NẤU ĂN & LÀM BÁNH

Khi mang thai ăn hột vịt lộn có tốt không?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 32.2K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em nghe nói là khi mang thai ăn hột vịt lộn không tốt, nhưng cũng không rõ lắm. Vì vậy Mẹ nào có kinh nghiệm về vấn đề này chỉ giúp Em được không. Cảm ơn các Mẹ rất nhiều. Em la thành viên mới của WTT rất mong các Mẹ giúp đỡ.

• 506 Bài viết

• 166 Được cảm ơn

khi mang thai ăn vịt lộn là tốt lắm mỗi ngày bạn có thể ăm mấy trứng cũng được .....nếu bạn tìm được trứng ngỗng ăn còn tốt hơn nữa
    Tâm bình ....Thế giới bình ...

• 246 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

nếu bạn tìm được trứng ngỗng ăn còn tốt hơn nữa
    điều này là ko đúng bạn à, khoa học đã chứng minh trong các loại trứng gia cầm trứng gà là tốt nhất, còn trứng ngỗng từ xưa ông cha ta đã kêu tốt cho bà bầu vì nó to và hiếm hơn các loại khác thôi

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn hai Mẹ đã giúp đỡ nha! Vậy là Em yên tâm rồi. Tại vì có một lần Em nghe ai đó nói mà không nhớ rõ lắm là khi mang thai không nên ăn trứng vịt lộn, nên Em cũng hơi lo lắng. Nếu chắc chắn là tốt như hai Mẹ nói thì Em có thể ăn thoả thích ... rồi.

• 4,194 Bài viết

• 2,823 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bin09-QB Xem bài viết
    Cảm ơn hai Mẹ đã giúp đỡ nha! Vậy là Em yên tâm rồi. Tại vì có một lần Em nghe ai đó nói mà không nhớ rõ lắm là khi mang thai không nên ăn trứng vịt lộn, nên Em cũng hơi lo lắng. Nếu chắc chắn là tốt như hai Mẹ nói thì Em có thể ăn thoả thích ... rồi.
    Ăn vừa thôi nhé, mỗi ngày 1-2 quả là cùng thôi, ăn thỏa thích là bị dư chất đấy vì trứng vịt lộn rất bổ, nhưng ăn nhiều quá vừa bị đầy bụng, mà phần chất thừa ra, nó thải ra ngòai chứ không bổ cho em bé đâu :Smiling:
    Mẹ của Tôm Tươi Tỉnh và Cà Cực Cute

Mua chung bảo hiểm Bảo Việt Healthcare nào các bạn ơi

• 189 Bài viết

• 200 Được cảm ơn

Mẹ tớ hay đi chùa nên cụ cũng bảo tớ kiêng trứng vịt lộn khi mang thai, không phải vì nó không bổ hay không tốt mà chỉ là khía cạnh tâm linh thôi.
    Khi mẹ sinh con ra mẹ mới trở thành mẹ, con là điều kỳ diệu mà ông trời đã ban cho mẹ, cảm ơn con đã sinh ra trên đời và ở bên mẹ!

• 348 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Hồi có bầu mỗi ngày em chén 2 quả trứng vịt lộn, hị hị (vì hồi ấy chả hiểu sao em lại không ăn nổi trứng gà, cứ thấy ghê ghê) và bé nhà em trộm vía phát triển ngon lành mà, chị cứ yên tâm mà ăn nhé!
    À, còn vụ trứng ngỗng thì em cố ăn được 2 quả lấy khước vậy thôi, chứ theo khoa học thì trứng ngỗng không tốt bằng trứng gà, mà lại khó ăn lắm!:cool:
    Quyết tâm cai webtretho :RaisedEye:Clown::Sigh:

• 1,384 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Mình thì hồi có bầu chỉ toàn ăn trứng gà thôi, hôm thì luộc, hôm thì rán, mỗi ngày 2 quả, nhg mình thấy bà chị mình bảo ăn trứng vịt lộn con đẻ ra nhiều tóc, chả bít đúng k, mình k hay ăn, con mình bây g ít tóc:Silly:, còn trứng ngỗng thì có nghe mọi ng nói nhg chưa bao g ăn.

• 181 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình thì lúc có bầu khoản tháng thứ 7 ngày ăn 2 hột vịt lôn, duy trì được khoản 1 tháng, sinh xong sau 3 tháng mỗi ngày mình xơi thêm 2 quả, ăn khoản 2 tháng (mình cho bé bú mẹ, nên phải ăn thêm), bé nhà mình phát triển bình thường, trộm vía thấy cứng cáp hơn bạn cùng lứa (9 tháng bé đứng chựng được), nhưng bé nhỏ con lém :Silly:

• 652 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Khi có thai mình vẫn rất thường ăn trứng vịt lộn, ăn trứng gà nhưng chưa hề ăn một cái trứng ngỗng nào. Vẫn ok, không có vấn đề gì cả!

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2