NẤU ĂN & LÀM BÁNH

Khi mang thai ăn hột vịt lộn có tốt không?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 36.9K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.
f | Chia sẻ bài viết
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em nghe nói là khi mang thai ăn hột vịt lộn không tốt, nhưng cũng không rõ lắm. Vì vậy Mẹ nào có kinh nghiệm về vấn đề này chỉ giúp Em được không. Cảm ơn các Mẹ rất nhiều. Em la thành viên mới của WTT rất mong các Mẹ giúp đỡ.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 506 Bài viết

• 166 Được cảm ơn

khi mang thai ăn vịt lộn là tốt lắm mỗi ngày bạn có thể ăm mấy trứng cũng được .....nếu bạn tìm được trứng ngỗng ăn còn tốt hơn nữa
    Tâm bình ....Thế giới bình ...
    • 246 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

nếu bạn tìm được trứng ngỗng ăn còn tốt hơn nữa
    điều này là ko đúng bạn à, khoa học đã chứng minh trong các loại trứng gia cầm trứng gà là tốt nhất, còn trứng ngỗng từ xưa ông cha ta đã kêu tốt cho bà bầu vì nó to và hiếm hơn các loại khác thôi
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn hai Mẹ đã giúp đỡ nha! Vậy là Em yên tâm rồi. Tại vì có một lần Em nghe ai đó nói mà không nhớ rõ lắm là khi mang thai không nên ăn trứng vịt lộn, nên Em cũng hơi lo lắng. Nếu chắc chắn là tốt như hai Mẹ nói thì Em có thể ăn thoả thích ... rồi.
    • 4,193 Bài viết

• 2,827 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bin09-QB Xem bài viết
    Cảm ơn hai Mẹ đã giúp đỡ nha! Vậy là Em yên tâm rồi. Tại vì có một lần Em nghe ai đó nói mà không nhớ rõ lắm là khi mang thai không nên ăn trứng vịt lộn, nên Em cũng hơi lo lắng. Nếu chắc chắn là tốt như hai Mẹ nói thì Em có thể ăn thoả thích ... rồi.
    Ăn vừa thôi nhé, mỗi ngày 1-2 quả là cùng thôi, ăn thỏa thích là bị dư chất đấy vì trứng vịt lộn rất bổ, nhưng ăn nhiều quá vừa bị đầy bụng, mà phần chất thừa ra, nó thải ra ngòai chứ không bổ cho em bé đâu :Smiling:
    Mẹ của Tôm Tươi Tỉnh và Cà Cực Cute

Mua chung bảo hiểm Bảo Việt Healthcare nào các bạn ơi
    • 191 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Mẹ tớ hay đi chùa nên cụ cũng bảo tớ kiêng trứng vịt lộn khi mang thai, không phải vì nó không bổ hay không tốt mà chỉ là khía cạnh tâm linh thôi.
    Khi mẹ sinh con ra mẹ mới trở thành mẹ, con là điều kỳ diệu mà ông trời đã ban cho mẹ, cảm ơn con đã sinh ra trên đời và ở bên mẹ!
    • 348 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Hồi có bầu mỗi ngày em chén 2 quả trứng vịt lộn, hị hị (vì hồi ấy chả hiểu sao em lại không ăn nổi trứng gà, cứ thấy ghê ghê) và bé nhà em trộm vía phát triển ngon lành mà, chị cứ yên tâm mà ăn nhé!
    À, còn vụ trứng ngỗng thì em cố ăn được 2 quả lấy khước vậy thôi, chứ theo khoa học thì trứng ngỗng không tốt bằng trứng gà, mà lại khó ăn lắm!:cool:
    Quyết tâm cai webtretho :RaisedEye:Clown::Sigh:
    • 1,384 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Mình thì hồi có bầu chỉ toàn ăn trứng gà thôi, hôm thì luộc, hôm thì rán, mỗi ngày 2 quả, nhg mình thấy bà chị mình bảo ăn trứng vịt lộn con đẻ ra nhiều tóc, chả bít đúng k, mình k hay ăn, con mình bây g ít tóc:Silly:, còn trứng ngỗng thì có nghe mọi ng nói nhg chưa bao g ăn.
    • 182 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình thì lúc có bầu khoản tháng thứ 7 ngày ăn 2 hột vịt lôn, duy trì được khoản 1 tháng, sinh xong sau 3 tháng mỗi ngày mình xơi thêm 2 quả, ăn khoản 2 tháng (mình cho bé bú mẹ, nên phải ăn thêm), bé nhà mình phát triển bình thường, trộm vía thấy cứng cáp hơn bạn cùng lứa (9 tháng bé đứng chựng được), nhưng bé nhỏ con lém :Silly:
    • 652 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Khi có thai mình vẫn rất thường ăn trứng vịt lộn, ăn trứng gà nhưng chưa hề ăn một cái trứng ngỗng nào. Vẫn ok, không có vấn đề gì cả!
    • 453 Bài viết

