NẤU ĂN & LÀM BÁNH

Kinh nghiệm trang trí món ăn, bày tỉa hoa củ quả

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 332K Lượt đọc
  • 417 Trả lời

37 Người đang theo dõi

• 766 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình sắp tổ chức sinh nhật cho con gái, định order giỏ trái cây này để thực khách thưởng thức, nhưng giá mắc quá trời (vì mình thấy cũng không có gì đặc sắc lắm) Ai có kinh nghiệm kèm hình ảnh mấy vụ này post lên chia sẻ cho mình với. Cám ơn :1:

Website của họ đây:

http://www.ediblearrangements.com/
    Chỉnh sửa lần cuối bởi talk2mesoftly; 24/03/2006 vào lúc 03:29 AM.

• Co?
    • 9 năm
    • 2,883 Bài viết

• 1,461 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi talk2mesoftly
    Mình sắp tổ chức sinh nhật cho con gái, định order giỏ trái cây này để thực khách thưởng thức, nhưng giá mắc quá trời (vì mình thấy cũng không có gì đặc sắc lắm) Ai có kinh nghiệm kèm hình ảnh mấy vụ này post lên chia sẻ với mình với. Cám ơn :1:

Website của họ đây:

http://www.ediblearrangements.com/
    Tự làm đi em. Chị hôm nọ cũng tính order, mà mắc trời thần, tiếc tiền bỏ 1 buổi tối cắt cắt, xâu xâu, đẹp ra phết, mà cũng dễ nữa....
    Mẹ Cỏ đang tu. Bi. Admin ca^'m post link ve^` Kinh Pha'p hoa ro^`i :Crying:

Disclaimer: người viết không chịu trách nhiệm về sự đúng sai, chính xác của thông tin nhé

• 2,586 Bài viết

• 459 Được cảm ơn

Em không nghĩ ra họ lấy cái gì làm base mà một đống hoa quả cắm lên vẫn đứng thẳng như thế nhỉ Chị Cỏ có típ nào chỉ em với

• 270 Bài viết

• 1,463 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TiiZii
    Em không nghĩ ra họ lấy cái gì làm base mà một đống hoa quả cắm lên vẫn đứng thẳng như thế nhỉ Chị Cỏ có típ nào chỉ em với
    Base là 1 quả dứa, quả dưa hấu loại hình oval, hay có khi chỉ là cái miếng cắm hoa màu xanh lá cây bằng mút xốp.

• 766 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Co?
    Tự làm đi em. Chị hôm nọ cũng tính order, mà mắc trời thần, tiếc tiền bỏ 1 buổi tối cắt cắt, xâu xâu, đẹp ra phết, mà cũng dễ nữa....
    Chị Cỏ: Cắt cắt xâu xâu thì em làm cũng được :4: , nhưng tới khâu cắm cắm tỉa tỉa thì em dở tệ, cuộc đơ`i em chưa cắm được bình hoa nào cho ra hồn :4: Chị biết dụng cụ để cắt quả này mua ở đâu không? Cái giỏ này em chỉ kết mỗi hình trái thơm cắt hình cái hoa :4: (Tự làm thì cũng khoái mà thời gian thì eo hẹp, đúng là thời gian là vàng bạc, còn khoảng sáng tạo nữa, em không được sáng lắm, thấy hình sẵn đó bắt chước còn chưa chắc xong :4: ). Chị có hình post lên em coi với

• Co?
    • 9 năm
    • 2,883 Bài viết

• 1,461 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi talk2mesoftly
    Chị Cỏ: Cắt cắt xâu xâu thì em làm cũng được :4: , nhưng tới khâu cắm cắm tỉa tỉa thì em dở tệ, cuộc đơ`i em chưa cắm được bình hoa nào cho ra hồn :4: Chị biết dụng cụ để cắt quả này mua ở đâu không? Cái giỏ này em chỉ kết mỗi hình trái thơm cắt hình cái hoa :4: (Tự làm thì cũng khoái mà thời gian thì eo hẹp, đúng là thời gian là vàng bạc, còn khoảng sáng tạo nữa, em không được sáng lắm, thấy hình sẵn đó bắt chước còn chưa chắc xong :4: ). Chị có hình post lên em coi với
    Chợ á châu chỗ chị có bán cái đồ cắt sọc sọc răng cưa. Cái bông khóm thì của chị xấu ình ! Chị chỉ gọt vỏ khóm kiểu sọc xéo xéo theo cái gai, xong cắt từng khoanh, nó cũng hơi hơi thành cái bông thôi chứ không đẹp như trong hình Cái nhuỵ bông thì làm bằng.... trái sơ ri Hay em kiếm thử mấy cái cookie cutter???? Chị 10 ngón không có cái hoa tay nào hết, nên cũng làm theo mẫu người ta bày thôi hà , không sáng tạo tí nào hết á !

@TZ: chị cắt nửa trái dưa hấu úp xuống Chỗ chị có bán loại dưa nho nhỏ, xinh lắm, để lọt vừa vô giỏ
    Mẹ Cỏ đang tu. Bi. Admin ca^'m post link ve^` Kinh Pha'p hoa ro^`i :Crying:

Disclaimer: người viết không chịu trách nhiệm về sự đúng sai, chính xác của thông tin nhé

• 766 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Em tìm được cái này ở Amazon.com, đau khổ là bây giờ nó bảo không có hàng . Chị Cỏ có biết cookie cutter nó đủ sắc để dùng trong chuyện này không (vì nào giờ em có làm bánh đâu mà biết)

• 2,586 Bài viết

• 459 Được cảm ơn

Em mới tìm được cái này, xem hình thấy muốn mua quá!!! Nhưng mà không lẽ dùng vài lần rồi thôi Họ có đủ loại theo sét, nhưng sét LOVE có cutter thành hình chữ Love và 4 trái tim,mà có $7 một bộ.

http://www.pinenose.com/cocuse.html]Cutter[/URL]

Họ có xếp các loại cutter thành index, bán lẻ cũng chỉ có$0.97, rẻ ghê

Cutters single

• 578 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Nhìn đẹp quá, đúng là sức sáng tạo ko biên giới. Không hiểu ở Pháp thì mua mấy đồ cut này ở đâu nhỉ? Có chị nào biết mua ở đâu ko ạ, chỉ giùm em với!

Hôn nhân thực ra đơn giản lắm. Đơn giản như việc mua một cây mía vậy.

• 65 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Cho em hỏi lúc mình xâu trái cây vô, mình dùng tăm dài để xâu vô thành 1 cây rồi cắm vô trái dưa hấu phải không ạ??