây mía vậy.
    • 65 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Cho em hỏi lúc mình xâu trái cây vô, mình dùng tăm dài để xâu vô thành 1 cây rồi cắm vô trái dưa hấu phải không ạ??
    • 2,585 Bài viết

• 460 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi KhangNhi
    Cho em hỏi lúc mình xâu trái cây vô, mình dùng tăm dài để xâu vô thành 1 cây rồi cắm vô trái dưa hấu phải không ạ??
    Đúng rồi đó chị, chị mua loại tăm dài để xiên thịt nướng á
    • 2,032 Bài viết

• 978 Được cảm ơn

Em tìm được cái này ở Amazon.com, đau khổ là bây giờ nó bảo không có hàng . Chị Cỏ có biết cookie cutter nó đủ sắc để dùng trong chuyện này không (vì nào giờ em có làm bánh đâu mà biết)
    Mấy cái này của bác thì bên đây lại quá sẵn, 35k/chiếc là mắc hay rẻ hả bác??? Họ không bán theo bộ, chỉ cái nào lấy cái ý, quá nhiều hình luôn.

Sẽ mua 1 cái nhà nữa
    • 1,502 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Mình sắp tổ chức sinh nhật cho con gái, định order giỏ trái cây này để thực khách thưởng thức, nhưng giá mắc quá trời (vì mình thấy cũng không có gì đặc sắc lắm) Ai có kinh nghiệm kèm hình ảnh mấy vụ này post lên chia sẻ cho mình với. Cám ơn :1:

Website của họ đây:

Đẹp quá, em nghĩ cái này các mẹ có thể làm được mà, không khó lắm đâu. Cái base có thể làm bằng dưa hấu, dứa hoặc một phần của quả bí đao hoặc bất cứ cái gì cắm vào được. Cái vụ hoa quả em cũng hay bày biện ở nhà lắm. Tuy nhiên mỗi lần em làm một kiểu chả giống nhau gì cả, em có loại gì thì em bày loại đó thôi nhưng chưa bao giờ có nhiều để cắm như thế này.

Cái quả tròn tròn màu đỏ em nghĩ có thể dùng cái múc dưa hấu tròn tròn múc ra được hàng đống. Cái cục tròn đỏ đỏ ấy cắm vào đâu, đặt vào chỗ nào cũng bắt mắt hết à .

Cài hình răng cưa của màu xanh và màu vàng thì lấy dao răng cưa là ổn hết, em toàn trang trí xoài bằng dao răng cưa thôi.

Cảm ơn chị đã cho em thêm ý tưởng nhé.
    Ba Mẹ yêu cún con nhất trên đời
    :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:

THAM SÂN SI LÀ KẺ THÙ CỦA TA, HÃY NHẬN DIỆN VÀ DẦN DẦN TỪ BỎ NÓ. ĐỪNG THẤY VIỆC THIỆN NHỎ MÀ KHÔNG LÀM
    • 1,841 Bài viết

• 348 Được cảm ơn

Mình cũng kết mấy cái hình này:

• 2,403 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Ở HN, mua mấy cái cut và múc ở đâu đó các bác ơi? Nhìn thèm quá!

Trang WEB cua YEN VI :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: (Do mẹ Yến Vi tự thiết kế :Battin ey: )
    • 2,032 Bài viết

• 978 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Quangyenvi
    21 Hàng Thiếc, còn cái múc dưa hấu thì ở hàng nào cũng có, dùng cái múc kem ấy ạ. Nhưng dưa hấu múc ra thế rồi phải ăn ngay, để sau 1 giờ nó ủng ra rồi chỉ có nước đổ đi

Sẽ mua 1 cái nhà nữa
    • 1,502 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Quangyenvi
    Cái múc tròn tròn xịn mua ở trong METRO. Còn bộ cutter em được tặng, chắc mua ngoài siêu thị hoặc chợ thì nhiều lắm.

THAM SÂN SI LÀ KẺ THÙ CỦA TA, HÃY NHẬN DIỆN VÀ DẦN DẦN TỪ BỎ NÓ. ĐỪNG THẤY VIỆC THIỆN NHỎ MÀ KHÔNG LÀM
    • 4,896 Bài viết

• 1,038 Được cảm ơn

giá cả của nó thế nào mẹ cún mi mi ơi (ko có cái hoa tay nào cũng ham quá, bon chen tí)
    • 1,502 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Chíp
    giá cả của nó thế nào mẹ cún mi mi ơi (ko có cái hoa tay nào cũng ham quá, bon chen tí)
    Hì hì cái múc dưa hấu hôm đấy đi vào METRO cùng bà nội đã bỏ vào giỏ rồi thấy đắt lại lôi ra, thế là bà nội bảo con thích thì cứ mua đi (sướng quá mua luôn) độ 70K (bé tẹo nhưng là hàng của Đức thì phải).

Còn cái cutter kia thì rẻ hều có 7 - 8 K/bộ em nghĩ thế (đấy là loại không sịn). Bác tìm bộ sịn mà mua vào thử 66 Bà Triệu xem nào .

• 2,032 Bài viết

• 978 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mecunmimi
    Hì hì cái múc dưa hấu hôm đấy đi vào METRO cùng bà nội đã bỏ vào giỏ rồi thấy đắt lại lôi ra, thế là bà nội bảo con thích thì cứ mua đi (sướng quá mua luôn) độ 70K (bé tẹo nhưng là hàng của Đức thì phải).

Còn cái cutter kia thì rẻ hều có 7 - 8 K/bộ em nghĩ thế (đấy là loại không sịn). Bác tìm bộ sịn mà mua vào thử 66 Bà Triệu xem nào .
    Cutter 7-8k một bộ đấy thì nói làm giề, có loại pro dững 35k/chiếc kìa

Sẽ mua 1 cái nhà nữa