• 354 Được cảm ơn

Tốt với một liều lượng nhất định. Cái gì thiếu quá cũng ko hay mà dư quá thì đâm ra tác hại. A8n trứng vịt lộn bổ sung thêm vitamin PProoling:
    • 233 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

hồi mình mang thai cũng ăn mỗi ngày 2 qua trứng vịt lộn, vì mình không uống được sữa mama nhiều. Trộm vía bé nhà mình cũng cứng cáp lắm, bây giờ đã đi được hơn 10 bước rồi.
    • 2,775 Bài viết

• 4,591 Được cảm ơn

hồi có bầu mình ăn tới mấy trăm quả vịt lộn, cứ ngày 2 quả trong 5,5 tháng đầu .sau đó thấy mọi người keu ăn bổ nhưng mà con đen và dễ có lông nên chuyển sang ăn trứng gà dau xanh . thay cha sao ca tot cho ca me lan con
    • 3,876 Bài viết

• 4,242 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhphuong2810 Xem bài viết
    , nhg mình thấy bà chị mình bảo ăn trứng vịt lộn con đẻ ra nhiều tóc, chả bít đúng k, .
    Hihi, hoá ra là có luận điểm này ạ. Thế có khi đúng các mẹ ạ, vì khi mang bẩu 2 đứa e ăn trứng vịt lộn mỗi ngày, cả 2 đứa đẻ ra tóc đã đen xì, dài thượt ạ :Laughing:
    • 181 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Nhưng mà ăn trứng vịt lộn thui nhé, mẹ nó đừng ăn rau răm đấy , em nghe nói cái rau răm đó ko tốt cho phụ nhữ mang thai đâu
    • 358 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Em nghe bác sĩ nói đừng nên ăn trứng ngỗng vì trứng ngỗng rất đầy bụng, ăn vào rất khó tiêu nên không thể ăn thêm gì nữa và người khó chịu mệt mỏi cả ngày hôm ấy. Cứ ăn trứng vịt lộn nhưng không nên ăn nhiều quá, mỗi ngày 1 quả thui vì trong trứng vịt lộn có vitamin A ăn nhiều mà thừa vitamin a thì không tốt mà
    • 955 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ KiuKiu Xem bài viết
    Hihi, hoá ra là có luận điểm này ạ. Thế có khi đúng các mẹ ạ, vì khi mang bẩu 2 đứa e ăn trứng vịt lộn mỗi ngày, cả 2 đứa đẻ ra tóc đã đen xì, dài thượt ạ :Laughing:
    thế nhà mình thì ngược lại, cu nhà mình đẻ ra đầu láng coóng:Battin ey:
    • 782 Bài viết

• 738 Được cảm ơn

Mình thì nghén trứng vịt lộn, mỗi gày ăn 3 quả vẫn thèm...được 1 tháng và sợ luôn, mãi sau này mới ăn tiếp được. Mình nghe nói trứng vịt lộn bổ và rất tốt cho bà mẹ mang thai, nếu chán ăn luộc mẹ nó có thể tần với ngải cứu cũng ngon lắm.:Smiling:
    • 2,133 Bài viết

• 391 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mat troi be con Xem bài viết
    Mình thì nghén trứng vịt lộn, mỗi gày ăn 3 quả vẫn thèm...được 1 tháng và sợ luôn, mãi sau này mới ăn tiếp được. Mình nghe nói trứng vịt lộn bổ và rất tốt cho bà mẹ mang thai, nếu chán ăn luộc mẹ nó có thể tần với ngải cứu cũng ngon lắm.:Smiling:
    Em vào topic của chị Mẹ Uyên My, chị ấy dặn là ăn ngải cưú sẽ bị sảy thai tự nhiên đó, rất nguy hiểm.
    Trứng ngỗng ở quê em bà bầu nào cũng ăn, thậm chí phải ăn trứng ngỗng ăn cắp càng tốt, cái này em chẳng biết sao mọi người lại nghĩ vậy.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Unbreakable; 21/07/2009 vào lúc 08:32 PM.
    Đừng buồn vì những thứ mình đã mất..hãy vui vì những thứ mình đã có